ผู้เขียน หัวข้อ: SAW 7 ภาคสุดท้าย หรือเปล่า  (อ่าน 2999 ครั้ง)

ออฟไลน์ joemax

SAW 7 ภาคสุดท้าย หรือเปล่า
« เมื่อ: 26 มกราคม, 2011, 08:07:21 AM »
ใครที่ชอบแนวโรคจิตนิดๆ.....และติดตามมาตลอด จะเข้าใจ ถึงความซับซ้อน...ของคนเขียนบท

ภาค 7 นี้ เป็นการมาเอาคืนของ เจ้าคนร้ายตัวใหม่ ที่มาแทน SAW  แต่เค้ารอดมาจาก การจัดการของสาวก SAW ได้
SAW  รู้แต่ต้นถึงอันตรายคนนี้จึงให้สาวกเก็บสะ แต่ดันรอด   ภาคนี้ คนร้าย กลับมาเอาคืนพวกที่เคยรอดจากภาคก่อนๆทั้งหมด
รวมถึงตำรวจที่ตาม  เค้าชนะครับ แต่....คนที่ไม่คิด ไม่คาดฝัน โผล่มาเนี่ยสิ.....เล่นเกมส์เดิม  เลือก  จะโดนล่าม หรือ ตัดขาตัวเอง  ไม่สิ ไม่มีเลื่อยอ่ะ........55555

ออฟไลน์ Lufee

Re: SAW 7 ภาคสุดท้าย หรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2011, 04:07:30 PM »
   ถ้าจะถามว่าหนังเรื่องนี้ภาค 7 เป็นภาคสุดท้ายหรือเปล่า ตอบได้เลยครับหนังเรื่องนี้เป็นหนังที่คาดเดาว่าจะบตรงไหน ได้ยากมากที่สุดของคอหนังเลยครับ ครั้งแรกผมคิดว่ามันน่าจะจบตั้งแต่ตัว Jig saw ตายแล้วหล่ะครับประมาณภาค 3 หรือ 4 นี่แหละไม่แน่ใจ แต่ทำไปทำมาฟาดไปตั้ง 7 ภาคและ เลยไม่แน่ใจว่าจะยังไงอีก ส่วนตัวชอบครับผมหนัง คนเขียนบทหนังวางการดำเนินเรื่องของตัวเรื่องได้น่าติดตามมาก ถึงแม้ว่าผมจะดูติดมา 7 ภาคแล้วผมก็ไม่รู้สึกเบื่อเลยถ้ามีอีกกี่ภ่คก็จะตามดู จนกว่าจะเริ่มไม่มีมุขอะไรมาใส่หรือ การดำเนินเนื้อเรื่องเริ่มออกทะเลอะไรทำนองนี้ หามาดูได้ครับทั้ง 7 ภาคไม่น่าเสียดายเวลาแน่นอนครับ ผมว่าเป็นเรท " ฉ " นะครับควรให้คำแนะนะแก่เยาวชนที่ตำกว่า 18 ปี ขอเตือนครับ  :bye1