ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาพ่อมด (Merlin เมอลิน) ที่ทำเอาผมทึ่ง  (อ่าน 31732 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
Re: น้ำยาพ่อมด (Merlin เมอลิน) ที่ทำเอาผมทึ่ง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 26 เมษายน, 2012, 12:48:12 PM »
มาแชร์ประสบการณ์เรื่องน้ำยาพ่อมดเมอร์ลินตัวนี้หน่อย

เดิมเคยลองทากับชุดโฮมชุดใหญ่ของผม ใหม่ๆ ก็ตกใจกับภาพที่ได้เพิ่มขึ้นเห็นๆ แต่นานๆเข้าก็เริ่มกังวลว่ามันบู๊ทสีมากเกินไปจนต้องปรับค่าต่างๆในscaler. ของผมกันใหม่หมด. แต่ก็ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ แต่เสียงนี่ซิเสียงสเตอริโอสองแชนแนลที่พวกหูหาเรื่องอย่างผมฟังกันอยู่มักเน้นแบบแฟลตราบเรียบไม่มีการบู๊ทใดๆเข้ามาช่วย. เสียงเวลาฟังเพลงสเตอริโอเ
ยดูพุ่ง เกินระดับมี่พวกผมชอบ ด้วยปรีแอมป์ของพวกผมไม่มีตัวปรับคอนโทรลเสียงสูงกลางต่ำใดเลยต้องใช้วอลลุ่มปุ่มเดียว เลยปรับแต่อะไรช่วยไม่ได้จริงๆ ฉะนั้นใสชุดใหญ่ของผมเลยต้องเอาน่ำยาเสอร์ลินออก. แต่กับชุดโฮมทั่วๆไปที่ไมาได้เน้นการฟังเพลงในห้องอื่นๆของผมน้ำยาเมอร์ลินกะบenigma. ช่วยได้เยอะทำให้การดูtrue hd ของผมสนุกและสวยสดใสขึ้นเยอะ ภาพเข้าดำสีสวยเสียงกรุ๊งกริ๊งดีครับ ทีนี้ผมยังมีน้ำยาเมอร์ลินเหลืออยู่อีก1 ขวัด เลยเอามาลองทาที่ขั้วแบตเตอรรี่รถยนต์Volkswagen tiguan diesel 4. Wheels. คันเก่งของผมดูเห็นมีเพื่อนๆหลายคนลองกับรถแล้วดี เอ้าเลยลองบ้างเมื่อวันศุกร์ที่แล้วลองทาขั้วแบตดู บ๊ะ เครื่องดีเซลเทอร์โบของโฟล์คของผมมันเดินเงียบขึ้น เขม่าดำที่ปลายท่อไอเสียก็จับตัวน้อยลง แถมฟังเพลงกับวิทยุบลาว์ฟุ้งที่ติดมากับรถจากเยอรมันนี่อ๊ะเสียงสดใสกังวาลไพเราะขึ้นกว่าเดิมจริงๆด้วย. งง มากๆ. ดรื่องประหยัดน้ำมันนี่ลองจับเลขไมล์และดูเลขคอนซูมเมอร์ในตัวรถดูผลตอนนี้กินน้ำมันน้อยลงประมาณ5%ดูจากการคำนวณด้วยคอมที่ติดมากับรถเองเลย.   5%. กับราคาน้ำมันในวันนี้กับขนาดของน้ำยาที่ใช้ทาคิดๆแล้ว ทาน้ำยาทุกๆ7 วันยังคุ้มกว่าเติมน้ำมันที่เพิ่มขึ้นเลยครับ เดี๋ยวจะลองทาสายอากาศโทรทัศน์ในรถยนต์ดูว่าจะรับสัญญาณภาพได้ชัดขึ้นไหมนะ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: น้ำยาพ่อมด (Merlin เมอลิน) ที่ทำเอาผมทึ่ง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 28 เมษายน, 2012, 08:02:56 AM »
Thank you for review krub
I am now working in Bhutan
Nice place & nice people here.

