ผู้เขียน หัวข้อ: Anamorphic lens สามารถใช้กับหนัง 3D หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5585 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
อยากทราบครับสำหรับผู้ที่ใช้ anamorphic lens
สามารถใช้ดูหนัง 3D ได้หรือไม่ แล้วคุณภาพต่างกันกับ
แบบไม่ผ่าน lens หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: Anamorphic lens สามารถใช้กับหนัง 3D หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มกราคม, 2011, 06:45:41 PM »
โดยส่วนตัว ผมไม่นิยม 3d อยู่แล้วครับ แต่ว่ามีคนกำลังจะเล่น 3d ผ่าน lens ครับ แต่ต้องใช้ bd player และ scaler ที่เป็น hdmi version 1.4 ด้วยครับ คุณ santa กำลังจะเล่นอยู่ครับ เดี๋ยวรอคุณ santa มา review ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: Anamorphic lens สามารถใช้กับหนัง 3D หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2011, 09:41:10 PM »
เพิ่งไปชมมาจาก ในงานที่ ambassader วันนี้เองครับ ห้อง deco
pj  samsung    bd oppo bd93  scaler lumagen (เป็น scaler ตัวเดียวในตอนนี้ที่ support 3d ) จอ supernova   anamorphic len isco
ภาพสายมากครับ
 สรุปว่าเล่น cinemascope 3d ได้ 1000% ครับ