ผู้เขียน หัวข้อ: ....ห้อง"ย่องมาฟัง"ครับผม....  (อ่าน 42025 ครั้ง)

ออฟไลน์ ย่องมาฟัง

....ห้อง"ย่องมาฟัง"ครับผม....
« เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2011, 11:57:34 PM »

ระบบที่ใช้อยู่ ณ.เพลานี้ครับ เป็นชุดที่เบสสะเทือนบ้านมากๆ แค่เริ่มยังไม่ได้เท่าไหรเลย กระจกแตกแล้ว 1 บาน หมาเซรามิกแตกแล้ว1 ตัว แก้วที่วางโชว์ไว้แตกแล้ว 1 ใบ ใจอยากทำห้องมากๆแต่ไม่สามารถทำได้ ติดปัญหาภายในครอบครัวครับ ตอนนี้ปัญหาเรื่องเบสยังแก้ไม่จบเลย

ระบบเสียง
1. PARADIGM SIGNATURE S.8 V.2 ทั้งหมด 3 ตัวครับ Left Center Right
2. BRYSTON ฉองตัว (รับมาจากพี่ใจดีมากมายในนี้ครับ)
3. Surround ตอนนี้ไม่มีครับ ขอคำแนะนำครับ ก่อนหน้านี้ใช้ BOSE 901 VI ครับ BOSEเป็น surround ที่ดีนะครับผมชอบ แต่ติดตรงที่ทำไงมันก็ไม่เข้ากะระบบ สักกะทีครับ ตอนนี้เลยแอบมองๆ signature S4 V2 อยู่ ชอบใหญ่ดี
4. Pre Surround ตอนนี้ไม่มีครับ ขอคำแนะนำครับ ก่อนหน้านี้ใช้ YAMAHA Z9 ชอบมากมายครับ
5. Subwoofer คือ JBL 4645c + CROWN K2 ครับ ต้นเหตุบ้านพังครับ ได้รับคำแนะนำจากพี่ในนี้แหละครับ
6. สายลำโพงใช้ รุ่นที่ดีและแพงที่สุดของ CANARE ครับรุ่น 4s8 ครับ ใช้ทั้งระบบ ไม่ใช่ไม่อยากใช้ของดีนะครับ แต่ตังค์หมดอูฐแล้วครับ
7. สายสัญญาณอย่าถามครับ ยำเละเทะเลยครับ รอถูกหวยมีจัด MIT oracle ครับ รางวัลใหญ่นะครับไม่เอาเลขท้ายนะ

ระบบภาพ
1. SONY VW-60 ครับผม พอแค่นี้ พอแค่นี้ พอแค่นี้ ต้องท่องไว้ครับ เดี๋ยวหยุดไม่ได้
2. STEWART FIREHAWK G3 92" ครับผม ไม่ชอบเลยเล็กไปครับ สู้จอ DIY ของผมไม่ได้ลงทุนไป 400-บาท จอ 150" ภาพอาจจะไม่ชัดเท่าแต่สะใจกว่าเยอะครับ

สุดท้ายนี้"ย่องมาฟัง"ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
Re: ....ห้อง"ย่องมาฟัง"ครับผม....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 12:34:27 AM »
นอกจาก ย่องมาฟัง แล้วยัง ย่องมาเปิดห้อง ตอนดึกๆอีกด้วย เลยต้อง ย่องมาดู ซะหน่อย  ;D

:welcomeani

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
Re: ....ห้อง"ย่องมาฟัง"ครับผม....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 12:50:34 AM »
ยินดีต้อนรับครับ.  d_d

ห้องนี้แรงจริงๆ กระจกแตกเลย

รอดูรูปเพิ่มนะครับ

ชอบชื่อจริงๆเลยครับ "ย่องมาฟัง"   O0

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 05:58:36 AM »
gมาแอบดู   ครับ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 06:12:23 AM »
เอาตั้งพื้นมาทำเซ็นเตอร์เลย แนวมากครับ  :headphone O0 O0

