ผู้เขียน หัวข้อ: dan116  (อ่าน 291427 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

• Super Star.
  • **
Re: dan116
« ตอบกลับ #1012 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2012, 05:13:06 PM »
พี่แดงอย่าลืม ตัวช๊อทกราวน์ ที่ power amp จะได้ลองสายสัญญาณ

ส่วนสายไฟวันนี้จะได้ประกอบ เดี๋ยวเสียบฟังไปเรื่อยๆ แล้ววันพุธไปลองใหม่

แล้ว....อย่าลืมมาลองฟังเพลงห้องผมบ้าง....

พรุ่งนี้ไปต่างจังหวัด กลับจันทร์หรืออังคาร แล้วค่อยค้นละกันครับ

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #1011 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2012, 04:51:49 PM »
พี่แดงอย่าลืม ตัวช๊อทกราวน์ ที่ power amp จะได้ลองสายสัญญาณ

ส่วนสายไฟวันนี้จะได้ประกอบ เดี๋ยวเสียบฟังไปเรื่อยๆ แล้ววันพุธไปลองใหม่

แล้ว....อย่าลืมมาลองฟังเพลงห้องผมบ้าง....

พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

• **
« ตอบกลับ #1010 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2012, 01:51:13 PM »
พรุ่งนี้ประมาณห้าโมงกว่าถึงเที่ยง จะได้ลองปรีแอมป์ Moon P-7 RS
ไม่รู้ว่าจะออกแนวไหน
พี่แดงทำการบ้านเองเหนื่อยเลยนะครับ  like
ช่วงนี้ขยีนหน่อย จะได้คืบหน้าไปชุดดูหนังแล้วจบซะที ติดอยุ่ที่ปรีตัวเดียวแหละ ได้ปรีแล้วก็เรื่องสายต่อต่างๆก็ครบแล้ว
ไม่ผ่านครับ ไม่ใช่สไตล์ ไม่ค่อยเข้ากัน อยุ่กับเจ้าปรีแท่นไม้ต่อไป

• **
« ตอบกลับ #1009 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2012, 08:52:49 PM »
พรุ่งนี้ประมาณห้าโมงกว่าถึงเที่ยง จะได้ลองปรีแอมป์ Moon P-7 RS
พี่แดงทำการบ้านเองเหนื่อยเลยนะครับ  like
ช่วงนี้ขยีนหน่อย จะได้คืบหน้าไปชุดดูหนังแล้วจบซะที ติดอยุ่ที่ปรีตัวเดียวแหละ ได้ปรีแล้วก็เรื่องสายต่อต่างๆก็ครบแล้ว

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #1008 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2012, 07:59:18 PM »

• **
« ตอบกลับ #1007 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2012, 07:02:56 PM »

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #1006 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2012, 01:52:51 PM »
เมื่อวานบ่ายคุณกุ้งสยามมาเยี่ยมที่ห้อง นั่งนานตั้งแต่บ่ายสองถึงหกโมงกว่า มีสายไฟกับสายสัญญาณ DIY ของตัวเองมาลองเล่นด้วย  สายสัญญาณไม่ได้ลองเนื่องจากมีปัญหาเรื่องขั้วต่อที่ตัวเครื่องเล็กน้อย  ส่วนสายไฟมีแววดีแต่ก็ยังมีข้อติอีกนิดหน่อยเรื่องเสียงแหลม คุณกุ้งบอกว่าพอพี่แดงเอ่ยปากนี่รู้ทันทีว่าต้องทำยังไงให้ถูกสไตล์ ท้าทายว่าเอาสายไฟกลับไปเหลาให้ลงตัวแล้ววันพุธหน้ามาเสียบลองใหม่ รับรองตะลึง ว่ายังงั้นเลย เอาซีครับเริ่มนับวันรอ อยากรู้.. :o ^-^ ;) :)

คุณกุ้งกลับไปแล้ว ตอนกลางคืนเรานั่งเล่นกับปลั๊กไฟของเราเอง ที่บ้านมีปลั๊กสี่ยี่ห้อเรียงอยู่ในรางปลั๊ก เสียบแต่ละยี่ห้อให้เสียงที่แตกต่างกันชัดเจน บ้างให้เสียงเล็กแหลมบาง บ้างออกใหญ่ บ้างกระชับแต่แหลมหุบๆ มีสายไฟจากซีดีหนึ่ง จากปรีหนึ่ง จากแอมป์สอง รวมเป็นสี่เส้น  หมุนเวียนผสมผสานเสียบไอ้สี่เส้นนี่กับปลั๊กยี่ห้อต่างๆสับไปสับมา เสียงก็เปลี่ยนไปตามส่วนผสม ลองไปลองมา มึนครับ..5555..555

ต้องขอขอบคุณพี่ dan116 ที่ให้โอกาสเข้าเยี่ยมชมห้อง ที่ลงทั้งทุน ทั้งแรงกายและแรงใจ
จนสำเร็จขั้นพื้นฐานไปเรียบร้อย  คือ ห้องสวยมาก ขนาดและสัดส่วน อยู่ในมิติที่ลงตัว
บรรยากาศดี แอร์เย็นสบาย เก็บเสียงได้ดีทีเดียว

เมื่อวานเอาสายไฟกลับมาเสียบฟังชุดตัวเองอยู่ซักพัก  อดรนทนฟังต่อไปไม่ไหว  เสียงติ..ย่านแหลมของพี่
ดังก้องอยู่ในโสตประสาท   เลยถอดออกมา สำเร็จโทษไปเรียบร้อย (คงไม่ได้เก็บไว้เทียบกับเส้นที่จะทำใหม่แล้ว)
ผลลัพธ์ที่ออกมา  คือ ...... ไว้เอาไปฟังที่ห้องพี่สัปดาห์หน้า.... ฮิฮิ   พี่ฟังเองดีกว่า จะได้รู้ว่า ที่ไม่ชอบมัน...โอเครึยัง 
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #1005 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2012, 01:11:14 PM »
ลองไปลองมา มึนครับ..5555..555
2f 2f 2f
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• **
« ตอบกลับ #1004 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2012, 10:05:20 AM »
เมื่อวานบ่ายคุณกุ้งสยามมาเยี่ยมที่ห้อง นั่งนานตั้งแต่บ่ายสองถึงหกโมงกว่า มีสายไฟกับสายสัญญาณ DIY ของตัวเองมาลองเล่นด้วย  สายสัญญาณไม่ได้ลองเนื่องจากมีปัญหาเรื่องขั้วต่อที่ตัวเครื่องเล็กน้อย  ส่วนสายไฟมีแววดีแต่ก็ยังมีข้อติอีกนิดหน่อยเรื่องเสียงแหลม คุณกุ้งบอกว่าพอพี่แดงเอ่ยปากนี่รู้ทันทีว่าต้องทำยังไงให้ถูกสไตล์ ท้าทายว่าเอาสายไฟกลับไปเหลาให้ลงตัวแล้ววันพุธหน้ามาเสียบลองใหม่ รับรองตะลึง ว่ายังงั้นเลย เอาซีครับเริ่มนับวันรอ อยากรู้.. :o ^-^ ;) :)

