ผู้เขียน หัวข้อ: TAKEN  (อ่าน 1967 ครั้ง)

ออฟไลน์ joemax

• *
TAKEN
« เมื่อ: 25 มกราคม, 2011, 07:51:15 AM »
 ช่วงนี้ รู้สึกชื่อหนังชอบซ้ำๆกันครับ   อีกเรื่องที่ชอบ เป้นหนังฟอร์มเล็กๆ ไม่ดังมาก ผมชอบแนวนี้เลย TAKEN

เนื้อหา คือ CIA ตกอับ ที่ต้องมาทำงานรับจ้างอิสระ เป็นบอดี้การ์ด  แยกทางกะครอบครัว เพราะการงานในอดีต แต่รักลูกสาวมาก วันหนึ่งลูกสาวซึ่งพ่อใหม่รวย ไปเที่ยวฝรั่งเศส กะเพื่อนสาว เจอแก๊งค์ต่างชาติที่หลอกสาวๆไปขาย  พระเอกที่รักลูกมาก...เลยต้องไล่ล่าตามหา แบบโหดเหี้ยม  ไม่สนว่าฝรั่งเศสจะหายนะ แค่ไหน...

ผมชอบประโยคที่หัวหน้าแก๊ง คนขายสาวๆ พูด.....เราไม่ได้มีความแค้นส่วนตัว  แต่พระเอกบอก...กูแค้นเป็นการส่วนตัว ก่อน เปรี้ยงๆ สะใจครับ

ลองหามาชมดู น่าจะมันส์ จอใหญ่ๆ

ออฟไลน์ sylar

• *
Re: TAKEN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2011, 11:51:42 PM »
ดูแล้วสนุกดีครับ ผมให้ 4 ดาว O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ Lufee

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2011, 04:01:54 PM »
  หนังเรืองนี้ผมว่ามันส์มากเลยนะครับ นีล เลียมสันเร็วได้ดีเลยทีเดียว หนังเรื่องนี้มีความต่อเรื่องและสมเหตุสมผลดีครับ ไม่ใช่สักแต่ว่ายิงอย่างเดียว ใครไม่ได้ดูผมว่าน่าเสียดาย ลองหาไปชมกันให้ได้ครับ :bye1

ออฟไลน์ joemax

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2011, 07:41:33 PM »
^
^
UNKNOW หนังใหม่เหมือนกัน ไม่ชอบเท่าไร เพราะ....ฉากที่พระเอก  รู้ตัวแล้ว ความเก่งกลับมาช้าไป