ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่าน่าดู A moment to remember => Romancetic  (อ่าน 2955 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lufee

หนังเก่าน่าดู A moment to remember => Romancetic
« เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2011, 12:12:51 AM »
   ฉายเมื่อ 2004 หนังเรื่องนี้เป็นหนึ่งในหนังรัก ที่ผมคิดว่าตั้งแต่ดูมานั้นทำให้ผมมีน้ำตาซึมได้ หนังเกาหลีเรื่องนี้ไม่ต้องบอกก็พอจะรับประกันได้ จากสัญชาติของแผ่นดินแม่ที่เป็นเจ้าแห่งความอ่อนไหว และความซึ้งกินใจ แต่หนังเรื่องนี้ไม่ได้เข้าฉายในไทย ไม่แน่ใจว่าเพราะเหตุอันใด ดังนั้นจึงทำให้หาแผ่นหนังเรื่องนี้มาดูได้ค่อนข้างยาก ต้องขอชมหนังเรื่องนี้ไม่ว่าจะเป็นการวางเนื้อเรื่อง และการดำเนินเนื้อเรื่องต้องขอบอกว่าหนังเรื่องนี้ ทำได้ลงตัวไปเสียทุกอย่าง จังหวะของการดำเนินเนื้อเรื่องไปในแต่ละฉาก ต้องขอบอกว่าผู้กำกับทำได้อย่างพิถีพิถันเป็นอย่างมาก ประกอบกับนักแสดงนำทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิง แสดงออกมาได้สมบทบาทเป็นอย่างมากทั้งสองคนนั้นสามารถ สะกดคนดูเหมือนร่ายมนต์ให้คนดูนั้นต้องสนใจ เพียงแต่หน้าจอเป็นอย่างเดียวไม่อยากทีั่จะละสายตาไปไหน เพราะว่าต้องการดูรายละเอียดการดำเนินเนื้อเรื่องทีละฉาก ที่ละฉากของทั้งสองคน รวมถึงมุมกล้องและแสงนั้นผมว่าไ้ด้ถ่ายทอด อารมณ์และความซึ้งกินใจให้ผู้ชมได้อิ่มเอมใจเลยทีเดียว แต่ตอนจบนั้นอาจไม่เป็นอย่างที่ใครหลายๆคนหวังรวมถึงผมก็เช่นกัน เพราะว่าตอนจบนั้นผมว่าทำเนื้อเรื่องได้อ่่อนไปนิดนึง แต่โดยรวมแล้วผมว่าหนังเรื่องนี้สามารถทำให้คนดู นั้นซึ้งกินใจจนต้องเสียนำ้ตาได้เลยทีเดียว เพราะว่าตอนสุดท้ายนั้นขอบอกว่ากระชากอารมณ์ได้อย่างสุดๆ เลยครับหนังเรื่องนี้ หากท่านผู้ชมท่านใดเป็นผู้หญิงผมว่าก่อนที่จะรับชม คงต้องเตรียมกระดาษทิชชู่หรือไม่ก็ผ้าเช็ดหน้าก่อนไว้ได้เลยครับ เพราะว่าหนังเรื่องนี้นั้นจะไม่ทำให้คุณผิดหวัง ที่จะใช้ของเตรียมไว้อย่างแน่นอนครับผม