ผู้เขียน หัวข้อ: Cash Back จาก KTC จากงาน Samsung 11 Days  (อ่าน 7944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monmon

Cash Back จาก KTC จากงาน Samsung 11 Days
« เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 01:07:09 PM »
โดนซะแล้ว งงกันไปเลย
รูดไป 222,xxx บาท
KTC คืนให้แค่ 9050 บาท โดยคืนแค่ 5% ของ TV 2 ตัว บอกไม่เข้าข่ายได้ 10%
แล้วก็ที่เหลือ แอร์ โทรศัพท์ จอคอม ไม่รวม ไม่ได้เงินคืน ไม่ได้ 3% อีก
คุยกับ KTC แจ้งว่า ทำไรไม่ได้

ที่ mix & match รวมกันไป ผมขาดทุนทันที่ 15000 บาท จากที่ซื้อรวมๆ กัน รูดไปก่อนเสี่ยงยังงี้นี่เอง

แจ้งคุณใหญ่แล้ว เขาบอกเป็น case แรกเลย  :cry2

เซ็งจริงๆ

:giveup

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
Re: Cash Back จาก KTC จากงาน Samsung 11 Days
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 01:10:28 PM »
แฮะๆๆๆ ผมยังไม่ได้คืนซักบาท เพราะตอนซื้อ ทำไปทำมา เป็น 0% 10เดือน ได้ไงไม่รู้
ตามเรื่องทางร้าน อากิ บอกว่า....ต้องรอผ่อนหมดก่อนจึงจะคืน 10% ที่เหลือ....แต่ที่น่าโมโห
คือ โทร KTC บอกให้โทรซัมซุง  โทรซัมซุงบอกไม่รู้เรื่อง ให้โทรหา KTC......... (( (( K] K] :black_eye
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ pete109

Re: Cash Back จาก KTC จากงาน Samsung 11 Days
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 04:09:55 PM »
เคยมีปัญหากับเรื่องบัตรเครดิต กับส่วนลด นี่เหมือนกัน

ผู้ขาย (ในงาน BAV 2009) บอกให้ผมชำระเงินมัดจำ ซึ่่งจ่ายเท่าไรก็ได้ แต่ถ้าจ่าย 20,000 บาท จะได้เงินสดคืน 400 บาทจาก KBANK

ทีแรกว่าจะจ่ายมัดจำแค่ซัก 3,000 บาท ก็เลยจ่ายไป 20,000 บาท คิดว่าจะได้ส่วนลด

แต่เวลาผ่านไป ไม่เห็นได้เงินคืนเข้า Statement บัตร KBANK

โทรไปถามแผนกบัตร KBANK เขาตอบว่า ไม่มีโปรโมชั่นนี้ และฝ่ายการตลาดก็ไม่ได้เก็บข้อมูลไว้

และหล่อนก็พูดจาไม่ค่อยเรียบร้อยด้วยครับ

จำนวนเงินคืนนิดเดียว แต่เสียความรู้สึกนิดๆ

ตอนนี้เลยยังไม่ได้ใช้บัตร KBANK รูดเลย ครับ  :bad :bad :bad

ออฟไลน์ knot_m3

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 05:04:43 PM »
ของผมใช้บัตร scb เค้าบังคับให้ผ่อน 0% 10 เดือนครับ แต่ได้เงินคืนเลยนะครับ ไม่ต้องรอให้ผ่อนหมดก่อน
และผมได้เงินคืนมาแล้วตั้งแต่ประมาณเดือน ตค. หรือ พย.นี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 10:20:02 PM »
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยน่ะคับ  ในฐานะที่เป็นคนเปิดประเด็นเรื่อง mix and match   ของผมเอง ได้เงินคืนแล้วครบทุกบัตร  ยกเว้น  kbank  ผมซื้อห้าชุด ใช้บัตร  กรุงศรี   กสิกรไทย  ไทยพาณิชย์ และ ktc