คุณกุ้งกลับไปแล้ว ตอนกลางคืนเรานั่งเล่นกับปลั๊กไฟของเราเอง ที่บ้านมีปลั๊กสี่ยี่ห้อเรียงอยู่ในรางปลั๊ก เสียบแต่ละยี่ห้อให้เสียงที่แตกต่างกันชัดเจน บ้างให้เสียงเล็กแหลมบาง บ้างออกใหญ่ บ้างกระชับแต่แหลมหุบๆ มีสายไฟจากซีดีหนึ่ง จากปรีหนึ่ง จากแอมป์สอง รวมเป็นสี่เส้น  หมุนเวียนผสมผสานเสียบไอ้สี่เส้นนี่กับปลั๊กยี่ห้อต่างๆสับไปสับมา เสียงก็เปลี่ยนไปตามส่วนผสม ลองไปลองมา มึนครับ..5555..555

• **
« ตอบกลับ #1003 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 07:29:21 PM »
วันนี้นั่งฟังเพลงหมูตู้ เพราะทั้งนั้น เสียงร้องเสียงเบสดีหมด

Uploaded with ImageShack.us

• **
« ตอบกลับ #1002 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 07:22:20 PM »
พี่แดงรอคิวก่อนผมละกันนะครับ ผมชิงลงมือไปแล้ว อิอิ  แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่อ่ะ

อ้าวดูให้ดีนะ เคยพูดว่าไง หมอนพไม่ใช่ศาลรัดทำนูนนะ  ;D ;D
อ้าวไหงเป็นงั้นไปได้ สงสัยทำงานดึกไปหน่อย555
ก็ตามนั้นละกันนะครับ ปรกติในสัญญาอะไรก็แล้วแต่ เค้ายึดถือตามตัวหนังสืออยู่แล้ว  นี่สินค้าค้างสต๊อกก็ขึ้นรถเดินทางไปส่งลูกค้าแล้วเมื่อบ่ายนี้ มีงบซื้อบันไดแล้ว

• **
« ตอบกลับ #1001 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 05:34:04 PM »
พี่แดงรอคิวก่อนผมละกันนะครับ ผมชิงลงมือไปแล้ว อิอิ  แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่อ่ะ

อ้าวดูให้ดีนะ เคยพูดว่าไง หมอนพไม่ใช่ศาลรัดทำนูนนะ  ;D ;D
อ้าวไหงเป็นงั้นไปได้ สงสัยทำงานดึกไปหน่อย555

• **
« ตอบกลับ #1000 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 11:11:53 AM »
จากประสบการณ์สดๆร้อนๆพอสรุปได้ยังงี้ครับ ถ้าเล่น K03 กับปรีหลอดออดิโอรีเสิรช จะได้เสียงหวานไพเราะนุ่มนวลชวนฝัน ดีมากในแบบของเค้า ส่วนปรีแท่นไม้ที่ใช้อยู่บวกกับ K01 จะให้เสียงแบบชัด เสียงร้องจะไม่ออกไปทางหวานมากนัก ก็ดีมากสำหรับคนชอบแบบนี้ ก็ต้องเลือกเอาทางนึง ได้อย่างนึงหน่อยก็ต้องยอมเสียอีกอย่างไปนิด  แต่ที่เหมือนกันทั้งสองทางคือ จะไปทางไหนก็เสียตังค์มากพอกันครับ
ดูแล้ว เลือกยากน่าดู ผมขอ เสนอทางเลือกที่สาม ที่ไม่มีทางเสียตังค์มากพอกันครับ คือ จัด K01 + พี่เล็บห้าพิเศษ ไปเลย น่าจะได้ทั้งสองทาง ไม่ต้องรักพี่เสียดายน้อง (มั่วอย่างเดียว เอายุมันน่ะพี่ 2f 2f 2f)

เอ้ย..มาอีกแล้ว มิสเตอร์ แอนโธนี่ บ่าง

ยุจัง..กำลังคิดอยู่นี่ ว่า กำลังจะเคลียร์สินค้าค้างสต๊อกได้ล๊อตนึง วางแผนจะบอกตัวเองว่างี้ ..นี่คุณแดง สินค้าล๊อตนี้น่ะมันค้างเติ่งนานแล้ว คุณก็น่าจะทำใจได้แล้วว่ามันน่าจะสูญปล่าวเพราะไม่มีลูกค้าอื่นใดที่จะใช้ไอ้ตัวนี้ได้  ปลงได้แล้ว  ทีนี้มีลูกค้าจรขอซื้องวดเดียวคุณได้โอกาสเคลียร์สต๊อกออกไปในราคาทุนก็บุญแล้ว ดังนั้นไอ้เงินก้อนนี้น่ะ เอาไปทำบุญให้ตัวเองซะเลยซี ซื้อกระไดไว้ไต่ขึ้นสวรรค์ซักอันน่ะ  เชื่อผมซิคุณแดง  2f ;D :clap c) :secret :secret

« ตอบกลับ #999 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:52:54 AM »
จากประสบการณ์สดๆร้อนๆพอสรุปได้ยังงี้ครับ ถ้าเล่น K03 กับปรีหลอดออดิโอรีเสิรช จะได้เสียงหวานไพเราะนุ่มนวลชวนฝัน ดีมากในแบบของเค้า ส่วนปรีแท่นไม้ที่ใช้อยู่บวกกับ K01 จะให้เสียงแบบชัด เสียงร้องจะไม่ออกไปทางหวานมากนัก ก็ดีมากสำหรับคนชอบแบบนี้ ก็ต้องเลือกเอาทางนึง ได้อย่างนึงหน่อยก็ต้องยอมเสียอีกอย่างไปนิด  แต่ที่เหมือนกันทั้งสองทางคือ จะไปทางไหนก็เสียตังค์มากพอกันครับ
ดูแล้ว เลือกยากน่าดู ผมขอ เสนอทางเลือกที่สาม ที่ไม่มีทางเสียตังค์มากพอกันครับ คือ จัด K01 + พี่เล็บห้าพิเศษ ไปเลย น่าจะได้ทั้งสองทาง ไม่ต้องรักพี่เสียดายน้อง (มั่วอย่างเดียว เอายุมันน่ะพี่ 2f 2f 2f)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• **
« ตอบกลับ #998 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 09:17:45 AM »
ตอนนี้เฮียแกฟังแต่แผ่นดำคงไม่up  cd แล้วกระมังครับ ถ้าup คงจะเป็น turntable ชะมากกว่า  :secret

