ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบหน่อยครับ ทำไมไม่มีเสียง ใช้เครื่อง I omega อยู่ครับ  (อ่าน 5064 ครั้ง)

ออฟไลน์ t8club

• Freshy
คือบางเรื่อง มันก็มีเสียงอะครับ
บางเรื่องไม่มี แต่พอเช็คในคอมกลับมีเสียง งงๆ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
เท่าที่ดูหลังเครื่องมันก็มีพอร์ต hdmi , optical และ stereo แดง-ขาว

สรุปว่า ตอนนี้ท่านต่อกับอะไร ต่อผ่านพอร์ตไหน

ถ้าต่อผ่าน HDMI ได้ลองเซ็ตให้เสียงออกเป็นแบบ bitstream หรือ passthrough หรือยังครับ (ไม่แน่ใจว่า Iomega ใช้คำไหน)

ป.ล.แก้ไขครับ เพิ่งเห็นว่ามี optical ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม, 2011, 04:40:55 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• Freshy
http://www.pcadvisor.co.uk/reviews/index.cfm?reviewId=3233984

เป็นเครื่องเล่น hi def ครับ เหมือนทั่วๆไป เหมือนplayon, popcorn อะไรพวกนี้แหละครับ
แต่อันนี้มาจาก อเมริกาครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ อ่านแล้วไม่มีไอเดียเลย

เครื่อง Iomega คือเครื่องอะไร เอาไปเล่นกับอะไร ยังไง ต่อแบบไหน อุปกรณ์มีอะไรบ้าง
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• Freshy
ช่วยตอบหน่อยครับ ทำไมไม่มีเสียง ใช้เครื่อง I omega อยู่ครับ

แก้ไขยังไงได้บ้างครับ บางที่โหลดมาตั้งนาน พอเอามาเล่นกลับไม่มีเสียง