ผู้เขียน หัวข้อ: Doom เสียอารมณ์สุดๆๆ  (อ่าน 7641 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
Doom เสียอารมณ์สุดๆๆ
« เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 04:10:01 PM »
เพิ่งดูจบมาเดี๋ยวนี้เองครับ ดูหนังครั้งนี้เสียอารมณ์สุดๆๆๆ ดูแทบไม่รู้เรื่องเลย เพราะว่าได้ที่นั่งติดกับนักศึกษา(ผู้ชาย)ตัวเท่าช้างน้ำ นั่งกินขนมตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง( ไม่รู้ว่าพกเข้าไปกี่ซอง ) แถมดิ้นกระดุกกระดิก ขยับตัวไปมาตลอด เก้าอี้มันก็สะเทือนมาถึงผมน่ะ ไม่ชอบเลย หนำซ้ำ...ยังไม่พอเอาแขนมาวางพาดกันกับแขนผมอีก(ตอนกลางๆเรื่องแล้ว) ผมไม่พอใจหันไปมองหน้าทีนึง >:( พอเห็นผมมองก็ชักแขนกลับไป ละก็สูดหายใจแรงโครตเลย...(ยังกับตัวอะไรซักอย่าง ) ฟืดๆฟาดๆตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง แถมใส่น้ำหอมไม่รู้ว่าเทราดตัวหมดทั้งขวดรึเปล่า :o กลิ่นเนี๊ยะแรงสุดๆๆๆ หนังจบเดินออกโรง รู้สึกโล่งใจอย่างบอกไม่ถูก ดูหนังมาไม่รู้กี่ครั้ง มาเจอครั้งนี้ เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยนั่งติดคนประเภทนี้มาเชียว ???

ฟังเรื่องสุดเซ็งของผมมามากแล้ว...มาถึงเรื่องหนังดีกว่า Doom เป็นเรื่องราวของสถานีวิจัยบนดาวอังคาร ที่พัฒนาตัดต่อพันธุ์กรรมมนุษย์ แล้วก็เกิดเรื่องขึ้นจนได้ เมื่อบรรดานักวิทยาศาสตร์เอาไม่อยู่ โดนเก็บเรียบ เป็นหน้าที่ของหน่วยรบพิเศษต้องไปจัดการเก็บกู้ กวาดล้างตัวประหลาดให้สิ้นซาก เรื่องราวจะเป็นอย่างไรท่านต้องคอยติดตามชม

หนังได้เดอะร็อคมาเป็นนักแสดงนำ ในบรรดาหนังที่เดอะร็อคได้เล่นมา ผมว่าเรื่องนี้แย่ที่สุดครับ หนังเรื่องอื่นๆที่เขาเคยเล่นมาหลายเรื่อง ยังดูสนุกกว่านี้พอสมควรเลย มาถึงเรื่องนี้ การเล่าเรื่องต่างๆ การปูเนื้อเรื่องก็ทำได้ไม่ดี ขาดๆเกินๆ ดูไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่ เนื้อเรื่องก็ค่อนข้างซ้ำซาก จำเจมากกับหนังแนวนี้ ที่นำเสนอมาก่อนหน้านี้ หลายๆเรื่องเลยทีเดียว ( หนังแนวนี้ผมยกให้ เรสซิเด้น อีวิล ภาค 1 ดีสุดครับ ) บรรดานักแสดงคนอื่นๆที่ไม่ค่อยจะมีบทบาทเท่าไหร่ เหมือนเป็นตัวประกอบ ( ยกเว้นลูกน้องพระเอกคนนึง ) นั่งดูไปเรื่อยๆ ไม่มีอะไรให้ลุ้นมากครับ มาเด่นอีกที ตอนหลังๆ ที่นำเสนอฉากต่อสู้ ได้เหมือนเกมส์คอมพิวเตอร์ยังไงยังงั้น แต่ก็มีให้ตื่นตาตื่นใจแป๊บเดียว แล้วก็ถึงไคลแม็กซ์ตอนจบ