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 08:12:28 AM »
ยินดีต้อนรับครับ  :clap
ห้องนี้ใช้ของแต่ละตัวเด็ด ๆ ทั้งน้านนเลย

ห้องเสร็จวันไหน...ขอย่องไปฟังบ้างนะครับ  Y]

• kjit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 08:57:40 AM »
ลำโพง center  น่าจะบังจอไปมากเลยนะครับ

เอ๋

ออฟไลน์ BlackMagic

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 09:12:27 AM »
 :clap อาวุธหนักขนาดนี้...ไม่ต้องย่องแล้วครับ... :cold

รอชมรูปเพิ่มนะครับ...

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 10:29:20 AM »
Paradigm แฟนเก่าผมเลย สุดยอดครับผม  :clap :clap O0 O0

ออฟไลน์ tum488

• BBC MONITOR COLLECTOR
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 10:35:46 AM »

ขอย่องไปขน SUB JBL มันช่างเข้ากับชุดผมจริงๆ  :o :o :o

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 11:03:51 AM »

ขอย่องไปขน SUB JBL มันช่างเข้ากับชุดผมจริงๆ  :o :o :o
ซับใหญ่ได้ใจมาก. ถ้าระบบเข้ากันครบเมื่อไหร่ขอไปแจมฟังด้วย :headphone

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 11:10:42 AM »
ดูซับแล้วอาจจะลามไปทำกระจกข้างบ้านแตก   ;D

ว่าแต่แน่ใจนะว่าซับทำแตก ไม่ใช่ข้างบ้านปาหินมานะครับ  2f

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 01:49:09 PM »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ ที่เข้ามาชมอาวุธผม... ;D ;D ;D ตอนนี้กำลังหาทุนเพิ่มอยู่ครับ เพื่อจัดให้ครบชุด เพราะตอนนี้ยังขาด ลำโพง SURROUND ครับ ขาดPre Surround ด้วย ยังไม่จบครับ เส้นสายต่างๆอีก ไหนจะระบบไฟอีก คิดแล้วท้อใจ..... :cry2 :cry2 :cry2 งั้นผมขอคำปรึกษาเลยนะครับว่า ช่วยแนะนำสายสัญญาณกับสายลำโพงที่เข้ากับชุด Paradigm SIG ทีนะครับ เพราะจะได้ไม่หลงทาง กลัวเสียตัวฟรี เอ๊ะ....เสียตังค์ฟรีซิ เอาแบบไม่แพงมากนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 01:50:30 PM »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ ที่เข้ามาชมอาวุธผม... ;D ;D ;D ตอนนี้กำลังหาทุนเพิ่มอยู่ครับ เพื่อจัดให้ครบชุด เพราะตอนนี้ยังขาด ลำโพง SURROUND ครับ ขาดPre Surround ด้วย ยังไม่จบครับ เส้นสายต่างๆอีก ไหนจะระบบไฟอีก คิดแล้วท้อใจ..... :cry2 :cry2 :cry2 งั้นผมขอคำปรึกษาเลยนะครับว่า ช่วยแนะนำสายสัญญาณกับสายลำโพงที่เข้ากับชุด Paradigm SIG ทีนะครับ เพราะจะได้ไม่หลงทาง กลัวเสียตัวฟรี เอ๊ะ....เสียตังค์ฟรีซิ เอาแบบไม่แพงมากนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม
ถ้าอยากเสียตัวฟรีห้ติดต่อเสี่ยหนึ่ง (ตุ๋ย ทองหล่อ) ได้เลย  :headphone

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 02:34:54 PM »
อ่านกระทู้น้าย่องฯ  มาก็หลายบอร์ด.(หูฟัง  เครื่องเสียงรถด้วยหรือเปล่าหนอ).........ชอบแนวทาง  ลีลา "หนุกหนาน" เพลิดเพลิน ครับ