บัตรกรุงศรีเป็นบัตรที่คืนเงินเร็วที่สุด  ตั้งแต่ ตุลามั่ง  และที่สำคัญได้เงินคืนมากกว่าที่แจ้งไว้เสียอีก   ได้คืน สิบเปอร์เซ้นต์ และยังได้อีก ห้าเปอร์เซ็นต์  เป็นเท่ากับได้เงินคืน  สิบห้าเปอร์เซ็นต์   ผมเสียดายมากที่ผมรูดบัตรนี้  ยอดน้อยที่สุด     ไม่งั้นก็ได้เงินคื้นเพิ่ม มาเกือบหมื่นบาท

scb  ได้เงินคืนมาเป็นอันดับสอง   ก็ได้คืนตามเงื่อนไขครบ   

ktc  ผมรูดมากที่สุด  ใช้ สามบัตรเครติต  ของภรรยา  ของ พี่สาว  ผมได้คืน  13 เปอร์เซ้นต์ ตามเงือนไข 3d  ครบทุกประการ

kbank  ช้าที่สุด  ยังไม่ได้คืน

และทุกบัตรผมรูดในเงื่อนไข  ผ่อนชำระทั้งหมดน่ะคับ

สิ่งที่ผมเป็นห่วงและคอยเฝ้าเตือนตลอด เรื่องการเตรียมเอกสาร  การประสานงาน  และการตรวจสอบทุกขั้นตอน  ต้องมี สำเนา และตรวจสอบอย่างละเอียดด้วยตัวเอง   รวมทั้ังต้องประสานจากทั้งสองส่วนคือทั้งทางซัมซุงและทางบัตรเครดิต     พอเอกสารผมครบ   ผมจะโทร confrim กับทางบัตรเครดิต ว่า  สรุป ผมมียอดรูดจากโปรโมชั่น  มีสินค้ากี่ชิ้น  รวมมูลค่าเท่าไหร่  และเข้าข่ายได้เงินคืนเท่าไหร่  จนได้รับคำตอบว่าถูกต้องทุกบัตร  ส่วนทางซัมซุง  เขาประสานงานดีอยู่แล้ว มีการโทรมาย้ำ เอกสาร กับผม  ทุกชุด (ห้าชุด)   ก็ไม่มีปัญหาอะไร  แต่ยอมรับว่าเหนื่อยและยุ่งมาก  ผมทำเป็๋นแฟ้มเก็บบิลและสำเนาเอกสารทุกใบ รวมทัี้งเก็บรายชื่อของเพื่อนที่ร่วมฝากซื้อว่า  ใครซื้อในราคาเท่าไหร่ โอนเงินเมื่อไหร่  เบอร์โทรอะไร  เพื่อมีอะไรผิดพลาดจะได้ตามเรื่องได้    พอดีเดือนนั้นว่างงานพอดี ก็เลยได้ช่วยเพื่อนหลายคน

ผมได้พยายามย้ำและเตือนเรื่องการตรวจสอบเงื่อนไขและกติกากับเพื่อน ๆ หลายครั้งมากน่ะคับ  เพราะรู้ว่าจะต้องมีปัญหากันทุกปี  ขนาดเพื่อนผมเองที่คำนวณเรื่องนี้เก่ง ก็พลาด match ผิด ได้คืนแค่ ห้าเปอร์เซ้นต์ เพราะเผลอ บวกเลขผิดไปกรณีปัญหาที่เกิดขึ้นกับเพื่อน ๆ ในช่วงนี้       คงต้องลองเอาเอกสารมาตรวจดูอีกทีว่า มีอะไรผิดพลาดตรงไหนหรือไม่   แต่ถ้ายืนยันเอกสารทุกอย่างุถูกต้องจิง   ผมว่าโอกาส ที่บัตรเครดิตจะเบี้ยว หรือ ซิมซุงจะเบี้ยวน่าจะไม่เกิดขึ้นน่ะคับ  ถ้ามีเอกสารถูกต้องครบจิงแล้วได้คืนไม่ครบ     ลองนำเอกสารทั้งหมด คุยกับคุณใหญ่ดู  หรือลองโทรมาหาผมดูก็ได้  เพื่อช่วยดูอะไรได้บ้าง

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 10:26:57 PM »
คุณ mommom  เอกสารยังอยู่ครบไหมคับ เราร้องเรียนได้น่ะคับ ลองโทรคุยกับผมก็ได้น่ะคับ