อ้าว..เข้าทางยิ่ง  ไม่ต้องอัพ ขายทิ้งไปเลย 5555..555
  ^-^ เห็นทีจะยากครับพี่แดง ผมคุยกับพี่ประยูรหลังจากกลับมาจากห้องพี่แดง พี่เค้าบอกว่าอาการห้องพี่แดงแบบนี้
ต้องเปลี่ยนเอาK01เข้าไปรับรองจบเค้าโดนมาแล้ว....ตอนนี้รักK01มากๆคงเปลี่ยนยาก O0 ถ้าจะเปลี่ยนคงอัพเทอร์นมากกว่า
 :secret ว่าแต่คุณหมอชิงตัดหน้าพี่แดงจริงอ่ะ....... :cold :cold :cold

• **
« ตอบกลับ #997 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 09:06:59 AM »
เดี๋ญววันหลังส่งแผ่นคลาสสิคคอลไปให้ปีนกระไดอีกครับ  :headphone

โอ ขอบพระคุณมากครับ แต่คราวนี้ไม่ต้องให้นะครับพี่ แค่ให้ยืมก็พอแล้ว ถ้าโดนใจผมค่อยไปหาซื้อเอง

• **
« ตอบกลับ #996 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 09:01:32 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม, 2012, 09:04:12 AM โดย dan116 »

• **
« ตอบกลับ #995 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:35:30 AM »
ตอนนี้เฮียแกฟังแต่แผ่นดำคงไม่up  cd แล้วกระมังครับ ถ้าup คงจะเป็น turntable ชะมากกว่า  :secret

อ้าว..เข้าทางยิ่ง  ไม่ต้องอัพ ขายทิ้งไปเลย 5555..555
  ^-^ เห็นทีจะยากครับพี่แดง ผมคุยกับพี่ประยูรหลังจากกลับมาจากห้องพี่แดง พี่เค้าบอกว่าอาการห้องพี่แดงแบบนี้
ต้องเปลี่ยนเอาK01เข้าไปรับรองจบเค้าโดนมาแล้ว....ตอนนี้รักK01มากๆคงเปลี่ยนยาก O0 ถ้าจะเปลี่ยนคงอัพเทอร์นมากกว่า
 :secret ว่าแต่คุณหมอชิงตัดหน้าพี่แดงจริงอ่ะ....... :cold :cold :cold
ไม่ใช่ตัดหน้าครับ คุณใหญ่. ผมกลงใจ เป็น k 01 ไปแล้ว ก่อน จะยุ พี่แดงต่อ  พี่แดงต่อคิวผมละกันนะครับ 

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #994 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:25:16 AM »

• **
« ตอบกลับ #993 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 07:26:15 AM »

• **
« ตอบกลับ #992 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 02:01:22 AM »

• **
« ตอบกลับ #991 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 11:52:51 PM »
พี่แดงรอคิวก่อนผมละกันนะครับ ผมชิงลงมือไปแล้ว อิอิ  แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่อ่ะ
[/quote ]
หมอแอบไปยุเฮียประยูรให้อัพเป็นรุ่นแยกชิ้นซิ

• **
« ตอบกลับ #990 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 11:40:17 PM »
พี่แดงรอคิวก่อนผมละกันนะครับ ผมชิงลงมือไปแล้ว อิอิ  แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่อ่ะ

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #989 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 09:55:21 PM »
เดี๋ญววันหลังส่งแผ่นคลาสสิคคอลไปให้ปีนกระไดอีกครับ  :headphone

• **
« ตอบกลับ #988 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 09:10:48 PM »
5555..555 แกล้งบอกว่าจะสั่ง กองเชียร์เข้ามาตรึม 555..555  ยังไม่ได้สั่งครับ มันแพงจัง อาจรอมือสองละกัน

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #987 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 08:21:59 PM »
ยินดีด้วยครับพี่แดง กลายเป็น K01 เริ่มจะโหลซะแระ แซวเล่นนะครับ  :)

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #986 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 08:06:15 PM »
555 เสร็จไปอีก หนึ่ง  like
กระไดราคาเอาเรื่องทีเดียวครับ :clap O0 like

• **
« ตอบกลับ #985 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 08:06:09 PM »
แถมท้ายอีกนิด เพลงร้องเพราะๆ นายโก็เคยพูดไว้ที่ออฟฟิศเค้า ว่า ถ้าชุดถึงจนเล่นเพลงยากๆต้องการอิมแพคเยอะได้ดีละก็ เพลงร้องเพราะๆที่ชอบฟังกันนั้น หมูตู้ เลย ก็จริงของมัน ไม่ว่าหยิบเพลงร้องแผ่นไหนมาเล่นก็เพราะไปหมด แผ่นออดิโอไฟล์ว๊อยซ์ แผ่นโฮลี่ โคล ฯลฯ ได้หมด ตอนนี้แผ่นโปรดคือ stacy kent collection 3 เพลง people will say we're in love ฟังทุกวัน แต่วันนี้พราะกว่าวันก่อนมากมาย  :clap c) :whistling :kicking :wiggle

• **
« ตอบกลับ #984 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 07:57:12 PM »
555 เสร็จไปอีก หนึ่ง  like

• **
« ตอบกลับ #983 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 06:53:27 PM »
มารายงานผลการทดลองให้ทราบกันทั่วหน้า ว่า วันนี้เปิดเครื่อง K01 ทิ้งไว้ตั้งแต่เช้าประมาณหกโมงกว่าๆ แล้วมาฟังตอนสิบโมงกว่า เสียงดีกว่า K03 ในทุกมิติอย่างที่ว่ามา พอเกือบเที่ยงออกไปกินข้าวนอกบ้านก็เปิดซีดีทิ้งไว้ กลับมาบ่ายแก่ๆนั่งฟังอีก