ยิ่งมาเห็น "เจ๊"  "บี"  "แอ๊ว"  แล้วท่าทางจะมันส์มั่กๆ
แบบว่าเกิดมีคุณขโมยเผลอแอบๆ มาข้างห้อง  เจอเบสเข้าไปตูมเดียว นี่คงสลบกอง  จับส่งตร.ได้ง่ายๆเลย  เฮ่ๆๆ

เชียร์ทำระบบไฟเมนก่อนเลยจร้า
เมนเบรคเกอร์
สายเมน(ถ้าไม่ยาวมาก  ก็ใช้สายฝอย  ยี่ห้อดีๆหน่อย  เช่นสายสำหรับเดินในระบบไฟโรงงาน ได้เลยจร้า)
ปลั๊กผนัง  ตามจุดต่างๆที่เราต้องการใช้

ส่วนเรื่องสายลำโพง  สายสัญญาณ  ค่อยฯ(เลื้อย)คลานตามกันมาภายหลัง ก็ไม่สายจร้า
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 03:45:20 PM »
ซับ 18 นิ้วคู่ O0 O0 O0

เปิดทีแก้วแตกเลย  :cold :cold :cold

อย่างนี้ต้องเอาไปชนกับ AJ ของน้าสมบัติแล้วครับ เปิดทีผ้าหลุดเลย ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 03:51:00 PM »
ซับ 18 นิ้วคู่ O0 O0 O0

เปิดทีแก้วแตกเลย  :cold :cold :cold

อย่างนี้ต้องเอาไปชนกับ AJ ของน้าสมบัติแล้วครับ เปิดทีผ้าหลุดเลย ;D ;D ;D
:clap :clap :clap

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 06:27:26 PM »
ขอ งง หน่อยครับ ดูหนัง ยังไง จอวางไว้ตรงใหน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 08:24:32 PM »

วางจอคล้ายกับแบบนี้ครับ ยกสูงกว่าปกติครับ ถามว่าบังไหม ตอบเลยว่าบังนิดหน่อยครับไม่มาก แต่จะให้ตะแคง center ก็คงจะไม่ได้ เลยต้องยอมครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 09:28:54 PM »
Center ตะแคงแล้ว มันจะเป็นรอยทั้งพื้น ทั้งลำโพง แอบสงสัยครับ ใครขายข้างเดียวเนี่ย งงง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2011, 10:16:49 PM »
Center ตะแคงแล้ว มันจะเป็นรอยทั้งพื้น ทั้งลำโพง แอบสงสัยครับ ใครขายข้างเดียวเนี่ย งงง
เรื่องเอาลำโพงสองแชนแนล มาทำเป็นลำโพงเซ็นเตอร์นี่ผมทำมาแล้วครับ ตัวแทนเขาสามารถสั่งมาให้ตัวเดียวได้ครับ หรือจะสั่งทีเดียวพร้อมกัน 3 ตัว (หน้า ซ้าย-ขวา และเซ็นเตอร์) ครับ :headphone

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2011, 08:43:54 PM »
อ่านกระทู้น้าย่องฯ  มาก็หลายบอร์ด.(หูฟัง  เครื่องเสียงรถด้วยหรือเปล่าหนอ).........ชอบแนวทาง  ลีลา "หนุกหนาน" เพลิดเพลิน ครับ

ยิ่งมาเห็น "เจ๊"  "บี"  "แอ๊ว"  แล้วท่าทางจะมันส์มั่กๆ
แบบว่าเกิดมีคุณขโมยเผลอแอบๆ มาข้างห้อง  เจอเบสเข้าไปตูมเดียว นี่คงสลบกอง  จับส่งตร.ได้ง่ายๆเลย  เฮ่ๆๆ

เชียร์ทำระบบไฟเมนก่อนเลยจร้า
เมนเบรคเกอร์
สายเมน(ถ้าไม่ยาวมาก  ก็ใช้สายฝอย  ยี่ห้อดีๆหน่อย  เช่นสายสำหรับเดินในระบบไฟโรงงาน ได้เลยจร้า)
ปลั๊กผนัง  ตามจุดต่างๆที่เราต้องการใช้