คุณ martra  บัตร ktc   ในงาน mix and match  ถึงจะรูดแบบผ่อนชำระ  ก็ได้เงินคืนกันทุกคนแล้วน่ะ

เท่าที่ผมรู้   ตอนนี้ คืนทุกบัตรแล้วน่ะ ยกเว้น  kbank  อย่างเดียว   

และย้ำว่า  รูดผ่อนชำระก็ได้เงินคืนทุกบัตรน่ะคับ         

ออฟไลน์ gun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มกราคม, 2011, 10:35:35 AM »
บัตรกรุงศรีของผมก็คืนเร้วมากเมื่อ2-3เดือนที่แล้ว :clap :clap  แต่ได้คืน10%  ทำไมคุณอูฐได้แถมอีก5% อิจฉาๆ :(

KTCได้คืนรอบเดือนนี้  LEDได้ครบ13%ตามเงื่อนไข   :clap

สรุปได้คืนทุกรายการครบตามเงื่อนไข c)

เห็นด้วยกับคำแนะนำคุณอูฐว่าต้องคำนวนและดูเงื่อนไขให้ดีๆ  ที่สำคัญเก็บเอกสารให้ครบ 

ปีนี้ถ้ามีรายการนี้จะซื้ออีก  ได้ของดีราคาถูกใจ  ชอบๆ  c) c)

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มกราคม, 2011, 01:15:12 PM »
อัพเดทครับ เรียนพี่ๆทุกท่าน 
ของทางซัมซุง ผมได้คืนตอน พย.53 ครับ
เจ้าของบัตรบอกว่า ล่าสุด KTC เพิ่งเข้ามาประมาณ 2 วันก่อน
เป็น 10% ของตู้เย็น กับ TV LED ครับ 

ตัว LED นี่ต้องได้คืน 13% หรือเปล่าครับ
ผมจำรายละเอียดไม่ได้แล้วครับ.... :black_eye
ขอบคุณครับ  :)
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มกราคม, 2011, 09:37:42 PM »
บัตร ktc  จะได้คืน 13 เปอร์เซ้นต์ ก็ต่อเมื่อ  เป็น  ทีวี สามดี เท่านั้น  และ ต้องหมวด a and b บวกกันเกิน 150000 บาทขึ้นไป    กรณี คุณ marta  อาจจะเป็น จอ led  ที่ไม่ใช่  3 ดี    หรือ ป่าวคับ

ออฟไลน์ RagRaVe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มกราคม, 2011, 12:26:25 AM »
ของผมได้คืนครบหมดแล้วนะครับ
รูดแต่ KTC เลย

ขอบคุณคุณอูฐที่แนะนำร้าน Aki นะครับ บริการดีครับผม

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มกราคม, 2011, 01:47:42 PM »
คุณ  mom mom           ทางร้าน อะกี  คุณ ใหญ่       และ ทาง ซัมซุง ได้รับข้อมูลเรื่องของท่าน แล้ว  กำลังประสานงานให้อยู่คับ   และ ที่สำคัญ ทางเขายืนยันว่า  ต้องได้คืนตามเงื่อนไขที่ทางร้านแจ้งไว้อย่างแน่นอน    พ้าไม่ได้คืนตามเงื่อนไขที่แจ้งไว้   ทางร้านจะรับผิดชอบให้เอง  เขายืนยันอย่างมั่นเหมาะ     สบายใจได้  คับ

ปัญหาที่เกิดขึ้นน่าจะเกิดจากการที่เจ้าหน้าที่ บัตร เคทีซี   อาจคีย์ข้อมูลบางอย่างผิดพลาดเนื่องจากโปรโมชั่นนี้ บัตร เคทีซี มีผู้ใช้มากที่สุด  มันเป็น human error  มันไม่ใช่ระบบเขาวางมาไม่ดีอ่ะคับ

ร้านค้าทำการค้าแบบนี้ ควรสนับสนุน  ไม่เหมือนร้านชานเมืองขายตัดราคาอย่างเดียวและทิ้งลูกค้า      ปกติผมไม่ค่อยได้เชียร์ร้านไหนมาก   เจอเหตุกราณ์ คุณ mom mom นี้  ขอชมจากใจจิงว่า  ให้การบริการ ห้าดาวเลยคับ    O0 O0 O0 O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม, 2011, 01:56:46 PM โดย อูฐ »

