ผู้เขียน หัวข้อ: CD NAD C.542 ถาดกดเอาแผ่นออกไม่ได้ (แผ่นติด )  (อ่าน 1292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
CD NAD C.542 ถาดกดเอาแผ่นออกไม่ได้ (แผ่นติด )
« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2010, 01:56:19 PM »
ขอความกรุณาให้ท่านช่วยแนะนำด้วยครับ  จะแกะออกเองกลัวฟัง  หรือจะนำส่งช่างโคไนซ์ดีครับ  ปกติไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน  ปิดเครื่องลืมกดแผ่นออกครับ ขอบ
พระคุณล่วงหน้าครับท่าน   

bannarak340@yahoo.co.th
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
Re: CD NAD C.542 ถาดกดเอาแผ่นออกไม่ได้ (แผ่นติด )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2010, 02:55:53 PM »
หาหมอครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ jakky_th

Re: CD NAD C.542 ถาดกดเอาแผ่นออกไม่ได้ (แผ่นติด )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2010, 03:47:13 PM »
ไป conice ที่กว่าครับ บริการดีด้วย

ออฟไลน์ SHUMSHA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2010, 10:30:35 AM »
ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ อาการนี้ แต่นานมากแล้ว ตอนแรกก็ปล้ำอยู่พักใหญ่ หลังๆนอกจากแผ่นไม่ออกแล้ว ยังไม่อ่านด้วย ดีที่ยังอยู่ในประกัน เอาเข้าโคไนซ์ จบครับ เปลี่ยน drive ให้ใหม่ แล้วก็ไม่เป็นอีกเลย รุ่นนี้ drive เป็นของยี่ห้อ SONY นะครับ ปกติแล้วถ้าแผ่นยังอยู่ในเครื่องถึงจะปิดเครื่องไปแล้ว ตอนเปิดใหม่ ก็ยังอ่านได้ตามปกติครับ (ผมทำประจำ) แนะนำเอาเข้าศูนย์เลยครับ