ส่วนเรื่องสายลำโพง  สายสัญญาณ  ค่อยฯ(เลื้อย)คลานตามกันมาภายหลัง ก็ไม่สายจร้า

ขอบคุณครับที่ติดตามผลงาน อันไร้สาระของผมตั้งแต่สมัยหูฟัง จนมาถึงชุด HT ครับ....จุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ

ออฟไลน์ Pete

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2011, 02:19:29 PM »
จอ 150" กับ ยกสูงอีก  1.20 เมตร เวลาดูไม่เมื่อยคอหรอครับ  :o จัดจอ  AT 150" ไปซักตัวน่าจะดี
แต่อาวุธใหญ่มากกก.... ครับ  O0   

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2011, 03:05:37 PM »
จอ 150" กับ ยกสูงอีก  1.20 เมตร เวลาดูไม่เมื่อยคอหรอครับ  :o จัดจอ  AT 150" ไปซักตัวน่าจะดี
แต่อาวุธใหญ่มากกก.... ครับ  O0   

พี่ pete ครับ สวัสดีครับผม......สำหรับจอ 150" นิ้วนั้นผมว่ามันจะไม่ได้อ่ะดิครับ ยกแล้วติดเพดานครับ......แต่ถ้าใช้จอ 150" ได้ล่ะก็แจ่มเลย...5555
ว่าแต่พี่ Pete ครับ ห้องพี่เสร็จยังครับผม

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2011, 03:27:42 PM »
เปิดห้องเมื่อไหร่จะแวะไปฟังพร้อม harts นะครับ....  :)

ออฟไลน์ Pete

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2011, 04:57:17 PM »
บ้านใหม่เสร็จกลางปีหน้าโน้นแหนะครับ..
ตอนนี้อาศัยคอนโดอยู่ไปก่อน แต่ไม่ต้องห่วงเบสยังสะเทือนเลื่อนลั่นเตียงนอนอยู่เหมือนเดิม
ได้ crownson  ช่วยไว้ ใส่ ตัวเดียวแรงกว่า ซับ JBL 18 2 ลูก อิอิ...กล่อมแกล้มไปได้  ไม่รบกวนเพื่อนบ้าน

ห้องเสร็จแล้วจะไปขอฟังด้วยน่ะ..

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2011, 07:56:24 PM »
ตาย....ตาย.....ตาย......ระดับ"เทพ"ทั้งนั้นเลยที่จะขอมาบ้าน งานนี้ผมขอย่องหนีก่อนดีก่า
ตอนนี้ระบบทั้งหมดก็ยังขาด Pre surround กับลำโพง surround ครับ ที่ขาดเพราะงบหมดครับ เดี๋ยวรอหมุนก่อน เดี๋ยวจะกลับมาดังดีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ตั๊กกี้.คอม

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2011, 09:28:49 PM »
^^ ว้าวว สุดยอดครับ อลังการมากครับ  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2011, 11:19:53 AM »
ชุดใหญ่มากครับ น้องย่อง ...

ระบบไฟที่พี่วัฒน์แนะนำ ก็น่าจะดีเลยนะครับ

ผมก็อยากทำเหมือนกัน วางปลั๊กไว้สัก 8 ตัวเผื่อหลายอุปกรณ์ แต่ยังหาช่างไม่ได้เลย งั้นรอน้องย่องก่อนแล้วกันครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2011, 05:10:23 PM »

