ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่าน่าดู Zohan => Comedy  (อ่าน 3816 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lufee

หนังเก่าน่าดู Zohan => Comedy
« เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2011, 11:47:23 PM »
   ฉายเมื่อ 2008 ส่วนตัวแล้วผมค่อนข้างจะชอบ นักแสดงนำคนนี้มากพอสมควรถ้าหนังเรื่องไหนที่เค้าแสดง ผมจะค่อนข้างหามาดูก่อนเลยทีเดียวเมื่อหนังออกเป็นแบบ Master เรื่องฝีมือการเล่นหนังนั้นต้องบอกว่าแสดงได้ฮามากครับ สำหรับคนที่ชอบหนังเบาสมองแบบฮาๆ เรื่องนี้ไม่ทำให้คุณผิดหนังเพราะว่าหนังเรื่องนี้นั้น ไม่ค่อยมีสาระสักเท่าไหร่แต่หนังตลกที่พระเอกคนนี้เล่น ต้องบอกได้คำเดียวครับว่าไม่ธรรมดาสำหรับผมแล้ว ผมว่าแม้เค้าจะเล่นตลกโปกฮายังไง แต่สุดท้ายแล้วนั้นมักฝากข้อคิดดีๆให้เราเสมอ ไม่ว่าจะเป็นการมองโลกในแง่ดี หรือแม้กระทั่งการให้กำลังใจในการต่อสู้ชีวิต ดังนั้นผมว่าไม่ธรรมดาครับสำหรับหนังทุกๆเรื่องของ Adam Sandler และหนังเรื่องนี้จะไม่ทำให้คอหนังผิดหนังหากต้องการที่จะผ่อนคลาย แบบฮาๆๆๆๆๆ แต่หนังเรื่องนี้ก็คงต้องบอกว่าฮาแบบทะลึ่งๆ หากมีเยาวชนร่วมรับชมคงต้องให้คำชี้แนะด้วยนะครับผม