ทันดุน
..เสียงร้องผู้หญิงดีเลย เวลาเอื้อนยาวๆเสียงพริ้วไหวได้อารมณ์ คิดว่าตัวเสียงร้องนี่ถ้าเป็นปรีออดิโอรีเสิร์ชคงดียิ่งกว่านี่อีกมาก แต่อย่างอื่นที่จะพูดถึงต่อไปนี่ปรีหลอดคงให้ไม่ได้  
..เสียงเคาะกระป๋องกำลังพอดีเป๊ะๆ ไม่แหลมไม่ทึบเกินไป กำลังพอดีสำหรับเราทีได้ยิน เสียงจริงๆที่ควรจะเป็นนี่ไม่รู้ครับว่าต้องเป็นไง คิดว่าประมาณนี้เราชอบละ
..ส่วนกลองใหญ่ตีตุ๊บๆ  ฮ่าๆๆ ๆๆๆๆ อันนี้ถูกใจสุดๆ มันแน่นแล้วมีหางนิดๆไม่ครางยาว ก่อนโน้นตอนใช้ K03 เสียงกลองมันด้วนไปหน่อย เราโทษว่าปรีแท่นไม้มันไม่ดีไม่เข้ากับชุดเรา  พอเอาปรีหลอดมาใส่เสียงกลองใหญ่ขึ้นมีหางยาวหน่อยอาจไม่ค่อยแน่นแต่เราก็ชอบเพราะมันได้เสียงร้องที่ดีมากๆด้วย พอเรื่องถึงครูอังคนาผ่านไปเข้าหูครูโก้ ก็สั่งให้เอา K01 มาลงสนามแทนก็เป็นเรื่องอย่างที่ว่ามาแหละครับ
..มิติ สุดๆคับ กว้างออกนอกลำโพงก็ได้ ลึกไปถึงผนังก็ได้ เสียงกลองใหญ่ตุ๊บๆอยู่ตรงสุดผนังโน่นแหละ เสียงก๊อกแก๊กป๊อกแป๊กที่อยู่ตื้นเข้ามาหน่อยก็ได้ยินชัดว่ามันอยู่ตรงไหน ที่สำคัญแต่ละเสียงมันไม่ปนเปกันมั่ว ฟังได้ชัดเจนไม่หนวกหู  ฟังสนุกครับ ถึงตอนมันๆเผลอตัวโยกหัวแบบ M Lex ตอนที่มาช่วยเซ็ทลำโพงก่อนโน้น 5555..555

เดอะ ฮันเตอร์
..แผ่นนี้ชอบเพลงแต่คิดว่าการอัดไม่ค่อยดี มั่วหน่อย บางเพลงเสียงมันค่อนข้างเจี๊ยวจ๊าวและตีกันนิดๆเช่นเพลงแรก ปรกติจะข้ามไปไม่ค่อยฟัง  แต่ฟังกับ K01 นี่โอเคนะ แยกแยะได้ชัดเจนขึ้น สบายหูขึ้นเยอะ ส่วนเพลงอื่นๆเบสแน่นกำลังดีฟังสนุก เพลงแปด way down deep เสียงกลองแน่นดี

มาถึงทีเด็ด..เพลงคลาสสิค...
พี่ใหญ่ให้มาหัดฟังแผ่นนึง เปิดฟังเที่ยวนึงแล้วเก็บ มีแผ่นป๊อบออร์เคสตร้า round up ซื้อมาสิบกว่าปีได้แล้ว เปิดฟังหลายครั้งอยู่ แต่ละครั้งก็ฟังบางเพลงและก็คิดว่ามันไม่เพราะไม่น่าฟัง ส่วนมากฟังเสียงวัวร้องในแทรคแรกแล้วก็..เก็บ.. อีกชุดนึง ซิมโฟนีของบีโธเฟน ซื้อมาเปิดฟังยังไม่ครบทุกเพลงเลย ชิมลางไปสองสามหมายเลขก็คิดว่าไม่ค่อยชอบสไตล์นี้ ก็มันฟังแล้วไม่เพลินอ่ะครับ สรุปคือไม่ค่อยได้แตะ
วันนี้ เมื่อกี๊นี่เอง นึกสนุกลองหยิบซิมโฟนี่หมายเลขห้ามาลองเบิดดู  พระเจ้าช่วยลูกช้างด้วย..แท้น แท้น แท้น แถ่น.... มันสุดๆ เสียงเต็มห้อง ซออู้ซอด้วงปี่แตรตอดนิดตอดหน่อยสอดรับกันมันจริงๆ เดี๋ยวดังตรงโน้น เดี๋ยวย้ายมาตรงนี้ โฮ้ยมัน  เคยได้ยินเพลงนี้ตั้งแต่..เอ..จำไม่ค่อยได้ปีไหน นานมากแล้ว จาก intro เพลงนึงของ electric light orchastra แต่ไม่เคยคิดจะลองฟังตัวจริง วันนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ได้ฟัง เออ มันดีจริงๆ  ได้บันไดแล้วครับคุณ yaiunited กะไดยี่ห้ออีโสรุ่นK01
รีบรื้อกองซีดีหาแผ่น round up เราชอบเสียงวัว มันเพราะดี ยัดแผ่นเข้าไปกดเพลงหนึ่งเลย อื้อ ฮือ มอ..มอ..มอ..งัว   ฮิ้ว..คน  พรื่ด..พรื่ด..ก๊อบ.ก๊อบ..ม้า  มอ..มอ..คน   ด้วยมิติเวทีเสียงที่ดี เสียงร้องของวัวแต่ละตัวชัดเจนอยู่ที่ตำแหน่งต่างๆ หน้าซ้าย หน้าขวา ลึกไปมุมขวาหลัง ชัดเจนมาก แผ่นมอมิวสิคกับชุดเรานี่เข้าขั้นแผ่นโอฟายเลยหรือนี่ ต้องไปถามที่เวบน้าเขียงหน่อยว่ายอมรับแผ่นนี้หรือป่าว 5555..55

ต้องโทรไปคอลเซ็นเตอร์ไอเอวีหน่อย จะโทรไปจองกะไดตัวนึง  ;D 2f ;D 2f

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม, 2012, 07:38:22 PM โดย dan116 »

