ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนสมาชิก  (อ่าน 706 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanone

• *
สอบถามเพื่อนสมาชิก
« เมื่อ: 07 เมษายน, 2011, 02:32:37 PM »
พอดีกำลังจะซื้อ ทีวี 50 นิ้วใหม่ ขอความเห็นเพื่อนสมาชิกครับว่าใช้รุ่นไหนคุ้มค่าที่สุด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
Re: สอบถามเพื่อนสมาชิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เมษายน, 2011, 11:44:08 PM »
ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติม ได้ไหมครับ ว่า ใช้ดูหนังจาก Source ประเภทไหน  Free TV UBC BD ฯลฯ  และชอบลักษณะภาพแบบไหน และที่สำคัญคือ งบด้วยครับ  ถ้าได้รายละเอียดเหล่านี้เพิ่มเข้ามา จะทำให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่นี่ สามารถแนะนำได้ตรงกับที่ต้องการครับ 

สำหรับส่วนตัวผม ขอแนะนำเป็น Spec แล้วกัน  ณ. ตอนนี้ ต้อง FULL HD แล้วสามารถเล่นได้อย่างน้อย  120 Hz  ช่วยรักษ์โลกหน่อย ของเป็น LED ชนิด Full Pannel และ สามารถทำ Local DIMMER ได้