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2012, 10:52:36 PM »
เรียนพี่ใหญ่ครับ

ในรถ จุดที่สามารถทาได้อีก  จุด Ground  พวกขั้ว Fuse ทั้งของระบบเครื่องเสียง และของรถยนต์ ก็ได้ผลดีครับ 
หลายท่านแจ้งว่า ระบบไฟสว่างขึ้น  Start ติดง่ายขึ้น  ...

ระบบภาพในรถก็ได้ผลดีเช่นกันครับ  มักจะได้ภาพสะอาดขึ้น คมชัด สีอิ่มขึ้น

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 2012, 09:18:06 AM »
ลูกค้าต่างจังหวัดโทรสอบถามเรื่อง Promotion ของ Enigma ในงาน  จะซื้อเพิ่ม
แต่ไม่สามารถไปที่งานได้   จึงแจ้งไปตามกระทู้  สั่งได้ถึงวันจันทร์ 28 นี้
http://www.htg2.net/index.php?topic=80948.0

ปัจจุบัน ใช้น้ำยา Merlin + Enigma Mark 2 พอใจกับภาพและเสียงที่ได้มาก
ได้ทดลองย้าย Enigma Mark 2 ไปหลายจุด พบว่าแต่ละช่องให้ผลลัพธ์ต่างกัน แต่ไม่มาก
เลยแนะนำว่า ให้ลองเอาน้ำยา Merlin ทาขั้ว Enigma ดู

วันนี้ ท่านแจ้งว่า ได้ผลด้านภาพดียิ่งขึ้นไปอีก เหมือน Enigma ทำงานมีประสิทธิภาพมากขึ้น
ภาพสวยใสขึ้น คมชัดขึ้น มิติดีขึ้น

PS : ท่านที่ยังไม่ได้ลอง อย่าลืมหาโอกาสลองดูนะครับ 
ฝากรายงานผลให้สมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ... Mr.Big

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2012, 12:27:21 PM »
คุณวิบูลย์ ลูกค้าเก่าแจ้งว่า ....

วันก่อนจะดูฟุตบอล เจอจอดำ เลยเสียบกับที่ผนัง ( ระบบก้างปลา ) สงสัยไม่ได้เสียบนาน ภาพแย่กว่าเดิม มี Noise ยุบยิบเต็มไปหมด รวมถึงภาพไม่ค่อยชัด
นึกได้ เลยเอาน้ำยา Merlin มาทาที่ขั้วสัญญาณ TV ดู

ผลปรากฎว่า ภาพดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ Noise หายเรียบ ( ส่วนหนึ่งน่าจะเกิดจาก Oxide )  ภาพคมชัดกว่าทุกครั้งที่เคยดู
ความสว่างและ Contrast เพิ่มขึ้นเล็กน้อย  สีสันสดใส  กลายเป็น Tv ที่ดูบอลสนุก  บางฉากบางจังหวะ ภาพจะดูมีมิติ

ได้โอกาส เลยแหย่ไปว่า อยากดูให้สนุกกว่านี้  ต้องลอง Enigma Mk2  ภาพจะดูดียิ่งกว่าเดิมอีกเยอะ โดยเฉพาะเรื่องมิติ
เหมือนที่พี่หมอทีเจ เคย Review ไว้

หลังจากเสียบอีนิกม่าตัวนี้ไปแล้วหนึ่งอาทิตย์  น่าจะพีคแล้วล่ะ  ที่ได้เพิ่มอีกคือความแน่นของเนื้อสี  สีอิ่มเนียนมาก  ใสขึ้นกว่าอีกเล็กน้อย  
ลองเฉพาะ Truesport HD สัญญาณ 1080i 50Hz ดู Premiere League ภาพสวยมาก  นักฟุตบอลจะลงมาเตะในห้องอยู่แล้วตอนนี้  

