ผู้เขียน หัวข้อ: The Legend of Zorro สนุกกว่าที่คิดแฮะ...  (อ่าน 4752 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
The Legend of Zorro สนุกกว่าที่คิดแฮะ...
« เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2005, 10:59:57 PM »
 :)หวัดดีครับ ไม่ได้เข้าเวปมา 2-3 วัน เพราะช่วงนี้วันๆผมไม่ได้ไปไหนเลย นั่งเฝ้าช่างมาปูกระเบื้องใหม่ที่บ้าน แทนปาเก้ของเก่าที่พังไปจากน้ำท่วม เพิ่งได้ออกมากระดี้กระด๊าก็คืนนี้แหละครับ ประจวบเหมาะกับวันที่หนังใหม่เข้าฉายพอดี

ที่จริงสัปดาห์นี้ยังไม่ได้สนใจเลือกดูหนังเรื่องไหนเป็นพิเศษ แต่ดูตามฟอร์มแล้ว Zorro ภาคต่อน่าจะมีภาษีดีกว่าเพื่อน จึงตัดสินใจตีตั๋วดูหนังเรื่องนี้แบบไม่ได้ตั้งความหวังอะไรเลย เข้าไปนั่งดูแบบสบายๆ

แต่แล้วดูหนังผ่านไปได้ซัก 10 นาทีก็ไม่สบายครับ เมื่อไปเจอพวกชอบจ้อในโรง ( มันมาอีกแล้วครับ...ทั่น!!!  >:( ) ประกบติดทั้งซ้ายทั้งขวา ความนี้ไม่หันไปมองหน้าแล้วครับ เพราะไม่รู้จะหันไปมองข้างไหนก่อนดี พักนึงคนฝั่งขวาก็หยิบโทรศัพท์มาดูตลอด ( ไม่ได้ปิดแต่เปิดระบบสั่นไว้ ) แสงมันแยงตาครับ ทนไม่ไหว เลยตัดสินใจแหวกฝ่าฝูงชนออกมา ( อุตส่าห์เลือกที่กลางๆ  ??? ) เดินลงมานั่งดูแถวกลางๆเกือบล่างที่นั่งริมสุด เฮ้อ...หมดทุกข์เสียที :-[ ไม่มีคนมารบกวนสมาธิ จะได้ดูหนังรู้เรื่องหน่อย

The Legend of Zorro เล่าถึงเรื่องราวของดอน เดอ ลา เวก้า ต่อจากภาคแรก หนังจากแต่งงานกับภรรยาสุดสวย มีลูกชายน่ารักน่าชัง เขาสัญญากับครอบครัวว่าจะเลิกการเป็น Zorro เสียที แต่เมื่อมีเหตุการณ์ร้ายเกิดขึ้น เขาต้องผิดคำสัญญาที่ให้ไว้กับภรรยา เลยต้องโดนคุณเธอเล่นไม้แข็งฟ้องหย่าเอาซะเลย อีกทั้งหนนี้ยังต้องเจอศัตรูตัวร้ายตัวเอ้ตัวใหม่ เขาจะทำยังไง เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ท่านต้องไปติดตามชม

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

Re: The Legend of Zorro สนุกกว่าที่คิดแฮะ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2005, 11:13:30 PM »
หนังเรื่องนี้ภาคแรก ผมจำได้ว่าไปดูในโรงครับ หนังก้อสนุกดี แต่ยังไม่ถึงกับมีอะไรน่าจดจำเท่าไหร่

ถ้าจะเทียบกัน ภาคต่อนี้ ผมว่า..น่าจะทำได้ดีกว่าภาคแรก หนังได้พระเอก-นางเอกคู่เดิม แอนโตนิโอ แบนเดอรัส กะ แคทเทอรีน ซีต้าโจนส์ มาเล่นบทเดิม การแสดงของทั้งคู่ดีมากครับ จับประกบคู่กัน เล่นได้ถึงพริกถึงขิงดีจริงๆ พลังดาราเยี่ยมทั้งคู่ ไม่มีใครข่มใคร ถึงตอนดราม่าซึ้งๆก็เล่นได้ดีมากๆๆ น่าชื่นชม

ภาคนี้มีเด็กมาเล่นเป็นลูกชายด้วย ลีลากวนประสาทดีครับ ดูแล้วสนุกสนาน ผมให้เครดิตพอๆกับลูกชายของแบรนเดอร์ เฟรเซอร์ ในมัมมี่รีเทอร์นครับ บทคล้ายกันเลย พ่อ-แม่-ลูกช่วยกันลุย