สรุป ผมดูแล้ว ค่อนข้างจะเสียดายค่าตั๋วครับ หนังแบบนี้เหมาะสำหรับเช่ามานอนดูที่บ้านแก้เซ็ง ในวันที่ไม่รู้จะทำอะไร จุดด้อยมีเพียบครับ ผมให้ 7 คะแนน

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
Re: Doom เสียอารมณ์สุดๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 04:13:24 PM »
ตามาอ่านครับ  ;D

สรุปแล้ว คุณโต้ง ไปดูหนังเที่ยวนี้ เสียอารมณ์ทั้งตัวหนังและคนรอบข้างใช้ป่ะครับ  ???

ออฟไลน์ p_poo

• รักเครื่องเสียง แต่ต้องไม่ลืมดูกระเป๋าตังค์ตัวเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 04:15:44 PM »
งั้นผมดู ดูมดูม ทาทา คงจะดีกว่า อิๆ  ;D

ออฟไลน์ Litmanen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 04:45:29 PM »
คิดว่าเสียอารมณ์กับหนังครับ อิอิ จำได้ตอนเล่นเกมนี้ แทบอ๊วกอะครับ มึนหัวไปหมด สงสัยเดินกับหมุนตัวเร็วไปหน่อย  :-[

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 07:14:42 PM »
Doom ผมเคยเล่นเป็น PC Game สมัย Doom2 ครับ

เป็นเกมส์ที่เรียกว่าทำเอาอดนอนไปหลายวัน

แต่พอออกมาเป็น Doom2 แบบ Re-Make ลองเล่นก็ไม่สนุกแล้วครับ

ออกมาเป็นหนังไม่กล้าไปดู เพราะไม่รู้จะรู้สึกแบบครั้งแรกหรือครั้งหลัง

รอ DVD ดีกว่า ... เรื่องนี้น่าจะบริหารระบบ surround กับ subwoofer ได้ดีครับ :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 08:40:55 PM »
เสียอารมณ์แล้วเกือบเสียตัวให้ไอ้หนุ่มข้างๆอีก ;D แต่คุณโต้งครับ ผมเห็นตัวอย่างแล้วก็ไม่น่าเข้าไปดูแล้วครับ เอาเกมส์มาทำเป็นหนัง สู้เราเล่นเกมส์ดีกว่าครับ พูดก็พูดเถอะพักหลังๆนี่ผมห่างหายจากโรงหนังก็เพราะมนุษย์แบบเก้าอี้ข้างคุณโต้งนั่นแหละ ยังถือว่าเบาๆนะครับ ไอ้พวกเข้ามาพากษ์
เข้ามาคุย แถมยกเท้ามาพาดพนักพิงเรา เปิดมือถือ เป็นคราวเคราะห์สุดๆของเราเลยครับ ขอบคุณครับที่มา preview แบบเกือบเอาชีวิตไม่รอดออกมา :)

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2005, 10:04:05 PM »
ท่าทางจะรอแผ่นดีกว่า  ;D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ fifthheart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 11:23:10 AM »
ไปดูมาแล้วเหมือนกัน  ผมว่า พอดูได้นะ  ถ้า 10  ให้  6.5 แล้วกัน  แต่ก็ไม่ถึงกับเสียอารมณ์จนอยากจะเดินออกจากโรงหนัง

รอแผ่นก็น่าจะดีครับ
Projector  :  Optoma HD20
Screen  :  Da-lite Fixed Screen 110"
AVR  :  Onkyo  TX- NR 3007
Bluray  :  Oppo BDP-93
HDD Player  :  Dune Base 3D
Front Speaker  : Klipsch RF62
Center Speaker  :  Klipsch RC62
Surround Speaker  :  Klipsch RB51
Sub Woofer  :  Infinity  Primus 212

