ผู้เขียน หัวข้อ: แจกปก Concert และ ปกหนัง สำหรับเครื่องเล่น Dune ครับ  (อ่าน 6968 ครั้ง)

ออฟไลน์ seafood

• **
Re: แจกปก Concert และ ปกหนัง สำหรับเครื่องเล่น Dune ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 2011, 11:11:06 PM »
ปกเพิ่มเติม

New 29-5-2011a

New 29-5-2011b

Concert new 29-5-2011

เพิ่มปกใหม่ให้ก่อน แล้วผมจะทำการเอาปกใหม่ไปเพิ่มลงในแต่ละ album ที่ได้ทำไว้ก่อนหน้านี้...

ออฟไลน์ seafood

• **
แจกปก Concert และ ปกหนัง สำหรับเครื่องเล่น Dune ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2011, 12:48:50 AM »
แจกปก Concert และ ปกหนัง สำหรับ Dune

ปกนี้ทำโดยคุณ ku2314 (Thaidvd) ตัวปกจะเป็นลักษณะแบบนี้

ข้อเด่นปกใหญ่ซะใจ มีการตกแต่งภาพเรียบร้อยสวยงาม เพียงแค่หาภาพปกให้เจอ ผมอัปภาพลง เว๊ปฝากรูป imageshack แบ่งอัลบั้มตามกลุ่มตัวอักษรอาจจะต้อง

เปิดหาสักหน่อยเมื่อเจอแล้วก็ ก็คลิกเพื่อให้แสดงรูปปก จากนั้นก็ save image as.. ลงไปยัง folder ที่เก็บหนังเรื่องนั้น แล้วทำการ rename เป็นชื่อ folder

ส่วนอีก file ที่จำเป็นต้องมีคือ folder_dune (คลิกโหลดได้เลย) ตัวนี้จะต้องอยู่ในfolder

เดียวกับที่เก็บfileภาพไว้นะครับ

สุดท้าย file อีกตัว folder_dune (คลิกโหลดได้เลย)

file ตัวนี้ให้เอาไปไว้ด้านนอกสุดมันจะเป็นตัวกำหนดค่าจำนวนภาพที่จะแสดงในแต่ละบรรทัด นะครับ

ติดขัดยังไงก็สอบถามกันมาก็แล้วกันนะครับ ส่วนหนังเรื่องไหนยังไม่มีก็ขอกันเข้ามาก็แล้วกันนะครับ จะพยายามอัปเพิ่มเข้าไปเรื่อยๆนะครับ:yes:

ปก concert_1

concert_2

Movies-0-9

Movies-A1

Movies-A2

Movies-B1

Movies-B2

Movies-C1

Movies-C2

Movies-D1

Movies-D2

Movies-E1