ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่น Hi-def player แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3872 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rode

• *
อยากเล่น Hi-def player แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2010, 09:28:23 AM »
ก่อนอื่นต้องขอรายงานตัวก่อนว่าปกติ ใช้ HOME in box อยู่ครับ
ดูหนัง +ฟังเพลง ก็ใช้ได้นะครับ แต่ต้องคอยเปลี่ยนแผ่น (โลเลนิดหน่อย  ;D)

ตอนหลังมาเปลี่ยน
1.netbook +wiless lan (เพราะว่า HDD มันไม่เยอะครับ  ;D เลยเลือกใช้แบบนี้)+ LCD (RGB, ก็ netbook ต่อได้แค่ port นี้หน่ะครับเศร้า) : ค่อยสบายขึ้นหน่อย แต่เสียงไม่ได้เรื่องเลย
2.PC+ LCD (HDMI) + Creative 5.1 +Home in box (เอาไว้ขับลำโพงครับ  Y]) : โดยรวม โอเค แต่PC เสียงดังจังเลย (พัดลมการ์ดจอ+cpu ลั่นห้อง  :yucky)
3. DVD player + HOME in BOX +LCD(HDMI) : ดีที่สุดสำหรับดูหนังเท่าที่ มีในชีวิตของผม ละครับ

ตอนนี้เลยอยากลอง
1. Hi-def player + integrate amp + Tower speaker  : สำหรับทั้งดูหนัง + ฟังเพลง   
2. netbook  + integrate amp + Tower speaker  : สำหรับทั้งดูหนัง + ฟังเพลง   

สองทางเลือกนี้ ด้วยงบราวๆ 20k รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยนะครับ
รุ่นไหน หรือจะ set ให้ใหม่ ก็ยินดีครับผม