ออฟไลน์ mew2005

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 12:27:32 PM »
สงสารสุดๆเลยครับผม  เพราะอ่านแล้วนึกภาพออกแล้วเสียวสุดๆ  กลัวจะเจอแบบนี้

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 12:36:25 PM »
อ้างถึง
เพิ่งดูจบมาเดี๋ยวนี้เองครับ ดูหนังครั้งนี้เสียอารมณ์สุดๆๆๆ ดูแทบไม่รู้เรื่องเลย เพราะว่าได้ที่นั่งติดกับนักศึกษา(ผู้ชาย)ตัวเท่าช้างน้ำ นั่งกินขนมตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง( ไม่รู้ว่าพกเข้าไปกี่ซอง ) แถมดิ้นกระดุกกระดิก ขยับตัวไปมาตลอด เก้าอี้มันก็สะเทือนมาถึงผมน่ะ ไม่ชอบเลย หนำซ้ำ...ยังไม่พอเอาแขนมาวางพาดกันกับแขนผมอีก(ตอนกลางๆเรื่องแล้ว) ผมไม่พอใจหันไปมองหน้าทีนึง  พอเห็นผมมองก็ชักแขนกลับไป ละก็สูดหายใจแรงโครตเลย...(ยังกับตัวอะไรซักอย่าง ) ฟืดๆฟาดๆตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง แถมใส่น้ำหอมไม่รู้ว่าเทราดตัวหมดทั้งขวดรึเปล่า  กลิ่นเนี๊ยะแรงสุดๆๆๆ หนังจบเดินออกโรง รู้สึกโล่งใจอย่างบอกไม่ถูก ดูหนังมาไม่รู้กี่ครั้ง มาเจอครั้งนี้ เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยนั่งติดคนประเภทนี้มาเชียว

เพื่อนผมท่านหนึ่งค่อนข้างคุณหนูหน่อยๆ เวลาไปดูหนังกับแฟน ไปกันสองคนแต่ซื้อตัว 4 ที่นั่ง แบบว่าไม่ให้ใครมานั่งใกล้นะครับ :D

พอมาอ่านความเห็นของคุณโต้ง ช.ม. แล้วทำให้ผมเช้าใจเพื่อนผมจริงๆครับ ;D
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 12:59:20 PM »
อ้างถึง
เพิ่งดูจบมาเดี๋ยวนี้เองครับ ดูหนังครั้งนี้เสียอารมณ์สุดๆๆๆ ดูแทบไม่รู้เรื่องเลย เพราะว่าได้ที่นั่งติดกับนักศึกษา(ผู้ชาย)ตัวเท่าช้างน้ำ นั่งกินขนมตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง( ไม่รู้ว่าพกเข้าไปกี่ซอง ) แถมดิ้นกระดุกกระดิก ขยับตัวไปมาตลอด เก้าอี้มันก็สะเทือนมาถึงผมน่ะ ไม่ชอบเลย หนำซ้ำ...ยังไม่พอเอาแขนมาวางพาดกันกับแขนผมอีก(ตอนกลางๆเรื่องแล้ว) ผมไม่พอใจหันไปมองหน้าทีนึง  พอเห็นผมมองก็ชักแขนกลับไป ละก็สูดหายใจแรงโครตเลย...(ยังกับตัวอะไรซักอย่าง ) ฟืดๆฟาดๆตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง แถมใส่น้ำหอมไม่รู้ว่าเทราดตัวหมดทั้งขวดรึเปล่า  กลิ่นเนี๊ยะแรงสุดๆๆๆ หนังจบเดินออกโรง รู้สึกโล่งใจอย่างบอกไม่ถูก ดูหนังมาไม่รู้กี่ครั้ง มาเจอครั้งนี้ เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยนั่งติดคนประเภทนี้มาเชียว

เพื่อนผมท่านหนึ่งค่อนข้างคุณหนูหน่อยๆ เวลาไปดูหนังกับแฟน ไปกันสองคนแต่ซื้อตัว 4 ที่นั่ง แบบว่าไม่ให้ใครมานั่งใกล้นะครับ :D

