ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเครื่อง VIVO ใส่ฮาร์ดดิสค์ขนาด 3TB ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1471 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
 อยากทราบว่าเครื่อง VIVO ใส่ฮาร์ดดิสค์ขนาด 3TB ได้หรือเปล่าครับ

Smith686
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
ตอนนี้มี HD ขนาด  3T ตอนนี้มีแล้วหรือครับ ? แล้วราคาเท่าไหร่ ครับ ?

ออฟไลน์ Pontus

3T ของ WD รุ่น Green ราคาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน ประมาณ 7-8 พันครับ

(ผมดูจากร้านที่ชั้น 4  pantip ประตูน้ำครับ)

ราคานี้ซื้อ 2T 2 ตัว ยังคุ้มกว่านะครับ (ราคาตัวละ 2970-3070 ครับ)

ออฟไลน์ merrexkable

• Super Star
  • *
    • Merrexkable
ยังไม่มี 3TB ให้ทดสอบเลยครับ แต่ Time Machine ไฟเลี้ยง 3A เพียงพอครับ แต่ปกติ windows 64 bit เท่านั้นจึงรองรับ 3TB นี่ครับ เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ไหมนะครับ จะลองหาโอกาศทดสอบดูครับ

EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
ตอนนี้มี HD ขนาด  3T ตอนนี้มีแล้วหรือครับ ? แล้วราคาเท่าไหร่ ครับ ?
ผมว่าตอนนี้จริงๆ แล้วซื้อตัว 2TB ราคาคุ้มสุดๆ แล้วครับ ราคา 3TB นี่น่าจะซื้อ 2TB ได้ 2.5  ตัวด้วยซ้ำนะครับ