ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่าที่น่าดู 17 again => Comedy  (อ่าน 3241 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lufee

หนังเก่าที่น่าดู 17 again => Comedy
« เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2011, 01:02:21 PM »
   ฉายเมื่อ 2009 สำหรับหนังเรื่องนี้แล้วต้องบอกว่าดูเผินทั่วไปอาจจะเป็นหนังที่ไม่ค่อยน่าดูเท่าไหร่ เนื่องจากบุคคลิกของนักแสดงนำที่เป็นตัวชูโรงนั้นเป็นเด็กวัยกระเตาะ ที่ดูน่ารักและสดใสสมวัยแต่หากได้ดูกันจริงๆแล้ว เทียบกันฉากต่อฉากผมว่าหนังเรื่องนี้ก็เป็นหนังดีอีกหนึ่งเรื่องที่น่าหามาชมเลยทีเดียว เนื่องจากตัวเอกของเรื่องนี้แสดงได้สมบทบาทดีเหลือเกินไม่ว่าจะเป็น ฉากที่ต้องมีความคิดความอ่านที่โตกว่าวัยที่เป็นอยู่นั้น ผมว่าตัวแสดงเอกนั้นส่งบทออกมาได้อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วยเกินวัยจริงๆครับ ส่วนเนื้อเรื่องของหนังผมว่าก็ไม่ได้ตลกแบบไร้สาระเลยซะทีเดียว แน่นอนหนังแนวตลกครอบครัวประเภทนี้ก็ต้องมีฉากที่ตลกๆอยู่บ้าง เพื่อทำให้เข้า Concept ของหนังแต่เนื้อหาก็ยังแฝงข้อคิดดีๆในการดำเนินชีวิตของครอบครัวดีเลยทีเดียว และการดำเนินเนื้อเรื่องก็ทำได้อย่างมีสีสันที่ลงตัวเลยทีเดียว ผมว่าเป็นหนังที่เหมาะจะดูเป็นครอบครัวอย่างยิ่งครับเอาเป็นว่าเด็กดูได้ และผู้ใหญ่ดูดีเพื่อเพิ่มความรักให้กับครอบครัว เป็นอีกหนึ่งเรื่องครับที่คอหนังไม่ควรพลาดที่จะหามาชม