ตอนนี้เอาผู้เล่นตัวหลัก เข้าห้องมาแล้วครับ แต่ผู้เล่นตัวหลักก็ยังไม่ครบเลยครับ ยังขาดกองกลาง Pre surround กับกองหลังลำโพง Surround อยู่เลยครับ......แต่งบจำกัดจริงๆครับช่วงนี้ เพราะไปจัดการตกลงซื้อกองหน้า Stewart 120" ไว้ ทำให้ "สโมสรย่องมายิง FC"ขาดสภาพคล่อง นี้ถ้าได้นายทุนดีๆหน่อยไปอีกไกล...555 ตอนนี้ผมทำห้องเองแล้ว โดนเอาผ้ากำมะหยี่กรุไปครึ่งห้องครับแค่นี้พอแล้วเดี๋ยวแม่ว่าเอา ขอถามพี่ๆนิดนะครับว่าผ้ากำมะที่ใช้นั้นเป็นแบบไหนดีครับ เพราะผ้าที่ผมนำมาใช้นั้นมันไม่ค่อยดี ขนมันหลุดเยอะครับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2011, 05:26:49 PM »
เออ......DARKVOICE  ผมใช้อยู่ แต่อยากจะบอกว่ามันเอามาทำปรีได้ แต่เสียงไม่ค่อยดีนะคับ  :secret :secret

เผอิญว่าเจ้าของเก่า โมกระจายเลยครับ DARKVOICE ตัวนี้ ตัวเดิมๆผมเคยฟังครับ เสียงไม่ถูกใจเลย แต่ตัวโมกระจายเหลือแต่โครงที่ไม่ได้เปลี่ยนนี้ เสียงดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควรครับ แต่สุดท้ายมันก็ยังไม่ดีอย่างที่พี่ว่าแหละครับ แต่ก็ต้องใช้ครับ เพราะไม่มีตัวอื่นให้ใช้ครับ...อิอิอิ ดีใจจังมีพี่ๆในนี้เล่นหูฟังด้วย

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2011, 05:49:57 PM »
เห็นรูปแล้ว ต้องร้องโอ้โห...... เสียงจะขนาดใหนครับเนี่ย  Y] O0

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2011, 09:53:14 PM »
ผมก็เล่นหมดทุกอย่าง ทั้งบ้าน รถ หูฟัง แอบเห้นชื่อ น้าย่องในเวปหูฟังเหมือนกัน แต่ไม่คอยทัก และก็ไม่ได้ลงทุนขนาดนี้ สู้ไม่หว  :giveup  ตอนนี้ โดนสั่งห้ามซื้อแล้ว เซ้งเป็ดมากๆ

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2011, 10:45:41 PM »
เอากำมะยี่ไปหุ้มห้อง ตอนไหนเนี้ยไม่เห็นรุ้เรื่องเลย 55+

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2011, 07:23:53 AM »
เห็น Sub JBL คู่มหากาฬนี้แล้วหนาวเลย เสียงเบสคงใหญ่มหึมาเหมือนโรงหนังแน่ๆ  O0

• kjit
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2011, 08:08:23 AM »
เซตเสร็จขอไปฟังบ้างครับสู้ๆ

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2011, 10:48:30 AM »

ตอนนี้เอาผู้เล่นตัวหลัก เข้าห้องมาแล้วครับ แต่ผู้เล่นตัวหลักก็ยังไม่ครบเลยครับ ยังขาดกองกลาง Pre surround กับกองหลังลำโพง Surround อยู่เลยครับ......แต่งบจำกัดจริงๆครับช่วงนี้ เพราะไปจัดการตกลงซื้อกองหน้า Stewart 120" ไว้ ทำให้ "สโมสรย่องมายิง FC"ขาดสภาพคล่อง นี้ถ้าได้นายทุนดีๆหน่อยไปอีกไกล...555 ตอนนี้ผมทำห้องเองแล้ว โดนเอาผ้ากำมะหยี่กรุไปครึ่งห้องครับแค่นี้พอแล้วเดี๋ยวแม่ว่าเอา ขอถามพี่ๆนิดนะครับว่าผ้ากำมะที่ใช้นั้นเป็นแบบไหนดีครับ เพราะผ้าที่ผมนำมาใช้นั้นมันไม่ค่อยดี ขนมันหลุดเยอะครับ

ยินดีด้วยครับคุณย่องมาฟัง ได้ห้องแล้ว   จอ 120" ดูหนังสะใจเลย

ห้องผมใช้สติ๊กเกอร์กำมะหยี่ครับ บางๆ มีกาวในตัว คุณภาพดีใช้ได้ครับ ขนไม่หลุด  :headphone

