ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ลำโพง Center Paradigm กันยงซ่อมมาราธอนครับ 3 เดือนกว่ายังไม่เสร็จเลย !!!  (อ่าน 5193 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
ลำโพง center Paradigm CC590  ส่งซ่อมที่กันยงตั้งแต่วันที่ 12 ตุลาคมปีที่แล้ว ป่านนี้ 3 เดือนกว่าแล้วยังไม่ได้คืนมาเลยครับ
โทรไปตามกี่ทีก็คำตอบเดิมครับ เหมือนอัดเทปไว้เลย  "รออะไหล่จากเมืองนอก สั่งไปแล้ว"    >:(

โชคยังดีที่ลำโพงเซ็นเตอร์ NHT Two C ตัวเดิมผมทีแรกลงขายไว้ ยังไม่มีคนซื้อ ก็เลยได้เอามาใช้ก่อน  คิดดูถ้าเกิดขายไปแล้วผมไม่มีเซ็นเตอร์ดูหนังมา 3 เดือนกว่า คงเซ็งสุดๆๆๆๆๆ
ดีเหมือนกัน  ทีแรกผมคิดว่าอาจจะเปลี่ยนทั้งเซ็ทเป็น Paradigm  ตอนนี้ก็....ถอยดีกว่าครับ

คิดขำๆ ก็เออทำไมตรูทนอย่างนี้หว่า รอมาได้ตั้ง 3 เดือนกว่าไม่มีอะไรคืบหน้าเลย

เมื่อกี้ลองโทรไปอีกที คุณสมชาย (แผนกซ่อม).......เหมือนเดิมครับ บอกว่าสั่งอะไหล่ไปแล้ว ได้แน่  ผมถามว่าได้เมื่อไหร่ แกบอกไม่ทราบ     
ผมถามว่าแล้วรู้ได้ยังไงว่าจะได้  แกบอกว่าให้ฝ่ายขายสั่งให้  เดี๋ยวตามให้     K] K] K]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม, 2011, 10:54:36 PM โดย TOM+ »

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
คุณเด่นคร้าบ ช่วยตามให้หน่อยคร้าบ :kicking :wiggle

ออฟไลน์ vut15

เอาใจช่วยครับพี่ ผมก็ใช้รู่นเดียวกับพี่เลยครับ พาราดาม สตูดิโอทั้งชุดเหมือนกัน ขอให้เสร็จเร็วนะครับท่านผู้บริหารช่วยซ่อมให้พี่ผมเร็วๆ หน่อยได้ไม่ครับเดียวสั่งปิดให้หมดเลย K]  :bowdownฮิฮิฮิ ล้อเล่นครับ ขอใหได้ของเร็วครับพี่ TOM

ขอบคุณคุณ Sai ที่ให้เบอร์ติดต่อคุณเด่นครับ

เมื่อสักครู่ได้คุยกับคุณเด่นแล้วครับ  เดี๋ยวแกดูแลให้ครับ
ได้ความยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ออฟไลน์ Saitosan

ขอบคุณคุณ Sai ที่ให้เบอร์ติดต่อคุณเด่นครับ

เมื่อสักครู่ได้คุยกับคุณเด่นแล้วครับ  เดี๋ยวแกดูแลให้ครับ
ได้ความยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ยินดีครับพี่ Tom+  :)

คุณเด่นแจ้งว่าเรื่องยังไม่ถึงเค้าจริงๆ ก็เลยล่าช้าไปนิดครับ เค้าจะดูแลให้และติดตามเรื่องให้อย่างเร่งด่วนครับ
คิดว่าไม่นานนะครับ....  รออีกนิดนะครับ  :headphone :headphone

ปล. เรื่องบริการหลังการขายกับทางกันยง ผมเองเคยใช้ลำโพง Paradigm มาก่อนครับ เคยเคลมไปครั้งนึง ก็ใช้เวลาไม่เกิน 2 สัปดาห์ครับ  :)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
มีเวปเราก็ดีแบบนีแหละ  เพื่อนสมาชิก ช่วยเหลือกัน     บริษัทต่าง ๆ ก็จะได้บริการให้ดีขึ้นเพื่อไม่ให้เสียชื่อ   เอาใจช่วยให้ได้เครื่องเร็ว ๆ น่ะคับ

มีเวปเราก็ดีแบบนีแหละ  เพื่อนสมาชิก ช่วยเหลือกัน     บริษัทต่าง ๆ ก็จะได้บริการให้ดีขึ้นเพื่อไม่ให้เสียชื่อ   เอาใจช่วยให้ได้เครื่องเร็ว ๆ น่ะคับ

O0 O0 O0 O0 d_d d_d

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM

สงสัยคุณเด่นมัวแต่ซ่อมอ่างอาบน้ำอยู่แน่ๆ เลย อิอิ  ;D

ขอบคุณครับคุณอูฐ

เวปเราดีจริงๆครับ ผมเห็นหลายกรณีแล้วเวลาเพื่อนสมาชิกมีปัญหาแล้วเราช่วยเหลือกันจนแก้ปัญหาลุล่วงไปได้ด้วยดี

ขอบคุณคุณตู่ด้วยครับที่สร้างเวปดีๆให้เรา    :clap :clap :clap

ล่าสุดคุณเด่นบอกว่าจะพยายามให้ผมได้ลำโพงคืนภายในวันอังคารหน้า ก่อนปิดตรุษจีนครับ    c) c) c)

สงสัยคุณเด่นมัวแต่ซ่อมอ่างอาบน้ำอยู่แน่ๆ เลย อิอิ  ;D

พี่ใหญ่รู้จริงครับ  ;D ;D O0

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
เอาใจช่วยคร๊าบ  ;)