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มกราคม, 2011, 07:26:20 PM »
บัตรเครดิตกรุงศรี  ผมรูดยอด   หมวด a ตัวที่ หนึ่ง      128000      หมวด  a ตัวที่สอง  66000 บาท    หมวด b  23000 บาท  ซึ่งจะเข้าค่าย  หมวด a ตัวที่แพงที่สุด บวก หมวด b  151000 บาท  ซึ่งจะเข้าค่าย ได้คืนเงิน 10 เปอร์เซ้นต์ เพราะสองหมวด รวมกัน เกิน 15000 บาท      เท่ากับ  จะได้เงินคืน  15100 บาท   และ หมวด a  ตัวที่สอง จะได้เงินคืน 5 เปอร์เซ้นต์    เท่ากับ   3300 บาท     

แต่ ที่ผมได้รับเงินคืน   ผมได้เงินคืน  5 เปอร์เซ็นต์ ของทั้งสามเครื่องเลย คือ ได้ ยอด  1   6400  บาท      2   3300 บาท   3  1150 บาท   และได้เงินคืนอีก  15100 บาท  จากยอด 10 เปอร์เซ้นต์ ของ หมวด a บวก b  ตัวที่แพงที่สุด รวมกันเกิน 15000 บาท          เท่ากับ  สรุปว่า   หมวด a กับ b  ตัวที่แพงที่สุด   ผมได้เงินคืนรวมกัน  15 เปอร์เซ้นต์      ซึ่งจะมากกว่าเงื่อนไขที่เข้าใจตอนแรกถึง  5 เปอร์เซ็นต์  เท่ากับเป็นบัตรที่ได้เงินคืนมากที่สุด  ในโปรโมชั่นนี้   ซึ่งจะรวมถึงบัตรของธนาคารกรุงศรีอื่นๆ ด้วย      รู้งี้ใช้บัตร กรุงศรี  หลาย ๆ ใบหน่อย  มัวแต่ไปใช้ ktc ของคนอื่น

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มกราคม, 2011, 08:52:36 PM »
เอาใจช่วยครับ ร้าน อากิ และคุณใหญ่บริการดีจริง ๆ ครับ  :clap  :clap  :clap

ออฟไลน์ Khun Yai V.I.P

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มกราคม, 2011, 10:17:54 PM »
          สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  ผมสุพจน์(ใหญ่)จากร้าน akihabara สีลม(สินสยาม เจ้าเดิมครับ)

ขอฝากเนื้อฝากตัวในกระทู้นี้เลยครับ ขณะนี้ผมตามเรื่อง cash back ให้พี่ Monmon เรียบร้อยแล้วครับ

ยังไงแล้วขอให้พี่สบายใจได้เลยครับผมตรวจสอบในวันที่พี่ซื้อแล้วเข้าเงื่อนไขทุกอย่างต้องได้คืนตามที่

ผมแจ้งไว้ เนื่องจากอาจมีการผิดพลาดบางประการผมต้องขออภัยแทนทุกฝ่ายไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

วิธีการที่พี่ Monmon ทำแบบนี้ถูกต้องที่สุดครับคือโทรติดต่อผมๆรับฟังละแก้ไขปัญหาที่เกิด ผมเลยถือ

โอกาสนี้แจ้งพี่ๆสมาชิกและบุคคลทั่วไปเลยครับหากซื้อสินค้า samsung จาก akihabara

ถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับสินค้าและการชำระเงินต่างๆให้โทรติดต่อผม เบอร์ 081-9276734 ได้เลยครับ

ผมดูแลท่าน ผมมองปัญหาที่เกิดกับลูกค้าผมคือปัญหาของผม ในระดับ VIP  ขอบคุณครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม, 2011, 07:32:41 PM โดย Khun Yai V.I.P »

ออฟไลน์ pete109

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มกราคม, 2011, 08:34:38 PM »
รู้สึกดีครับ ที่ Khun Yai V.I.P. เข้ามาดูแลลูกค้าแบบนี้  O0

