ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่าน่าดู THE TIME MACHINE => Action-SIFI  (อ่าน 3105 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lufee

หนังเก่าน่าดู THE TIME MACHINE => Action-SIFI
« เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2011, 10:14:19 PM »
  ฉายเมื่อ 2002 หนังเรื่องเป็นหนังแนววิทยาศาสตร์ และผสมผสานฉากต่อสู้อยู่บ้างเล็กน้อย ผมเลยไม่แน่ใจว่าหนังเรื่องนี้จะให้เป็นแนว Action ได้รึปล่าวหนังเรื่องนี้ผมชอบโครงเรื่องมาก เนื่องจากเนื้อเรื่องของหนังเรื่องนี้วางได้อย่างดีเยี่ยม เนื่องจากมีการผสมผสานหลายแนวเข้าด้วยกัน เพื่อเป็นการดำเนินเนื้อเรื่องไม่ว่าจะเป็นแนว รักโรแมนติคบวกกับแนวชีวิตในตอนต้นของหนัง จึงทำให้หนังนั้นอาจดูเยิ่นเย้อในบางตอนซึ่งอาจทำให้รู้สึกเบื่อได้ แต่หากดูต่อไปเรื่อยผมว่าแนวความคิดของผู้เขียนบท และผู้กำกับนั้นผสมผสานกันได้อย่างลงตัวเลยทีเดียว ซึ่งมีการสอดแทรกหลักการดำเนินชีวิตของวิถีขาวพุทธ อย่างคนไทยผ่านแผ่นฟิลม์ของหนังเรื่องนี้ลงไปด้วย ดังนั้นจึงทำให้ผมนั้นชื่นชอบเป็นพิเศษ ส่วนบทสรุปท้ายเรื่องของหนังเรื่องนี้ผมว่าก็ทำออกมาได้ดีพอสมควร ซึ่งไม่ทำให้รู้สึกว่าไม่สมเหตุสมผลของ หนังแนววิทยาศาสตร์เลยทีเดียว ผมว่าไม่ควรพลาดที่จะหาหนังเรื่องนี้มาชมครับผม