ผู้เขียน หัวข้อ: dune base 3.0 อ่านไฟล์ avatar ไม่ได้  (อ่าน 2243 ครั้ง)

ออฟไลน์ erk12th

• *
Re: dune base 3.0 อ่านไฟล์ avatar ไม่ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2010, 08:56:52 PM »
หาข้อมูล กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่พอดี

ออฟไลน์ Luxmen

• *
Re: dune base 3.0 อ่านไฟล์ avatar ไม่ได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2010, 10:18:05 PM »
ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ คือผมใช่ Dune Max และลองเปิดฟัง CD จากแผ่น หรือไฟล์จำพวก MP3 โดยต่อสายสัญญาณแบบ HDMI พอกด Play สัญญาณเหมือนจะเสียงเหมือนจะดีเลย์ประมาณ 3 วินาที จึงจะขึ้นเพลง ลองดูหลายแผ่นแล้ว มันไม่เหมือนกับการต่อผ่านทาง Coax เสียงจะมาพอดีเลย ไม่รู้ว่าจะปรับอย่างไรดี กับสาย HDMI
[/quote]

ผมใช้ Dune base อยู่ เลยไม่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้ รบกวนขอให้ท่านอื่นที่มีประสบการณ์คล้ายกันช่วยครับ

ออฟไลน์ beepal

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2010, 11:59:03 AM »
ลองกดปุ่ม Pllay แทนปุ่ม Enter ดูครับ ผมใช้วิธีนี้แล้ว ไม่ต้องกด Next ด้วยครับ

วิธีนี้ (กด Pllay แทน Next) ยังมีประโยชน์อีก ได้แก่

--  เวลาเล่น File เพลง MP3 จะเป็นการเรียงเพลงทั้ง file และเล่นต่อเนื่องจนหมดทุกเพลงเลย จะสั่งให้สลับเพลงก็ได้ ไม่ใช่เล่นเพลงเดียวแล้วก็จบ

--  ใช้เล่นหนังให้ต่อเนื่องเลยสำหรับ file ที่แตกหนังออกเป็นหลายๆตอน พอจบหนัง file ที่หนึ่ง จะเล่นต่อ file ที่สอง และ สาม สี่ ห้า

--  ใช้เปิดหนังได้หลายๆเรื่องต่อเนื่อง สมมุติใน hard disk มีหนัง 10 เรื่อง จะเล่นต่อเนื่องจากเรื่องที่ 1 ,2 ,3 ....... 10 เหมาะสำหรับเปิดเครื่อง Dune burn ไปเรื่อยๆ เช่นเปิดตอนเช้า กลับจากทำงานยังเล่นอยู่เลย

ลองดูครับสำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ สำหรับผู้ที่ทราบแล้วก็ขออภัยด้วยครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ คือผมใช่ Dune Max และลองเปิดฟัง CD จากแผ่น หรือไฟล์จำพวก MP3 โดยต่อสายสัญญาณแบบ HDMI พอกด Play สัญญาณเหมือนจะเสียงเหมือนจะดีเลย์ประมาณ 3 วินาที จึงจะขึ้นเพลง ลองดูหลายแผ่นแล้ว มันไม่เหมือนกับการต่อผ่านทาง Coax เสียงจะมาพอดีเลย ไม่รู้ว่าจะปรับอย่างไรดี กับสาย HDMI

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2010, 05:21:23 PM »
ขอแก้ไขพิมพ์ผิด  ที่ถูกคือ กด Play แทน Enter (ไม่ใช่ Next) ครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2010, 01:37:19 PM »
ลองกดปุ่ม Pllay แทนปุ่ม Enter ดูครับ ผมใช้วิธีนี้แล้ว ไม่ต้องกด Next ด้วยครับ

วิธีนี้ (กด Pllay แทน Next) ยังมีประโยชน์อีก ได้แก่

--  เวลาเล่น File เพลง MP3 จะเป็นการเรียงเพลงทั้ง file และเล่นต่อเนื่องจนหมดทุกเพลงเลย จะสั่งให้สลับเพลงก็ได้ ไม่ใช่เล่นเพลงเดียวแล้วก็จบ

--  ใช้เล่นหนังให้ต่อเนื่องเลยสำหรับ file ที่แตกหนังออกเป็นหลายๆตอน พอจบหนัง file ที่หนึ่ง จะเล่นต่อ file ที่สอง และ สาม สี่ ห้า

--  ใช้เปิดหนังได้หลายๆเรื่องต่อเนื่อง สมมุติใน hard disk มีหนัง 10 เรื่อง จะเล่นต่อเนื่องจากเรื่องที่ 1 ,2 ,3 ....... 10 เหมาะสำหรับเปิดเครื่อง Dune burn ไปเรื่อยๆ เช่นเปิดตอนเช้า กลับจากทำงานยังเล่นอยู่เลย

ลองดูครับสำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ สำหรับผู้ที่ทราบแล้วก็ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ koh25008

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2010, 09:44:22 AM »
ตอนที่กำลังขึ้นหน้าแรกผมกด next ตอนก่อนขึ้นวินาทีที่ 6 ไม่ค่อยมีปัญหาครับ
อีกอย่างลองดู firmware ใหม่รึยังครับ ภาพดีขึ้นมากๆเลย

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2010, 08:50:17 AM »
เมื่อวาน  บ้านพี่คนหนึ่งก็เป็นครับ  ลองเปิดพอถึงหน้าที่ขึ้น  menu  แล้วรีบ  next  ครับ  เป็นเฉพาะเรื่องนี้เห้นเค้าว่ามาครับ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ nammm

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2010, 10:04:28 PM »
ลืมบอก เป็น full rip นะครับ

ออฟไลน์ nammm

• Super Star
  • *
dune base 3.0 อ่านไฟล์ avatar ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2010, 10:02:22 PM »
ตอนแรกๆ ก้ออ่านอยุ่แต่ต้องกด next ไปเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ next เท่าไรก้อไม่อ่าน เหมือนติดลิขสิทธ์ประมาณนั้น