ผมก็เป็นลูกค้าที่ร้านเหมือนกัน

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มกราคม, 2011, 08:41:12 PM »
          สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  ผมสุพจน์(ใหญ่)จากร้าน akihabara สีลม(สินสยาม เจ้าเดิมครับ)

ขอฝากเนื้อฝากตัวในกระทู้นี้เลยครับ ขณะนี้ผมตามเรื่อง cash back ให้พี่ Monmon เรียบร้อยแล้วครับ

ยังไงแล้วขอให้พี่สบายใจได้เลยครับผมตรวจสอบในวันที่พี่ซื้อแล้วเข้าเงื่อนไขทุกอย่างต้องได้คืนตามที่

ผมแจ้งไว้ เนื่องจากการคำนวนเงินคืนของ ktc ใช้เจ้าหน้าที่คำนวนจึงอาจผิดพลาดผมต้องขออภัยแทน

ทุกฝ่ายไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ วิธีการที่พี่ Monmon ทำแบบนี้ถูกต้องที่สุดครับคือโทรติดต่อผมๆรับฟังละแก้ไข

ปัญหาที่เกิด ผมเลยถือโอกาสนี้แจ้งพี่ๆสมาชิกและบุคคลทั่วไปเลยครับหากซื้อสินค้า samsung จาก akihabara

ถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับสินค้าและการชำระเงินต่างๆให้โทรติดต่อผม เบอร์ 081-9276734 ได้เลยครับ

ผมดูแลท่าน ผมมองปัญหาที่เกิดกับลูกค้าผมคือปัญหาของผม ในระดับ VIP  ขอบคุณครับ 

คุณใหญ่บริการดีจริงๆครับ O0 O0 O0

ทีวีผมมีปัญหากลางดึก โทรปรึกษาพี่เขาก็ช่วยดีครับ

( ศูนย์บอกให้โทรมาใหม่ตอนเช้า.... K] K] K] K])

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 มกราคม, 2011, 11:36:36 AM »
 :)บริการเยี่ยมน่ายกย่อง....อย่างนี้สิครับถึงได้ใจลูกค้า ปลายปีนี้คงมีรายการแบ่งรายได้ส่วนหนึ่งให้ Aki อีกมั้งครับ ตอนนี้ที่บ้านอะไรๆๆๆ...ก้อ Samsung จะ 100% อยู่แล้ว ทั้ง ทีวี แอร์ ตู้เย็น มือถือ เครื่องซักผ้า มอนิเตอร์ ขาดแต่กล้องเท่านั้นที่ใช้ Canon อยู่....ฝากที่อยู่คุณใหญ่ไว้ในกระทู้นี้เลยนะครับ เป็นอีกหนึ่ง บริการที่ประทับใจครับ c)

นายวัชธากร  รัตนจันทร์
  270 ซอยเจริญนคร 10 ถนนเจริญนคร
  แขวงคลองต้นไทร เขตคลองสาน
  กรุงเทพฯ 10600
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มกราคม, 2011, 08:40:20 PM »
มายืนยัน นั่งยัน นอนยัน กะเฮีย WK ด้วยคนว่าบริการ Samsung ที่นี่ยอดจริง  ไม่แปลกเลยที่ยอดเมื่อ eleven day sale จะเป็นอันดับหนึ่งของประเทศ  สมาชิกท่านใดสนใจจอ Samsung รุ่นใดติดต่อตรงที่คุณใหญ่ได้เลย  รับรองราคาได้ว่าไม่แพง  แต่ถ้ารอไหวก็สิงหากันยาโน่นจะมี 11 day sale อีกรอบ  แต่ถ้ารอไม่ไหวก็จัดเลยครับผม
ผมใช้จอ Plasma Samsung มาสามสี่รุ่น  LCD อีกสองสามตัว  ยังไม่เคยประสบปัญหาใด ๆ  ใครว่าทนไม่ทนผมไม่รู้แต่สำหรับผมคุณภาพที่ได้กะราคาที่จ่ายโอเคมาก