ออฟไลน์ อูฐ

เอาใจช่วยคร๊าบ  ;)

เสี่ย rak   โลโก้  เสี่ย rak พรรค การดม    ร่วม รณรงค์แก้ผ้า ยุติความรุนแรง         แล้วเมื่อไหร่เสี่ย rak  จะแก้ผ้าซักทีล่ะ   จะได้พาไปทำเนียบ ให้พวกม๊อบทั้งหลายดูเพื่อป้องกันการเกิดความรุนแรง  อ่ะ   เสี่ย rak           ไปวันไหนเรียกด้วยน่ะ จะไปดู  5555

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
อิ อิ อย่าง ป๋าอูฐ บอก ก่อม๊อบกันนักช่วงนี้หลายสีซะด้วย เดี๋ยวผมไปแก้ผ้าอยู่ในชุดวันเกิดโชว์หุ่นสแลนเดอร์กับไซส์ 7 นิ้ว  :showoff ให้วิ่งกับป่าราบซะเลยดีไหม วันไหนป๋าอยู่กรุงเทพเดี๋ยวไปด้วยกันคร๊าบ  2f 2f

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
 ;D  ;D  ;D  จะไปเมื่อไหร่บอก ....จะไปช่วยดู แต่ไม่ช่วยแก้ผ้า........ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ขอบคุณคุณตู่ด้วยครับที่สร้างเวปดีๆให้เรา    :clap :clap :clap

จริงๆแล้วก็ต้องขอขอบคุณ เพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน ที่ทั้งเก่งและนิสัยดีอีกต่างหากด้วยครับผม  c)  :clap

ได้คืนมาเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อวานนี่   c) c) c)

ขอบคุณคุณเด่นมากๆครับที่ช่วยเหลือดูแลอย่างใกล้ชิด  ใช้เวลาแค่ 3 วันทำการเองครับตั้งแต่คุณเด่นทราบเรื่อง   O0

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ที่เอาใจช่วยครับ   :headphone

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
ยินดีด้วยครับ ได้ดูหนังซะที c)
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ได้คืนมาเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อวานนี่   c) c) c)

ขอบคุณคุณเด่นมากๆครับที่ช่วยเหลือดูแลอย่างใกล้ชิด  ใช้เวลาแค่ 3 วันทำการเองครับตั้งแต่คุณเด่นทราบเรื่อง   O0

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ที่เอาใจช่วยครับ   :headphone

ยินดีด้วยนะครับพี่ Tom+  ยกเครดิตให้คุณเด่น มาเร็ว เคลมเร็ว เสร็จเร็วครับ  O0 O0 O0 c) c) :yahoo :yahoo :yahoo

ออฟไลน์ dan116

• Super Star.
  • **
สงสัยนิดนึงว่า  ไอ้ที่ต้องรอสามเดือนและได้คำตอบตลอดเวลาว่าสั่งอะหลั่ยยังไม่มานี่
มันเกิดได้ไง  เค้าจัดการยังไงครับ

ออฟไลน์ Acidstudio

• Freshy
สวัสดีครับ

แล้ว NHT Two C ขายมั้ยครับ สนใจครับ  :)

สงสัยนิดนึงว่า  ไอ้ที่ต้องรอสามเดือนและได้คำตอบตลอดเวลาว่าสั่งอะหลั่ยยังไม่มานี่
มันเกิดได้ไง  เค้าจัดการยังไงครับ

ครั้งนี้เข้าไปเป็นครั้งที่ 2 ครับ  ครั้งแรกเมื่อประมาณเดือนส.ค. มั้งครับ อาการคือดอกลำโพงตัวสีขาวตรงกลางเสียงแตกพร่า
ส่งเข้าศูนย์ประมาณ 2 สัปดาห์ก็ได้กลับมา อาการดีขึ้นหน่อย ไม่นานเสียงก็แตกอีก

ผมก็เลยส่งกลับศูนย์อีกทีเมื่อ 12 ต.ค. ปรากฏช่างบอกว่าครั้งก่อนไม่ได้เปลี่ยนดอกลำโพงให้ แค่ปรับแต่งให้เท่านั้น
ครั้งนี้จะเปลี่ยนดอกให้ นัดมารับในอีก 1 สัปดาห์

จากนั้นก็ยาวครับ โทรไปกี่ครั้งก็บอกรออะไหล่จากเมืองนอก จนกระทั่งล่าสุดที่ได้คุณเด่นมาช่วยดำเนินการเบิกอะไหล่ใหม่เปลี่ยนให้ครับ

ที่ผ่านมาผมก็เรื่อยๆครับ พยายามเข้าใจว่าสั่งอะไหล่จากนอกก็คงต้องรอบ้าง ลำโพงเซ็นเตอร์อีกตัวก็มีใช้สำรองก็เลยไม่เดือดร้อน
แต่ตอนหลังรู้สึกมันนานเกินเหตุ แถมฟังท่าทางที่ศูนย์ก็ไม่ได้กระตือรือล้นในการแก้ปัญหาให้เราเลย

สวัสดีครับ

แล้ว NHT Two C ขายมั้ยครับ สนใจครับ  :)

SMS ไปแล้วครับ.  :)

ออฟไลน์ Acidstudio

• Freshy
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ทอม  :)

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
คุณเด่นนี่สุดยอดครับ ไม่เรื่องมาก ดูแลลูกค้าเยี่ยมครับ  O0

คุณเด่นนี่สุดยอดครับ ไม่เรื่องมาก ดูแลลูกค้าเยี่ยมครับ  O0

เห็นด้วยนะครับ  Y] Y] O0 O0 O0