• **
« ตอบกลับ #982 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 09:34:59 PM »
วันจันทร์จะลองเอาคาเดนซ่ามากัดกับแท่นไม้อีกมั๊ยล่ะ ถ้ามาจะลองถามโก้ดูว่าเข้ามาได้มั๊ย อยากให้เค้าลองปรับให้ดีที่สุด แล้วดูว่าเป็นไงระหว่างสองตัวนี้
ขอพักก่อนครับพี่ วันอาทืตย์อยู่เวร วันจันทร์ไป fitness ครับ  ของผมเอาไว้กัดกันอีกทีตอน ตัวจริงเสร็จแล้วดีกว่าจะได้ไม่ต้องคาใจ ถึงตอนนั้น คงได้เห็นอะไรๆ อีกเยอะครับ

• **
« ตอบกลับ #981 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 07:59:49 PM »
วันจันทร์จะลองเอาคาเดนซ่ามากัดกับแท่นไม้อีกมั๊ยล่ะ ถ้ามาจะลองถามโก้ดูว่าเข้ามาได้มั๊ย อยากให้เค้าลองปรับให้ดีที่สุด แล้วดูว่าเป็นไงระหว่างสองตัวนี้

• **
« ตอบกลับ #980 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 07:23:26 PM »
บอกแล้วใจไม่แข็งจริงอย่าลอง ถ้าไม่เสียตังค์ นอนไม่หลับแน่ๆ

• **
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 07:13:39 PM »
รายการหาเรื่องใส่ตัวเริ่มขึ้นแล้วหมอ สัมผัสแรกคือมันหนักคอด ยก K03 ออกจากชั้นไหว แต่ยก K01 ไม่ไหว ต้องเรียกลูกชายมาช่วยหาม
ขึ้นชั้นเสร็จเปิดสวิทช์เครื่องใส่แผ่นเปิดเพลงครูของหมอเลย เครื่องยังไม่ทันร้อนก็ลงนั่งฟังก่อน อยากรู้  แค่โฮลลี่ โคลร้องออกมาสองสามคำ เราร้องบ้างเลย โฮลี่ชิด..ลม แดมน์..ปิ้งแฟคเตอร์  มันเหนือกว่าเยอะจัง  เสียงใหญ่กว่า เบสดีกว่า ตำแหน่งชัดเจนและลึกกว่า เสียงร้องมันมีลีลามากขึ้นด้วย เวรกรรมและ ตอนนี้ออกมานอกห้อง ปล่อยให้เครื่องมันเล่นไปก่อน รอให้ร้อนค่อยฟังอีกที  เครื่องร้อนแล้วเสียงอาจแย่ลงก็ได้ 555..555

• **
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 01:19:23 PM »
เอา k01 มากัดกะk03 สงสัยนอกจากpre แล้วมีสิทธิ โดน source ด้วยแหงม  :showoff

« ตอบกลับ #977 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 11:14:55 AM »
กลัวฟันหัก
มิน่า เลยไม่เอาปรี ไปมอง source แทนแล้วนะพี่  :P :P :P

« ตอบกลับ #976 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 11:13:34 AM »
เมื่อกี้คืน ARC LS27 กับ Ref 5 ให้คุณโบอิ้งไปแล้ว

ยกเจ้าปรีแท่นไม้ขึ้นชั้น ก็ฟังได้นี่ พอไม่มีอะไรมาเทียบให้มีจุดดีกว่าด้อยกว่า ฟังไอ้ตัวที่มีไปแป๊บเดียวก็เสียงดีนะ มันไม่ได้เลวร้ายอะไรเลย เสียงร้องบีบไปนิดแต่เสียงเบสแน่นขึ้นอีกเยอะแถมความชัดเจนอยู่ตรงไหนก็ดีกว่า คิดง่ายๆแค่นี้ก็ดีตายแล้วจะดิ้นรนไปทำไม หาเรื่องใส่ตัวเสียเงินแต่ละทีไม่ใช่น้อย คนเรามันต้องรู้จักหยุดรู้จักปลง..อิ..อิ..

ว่าแล้วก็ขึ้นรถไป IAV เอาอีโส K01 มาเทียบกับ K03 ..5555..5.5.5.5.5  โก้มันท้าทายว่า ไอ้ปรีแท่นไม้ที่เราดูถูกไว้ว่ามาที่ห้องแล้วเสียงไม่ค่อยดีเนี่ย ถ้าเอา K01 มีเสียบแทน K03 รับรองว่าต้องตะลึงเหมือนตอนอยู่ที่ห้อง IAV เออ..เพิ่งปลงไปเมื่อนาทีก่อน ตอนนี้หาหัวใส่เหาอีกแล้ว... K] K] (( :-\ K]
2f 2f 2f กงกำ กงเกวียน ครับพี่

• **
« ตอบกลับ #975 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 11:08:58 AM »
เมื่อกี้คืน ARC LS27 กับ Ref 5 ให้คุณโบอิ้งไปแล้ว

ยกเจ้าปรีแท่นไม้ขึ้นชั้น ก็ฟังได้นี่ พอไม่มีอะไรมาเทียบให้มีจุดดีกว่าด้อยกว่า ฟังไอ้ตัวที่มีไปแป๊บเดียวก็เสียงดีนะ มันไม่ได้เลวร้ายอะไรเลย เสียงร้องบีบไปนิดแต่เสียงเบสแน่นขึ้นอีกเยอะแถมความชัดเจนอยู่ตรงไหนก็ดีกว่า คิดง่ายๆแค่นี้ก็ดีตายแล้วจะดิ้นรนไปทำไม หาเรื่องใส่ตัวเสียเงินแต่ละทีไม่ใช่น้อย คนเรามันต้องรู้จักหยุดรู้จักปลง..อิ..อิ..

ว่าแล้วก็ขึ้นรถไป IAV เอาอีโส K01 มาเทียบกับ K03 ..5555..5.5.5.5.5  โก้มันท้าทายว่า ไอ้ปรีแท่นไม้ที่เราดูถูกไว้ว่ามาที่ห้องแล้วเสียงไม่ค่อยดีเนี่ย ถ้าเอา K01 มีเสียบแทน K03 รับรองว่าต้องตะลึงเหมือนตอนอยู่ที่ห้อง IAV เออ..เพิ่งปลงไปเมื่อนาทีก่อน ตอนนี้หาหัวใส่เหาอีกแล้ว... K] K] (( :-\ K]

• **
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 09:51:14 AM »
ในที่สุดคนที่ เคยบอกว่าไม่ชอบปรีหลอด ก็ มาลงเอยที่ปรีหลอด ซะงั้น
เหมือนเคยได้ยินว่า พี่อีกคนนึง ว่าแผ่นเสียงเนี่ยยังไงก็ไม่เล่น ทุกวันนี้เห็น ฟังแต่แผ่นเสียง
ไม่ลอง ไม่รู้ นับถือพี่ทั้งสองครับ open mind guy  O0
:headphone ใช่ครับคุณหมอ พอเลือกปรีได้แล้วสถานีต่อไปก็แผ่นดำครับ เชื่อหัวไอ้เรืองเถอะ Y] Y]