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 มกราคม, 2011, 12:27:10 AM »
มายืนยัน นั่งยัน นอนยัน กะเฮีย WK ด้วยคนว่าบริการ Samsung ที่นี่ยอดจริง  ไม่แปลกเลยที่ยอดเมื่อ eleven day sale จะเป็นอันดับหนึ่งของประเทศ  สมาชิกท่านใดสนใจจอ Samsung รุ่นใดติดต่อตรงที่คุณใหญ่ได้เลย  รับรองราคาได้ว่าไม่แพง  แต่ถ้ารอไหวก็สิงหากันยาโน่นจะมี 11 day sale อีกรอบ  แต่ถ้ารอไม่ไหวก็จัดเลยครับผม
ผมใช้จอ Plasma Samsung มาสามสี่รุ่น  LCD อีกสองสามตัว  ยังไม่เคยประสบปัญหาใด ๆ  ใครว่าทนไม่ทนผมไม่รู้แต่สำหรับผมคุณภาพที่ได้กะราคาที่จ่ายโอเคมาก

แก้ข้อมูลนิดหนึ่ง  งาน 11days ปีที่แล้ว ร้านนี้น่าจะมียอดขายเป็นอันดับสองน่ะคับ (ไม่ยืนยันข้อมูลน่ะคับ)     แบรนด์ซัมซุง อาจจะไม่ใช่ทีวีที่ดีที่สุดทุกรุ่น  แต่ผมว่าเขาพัฒนาตัวสินค้า   และ ที่สำคัญ ผมว่าเขาพัฒนา  บริการหลังการขาย ได้ดีมากอ่ะคับ   ในอดีต  สินค้าอาจจะมีปัญหาเยอะ  คนด่า คนบ่นกันเยอะ  แต่เขาก็ไม่นิ่งนอนใจ เพิ่มบุคลากร  แผนงาน และ นโยบาย   ตามแก้ปัญหาต่าง ๆ จนเชื่อได้ว่า เขาน่าจะมียอดขายทีวีเป็นอันดับหนึ่งอ่ะคับ     คุณภาพเขาอาจจะไม่ดีที่สุด  แต่ถ้าเทียบกับราคา เขาเป็นสินค้าที่น่าจะคุ้มราคา    อย่าเห็นสินค้าไทย และบริษํทของคนไทยมีการพัฒนาแบบเกาหลี บ้างจัง

ออฟไลน์ win7

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 มกราคม, 2011, 02:13:39 PM »
ผมคนหนึ่งที่ได้ซื้อในรายการนี้ ผ่านร้าน aki โดยที่พี่อูฐเป็นคนแนะนำให้ไปติดต่อคุณใหญ่
และผมก็ได้รับเงินคืนครบหมดแล้ว กับทางKtc ยังไงก็ขอเอาใจช่วยให้คุณmonmon ได้เงินคืนเร็ว ๆ ครับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2011, 03:38:49 AM »
ได้ข่าว ว่า  บทสรุป คุณ monmon ได้รับการแก้ไขแล้ว  จะได้รับเงินคืนทุกประการ     ตำหนิเล็กน้อยกับความผิดพลาด  แต่ก็ขอชม ร้าน  อะกีบาฮาร่า และ บริษัีทซัมซุง  ที่ไม่ได้ทอดทิ้ง  ดูแลแก้ไขให้อย่างดี จนทุกอย่างจบลงด้วยดี      เชื่อไหมว่า ถ้าเหตุกราณ์ เกิดขึ้นจากการซ์้อตามร้านชานเมือง   อาจจะได้รับคำตอบว่า       ไม่เกี่ยวกับทางร้าน เป็นเรื่องของ บัตรเครดิต เขาผิด หรือ เขาโกง  พี่ต้องไปตามทางโน้นเอง

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2011, 10:39:11 PM »
สวัสดีครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ พอดีเพิ่งเริ่มงานที่ใหม่วุ่นวายเลยไม่ได้มา update ให้เพื่อนๆ ฟัง
สรุปตามที่คุณใหญ๋บอกนะครับ คุณใหญ่รับประสานงานให้ทุกอย่าง โดยไม่อิดออด
และที่สำคัญช่วงที่ผ่านมา เป็นช่วงวุ่นวายของชีวิตพอดีเรื่องงาน กลายเป็นคุณใหญ่คอยจี้ คอยโทรหาให้รีบจัดการ รีบส่งเอกสาร
ต้องขอบคุณมากๆ สำหรับการเป็นธุระในครั้งนี้ครับ ก็หากได้คืนยังไงจะมา post แจ้งอีกทีครับ