เรารับประกันความพอใจ 30 วันครับ

สรุป คุณวิบูลย์ขอลองดูหน่อย ... จัดส่งให้แล้วนะครับ

-------

PS : Review Enigma Mk2
http://www.htg2.net/index.php?topic=78829.0

ท่านที่อยากทดสอบ น้ำยา Merlin  เชิญทางนี้ครับ
http://www.magicboxaudio.com/want-to-test-merlin/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม, 2012, 08:22:03 AM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2012, 08:30:02 AM »
Comment จากน้อง B-jung  ในกระทู้ Enigma
----------------------------------------------------------

ปล. หน้าม้าให้ท่านbigหน่อย ถ้าใครสนใจสินค้าของท่านbigอยู่ แนะนำให้ลองครับ
ราคาอาจสูงไปนิด แต่ความคุ้มค่าถือว่า O0ครับ
เช่น น้ำยาmerlin คนไม่เคยใช้อาจคิดว่าแพงจังขวดนิดเดียวเกือบ 3000
แต่ใช้ได้นานมากครับ ผมใช้มาปีกว่า ทาทั้งระบบมา3ครั้งได้ น้ำยาลดไปแค่นิดเดียวเอง  :D

Comment จากคุณปณต - ภูเก็ต
---------------------------------------
แจ้งว่า ท่านทาน้ำยา Merlin ทั่วทั้ง System  ไม่มีปัญหาเสียง Bright เกินแต่อย่างใด  พอใจในผลลัพธ์ที่ได้มาก
ท่านสอบถามว่า จะทาซ้ำอีกที เมื่อไรดี ?

ทาแล้วเสียบแช่ไว้เลย ใช้ได้ 1 ปีครับ
ทาแล้ว ถอดเข้าออก แนะนำ 6 เดือนครั้ง
ในรถยนต์ ถ้าเป็นขั้ว Batt ในบริเวณที่ห้องเครื่องร้อนมาก แนะนำ 3 หรือ 4 เดือนครั้งครับ

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2012, 09:22:54 AM »
แต่น้ำยาผมซือต้นปี ใกล้หมดแล้วอ่ะซิครับ -_-" สงสัยใกล้ได้ฤกษ์ถอยขวดใหม่ รอมีโปรโมชั่นก่อน อิอิ

ออฟไลน์ london FC 433

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2012, 03:54:14 PM »
      ผมเคยได้ลองใช้ เรื่องของภาพ OK เลย โดนจริง ๆ    ลุยกันเลย     like   like
ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2012, 09:53:49 PM »
Comment จากน้อง B-jung  ในกระทู้ Enigma
----------------------------------------------------------

ปล. หน้าม้าให้ท่านbigหน่อย ถ้าใครสนใจสินค้าของท่านbigอยู่ แนะนำให้ลองครับ
ราคาอาจสูงไปนิด แต่ความคุ้มค่าถือว่า O0ครับ
เช่น น้ำยาmerlin คนไม่เคยใช้อาจคิดว่าแพงจังขวดนิดเดียวเกือบ 3000
แต่ใช้ได้นานมากครับ ผมใช้มาปีกว่า ทาทั้งระบบมา3ครั้งได้ น้ำยาลดไปแค่นิดเดียวเอง  :D

Comment จากคุณปณต - ภูเก็ต
---------------------------------------
แจ้งว่า ท่านทาน้ำยา Merlin ทั่วทั้ง System  ไม่มีปัญหาเสียง Bright เกินแต่อย่างใด  พอใจในผลลัพธ์ที่ได้มาก
ท่านสอบถามว่า จะทาซ้ำอีกที เมื่อไรดี ?

ทาแล้วเสียบแช่ไว้เลย ใช้ได้ 1 ปีครับ
ทาแล้ว ถอดเข้าออก แนะนำ 6 เดือนครั้ง
ในรถยนต์ ถ้าเป็นขั้ว Batt ในบริเวณที่ห้องเครื่องร้อนมาก แนะนำ 3 หรือ 4 เดือนครั้งครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่ Mr.Big มากครับ ที่ได้ส่งตัวอย่างให้ทดลอง

