ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่าน่าดู Reign Over Me => Drama  (อ่าน 2195 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lufee

หนังเก่าน่าดู Reign Over Me => Drama
« เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2011, 12:03:49 AM »
 ฉายเมื่อ 2007 หนังเรื่องนี้เป็นอีกหนึ่งเรื่ืองครับ ที่นักแสดงที่ชื่นชอบส่วนตัวเป็นคนแสดง เป็นการประชันบทบาทของสองนักแสดงชั้นนำอย่าง Adam Sandler และ Don Cheadle ที่ได้มาประชันบทบาทกัน ครั้งแรกหนังเรื่องนี้จากชื่อของนักแสดงนำคิดว่าจะเป็นหนังแนวตลก แต่ผมได้ชมแล้วกับตลกไม่ออกครับทำเอานำ้ตาซึมได้เหมือนกัน ผมว่า Adam นั้นเป็นนักแสดงที่เล่นได้อย่างพลิกบทบาทได้ดีเลยทีเดียว ซึ่งปกติแล้วหนังที่เค้าเล่นนั้นก็มัก จะตลกแบบแฝงข้อคิดดีที่ใช้ในการดำเนินชีวิตได้อย่างสม่ำเสมอ ส่วน Don นั้นก็ไม่ต้องบอกเลยครับว่า โดยปกติเค้าก็จะเล่นหนังแนวเครียดๆอยู่เสมอ เมื่อทั้งสองคนได้มาโคจรมาพบกัน ผมเลยว่าไม่น่าจะเป็นเรื่องแปลกใจสักเท่าไรนัก ที่หนังเรื่องนี้จะทำให้คนดูประทับใจได้ หนังเรื่องนี้ผมว่าสร้างจากมุมมอง ที่เกิดจากความสูญเสียในอีกหนึ่งแง่มุมได้ดีเลยทีเดียว เรื่องนี้ก็คงไม่ได้หวือหวาอะไรในเรื่องฉากของหนัง แต่เรื่องเนื้อเรื่องของหนังรวมถึงการประชันบทบาทของสองนักแสดงนำ ผมว่าเรื่องนี้เป็นอีกหนึ่งเรื่องครับที่คอหนังไม่ควรพลาด หากชอบหนังที่สร้างความประทับใจ ผมว่าหนังเรื่องนี้เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่จะไม่ทำให้ ผู้ชมนั้นผิดหวังอย่างแน่นอนครับ