นี่แช่งใช่ป่าว

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #973 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 09:42:06 AM »
ในที่สุดคนที่ เคยบอกว่าไม่ชอบปรีหลอด ก็ มาลงเอยที่ปรีหลอด ซะงั้น
เหมือนเคยได้ยินว่า พี่อีกคนนึง ว่าแผ่นเสียงเนี่ยยังไงก็ไม่เล่น ทุกวันนี้เห็น ฟังแต่แผ่นเสียง
ไม่ลอง ไม่รู้ นับถือพี่ทั้งสองครับ open mind guy  O0
:headphone ใช่ครับคุณหมอ พอเลือกปรีได้แล้วสถานีต่อไปก็แผ่นดำครับ เชื่อหัวไอ้เรืองเถอะ Y] Y]

• **
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:26:20 PM »
ไม่ลอง ไม่รู้ นับถือพี่ทั้งสองครับ open mind guy  O0
มีเวลาอีกเดือนกว่าๆ กว่าปรีออดิโอรีเสิร์ชล้อตใหม่จะมา ในช่วงนี้เห็นว่า ปรี Viola Crescendo ก็จะมาภายในสองสัปดาห์นี้ เอ้า มีตัวเลือกอีกแล้ว ต้องลอง ดังนั้นช่วงนี้ฟังไอ้แท่นไม้ไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม, 2012, 07:05:35 AM โดย dan116 »

• **
« ตอบกลับ #971 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:57:03 PM »
เครื่องมือที่เอ่ยถึงก็นี่เลย ในรูป ระดับน้ำเกรดดีอย่างละเอียดเลย เทียบกับของเราที่ไปซื้อมาจากข้างถนนแบบพลาสติกของจีนราคา 80 บาท นี่คนละเรื่องเลย ตอนไปซื้อเจ้าอันสีเหลืองที่เห็นในรูปบนๆนั่น ก็ไม่ค่อยศรัทธามันหรอกแต่ก็เอามาก่อน ค่อยไปหาเกรดดีๆมาไว้ใช้ทีหลัง แต่ไอ้ตัวของเจ้าโก้นี่คงไม่เอา ตั้งหมื่นกว่า เค้าใช้สำหรับงานช่างระดับสูง เราคงไม่ต้องไปถึงขนาดนั้น

พอปรับระดับเครื่องทุกตัวเป๊ะๆ เสียงมันเปลี่ยนไปในทางที่ดีเหมือนโกหกกันซึ่งๆหน้า มันดีขึ้นจริงๆทั้งเสียงเบสเสียงร้อง ตอนเราลองฟังกันเมื่อวานไม่มีใครสนใจอะไรหรอก เวลาเปลี่ยนเครื่องแล้วสายต่อมันยาวไม่พอก็ยกชั้นบิดไปให้สายมันถึง จะเบี้ยวจะเอียงยังไงก็ช่างมัน เสียงเมื่อวานเลยออกมาทะแม่งๆหน่อย วันนี้ที่ทำการปรับระดับดีแล้วเสียงดีเป็นที่น่าพอใจ ส่วนการขยับลำโพงหรือสายต่อต่างๆยังไม่ได้ทำหรอก คงต้องรอไปก่อนจนกว่าจะตกลงปลงใจเอาปรีตัวจริงมาเข้าที่ จากที่ลองมั่วเองอยู่วันนึง มีเพื่อนๆมามั่วกันอีกวัน แล้วโก้เจียดเวลามาทำให้สองชั่วโมง คิดว่าปรีตัวนี้แหละมีอนาคตกับเรา เข็นขึ้นแน่ ตานี้ก็อยู่กับการต่อรองราคา ถ้าราคาเหมาะสมก็เอาของยูสนี่แหละ เสียเงินน้อยหน่อย แต่ถ้าราคามันยังค้างเติ่งอยู่สูงเกินไป อาจกัดฟันของใหม่ไปเลย  ^-^ :yucky K]

นี่ขนาดวางเฉียงๆ เอียงๆ เสียงยังได้ขนาดนี้ ถ้า วางดีๆ จะไปขนาดไหนกันนี่ 555 ;D สงสัยว่ามันจะขนาดไหน วันจันทร์ นี้ต้องมาพิสูจน์กันหน่อยแล้วละครับ

• **
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:47:34 PM »

• **
« ตอบกลับ #969 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 07:13:17 PM »
อาจกัดฟันของใหม่ไปเลย  ^-^ :yucky K]

c) c) c) กัดเลยพี่ อิอิ
กลัวฟันหัก

« ตอบกลับ #968 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 07:03:54 PM »
อาจกัดฟันของใหม่ไปเลย  ^-^ :yucky K]

c) c) c) กัดเลยพี่ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #967 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 07:01:26 PM »
เครื่องมือที่เอ่ยถึงก็นี่เลย ในรูป ระดับน้ำเกรดดีอย่างละเอียดเลย เทียบกับของเราที่ไปซื้อมาจากข้างถนนแบบพลาสติกของจีนราคา 80 บาท นี่คนละเรื่องเลย ตอนไปซื้อเจ้าอันสีเหลืองที่เห็นในรูปบนๆนั่น ก็ไม่ค่อยศรัทธามันหรอกแต่ก็เอามาก่อน ค่อยไปหาเกรดดีๆมาไว้ใช้ทีหลัง แต่ไอ้ตัวของเจ้าโก้นี่คงไม่เอา ตั้งหมื่นกว่า เค้าใช้สำหรับงานช่างระดับสูง เราคงไม่ต้องไปถึงขนาดนั้น

