ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เวลาถามถึง สาย AC PANGEA AC9 แล้วนะ  (อ่าน 2779 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
ได้เวลาถามถึง สาย AC PANGEA AC9 แล้วนะ
« เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2010, 09:03:37 PM »
ครับ เป็นเวลาพอสมควรแล้วหลายท่านได้ไปเล่น เป็นไงบ้างครับ เริ่มสนใจ บ้างแล้ว ขอรีวิว ด้วยครับ

กราบขอบคุณทุกท่านครับ

เป็ด
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ wonderway

Re: ได้เวลาถามถึง สาย AC PANGEA AC9 แล้วนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2010, 11:35:31 PM »
ใช้อยู่ครับ แต่... เจ้างูหลามนี่สุดยอดเลย  :D  :D  :D

ออฟไลน์ nuummie

Re: ได้เวลาถามถึง สาย AC PANGEA AC9 แล้วนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2010, 12:58:08 AM »
คุณภาพดี  ราคาน่าคบ  เชียร์อีก 1 เสียงครับ  ผมทดลองต่อกับหลายเครื่อง Match บ้างไม่ Match บ้าง

ที่ลองแล้ว match

ต่อเข้า เครื่องกรองไฟประเภท isolate - Magnet IRG-600  ได้ background ที่สงัดขึ้น  เสียงมี body กับ dynamic มากขึ้น  ทอดยาวอีกนิดหน่อย
ต่อเข้า เครื่่องกรองไฟประเภท isolate - AV Zone IS-500 Plus Premium ได้ background ที่สงัดขึ้น  เสียงมี body กับ dynamic มากขึ้น  ทอดยาวอีกนิดหน่อย

ที่ลองแล้วไม่ค่อย match

ต่อเข้า Power Bridge 8 ที่ใช้กับจอ Plasma, DVDO Edge, Dune กับ BD Player ภาพจะออกเหลือง ขอบฟุ้งไม่คม
ต่อเข้า LSD-1 ของ DVDO Edge ภาพจะออกเหลือง ขอบฟุ้งไม่คมเท่าสายที่มากับเครื่องของ Clef  ความสดของเสียงไม่ค่อยสดใส
ต่อเข้า แอมป์หลอด VTL - 85 เสียงจะออกโทน dark กว่าเดิม ไม่ค่อยสดใส

ทั้งหมดเป็นผลเฉพาะในระบบของผมครับ  อุปกรณ์เดียวกันที่อยู่ในระบบของสมาชิกท่านอื่นอาจจะมีผลต่างกันครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2010, 01:14:20 PM »
มีreview ใน Audiophile/Videophile เล่มเดือน 12/2010 เทียบกับสาย Monitor PC, Oyaide, Furutech, Backsheep, Supra และ Monster ลองหาอ่านดูนะครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ thai-ko

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2010, 05:39:57 PM »
ผมก็อยากได้เจ้าสายตัวนี้ เรื่องเสียงเป็นอย่างไรไม่ค่อยรู้ เห็นเขาว่าราคาน่าคบคุ้มค่าตัว สำหรับผมด้วยรูปโฉมมันถูกใจมากๆ สอบถามตัวแทนมา ว่าขนาด1.5M มันขาดตลาด แว้วๆว่าปลายเดือนนี้อาจมีเข้ามา ของเข้ามาแล้วกระซิบหน่อยครับ จะได้ไปสอยเอามา

ออฟไลน์ momoka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2010, 08:42:27 PM »
นำมาใช้กับ Dune base 3.0 ได้ไหมคับ จะเข้ากันไหมเนี่ย :D

ออฟไลน์ MezzoBello

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2010, 12:28:52 AM »
ต่อกับพวกกินอุปกรณ์กินกระแสหรือเครื่องกรองไฟมีลุ้นกว่าครับ เพราะดีไม่ดีมันงัดเครื่องเล่นลอย  ;D
ผมก็ใช้อยู่กับ Onkyo 805 matching ออกมาได้ค่อนถูกใจ เลยไม่ต้องเปลี่ยนฟิวส์  :bye1

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2010, 04:06:53 PM »
อันนี้อ่านเล่นๆ จากพวกหูเทพ เว็บเพื่อนบ้าน

http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5323.0
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