ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ LCD กับ Plasma ช่วยชาติประหยัดไฟได้กี่เปอร์เซนต์ครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Re: ใช้ LCD กับ Plasma ช่วยชาติประหยัดไฟได้กี่เปอร์เซนต์ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน, 2005, 05:10:03 AM »
ราคา  LCD ลดจากราคาตั้งน่าดูชม
http://www.sinsiamelectronics.com/lcd.html
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
Re: ใช้ LCD กับ Plasma ช่วยชาติประหยัดไฟได้กี่เปอร์เซนต์ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2005, 03:30:04 PM »
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
กินไฟน่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับ
แต่ไอ้ที่กินเงินตอนซื้อนี่ซิครับ
ไม่รู้ต้องประหยัดอีกเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่
:P :P :P :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
ลองเลือกรุ่นที่ว่าแล้วเปิดดูค่าวัตต์ในสเปคเทียบได้เลยครับ บนเว็ปของเขาน่าจะมีทุกเจ้าคับ

ออฟไลน์ หนุ่มมุก

เทียบกับ CRT หรือ projector อื่น ๆ ในขนาดเท่ากันนะครับ� �เช่น ที่ขนาด wide screen 42"� กินไฟต่างกันขนาดไหนครับ   ผมเข้าใจว่า CRT จะกินไฟมากสุด (รึเปล่า)  เพราะมีการสูญเสียความร้อนจากหลอดภาพค่อนข้างสูง (คิดเองนะครับ)    เลยอยากได้ข้อมูลที่ถูกต้องนะครับ  เพื่อแนบเรื่องเสนอของบประมาณนะครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม, 2005, 06:20:43 PM โดย หนุ่มมุก »

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
เพิ่งไป Power Buy เมื่อวันก่อน ซื้อเครื่องอบผ้าให้ผบ. ระหว่างรอไปเดินดูจอใหม่ๆ เห็นโปสเตอร์โฆษณาของฟิลิปส์เปรียบเทียบอัตรากินไฟฟ้าจอพาสม่า 50 นิ้วรุ่นเก่าๆมาจนถึงรุ่นใหม่ ตอนนี้ของเขาอยู่ราวๆต่ำกว่า 300 วัตต์ จาก 500-600 ของเดิม LCD น่ากินไฟน้อยกว่าคับ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
คือผมเข้าใจว่าพลาสมานี่ตัวกินไฟเลยนะครับ ???

ในความหมายของคุณหนุ่มมุกประหยัดไฟเมื่อเทียบกับอะไรครับ :)

ออฟไลน์ หนุ่มมุก

มีใครพอจะมีข้อมูลมั้ยครับ