ต้องขอบคุณคุณอูฐด้วยครับ ที่เป็นห่วง และคอย update ให้อีกต่างหาก ต้องขอโทษจริงๆ วุ่นมากๆ เพิ่งมาเปิดอ่าน
และตามที่คุณอูฐว่า หากเราซื้อกับร้านข้างนอก แม้แต่ในห้างก็เถอะ ผมว่าจะต้องออกมาอีกรูปแบบแน่ๆ

ขอขอบคุณคุณใหญ่อีกทีนะครับ และร้านอะกิ ด้วยที่จัดการเรื่องให้ รวมถึงซัมซุงด้วยครับผม

ต่อไปน๊้คงต้องอุดหนุนที่นี่เป็นประจำซะละ เห็นบริการยังงี้ จะไปไหนดีน้า  :yahoo

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2011, 10:53:16 AM »
สวัสดีครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ พอดีเพิ่งเริ่มงานที่ใหม่วุ่นวายเลยไม่ได้มา update ให้เพื่อนๆ ฟัง
สรุปตามที่คุณใหญ๋บอกนะครับ คุณใหญ่รับประสานงานให้ทุกอย่าง โดยไม่อิดออด
และที่สำคัญช่วงที่ผ่านมา เป็นช่วงวุ่นวายของชีวิตพอดีเรื่องงาน กลายเป็นคุณใหญ่คอยจี้ คอยโทรหาให้รีบจัดการ รีบส่งเอกสาร
ต้องขอบคุณมากๆ สำหรับการเป็นธุระในครั้งนี้ครับ ก็หากได้คืนยังไงจะมา post แจ้งอีกทีครับ

ต้องขอบคุณคุณอูฐด้วยครับ ที่เป็นห่วง และคอย update ให้อีกต่างหาก ต้องขอโทษจริงๆ วุ่นมากๆ เพิ่งมาเปิดอ่าน
และตามที่คุณอูฐว่า หากเราซื้อกับร้านข้างนอก แม้แต่ในห้างก็เถอะ ผมว่าจะต้องออกมาอีกรูปแบบแน่ๆ

ขอขอบคุณคุณใหญ่อีกทีนะครับ และร้านอะกิ ด้วยที่จัดการเรื่องให้ รวมถึงซัมซุงด้วยครับผม

ต่อไปน๊้คงต้องอุดหนุนที่นี่เป็นประจำซะละ เห็นบริการยังงี้ จะไปไหนดีน้า  :yahoo

ขอบคุณครับ  ยังไงหากเงิน CASH BACK  ได้แล้วรบกวน UPDATE ด้วยน่ะครับผมยินดีดูแลพี่ๆอย่างเต็มความสามารถ :victory :victory

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2011, 10:41:37 PM »
 d_d  แหะๆ ถ้าคุณอูฐไม่ขุดมา ผมก็ลืมไปแล้ว

ได้เงินมาแล้วนะครับ ถัดมาอีก 2 เดือนหลังจากรับเรื่องจัดการเอกสารเรียบร้อยครับ
สรุปว่า ss บอก เอกสารไม่ครบ ซึ่งคุณใหญ่ confirm ว่าเรียบร้อย  ก็เลย fax ไปอีกรอบครับ
โชคดีที่ผมเก็บแยกไว้อย่างดี กลัวเรื่องนี้อย่างที่คุณอูฐเคยเตือนครับ
ผ่านมากว่า 6 เดือน กว่าจะเรียบร้อยลงตัว

ขอบคุณคุณใหญ่อีกทีนะครับ  สิ้นเดือนเจอกันอีกทีครับ  c)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2011, 12:19:10 AM »
โอ้ว  ผ่านมา 1 ปีแล้วเร็วจัง   แล้วพบกันครับทุกท่าน  ยินดีครับ

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2011, 03:09:33 PM »
ใช่ครับ...1 ปีผ่านไปช่างรวดเร็วจริงๆ
รายการ Mix&Match ของปีที่แล้ว จอlcd 47" กับเครื่องซักผ้า ยังไม่แกะกล่องเลยอ่ะ

(( K] K] K] :nono :nono