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 02:30:48 PM »

ต้องบอกก่อนว่า เจ้าของบ้านซึ่งก็คือเสด็จแม่ขอไว้ว่า"ถ้าจะทำอะไรในห้องทำไปไม่ว่า ขอแค่ 1.ห้ามเปลี่ยนสีห้องสีผ้าม่านหรือทำอะไรกับผนังห้องจนเป็นสีทึบแสงโดยเด็ดขาด 2.ห้ามย้ายเตียงโดดเด็ดขาด 3.ห้ามปิดทึบ ปิดตายช่องกระจกทุกบานในห้องโดยเด็ดขาด" แม่ผมขอแค่นี้

เลยกลายมาเป็นแบบนี้ ที่เห็นนี้เป็นด้านหน้านะครับผม เป็นระบบจู่โจม หรือกองหน้านะครับ มี
- จอ STEWART มี 2 จอครับตัวหนึงเป็น Stewart Firehawk G.3 120 นิ้วครับเอาไว้ดูตอนกลางวัน มันสู้แสงได้ดีเพราะตอนกลางวันห้องผมมีแสงเข้าได้บ้างครับ อีกตัวเป็น Stewart GRAYHAWK 103นิ้ว เอาไว้ดูตอนกลางคืน อันนี้แหล่มมากตอนดูเวลากลางคืน ภาพแจ่มจรัสจริงๆ
- ลำโพง PARADIGM SIGNATURE S.8 V.2 ทั้งหมด 3 ตัวครับ หน้า,ซ้าย,ขวา ใหญ่เกิ้น บังจอด้วยหน่อยหนึงแต่พยายามบอกตัวเองว่าไม่เป็นไร แค่นิดเดียว เน้นกำแพงเสียงและพลังเสียงก่อน
- subwoofer คู่บุญฉายา King oF SUBWOOFER ขอแนะนำ JBL 4645c ครับ 18" คู่........สะจาย มากมาย ก่ายกอง กุ๊กกุ๊ก กู๋กู๋ ปรมาณู สีแดง เลยครับ

อันนี้เป็นระบบ ขับเคลื่อน กองกลางนะครับ มี

-OPPO 93 แค่นี้พอก่อนเดี๋ยวหมดอูฐ
-ตามมาด้วย Pre/Pro ONKYO 886 แค่นี้พอก่อนเดี๋ยวหมดอูฐ
-จากนั้นมาที่ BRYSTON ทั้ง 2 ผู้หน้ากลัว
-เสริมทัพด้วย CROWN K2 ครับไว้ขับ SUB

สังเกตที่รองอุปกรณ์ ทั้งหมดเป็นของ handmand นะครับ เป็นอุปกรณ์รองเครื่องเสียงที่ได้รางวัล 5 ดาวจาก What Hi-Fi เชียวนะครับ

สุดท้ายเป็นด้านหลัง กองกำลัง สนับสนุนนะครับ

- Proac D140 เป็น Surround หลังครับ เสียงดีมากครับสมชื่อ Proac ครับ
- ระบบภาพวางใจใช้ SONY VW-60 ครับ

ที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นระบบที่ใช้อยู่ตอนนี้ครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 03:14:24 PM »
เวงกำ เล่นสองจอเลย มันจะเอาฮาไปไหนเนี้ย จอกลางวัน จอกลางคืน 55+

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 03:24:31 PM »
ที่รอง pre กะ power รุ่น what hi-fi ... ดูก็รู้ว่าใช้มือแกะเอา
ใชัคัตเตอร์ตัดเรียบ ๆ หน่อยก็ไม่ได้เน้อ ... เฮ้อกำเจง ๆ  K]

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 04:44:18 PM »
มีจอกลางวัน จอกลางคืนด้วย  :o :o :o

• kjit
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 07:49:11 PM »
ไม่ธรรมดา จริง  ๆๆๆๆ :clap

