ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังสนุก the Unstoppable ดูแล้วได้ลุ้นดีจริง ๆ + wallstreet หนังดีของ oliver stone  (อ่าน 3259 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • Back to Cinema
หนังของผู้กำกับชื่อดัง โทนี่ สก็อต ( ดูแค่ชื่อผู้กำกับก็น่าดูแล้ว  ;D )

the unstopable ได้ดาราดังมารับบทนำ เดนเซล วอชิงตัน กะ คริส ไพน์
ทั้งสองรับบทเป็นคนขับรถไฟ เรื่องราวไม่มีอะไรซับซ้อนมาก แต่ดูแล้วได้ลุ้นตลอดทั้งเรื่องครับ
เสียงโดยรวมดีครับ ภาพก็สวยเน้นโทนสีแบบ over saturate โดยรวมแล้วดูสนุกครับ

highly recommend ห้ามพลาดครับ  Y] O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม, 2011, 08:51:01 PM โดย cinemania »

ออฟไลน์ WITS

Re: แนะนำหนังสนุก the Unstoppable ดูแล้วได้ลุ้นดีจริง ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มกราคม, 2011, 05:59:03 PM »
ดูในโรงครั้งหนึ่งแล้วครับ สนุกดีครับ  O0
ไว้หาแผ่นดูอีกรอบครับ :drive1

ออฟไลน์ mentos

Re: แนะนำหนังสนุก the Unstoppable ดูแล้วได้ลุ้นดีจริง ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มกราคม, 2011, 08:01:33 PM »
หนังก็มันดี แต่ดูแก้ปัญหากันด้วยวิธีไร้สาระไปหน่อย คนเกีือบตายกันเป็นพันๆ เพราะคิดกันไม่เป็น

เอาฮอไปลงแต่แรกดีๆก็หมดเรื่องและ เห็นบินกันว่อนทั้งเรื่อง ไม่ได้่ช่วยอะไรเลย

มีแต่บทพูดที่ทำให้ดูระทึกใจ แต่สถานการณ์ก็งั้นๆ

ออฟไลน์ นุ้ย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มกราคม, 2011, 08:05:10 PM »
หนังก็มันดี แต่ดูแก้ปัญหากันด้วยวิธีไร้สาระไปหน่อย คนเกีือบตายกันเป็นพันๆ เพราะคิดกันไม่เป็น

เอาฮอไปลงแต่แรกดีๆก็หมดเรื่องและ เห็นบินกันว่อนทั้งเรื่อง ไม่ได้่ช่วยอะไรเลย

มีแต่บทพูดที่ทำให้ดูระทึกใจ แต่สถานการณ์ก็งั้นๆ

:'(   

ออฟไลน์ E=mc2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มกราคม, 2011, 09:41:16 AM »

K]

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มกราคม, 2011, 08:42:46 PM »
ดูเมื่อคืนเอง สนุกและลุ้นดีครับ แต่อย่าเน้นที่วิธีแก้ปัญหามากนัก  ;)
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • Back to Cinema
ผมว่าหนังสนุกหลาย ๆ เรื่อง  ก็มีเนื้อเรื่องที่ไม่สมเหตุสมผลตามความเป็นจริงเท่าไหร่ครับ  :nonono
แต่ดูหนังเอามัน คลายเครียดครับ หนังก็คือหนังครับดูเพื่อความบันเทิงครับ  Y] O0

วันนี้ดู wallstreet ซึ่งเป็นภาคต่อจากภาคที่แล้ว โดยผู้กำกับคนเดิม oliver stone
นำแสดงโดย michael douglas และได้ shia lebouf มาร่วมแสดงนำอีกด้วย
ตัวหนังเนื้อเรื่องดีเลยครับ น่าติดตาม หนังประมาณ 2 ชั่วโมงเศษ ดูแล้วได้แง่คิดดีครับ
แนะนำอีกเรื่องครับห้ามพลาดครับ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มกราคม, 2011, 09:06:43 PM »
  :secret  เห็นด้วยครับ "หนัง มิใช่ เรื่องจริงผ่านจอ"  เพื่อความบันเทิง ต้องให้ คนดูค่อยๆ ลุ้น  แต่ผมว่าเหตุการณ์จริง ก็มิใช่จะนึก หรือ จะแก้ปัญหากันได้ทันที

ในหนังก็บอกอยุ่แล้ว เจอปัญหาคน ประสานงา .. :drive1 อื่นๆ ผลกระทบ  ทำให้ต้อง เลี่ยงไป เลี่ยงมา   

ออฟไลน์ CA

เพิ่งดูเมื่อคืนนี้เองครับ ก็สนุกดีครับ ผมว่าระบบภาพและเสียงของเรื่องนี้ใช้ได้ทีเดียว  K)