- ได้ใช้ทาที่ ขั้ว Batt ในบริเวณที่ห้องเครื่องรถยนต์ ปรากฎว่าน้ำเสียง มีความสงัด ออกโทนสว่างขึ้น โฟกัส ตำแหน่ง ชิ้นดนตรีแม่นยำขึ้น .... แต่ถ้าได้เรื่องของน้ำหนักเสียง เพิ่มขึ้นอีกหน่อย คงจะด้านอิ่มลึก จะแหล่มมมสุดๆๆๆ  แต่ไงก็ต้องขอบคุณมากครับพี่

oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2012, 05:16:32 PM »
วันนี้ มีลูกค้าเอา Fortuner คันใหม่  มาลองเล่น ๆ 
... ขั้วแบตสะอาดเอี่ยม  ทำความสะอาดนิดหน่อย แล้วทาน้ำยา Merlin ลงไป

ขึ้นรถฟังเพลงกัน  เป็นเครื่องเล่น DVD พร้อมหน้าจอ 
เห็นพี่เขาเล็ง ๆ กดโน่นนี่ ไม่มีเสียงเพลงขึ้น  เลยถามว่า มีอะไรหรือ ?

พี่เขาบอกว่า สีบนจอมันเปลี่ยนไป มันคมชัด สีอิ่มกว่าเดิม เลยเปิดดู Menu ต่าง ๆ ให้แน่ใจว่า เป็นผลลัพธ์จากน้ำยา Merlin
ซึ่งพี่เขาไม่อยากเชื่อว่าจะทำงานรวดเร็วขนาดนั้น เพราะทาเสร็จ ฝากระโปรงยังไม่ได้ปิด ก็ขึ้นรถเลย

เสียงเพลงมาแล้ว ฟังสักพัก  แกบอกว่า เสียงมีความชัดเจนมากขึ้น มีรายละเอียด เสียงร้องน่าฟัง
เปิดดูหนัง 007 ภาคเก่า  สมัยเเพียซ บรอซแนน  ... ภาพสะอาด ชัดเจน  เสียงตูมตาม มีพลัง

เจ้าของรถว่า ภาพมี Contrast ดีกว่าเดิม  ทำให้ดูง่ายขึ้น ชัดเจนขึ้นจากมุมมองคนขับ
เสียงคนพูด บรรยากาศดีกว่าเดิม  ... Happy

... มาลองเล่น ๆ ... โดนเข้าไปจริง ๆ  ;D  ;D  ;D

ขอบคุณครับที่อุดหนุน

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2012, 08:44:35 PM »
 O0 O0 O0 ได้งบเมื่อไหรจะจัดซักขวดครับ  like
oldtube
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 03:32:40 PM »
ทาแบตโทรศัพท์ เห็นผลครับ เครื่องเร็วขึ้นมาก แบตทนนานขึ้น  O0

โดยคุณ Koh25008  จาก http://www.htg2.net/index.php?topic=82819.0

PS : ขอบคุณ ท่าน Koh ครับ .... ใช้มือถือรุ่นไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน, 2012, 03:35:42 PM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2012, 09:47:36 PM »
ไม่ได้มา Update ซะนาน

ลูกค้าท่านนึง ซื้อไปทาสายไฟ AC ของ TV ... เห็นผลดีพอควร   แต่พอทา Dune ภาพดีกว่าเดิมมากมาย  c)

หลังจากนั้น ท่านส่ง SMS มาเล่าดังนี้ครับ

" ขอบคุณครับ น้ำยานี่คุ้มเงินนะครับ ทาไปเยอะเลย ยุบไปนิดเดียว เกินราคาไปมาครับ

ภาพเคลียร์ เสียงโปร่ง น้ำหนักสีเยอะขึ้น ภาพสว่างเหมือนคอนทราวเยอะขึ้นน่ะครับ

เสียงก็เคลียร์ขึ้นนะครับ เหมือนหลุด ๆ ออกมากกว่าเดิม ซับล่องหนหายไป "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม, 2012, 09:09:13 AM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2012, 09:29:07 AM »
ลูกค้าแวะเอารถมาขอลอง น้ำยา Merlin
รถ Toyota Yaris คันเล็ก แต่ชุดเครื่องเสียงใหญ่ หลักแสน
( มี HD Player ด้วย )

