ผู้เขียน หัวข้อ: >< DVD Player ที่เล่นแผ่น AudioCD ได้น่าฟัง มีรุ่นไหนบ้างครับ  (อ่าน 3258 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

ลองหาซื้อโซเคนทีแปดสิบมาโมดูซิครับ ผมเคยเอาไปลองกะอีโส ด้านเสียงอวบใหญ่ไม่แพ้ แต่ความนิ่งของชิ้นดนตรี ยังเป็นรองอยู่แค่นั้น ค่าเครื่องตอนนี้น่่าจะต่ำกว่าแปดพันไปเยอะแล้ว ค่าโมแค่ต่อตรงไม่ต้องใช้ซีคอปปลิ่ง แล้วใช้ออปแอมป์ตัวถังกลมลืมเบอร์ไปแล้ว ค่าตัวมันตอนนี้แค่คู่ละแปดร้อย เมื่อก่อนคู่ละพันหกครับ หรือไม่ใช้มันหากเกนของปรีคุณมีพอ ก็ฟังดีไปอีกอย่างละครับ ผมคิดว่าได้เสียงตามที่คุณต้องการเป็นแน่ O0
น่าถอด dvd ที่บ้านดูจังว่าข้างในมันมีอะไรบ้าง โมไม่เป็นหรอกแต่อยากรู้เหมือนกันครับ ก่อนนั้นเคยได้ยินว่าโซเคนรุ่น80เสียงดีไปหาชื้อแต่ไม่ได้ไปได้รุ่นอื่นมาแทนแต่ตอนนี้เลิกใช้ไปแล้ว dvd ดูหนังใช้ hd player แทนแล้ว

ออฟไลน์ PINIJ

• Super Star.
  • **
  • vinyLPhile
    • PhooPheemKoff
Re: >< DVD Player ที่เล่นแผ่น AudioCD ได้น่าฟัง มีรุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2011, 05:51:55 PM »
ลองหาซื้อโซเคนทีแปดสิบมาโมดูซิครับ ผมเคยเอาไปลองกะอีโส ด้านเสียงอวบใหญ่ไม่แพ้ แต่ความนิ่งของชิ้นดนตรี ยังเป็นรองอยู่แค่นั้น ค่าเครื่องตอนนี้น่่าจะต่ำกว่าแปดพันไปเยอะแล้ว ค่าโมแค่ต่อตรงไม่ต้องใช้ซีคอปปลิ่ง แล้วใช้ออปแอมป์ตัวถังกลมลืมเบอร์ไปแล้ว ค่าตัวมันตอนนี้แค่คู่ละแปดร้อย เมื่อก่อนคู่ละพันหกครับ หรือไม่ใช้มันหากเกนของปรีคุณมีพอ ก็ฟังดีไปอีกอย่างละครับ ผมคิดว่าได้เสียงตามที่คุณต้องการเป็นแน่ O0
ข้อมูลส่วนตัว  http://phoopheem.multiply.com/ Thai Arabica Peaberry Coffee  กำลังพยายามปรับปรุงการคั่วกาแฟให้อร่อยที่สุดสำหรับตัวเองอยู่
MyFacebook  https://www.facebook.com/pinij.parnichwatra

ออฟไลน์ tfender

• ชอบฟังแอมป์หลอด
  • Super Star
  • *
Re: >< DVD Player ที่เล่นแผ่น AudioCD ได้น่าฟัง มีรุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2011, 12:39:23 AM »
สำหรับการฟังเพลง  เป็นผม็แนะนำให้ซื้อ   CD Player   ไปครับ  Nad รุ่นเล็ก ถูก ๆ  ก็ คุณภาพใช้ได้นะครับ  เห็นตอนนี้มีโปรอยู่   ติดต่อ  โคไนช์เลย  ทุกสาขา

ออฟไลน์ nutsaint

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2011, 01:41:11 PM »
ถ้าดูหนัง บอกแค่ดูบ้าง

จัด CD Player ไปเลยครับ
แล้วซื้อ DVD Player ระดับเริ่มต้น ดูหนังอีกตัว  ;D

ออฟไลน์ oilsphinx

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2011, 01:15:37 PM »

ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

ผมใช้ Oppo 983 ก็เสียงดีนะครับ
ของผมโมภาคจ่ายไฟ เปลี่ยน Opamp เป็น BB2604 ทั้งหมดทุก Channel
และก็ C รอบๆ Opamp ใช้ Cerafine ทั้งหมดครับ

แต่ถ้าต่อผ่าน DAC ละก็แจ่มเลยครับ ไปได้อีกไกล

ออฟไลน์ TaoTao

>< DVD Player ที่เล่นแผ่น AudioCD ได้น่าฟัง มีรุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2011, 09:53:14 PM »
>< DVD Player ที่เล่นแผ่น AudioCD ได้น่าฟัง น้ำหนักเสียงดี มีรุ่นไหนบ้างครับ

พอดี DVD JVC ตัวปัจจุบัน มันเริ่มออกอาการไม่ดีละ หลายๆ ครั้ง ถาดไม่ยอมออก

ซึ่งตัวนี้ ก็โมภาคจ่ายไฟไปเยอะพอควร แต่ก้คุ้ม เพราะเสียงดีขึ้นเป็นกองเลย
ฟัง Audio CD น้ำหนักเสียงเยอะขึ้นมาก และน่าฟัง

>< พอดี มองๆ Denon DVD 1930 ไว้ ไม่รู้ ฟังเพลงจะดีสักแค่ไหน
อยากได้เป็น DVD ไปเลย เพราะบางครั้งก็ดูหนังบ้าง

แล้วทาง Pioneer ตัว 631 ไม่รู้เสียงเป็นไง

อ้อ.. อีกยี่ห้อ Oppo ไม่รู้เสียงเป็นไงบ้าง

ไปร้านขาย ก็ฟังไม่ออก เพราะต่างชุด และมั่วซั่วไปหมด

ใครมีรุ่นอะไรที่ดี แนะนำได้เลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 K)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน, 2011, 09:55:18 PM โดย TaoTao »