ผู้เขียน หัวข้อ: อันไหนอ่านแผ่นก๊อปดีกว่ากันไม่กระตุ๊กครับ sonken971 VS ninetech 8888  (อ่าน 1702 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puccainlao

อันไหนอ่านแผ่นก๊อป แผ่นผีกระจายครับ เน้นภาพสวยไฉลัยอย่าง Samsung HD850 อันไหนจะดีกว่ากันไม่กระตุ๊กครับ sonken971 VS ninetech 8888

คือว่าน้องสาวเข้าไม่พอใจกับ แซมซุงที่อ่านแผ่นผีแผ่นปั๊มไม่ผ่านฉลุยครับ เลยหาเอาที่งบไม่เกิน 10000 บาทแต่เอาแบบมี DVI or HDMI ไว้เล่น กับ LCDTV 32นิ้ว แซมซุง ครับ ไปซื้อ151ของsonken และต่อ480p ออก componet ภาพไม่ดีเท่า Samsung HD850 โดยผมต่อSamsung HD850  เป็น 1080 HDMI เข้าทีวี  LCDTV 32นิ้ว แซมซุง เห็นเป็นความผิดของผมที่ ให้เธอดูแบบนั้นแต่แรก พออ่านแผ่นก๊อปไม่ผ่านแต่พอเอามาเล่น sonken151 ผ่านไฉลัย เลยมาหาเรื่องผมยกใหญ่ ตอนนี้ผมเลยอยากได้ที่เหมือน Samsung HD850 แต่อ่านแผ่นก๊อปได้ผ่านทุกกระบวนท่านะครับ ช่วยแนะนำทีครับ
บางคนบอก971ไม่ดี ไม่ดีหรือมีข้อด้อยยังไงครับ
แล้ว 8888 เห็นว่ากันเยอะ เลยในทางไม่ดี ด้วย มีข้อด้อยตรงไหนครับ
ปล ไม่เน้นเสียงครับว่าต้องถอดdecoder DTS อะไรพวกนั้นเพราะ แค่ต่อ 2 ch ออกทีวี กับหูฟัง ครับ
อยากได้แค่ ปล่อยภาพหรือ upscaleจากเครื่องออกทาง DVI or HDMI ให้ภาพพอๆกับSamsung HD850 แต่อ่านแผ่นก๊อป ปั๊มอะไรพวกนั้นได้ ก็เป็นอันใช้ได้ครับ