เปิดฝากระโปรงหน้า จะทาขั้ว Batt ปรากฎว่า
1. Batt อยู่ลึก ทาขั้ว - ได้แต่ทาขั้ว + ได้ไม่ถนัด
2. ขั้ว + มีขี้เกลือเกาะมาก ทำความสะอาดลำบาก เพราะอยู่ลึก
เลยทาเท่าที่ทาได้ แล้วลองฟังดู  มีความแตกต่างพอสังเกตุได้

ลองทาที่ SD Card ที่ใช้ฟังเพลง ... คราวนี้ชัดเจน
เสียงกลองมี Focus  เป็นตัวเป็นตน สามารถแยกแยะตำแหน่งได้ดี
เสียงกลางแหลมใสสะอาดขึ้น  เสียงร้องน่าฟังมากขึ้น

สุดท้ายลอง ทา SD Card สำหรับดูหนัง ( ที่เสียบอยู่ด้านหลังจอภาพ )
เจ้าของรถ ตกใจ กับภาพที่เปลี่ยนไปมาก
เสื้อสีดำของนักร้องสาวเกาหลี ดำมาก ทุกสีอิ่มเข้ม

จนเจ้าของต้องปรับความสว่าง +1 ลดคอนทราสลง -1 ( ประมาณนี้ )
ซึ่งผมแนะนำว่า ไม่ต้องรีบปรับ เพราะยังมีช่วง Burn อีก

ภาพใส สะอาดตาขึ้นเรื่อย ๆ ( ผลจากการที่ Noise ลดลง )
ทำให้ภาพชัดเจนขึ้นมาก  นักร้องแยกเป็นคน ๆ ไป มีหน้าหลัง มิติดีขึ้น

เสียงมาครบหมด ทั้งซับ และเบสมีพละกำลังมากขึ้น จนเบาะตุบ ๆ
เป็นอันพอใจกับน้ำยา Merlin

ขอบคุณครับ

PS : ภาพของจริงสวยกว่าที่ถ่ายได้เยอะครับ

PS : เจ้าของรถขอลองทดสอบ Enigma Mk2
       ... เดี๋ยวไป post ที่กระทู้ Enigma ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม, 2012, 12:33:56 PM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2012, 03:21:42 PM »
มีลูกค้าสอบถามว่า น้ำยา Merlin มีผลกับไฟ DC หรือไม่

เลยทดลองกับกล่องควบคุมไฟ LED ทาตรง Jack ไฟ เสียบเข้ากล่อง โดยมีคนช่วยสังเกตุ อีก 2 คน

ทาปุ๊ป เสียบปั๊ป เปิดดู  โอ้ ไฟใสสว่างกว่าจริง ๆ สังเกตุได้ง่าย ๆ

----

PS : ตี่จู้เอี้ย Modern http://www.avivaspirit.com/

ออฟไลน์ jojosang

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 31 มกราคม, 2013, 02:29:47 PM »
อึ้งกิมกี่ ไปกับ น้ำยา Merlin ของพี่Big วันนี้จะมาขอรีวิวซักนิดครับกับเจ้าน้ำยาตัวนี้ หลังจากที่ได้นำมาใช้กับสายไฟที่ต่อเข้ากับPlayer Dune prime และ ทีวี Plasma samsung ทีแรกก็ไม่คิดว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากนักหลังจากได้ทาตัวน้ำยาไปที่กราวน์ของสายไฟทั้งสองเส้น หลังจากนั้นผมทิ้งไว้ซัก5นาทีก่อนที่จะเปิดเครื่องเริ่มเล่นใหม่อีกครั้ง จากหนังเรื่อง avartar ไม่น่าเชื่อเหมือนกันครับว่าสี จะอิ่มตัวขึ้นจากเดิมจนเห็นได้ชัด จากเจ้าตัวโทรุค  มิติของภาพเพิ่มขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดว่ามีตื้นลึกหนาบางมากขึ้น ส่วนที่เด่นขึ้นมาเลยคือความ Bright ของภาพถึงกับต้องหยิบรีโมทมาลด Brightลงจากเดิม สีขาวดูสว่างจากเดิม สีดำดูดำสนิทขึ้น Noiseจากที่ไม่ค่อยมีอยู่แล้วกลับทำให้มีความรู้สึกว่าภาพเคลียร์ขึ้น ใสขึ้นดูแล้วสบายตามากครับ