พอปรับระดับเครื่องทุกตัวเป๊ะๆ เสียงมันเปลี่ยนไปในทางที่ดีเหมือนโกหกกันซึ่งๆหน้า มันดีขึ้นจริงๆทั้งเสียงเบสเสียงร้อง ตอนเราลองฟังกันเมื่อวานไม่มีใครสนใจอะไรหรอก เวลาเปลี่ยนเครื่องแล้วสายต่อมันยาวไม่พอก็ยกชั้นบิดไปให้สายมันถึง จะเบี้ยวจะเอียงยังไงก็ช่างมัน เสียงเมื่อวานเลยออกมาทะแม่งๆหน่อย วันนี้ที่ทำการปรับระดับดีแล้วเสียงดีเป็นที่น่าพอใจ ส่วนการขยับลำโพงหรือสายต่อต่างๆยังไม่ได้ทำหรอก คงต้องรอไปก่อนจนกว่าจะตกลงปลงใจเอาปรีตัวจริงมาเข้าที่ จากที่ลองมั่วเองอยู่วันนึง มีเพื่อนๆมามั่วกันอีกวัน แล้วโก้เจียดเวลามาทำให้สองชั่วโมง คิดว่าปรีตัวนี้แหละมีอนาคตกับเรา เข็นขึ้นแน่ ตานี้ก็อยู่กับการต่อรองราคา ถ้าราคาเหมาะสมก็เอาของยูสนี่แหละ เสียเงินน้อยหน่อย แต่ถ้าราคามันยังค้างเติ่งอยู่สูงเกินไป อาจกัดฟันของใหม่ไปเลย  ^-^ :yucky K]

« ตอบกลับ #966 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 05:49:55 PM »
บ่ายโมงกว่าๆที่ผ่านมาเรียกโก้เข้ามาลองเล่นเจ้าออดิโอรีเสิร์ชดูหน่อยนึง เค้าใช้วิชาปรับโน่นนี่นั่นเล็กน้อย แต่ทำอย่างละเอียด ผลออกมาหน้ามือหลังมือเลยครับ เสียงดีกว่าเมื่อวานมากมาย เฝ้าดูเค้าทำแล้วก็อยากเขกหัวตัวเอง มันไม่ได้พิศดารอะไรแต่ต้องอาศัยความละเอียดและเครื่องมือที่คุณภาพดีเราก็ทำได้ อาจไม่ดีเท่าเค้าแต่อย่างน้อยก็น่าจะดีขึ้นกว่าเมื่อวานอีกขั้น ผลที่โก้ทำวันนี้มันได้เด่นชัดมากๆครับ ดีขึ้นมากจนคิดว่าเอาละ ปรีตัวนี้แหละ จะได้นั่งฟังเพลงสบายอารมณ์ได้แล้ว ตอนนี้มาติดเรื่องราคาว่าจะทำใจได้ป่าว กำลังคุยกับคนขายอยู่
c) c) c) พี่แดงจัดหนักอีกแล้ว O0 O0 O0

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #965 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 05:28:29 PM »
จัดไป. สู้ๆ
พิจิต 089-771-8895

• **
« ตอบกลับ #964 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 04:43:21 PM »
บ่ายโมงกว่าๆที่ผ่านมาเรียกโก้เข้ามาลองเล่นเจ้าออดิโอรีเสิร์ชดูหน่อยนึง เค้าใช้วิชาปรับโน่นนี่นั่นเล็กน้อย แต่ทำอย่างละเอียด ผลออกมาหน้ามือหลังมือเลยครับ เสียงดีกว่าเมื่อวานมากมาย เฝ้าดูเค้าทำแล้วก็อยากเขกหัวตัวเอง มันไม่ได้พิศดารอะไรแต่ต้องอาศัยความละเอียดและเครื่องมือที่คุณภาพดีเราก็ทำได้ อาจไม่ดีเท่าเค้าแต่อย่างน้อยก็น่าจะดีขึ้นกว่าเมื่อวานอีกขั้น ผลที่โก้ทำวันนี้มันได้เด่นชัดมากๆครับ ดีขึ้นมากจนคิดว่าเอาละ ปรีตัวนี้แหละ จะได้นั่งฟังเพลงสบายอารมณ์ได้แล้ว ตอนนี้มาติดเรื่องราคาว่าจะทำใจได้ป่าว กำลังคุยกับคนขายอยู่

• kjit
« ตอบกลับ #963 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 02:15:05 PM »
แต่ละbrand ก็มีดีมีด้อย แตกต่างกันออกไป ถ้าเอามายำรวมกันได้ก็คงจะดีเนอะ 5555 :whistling
ถ้าทำแบบนั้นไม่ได้ก็คงเลือกตัวที่เข้ากับชุดเราที่สุดแล้วกัน ซึ่ตัวที่เข้ากะชุดเราอาจ ไม่เข้ากันกะชุดอี่นก็ได้

ผมเลยเล่นแบบแบรนด์เดียวทุกชิ้นไปเลย. ขนาดนี้ยังต้องมาลุ้นว่าลำโพงไปกันได้หรือเปล่า K]

ครับ   ยังไงก็เข้า   ไม่เข้าก็ดันนิดก็เข้า  ครับ   สู้ๆๆๆ
 :yahoo :yahoo

• **
« ตอบกลับ #962 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 01:24:22 PM »
แต่ละbrand ก็มีดีมีด้อย แตกต่างกันออกไป ถ้าเอามายำรวมกันได้ก็คงจะดีเนอะ 5555 :whistling
ถ้าทำแบบนั้นไม่ได้ก็คงเลือกตัวที่เข้ากับชุดเราที่สุดแล้วกัน ซึ่ตัวที่เข้ากะชุดเราอาจ ไม่เข้ากันกะชุดอี่นก็ได้

ผมเลยเล่นแบบแบรนด์เดียวทุกชิ้นไปเลย. ขนาดนี้ยังต้องมาลุ้นว่าลำโพงไปกันได้หรือเปล่า K]
พี่หมอไกรฤกษ์เคยเล่าให้ฟังเหมือนกัน ว่าเคยถามพี่อาวุโส ท่านหนึ่งว่าพี่เล่นอะไร พี่แกตอบว่าผมเล่น compo. แต่เป็น compo ยี่ห้อ cello อ่ะ
ของคุณหมู คงเป็น compo ยี่ห้อ burmester ใช่ไหมครับ 
แต่ แปลก คนที่ใช้ แอมป์ karan ไม่ค่อยเห็นใครใช้ปรี karan กันน่ะครับ ผมใช้ ปรี viola ก็อาศัยลอกการบ้านพี่ๆเขามาอีกทีนึงน่ะครับ

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #961 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 12:47:04 PM »

My twitter.........wo_ofm

• **
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 12:26:59 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #959 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 10:24:43 AM »
ของให้มีความสุขในการเล่นเครื่องเสียวครับ    สู้ๆๆๆ
2f 2f 2f ตั้งใจพิมพ์ผิดใช่ป่ะเนี่ย

