ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ไม่เกียวกับแผ่นเสียงแต่เกียวกับเวลา  (อ่าน 6531 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อออม

Re: อันนี้ไม่เกียวกับแผ่นเสียงแต่เกียวกับเวลา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 02:08:10 PM »
อยากมีเวลาเป็นของตัวเองเลยตามหาตัวนี้อยู่ครับ
ข้อมูลของผมครับ
                       http://www.htg2.net/index.php?topic=34613.0

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • Super Star.
  • **
  • 086 7332905
Re: อันนี้ไม่เกียวกับแผ่นเสียงแต่เกียวกับเวลา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2013, 07:22:18 PM »
แหล่งรวมของเก่านะเนี้ย Y]

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2013, 06:19:23 AM »

แล้วก็ชุดนี้ครับ เป็นอะไรที่ชอบมากๆสมัยเด็กๆ ตอนนี้มีตังค์มีโอกาศได้มาเก็บไว้ครับ...
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2013, 06:16:01 AM »

เอามาให้ชมบ้างครับ...
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ rexking99

• Telefunken Lover
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 เมษายน, 2011, 07:47:45 PM »
เพิ่งมีกับเค้าเรือนนึงเป็นนาฬิกากระเบื้องยี่ห้อมอเต้ของเยอรมัน
ซื้อมาเพราะแพ้ความขาวของมัน

0)] 0)] 0)]

สวยงามมากครับ  แต่ที่ว่าแพ้ความขาว ต้องขาวอวบหรือขาวบางครับ
ส่วนตัวผมนั้นชอบแบบขาวเนียนครับ....เฮ้..เฮ้...(ล้อเลียนเจ้าของกระทู้...)

ชอบแบบขาวบาง ขาเรียว อกตู้ม
สเปคเดียวกันเลยครับ พี่ดุสิต แฮ่...แฮ่

0)] 0)] 0)]
สังคมไทยที่วุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะบูชาเงินเป็นสรณะ
จนลืมไปว่า  "เงินทองเป็นมายา ข้าวปลาเป็นของจริง"

ที่ติดต่อส่งของ

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เมษายน, 2011, 07:26:25 PM »
เพิ่งมีกับเค้าเรือนนึงเป็นนาฬิกากระเบื้องยี่ห้อมอเต้ของเยอรมัน

0)] 0)] 0)]

สวยงามมากครับ  แต่ที่ว่าแพ้ความขาว ต้องขาวอวบหรือขาวบางครับ
ส่วนตัวผมนั้นชอบแบบขาวเนียนครับ....เฮ้..เฮ้...(ล้อเลียนเจ้าของกระทู้...)

ออฟไลน์ rexking99

• Telefunken Lover
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เมษายน, 2011, 03:24:28 PM »

0)] 0)] 0)]
สังคมไทยที่วุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะบูชาเงินเป็นสรณะ
จนลืมไปว่า  "เงินทองเป็นมายา ข้าวปลาเป็นของจริง"

ที่ติดต่อส่งของ

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 เมษายน, 2011, 02:20:06 PM »
สองเครื่องนี้ก็ยังสภาพดี ใช้งานได้
ตัวแรกแปดเหลี่ยม วงการเค้าเรียกชื่อว่ารุ่นแมงดา
มีเสียงเตือนทุกชั่วโมง และครึ่งชั่วโมง
ลานลูกตุ้ม กับลานเสียงเตือนแยกกัน เป็นสองลาน

อีกตัวเป็นรุ่นหัวม้า แต่ไม่รู้ไปแข่งอยู่สนามไหน
ยังไม่กลับมา 

ออฟไลน์ DS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เมษายน, 2011, 02:15:51 PM »
มีกับเค้าด้วยเหมือนกัน เป็นแบบไขลาน ตั้งเวลาปลุกได้
ยังรักษาเวลาได้ดี 

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2011, 07:06:55 AM »
สวัดดีครับ  วันนี้ไม่เกียวกับแผ่นเสียงแต่เกียวกับนาฬิกาโบราณแบบไขลานผมเก็บรวบรวมมาได้หลายเรือนเลยเอามาให้ชมกัน

ใครมีเอาออกมาโชว์กันหน่อยดีไหมครับ อยากเห็น             
นาฬิกาสวยดีครับ สนใจหม้อไฟที่อยู่ไกล้ๆC ครับ :yahoo
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=66671.0

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2011, 12:03:23 AM »

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• **
อันนี้ไม่เกียวกับแผ่นเสียงแต่เกียวกับเวลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2011, 12:02:22 AM »
 สวัดดีครับ  วันนี้ไม่เกียวกับแผ่นเสียงแต่เกียวกับนาฬิกาโบราณแบบไขลานผมเก็บรวบรวมมาได้หลายเรือนเลยเอามาให้ชมกัน

ใครมีเอาออกมาโชว์กันหน่อยดีไหมครับ อยากเห็น