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 08:17:42 PM »
โอ้โห แท่นรองกันสะเทือนใต้เครื่อง สุดเจ๋ง  O0

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 08:52:07 PM »
ที่รองเครื่องเสียงนี่ อย่างจ๊าบบบ เลยครับ  Y] Y] O0 O0

ปล. รีวิวเจ๋งอ่ะ  :headphone

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2011, 04:44:06 AM »
แอบย่องมาดู  โห นี่มันสนามรบ เลยนะเนี่ย  ระเบิดที กระเด็นตกเตียง อิอิ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2011, 09:26:41 AM »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆนะครับ
.
.
ว่าแต่ผมเรื่องรบกวนพี่ๆ HTG2 สักนิดครับ ตอนนี้ผมกำลังจะ up ระบบสายลำโพง อยากขอคำแนะนำทีครับว่า ผมควรจะใช้สายอะไรถึงจะดีครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมไม่ความรู้เลยจริงๆครับผม ขอคำชี้แนะด้วยครับผม ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ :please :please :please

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2011, 04:20:29 PM »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆนะครับ
.
.
ว่าแต่ผมเรื่องรบกวนพี่ๆ HTG2 สักนิดครับ ตอนนี้ผมกำลังจะ up ระบบสายลำโพง อยากขอคำแนะนำทีครับว่า ผมควรจะใช้สายอะไรถึงจะดีครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมไม่ความรู้เลยจริงๆครับผม ขอคำชี้แนะด้วยครับผม ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ :please :please :please

สายลำโพง มีหลายยี่ห้อนะครับ ต้องลองฟังดูอ่ะ..... ขยับคู่หน้าก่อนครับ  :)

ออฟไลน์ Metal Shark

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2011, 05:13:11 PM »
ย่องมาดูครับ.. สุดยอดเลยครับ เบส impact น่าจะสุดยอดเลย

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 02:49:26 PM »
อลังการดีจัง แต่ระบบนี้ห้ามเปิดหนังพิเศษนะครับ เดี๋ยวได้ยินหมดทั้งซอย  ;D  ;D  ;D
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 03:09:24 PM »
ตอนนี้เป็นห้องที่อยากไปมากกกกกก  อยากเจอโคตร JL x 2

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 03:29:48 PM »
ตอนนี้เป็นห้องที่อยากไปมากกกกกก  อยากเจอโคตร JL x 2

like

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 12:43:26 AM »
JL มาแล้ว

หมดอูฐแล้วครับ งานนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม, 2012, 12:54:42 AM โดย ย่องมาฟัง »

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 12:50:20 AM »
 0)] O0

ออฟไลน์ Nit'09

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 09:59:04 AM »
Sub jbl  ปล่อยขอจองคิว1

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 12:35:05 PM »
sub JBL 4645c ปล่อยให้เพื่อนไปหมดแล้วครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม, 2012, 12:52:37 PM โดย ย่องมาฟัง »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 01:53:05 PM »
JL Gothem  จะปล่อยยังครับ  2f 2f

ออฟไลน์ Nit'09

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 07:51:11 PM »
ระหว่างJbl กับ jl ช่วยรีวิวหน่อยครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2012, 11:45:13 AM »
ยินดีด้วยครับ รอชมรูปครับน้องย่อง  O0 O0

ออฟไลน์ m5boy

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2012, 12:36:57 PM »
รอชมภาพเช่นกันครับ คู่นี้หนึ่งเดียวในสยามประเทศเลย  O0
ใจถึงจริง  :clap :clap :clap

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2012, 07:35:37 AM »

:welcomeani :groovy :welcomeani :groovyWELCOME TO THAILAND :welcomeani :groovy :welcomeani :groovy
.
.
.
จัดรูปให้ดูตามสัญญานะครับ.....เอารูปลังไปก่อนนะครับ รูปตัวจริงรอก่อนครับเพราะ ยังหาคนช่วยยกขึ้นห้องไม่ได้เลย หนักมากๆ......