ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆทุกท่านแผ่นหนังdvdที่คิดว่าภาพชัดและสวยที่สุด คือเรื่องอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 3536 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
ไม่เกี่ยวกับหนังการ์ตูนแอนนิเมชั่นนะครับ สำหรับผม คือ Bring it on ภาค1ครับแผ่น PAL ครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน, 2006, 06:44:30 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ตอนนี้ผมให้ Lord of the ring: The Two Towers Extend Zone2 ครับ (เพราะ Lord3 ผมยังไม่เห็น อุๆๆ)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ที่สุดนี่คงตอบยากเพราะสวยมาก ๆ ระดับ reference ได้มีเยอะ
อย่าง Lord of The Rings Extended edition นี่ทั้งสามภาคเลยภาพสวยเสียงดี
หนังช่วงนี้ที่สวย ๆ ก็มี The Day After Tomorrow zone 2  I, Robot zone 2
เมื่อวานเพื่อนให้ยืมแผ่นก๊อป Alien VS Predator กะ Anacondas ภาค 2 ภาพดีทั้งคู่ เสียงก็ดี  แต่เนื้อหนังไม่หวายยยยย

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
ล่าสุด ที่ดูแล้วประทับใจ กลับเป็นหนังที่ออกมานานพอสมควรแล้วอ่ะครับ ..... Desperado Superbit Region 2     :-[   ;) 
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
แผ่น AV ครับ ทั้งสวย ทั้งสยิว อิอิ ;D
The Best damn Life.

ออฟไลน์ RP7

นอกจาก lotr แล้ว ที่ผมชอบภาพก็มี pearl harbor, Dare devil, และก็ Black Hawk Down Superbit ครับ ที่นึกออก  8)

ออฟไลน์ ดอมน้อยสอยเงินล้าน

• ซักวันลูกจะรวยให้ดู + ให้ฟังด้วย - -"
อยากทรายว่า Lord of The Rings Extended edition  มี Bit Rate อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

(ผมหวังว่ามันคงไม่ต่ำกว่า 9.5 นะ 8))

ออฟไลน์ RP7

LOTR Extended Z1 Bit rate ก็ไม่ได้สูงมากนะครับ วิ่งเฉลี่ยอยู่ประมาณ 7  มีบางฉากที่อาจสูงขึ้นไปถึง 8-9

แต่หนังเรื่องนี้แม้บิทเรทไม่สูงมากแต่ก็ภาพดีครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ยกมือให้ Pearl Harbor ครับ

::)  ::)  ::)   ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)  ::)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
พิจิต 089-771-8895