จุดเด่นที่สุดของหนังเรื่องนี้ หนีไม่พ้นฉากต่อสู้ ฉากสตั้นท์ต่างๆ ที่ทำได้ดีมาก ดูแล้วมันส์ดี และเหตุการณ์ข้างหน้าค่อนข้างจะคาดเดาได้ยากเหมือนกัน ทำให้หนังดูสนุกตื่นเต้น ต่างจากหนังหลายๆเรื่องในยุคนี้ ที่ตัวเอก ไม่ต้องดูก็รู้ ยังไงมันก็รอด มันเลยไม่ค่อยได้อารมณ์ลุ้นระทึกเท่าไหร่ เรื่องนี้มีตอนที่ตัวเอกตกอับ ถึงคราวคับขัน แล้วก็แก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า คนดู...ดูแล้วมีลุ้นแน่นอน

มุขตลกก็มีออกมาให้ฮากันเป็นระยะๆ เรียกว่าค่อนข้างจะครบทุกรสดีจริงๆครับ คาวมยาวของหนังผมดูรู้สึกค่อนข้างจะยาวไปนิดนึง ( ไม่ได้จับเวลานะครับ ) จึงทำให้ช่วงแรกอาจจะดูอืดไปนิดๆ แต่ก็มันส์ในช่วงกลางและตอนสุดท้าย

สรุป หนังดูสนุกดีครับ ถ้าชอบหนังแนวนี้ ซึ่งไม่ได้ดูหนังแนวเม๊กซิกันแบบนี้นานแล้วเหมือนกัน ไปดูได้เลย ไม่ผิดหวังแน่นอน ผมให้ 9 ครับ ผมน่าจะดูหนุกกว่านี้อีก ถ้าไม่เสียอารมณ์กับเหตุการณ์ในโรงตอนแรกนิดนึง  :P

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
Re: The Legend of Zorro สนุกกว่าที่คิดแฮะ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2005, 11:53:12 PM »
zorro ภาคแรก ผมยังไม่เคยดูจนจบเลยครับ ได้แต่ดูเป็นช่วงๆ ตามทีวี  :-[

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 09:23:53 AM »
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ อย่างนี้ต้องไปดูในโรงแล้ว
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Joe

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 09:35:04 AM »
คิดว่าคุณโต้ง คงต้องทำใจเรื่องของคนดูรอบข้างแล้วล่ะครับ เพราะจำเป็นต้องไปดูหนังแต่ละเรื่องในวันแรกๆที่เข้าฉายซึ่งส่วนใหญ่จะมีคนดูเยอะ แล้วก็จะเจอผู้ชมประเภทอย่างที่ว่าบ่อยๆ >:( เมื่อก่อนผมก็เคยประสบปัญหาอย่างนี้ แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้วเพราะเลือกที่จะไปดูในช่วงที่หลังจากหนังเข้าแล้ว 2-3 อาทิตย์  ;D ;D

แต่คุณโต้ง คงทำไม่ได้ ไม่งั้นใครจะเป็นคนมา review หนังให้พวกเราชาว HTG 2 อ่านล่ะครับ� :-[ ยังงัยก็ขอให้กำลังใจ สู้เค้าต่อไปครับคุณโต้ง ขอคารวะ ความอดทนและเพียรพยายาม อันจะส่งประโยชน์ต่อเพื่อนพ้องสมาชิกชาว HTG2 ขอบคุณคร้าบ :) :) :)

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 11:18:46 AM »
ทันใจดีจริงจริ้ง ;D เรื่องนี้ ภาคแรกผมซื้อ DVD เก็บไว้เลยครับชอบฉากฟันกันในคอกม้ามั่กๆ ผมว่าเป็นฉากที่น่าจดจำฉากหนึ่งเชียวนาคุณโต้ง ;D ;D
ฟังคุณโต้งมา preview ถาค 2 ต้องไปดูและซื้อเก็บอีกแล้ว  ::) ขอบคุณและขอให้มีกำลังใจพาหวานใจไปดูหนังอีกบ่อยๆครับ ;)

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 06:40:14 PM »
ตามมาอ่านครับผม

แล้วจะดูตามคุณโต้ง ละกัน ผมก็ชอบเรื่องนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ lapath

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 09:16:19 PM »
Agree with most that the first episode is so so but I like the picture of its DVD krub

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2005, 10:32:03 PM »
รอเก็บแผ่น superbit ครับ  :)
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2005, 10:22:34 AM »
ชอบดาราคู่นี้ครับ ตามเก็บ ดีวีดี ดีกว่า ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2005, 10:27:42 AM »
อันนี้น่าดู อิ อิ  ;D
Burn your tires, not your soul...