พอมาอ่านความเห็นของคุณโต้ง ช.ม. แล้วทำให้ผมเช้าใจเพื่อนผมจริงๆครับ ;D

โห ... แบบนี้ไปดูพวกที่ันั่งพิเศษ ประมาณว่า gold class น่าจะคุ้มกว่านะคับ  ::)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 02:14:49 PM »
อ้างถึง
โห ... แบบนี้ไปดูพวกที่ันั่งพิเศษ ประมาณว่า gold class น่าจะคุ้มกว่านะคับ

ในสมัยก่อนที่ยังไม่มี gold class นะครับ ;)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 09:54:49 PM »
อ้างถึง
เพิ่งดูจบมาเดี๋ยวนี้เองครับ ดูหนังครั้งนี้เสียอารมณ์สุดๆๆๆ ดูแทบไม่รู้เรื่องเลย เพราะว่าได้ที่นั่งติดกับนักศึกษา(ผู้ชาย)ตัวเท่าช้างน้ำ นั่งกินขนมตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง( ไม่รู้ว่าพกเข้าไปกี่ซอง ) แถมดิ้นกระดุกกระดิก ขยับตัวไปมาตลอด เก้าอี้มันก็สะเทือนมาถึงผมน่ะ ไม่ชอบเลย หนำซ้ำ...ยังไม่พอเอาแขนมาวางพาดกันกับแขนผมอีก(ตอนกลางๆเรื่องแล้ว) ผมไม่พอใจหันไปมองหน้าทีนึง� พอเห็นผมมองก็ชักแขนกลับไป ละก็สูดหายใจแรงโครตเลย...(ยังกับตัวอะไรซักอย่าง ) ฟืดๆฟาดๆตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่อง แถมใส่น้ำหอมไม่รู้ว่าเทราดตัวหมดทั้งขวดรึเปล่า� กลิ่นเนี๊ยะแรงสุดๆๆๆ หนังจบเดินออกโรง รู้สึกโล่งใจอย่างบอกไม่ถูก ดูหนังมาไม่รู้กี่ครั้ง มาเจอครั้งนี้ เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยนั่งติดคนประเภทนี้มาเชียว

เป็นช่วงจีบกันใหม่ๆ ป่ะคับ ;D

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2005, 11:33:22 PM »
สงสารคุณโต้งครับ  :'(
ไปดู doom doom ดีกว่าเนาะ  :)
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2005, 11:20:57 PM »
ล่าสุดเจออีกแล้วครับ เยอะจริงๆ ไม่รู้จะว่ายังไงดี อีกหน่อยจะดูหนังคงต้องเอาที่นั่ง แถวที่ไม่ค่อยมีคนนั่งกันล่ะมั้งครับ อย่างเช่นแถวหน้าสุด...เฮ่อ ???

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2005, 11:52:39 PM »
ล่าสุดเจออีกแล้วครับ เยอะจริงๆ ไม่รู้จะว่ายังไงดี อีกหน่อยจะดูหนังคงต้องเอาที่นั่ง แถวที่ไม่ค่อยมีคนนั่งกันล่ะมั้งครับ อย่างเช่นแถวหน้าสุด...เฮ่อ ???

ผมว่ารอไปวันท้ายๆก่อนหนังออก ดีกว่ามั้งครับ น่าจะโล่งดี   
ถ้าต้องไปนั่งแถวหน้าเพื่อหนีคนที่มารบกวนนี่ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ กว่าจะดูจบปวดคอแย่ :D :D :D

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 06:43:32 PM »
มาสงสารคุณโต้งกะวิบากกรรมครั้งนี้ครับ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 10:45:45 PM »
คุณโต้งต้องเอาแบบผม ไปดูรอบกลางวัน วันธรรมดาครับ สบายดี  ;)
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)