พี่แดงเค้า  ธรรมะธรรมโม  นมโตๆๆๆ  ครับ  สงสัยจะพิมพ์ผิด   ฮิอิอ  

พี่เค้าบอก  เล็กๆๆๆไม่  ใหญ่ๆๆ ก็ไม่ เอาพอดีกำ

ตั้งไข่   ไหนบอกมีที่เด็ดไม่ชวน  
ผมจะไปนั้งดู    ฮิฮฺอ      

ขอโทษ  ด้วยครับ   มาแซวกระทู้  พี่       

ปรีพี่เค้าส่งข่าว  ทำการบ้านให้หนัก    ครับ           จัดไป   สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม, 2012, 10:26:29 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #958 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:56:12 AM »
จัดเสร็จแล้วเป็นยังงี้ครับ พรุ่งนี้หมอนพกะคุณใหญ่จะมาตอนสิบโมงเช้า ใครอยากมาเที่ยวด้วยก็ได้นะอีกซักคนสองคนพอได้ ยินดีต้อนรับครับ
ตอนนี้กำลังนั่งฟังทันดุนอยู่ เสียงร้องผู้หญิงเพราะดีมาก เวลาโหนเสียงเอื้อนยาวๆนี่แหมมันน่าฟังจริง กลองกระแทกตุ๊บตุ๊บน้ำหนักกำลังดี กำลังฝันหน่อยๆว่าถ้าใช้ปรีตัวนี้ อาจเถิบลำโพงเดินหน้ามาได้อีกหน่อย เบสดีแล้วนี่ก็ถือโอกาสขยับให้เวทีเสียงโปร่งขึ้นอีกหน่อยน่าจะดี  เริ่มคิดหนักละ ค่าตัวที่เค้าบอกมาก็หลายอยู่ เอาดีป่าวหว่า..

By dan116 at 2012-07-04

สวยเนี๊ยบเลยครับ  :clap :clap O0 O0

ชุดนี้สวยเลยครับพี่แดน รอดูว่าจะ final pre ตัวไหนครับ  :)

« ตอบกลับ #957 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:47:48 AM »
ของให้มีความสุขในการเล่นเครื่องเสียวครับ    สู้ๆๆๆ
2f 2f 2f ตั้งใจพิมพ์ผิดใช่ป่ะเนี่ย

• kjit
« ตอบกลับ #956 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:40:08 AM »
เมื่อคืน  คุยกับพี่  จน  แบตหมดเลยครับ  สู้ๆๆๆๆๆๆ   ค่อยๆๆทำการบ้าน  ชอบอันไหน   จัดไป   ของให้มีความสุขในการเล่นเครื่องเสียวครับ    สู้ๆๆๆ

วันนี้เช้าคุยกันอีก  แห่ม   มียิงมุข   ต้องไปวัดรดน้ำมนต์เล่นผมซะ   งง   เลย  สู้ๆๆๆๆๆ  

แสดงห้องพี่อ่อนไหวมากกว่าเดิมเยอะ  แสดงว่าใกล้ลงตัวแล้วครับ  like
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:43:27 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• **
« ตอบกลับ #955 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:14:50 AM »
 ขอบคุณครับพี่ที่เปิดโอกาสได้มีการเปรียบเทียบครับ

ยินดีครับ

ตอนนี้ตัวเองก็ยังเปิดกว้าง คงใช้ระยะเวลาอีกหน่อยก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้ปรีที่ผ่านมาในห้องก็แค่สามตัวนี้เท่านั้น ควรจะลองทุกๆทางเลือกที่มีให้ครบก่อนค่อยซื้อตัวที่ชอบที่สุด ซึ่งอาจไม่ใช่ตัวที่เพื่อนๆขอบที่สุดเพราะต่างคนก็ต่างความชอบ ปรีแต่ละตัวที่ขึ้นมาถึงขั้นนี้มันก็คงมีดีในตัวบ้างแหละ ดีในแบบของตัวน่ะครับ ว่ามั๊ย

เจ้าออดิโอรีเสิรชตัวนี้คงคืนคุณโบอิ้งไปก่อน ถ้าสุดท้ายแล้วต้องการตัวนี้จริงๆค่อยกลับไปหาแก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:17:30 AM โดย dan116 »

• **
« ตอบกลับ #954 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 06:16:32 PM »
วันนี้มีคนมาเยี่ยมหลายคน   dr.nop คุณ Jimmm คุณ yaiunited คุณชาวสวน เก้าอี้สั่งไว้แล้วยังไม่มา ต้องนั่งเก้าอี้จากโต๊ะกินข้าวกันไปก่อน

หมอนพแบกปรีแอมป์ของตัวมาลองเทียบด้วย ตกลงฟังปรีกันสามตัว แต่ละตัวก็มีข้อดีข้อเสียไม่มีตัวไหนที่จะดีไปหมดทุกด้าน ก็เลือกกันไปตามสไตล์ที่ตัวเองชอบ หมอนพมาคนแรกก่อนเที่ยงเลยได้ฟังครบทั้งสามตัว คนอื่นมาทีหลังได้ฟังแค่สองตัวก็หมดเวลาต้องไปทำธุระต่อ  คุณใหญ่กับคุณชาวสวนมาทีหลังนั่งนานหน่อยกลับตอนห้าโมงกว่าได้มั๊ง นั่งคุยกันสนุก

ขอบคุณที่มาเยี่ยม แล้วมากันอีกนะครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #953 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 11:54:18 AM »
จัดเสร็จแล้วเป็นยังงี้ครับ พรุ่งนี้หมอนพกะคุณใหญ่จะมาตอนสิบโมงเช้า ใครอยากมาเที่ยวด้วยก็ได้นะอีกซักคนสองคนพอได้ ยินดีต้อนรับครับ
ตอนนี้กำลังนั่งฟังทันดุนอยู่ เสียงร้องผู้หญิงเพราะดีมาก เวลาโหนเสียงเอื้อนยาวๆนี่แหมมันน่าฟังจริง กลองกระแทกตุ๊บตุ๊บน้ำหนักกำลังดี กำลังฝันหน่อยๆว่าถ้าใช้ปรีตัวนี้ อาจเถิบลำโพงเดินหน้ามาได้อีกหน่อย เบสดีแล้วนี่ก็ถือโอกาสขยับให้เวทีเสียงโปร่งขึ้นอีกหน่อยน่าจะดี  เริ่มคิดหนักละ ค่าตัวที่เค้าบอกมาก็หลายอยู่ เอาดีป่าวหว่า..

By dan116 at 2012-07-04

สวยเนี๊ยบเลยครับ  :clap :clap O0 O0