ปล.ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายภาพมาลงให้ชมครับ

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 10:00:24 AM »
พี่คม ลูกค้าแวะมาซื้อ กลับบ้าน ทดลองทาเลย แล้วโทรมารายงานผลว่า
...
ทาที่สายไฟ AC ของ Merrex Kable ต่อเข้าจอ LCD  ขณะที่แถบแสดงข้อมูลขึ้น สังเกตุได้ทันทีว่า พื้นหลังสีดำขึ้น ตัวอักษรสว่างขึ้น "คมชัด" มากขึ้น
เมื่อภาพมา สีสันอิ่มเข้มขึ้น สว่างขึ้น เหมือนเปลี่ยนแหล่งจ่ายไฟใหม่เลย ... ผลลัพธ์รอบแรก ประทับใจ เหนือความคาดหมาย
อ่านข้อมูลมานานแล้ว แต่เพิ่งจะได้ลองจริง ๆ
...
เปิดทิ้งไว้เรื่อย ๆ ... บางช่องที่ภาพดี ๆ มิติชัดลึกจะดีมาก โต๊ะผู้อ่านข่าวเหมือนลอยมาอยู่ด้านหน้า Noise ยุบยั่บทั้งหลายลดลงไปมาก'
( ไม่ได้ต่้อเครื่องกรองไฟ )  คนในบ้านกลับมา ยังทักว่า ภาพสวยขึ้นเยอะ ... พอบอกว่า แค่ทาน้ำยาอย่างเดียว ไม่มีใครเชื่อ
เสียงคนพูดชัดเจนขึ้น  เสียง Background ก็มีรายละเอียดขึ้น
สรุปว่า เยี่ยมยอดกว่าที่คิดไว้มาก
...
เดี๋ยวขอทดลองกับชุด HT แล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่ คงสนุกแน่
...

MR.Big ...> สงสัยพี่คม ต้องพิจารณา Enigma Mk2 ด้วยครับ โดยเฉพาะคนชอบดูหนัง Concert ... เรามี 30 Day Money Back Guarantee ด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2013, 12:12:33 PM »
ช่วงนี้ Web เราเงียบเหงาไปนิด ... แต่น้ำยา Merlin กลับขายดีกว่าปกติ  คงเพราะไม่มีอะไรจะเล่น  ;D

ลูกค้า ตจว. โทรมาเล่าใฟ้ฟังครับ
----------------------------------------
เพื่อนกทม. แนะนำให้ซื้อน้ำยา Merlin มาเล่น รับรองอย่างแข็งขันว่าคุ้ม บอกว่า "ไม่ดี ให้โทรไปด่าคนขายได้" ... อ้าว   :D
ตัดสินใจสั่งซื้อ เอามาลองหลายจุด เลยโทรมาเล่าให้ฟัง

1. ลองกับสายไฟ AC ของจอทีวี LCD ขณะภรรยาลุกไปห้องน้ำ ตอนโฆษณาระหว่างดูละคร ...
ทาเสร็จ เสียบเลย เปิดเครื่อง
พี่เขาว่า เขาอุทาน โอ้โหเบา ๆ ภาพเปลี่ยนไปมาก ... Noise ยิบ ๆ หายเกือบหมด แค่นี้ก็สบายตาขึ้นพอควร
สีอิ่มเข้ม ภาพสว่าง คมชัด เหมือนกับเช็ดแว่น ล้างจอภาพเลย
ระหว่างเข้า Menu Setup เพื่อปรับให้มัน สว่างลดลงอีกนิด ... แฟนเดินเข้ามา ยืนดู แล้วถามว่า จะปรับทำไม ตอนนี้ภาพก็ดีมากแล้ว
เลยลด Brightness ไป 2 ขีด  ภาพยังคมชัด แต่ดูสบายตากว่าเดิม
ดูไปสักพัก แฟนบอกว่า วันนี้ภาพละครสวยจริง ๆ  บางฉากก็คมชัด เห็นรอยตีนกา  ฉากมืดก็มืดจริง ๆ ไม่ใช่ มืดแบบเทาเข้ม ๆ ( เหมือนมีฝ้าบัง )

