ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้ของ VIVO LEGACY  (อ่าน 35516 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark

Re: ข้อใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้ของ VIVO LEGACY
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 2012, 05:18:38 PM »
สวัสดีครับคุณพงศ์

ผมหายไปนานมาก
ขอรบกวนทราบ FW ล่าสุดของตัวนี้ด้วยครับ.......

ออฟไลน์ dage

Re: ข้อใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้ของ VIVO LEGACY
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2012, 10:24:53 PM »
รบกวนด้วยครับ พอดีซื่อ Legacy SE Gen3 มาแล้ววันนี่ ปรากฏว่าพอต่อเข้าระบบและดึงหนังมาเล่นผ่านจาก LAN แล้วมีปัญหากระตุกแทบทุกเรื่องเลยครับ ไม่ว่าจะ Full Rip หรือ mkv ไม่ทราบว่าต้องมีการ setup อะไรเีพิ่มหรือไม่ครับ FW ตอนนี้้น่าจะ .9 ครับ

อ่อ ก่อนหน้านี้ยืม ViVo cute ของเพื่อนมาลอง เล่นได้ทุกเรื่องไม่กระตุกเลยครับ ไม่ว่า full rip หรือ mkv

update เบื้องต้นคาดว่าเป็นที่ Legacy ให้ port 100Mbps เลยทำให้ การเล่นไฟล์ใหญ่ๆกระตุกเนื่องจากความเร็วในการรับขส่งไม่เพียงพอ
ไม่ทราบว่ามีวิธีการแก้หรือไม่ครับ เพราะผมเล่นไฟล์ จาำก NAS storage ยังไงคงไม่สะดวกในการนำ usb หรือ HDD มาเสียบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน, 2012, 11:02:19 PM โดย dage »

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2013, 10:26:58 AM »
จากที่เคยมีปัญหากับ FW 1.0.3.4 มาก่อนแล้วก็เลิกสนใจที่จะอัพ FW มานาน เมื่อประมาณ 3-4 เดือนก่อนจู่ ๆ ก็ไปเจอกระทู้อัพ FW ไปเป็น 1.0.3.9 หน้าจอเป็นสีฟ้าสดใส ดูได้ไม่มีปัญหา กับทีวีเดิม ๆ SS A650 จนล่าสุดเปลี่ยนทีวีใหม่เป็น 64F8500 ที่เพิ่งซื้อกับเพื่อน ๆ ก็ดูได้ปกติ เมื่อคืนซนไปหน่อยไปตั้งค่าปรับภาพเป็น 12 บิต แล้วก็ดูโน่น ดูนี่ไปเป็นปกติ แต่เมื่อเช้าลูกกลับมาบ้านเลยจะเปิดทีวี 3D โชว์ลูกซะหน่อยปราำกฎว่าเปิดยังไงก็ไม่ได้ เข้ามาหน้าจอ VIVO แล้วก็บอกว่าไม่มีสัญญาณลองอยู่หลายครั้ง ลองเปิด-ปิด เครื่องใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้จะเป็นเพราะไปเซตค่าปล่อยภาพเป็น 12 บิตรึเปล่า ตอนนี้เซ็งมากจากอารมณ์ดี ๆ จะเปิดหนังโชว์ลูกกลายเป็นหงุดหงิดแต่เช้าเลย

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2013, 03:12:22 PM »
ลองต่อสาย video composite (RCA) สีเหลืองๆ เข้าจอ แล้วแก้ไขตั้งค่าใหม่ดูครับ ว่าหายมั้ย

ออฟไลน์ merrexkable

• Super Star
  • *
    • Merrexkable
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2013, 04:14:36 PM »
ตามคุณiceบอกเลยครับ
ค่าที่ตั้งไว้มันเกิน tv ครับ
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 08:40:01 AM »
ลองต่อสาย video composite (RCA) สีเหลืองๆ เข้าจอ แล้วแก้ไขตั้งค่าใหม่ดูครับ ว่าหายมั้ย
ขอบคุณครับตอนแรกก็คิดว่าจะลองทำวิธีนี้ดูไปหาสายมาเสียบเรียบร้อย แต่พอเปิดตามปกติมันก็ติดที่ช่อง HDMI เลยรีบเปลี่ยนค่าจาก 12 บิทไป ออโต ดูได้เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 11:06:09 AM »
ขอบคุณครับตอนแรกก็คิดว่าจะลองทำวิธีนี้ดูไปหาสายมาเสียบเรียบร้อย แต่พอเปิดตามปกติมันก็ติดที่ช่อง HDMI เลยรีบเปลี่ยนค่าจาก 12 บิทไป ออโต ดูได้เรียบร้อยแล้วครับ

หนัง Blu-ray ปรับแค่ 8 bit พอครับ ปรับเกินกว่านี้ก็ไม่ช่วยอะไรครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ford

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 09 กันยายน, 2013, 12:01:21 AM »
ไม่ทราบว่า FW ล่าสุดเป็นตัวไหนครับ ตอนนี้ผมโหลดไฟล์หนังที่เป็น mkv มาแบบมีซับหลายๆแบบ เวลาเล่นซับมันไม่ขึ้นเลยครับ บางซับก็ขึ้นเป็นพักๆครับ จะว่าเป็นที่ไฟล์หนังก็ไม่น่าจะใช่เพราะบางเรื่องมีซับไทยอยู่ 3-4 แบบ ก็ไม่ขึ้นหมดเลยครับ

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2015, 07:00:55 PM »
firmware Legacy  1.0.2.18  ลิ้งโหลดไม่ได้ครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2015, 04:46:56 PM »
chip sigma เขาเลิกพัฒนาสำหรับ Media Player แล้วนะครับ

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2015, 07:58:05 PM »
เอ้า บ้านนอกจริงผม งั้นท่านไดมี FW 1.0.2.18  ผมขอโหลดมาเปลี่ยน Ver.หน่อยครับ หรือ RW ส่งมาจะขอบคุมากครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2015, 10:06:59 AM »
เดี๋ยวผม email ไปให้ครับ

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2015, 11:33:43 AM »
ครับขอบคุณครับ