ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ บลูเลย์ หัวอ่านจะเสีย เร็วไหมครับ  (อ่าน 2215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
คือ ใช้ เปิดเล่นแต่ DVD9 ไม่ค่อยได้เล่น แผ่น บลูเลย์

ไม่ทราบหัวอ่าน จะเสียเร็วไหมครับ

ปล. แล้ว มันมีหัวอ่าน กี่หัว แยกกันอ่านไหมครับ
ขอบพระคุณครับ

อ้อย
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ nammm

Re: แบบนี้ บลูเลย์ หัวอ่านจะเสีย เร็วไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2010, 09:00:14 AM »
ยังดีนะที่ได้อ่าน ดีวีดี .......เครื่องผม BDP-83 +LSD3 นี่นิ่งเลยไม่ค่อยได้เปิด ใช้แต่ dune base เป็นหลักไปซะงั้น

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
Re: แบบนี้ บลูเลย์ หัวอ่านจะเสีย เร็วไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2010, 02:20:51 PM »
ยังดีนะที่ได้อ่าน ดีวีดี .......เครื่องผม BDP-83 +LSD3 นี่นิ่งเลยไม่ค่อยได้เปิด ใช้แต่ dune base เป็นหลักไปซะงั้น

เหมือนผมเลย ตอนนี้ เสพติดการดูหนังจาก Full Rip ไปแล้ว Oppo นิ่งเลย

เดือนนึงซื้อแผ่นน้อยมาก บางเดือนไม่ได้ซื้อเลย แต่ Full Rip นี้ load ทุกคืน   :whistling
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2010, 03:26:31 PM »

ต้องเปิดบ้างนะครับ เดี๋ยวมันจะนิ่งไปเลยจริงๆ  ^-^

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2010, 03:50:51 PM »
อ่ะ อ่ะ... มีคนชอบโหลด fullrip เหมือนกัน

ส่วนเจ้า BD-C6900 ผมก็นอนหลับสบาย
เพราะเจ้านายไม่มาเรียกใช้บริการเลย นานแล้ว....

:wiggle

ออฟไลน์ monkey

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2010, 09:28:29 AM »
ตามอายุการใช้งานนะครับ

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2010, 05:12:53 PM »
ในเครื่องเล่นBDหัวอ่านมันจะแยกกันไหมครับหมายถึงอ่านแผ่นDVD แผ่นBD

ออฟไลน์ cantona_y

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2010, 11:11:36 AM »
ลองอ่านในคู่มือดูนะครับ เครื่อง BDP ส่วนมากจะมีหลายหัวอ่านครับ(BD,DVD,CD)

แต่โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ต้องกังวลนะครับ ถ้าได้ใช้งานก็ใช้ไปเลยให้คุ้มครับ ตามอายุการใช้งาน