2. ภรรยาดูละครจบ พาลูกไปนอน เลยเอา The Avengers มาดู
ภาพไปทำนองเดียวกับข้างต้น สีอิ่มเข้ม คมชัด ละครดูมีมิติมากขึ้น  เสียงมีรายละเอียดขึ้น
ดู 2 รอบ ปิดเครื่อง ลองทาสาย HDMI บ้าง ( ทาทั้งด้านนอกและใน )

เปิดดูใหม่ ... เฮ้ย เสียงมันดังขึ้นมาก โดยไม่ได้ปรับ Volumn อะไรเลย ต้องรีบหรี่เสียงลงมา
ลดเสียงลงมาหน่อยนึง นั่งฟัง ... เสียงกระหึ่มมาก ทั้งปริมาณและคุณภาพ คือ เวทีใหญ่ ปริมาณความถี่ต่ำก็ดีขึ้นมาก
เวลาสัตว์ยักษ์บินผ่าน รู้สึกถึงความสั่นสะเทือนที่มากกว่าเดิม ... พวกนี้มีผลทำให้เราดูหนังสนุกขึ้น
รายละเอียดเสียงก็ดี เสียงกระสุน เฟี้ยวฟ้าว วิ่งไปทั่วเลย หน้าไปหลัง ซ้ายขวา
เสียงตัวละครพูดชัดเจนดี

ภาพดีกว่าเดิมไปอีกขั้น ความคมชัดดีขึ้นไปอีก ลายเสื้อ ริ้วรอยบนเกราะ Iron แมน
แสงสีโลหะมันเงาดี  ที่น่าแปลกใจ คือ ภาพความเคลื่อนไหวเร็ว ๆ บางฉาก ที่มีเงาหลอนน้อยลง
โดยไม่มีการปรับใด ๆ ช่วยเลย 

สรุปได้เลยว่า คุ้มมาก เพิ่งใช้ไปนิดเดียว ได้ผลมากขนาดนี้ 
( 1 ขวด 7 CC ใช้ได้ประมาณ 6 - 8 รอบครับ แต่ละรอบประมาณครึ่งปี - สรุป ใช้ได้ 3 - 4 ปี )

------

ส่งท้าย ได้แนะนำให้พี่เขา ลองกับขั้ว Fuse ในเครื่องเล่น Oppo ด้วย
และลองเล่นกับ ขั้ว Batt รถยนต์ด้วย ... รอฟังผล

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2013, 05:53:54 PM »
มีคนโอนเงิน ค่าน้ำยา Merlin ให้ผม แต่ยังไม่ได้แจ้งชื่อ ที่อยู่
และเนื่องจาก ผมเดินทางไปทำบุญ ที่พม่าครับ

กรุณาติดต่อลูกน้องผม คุณจิรศักดิ์ 081-401-8028 ครับ
แจ้ง ชื่อ นามสกุล ยอดเงินที่โอน และเวลาที่โอนครับ

ขอบคุณครับที่ให้การสนับสนุน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม, 2013, 11:58:12 PM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2013, 11:58:54 PM »
ลูกค้า เพิ่งแจ้งมาครับ ... ขอบคุณครับ  ( ส่วนท่านที่สั่งก่อนหน้า ส่งครบหมดแล้วครับ )

ท่านที่จะสั่ง ขอให้สั่งตั้งแต่อังคารหน้าเป็นต้นไปจะสะดวกกว่าครับ
เพราะผมไม่ได้เอามือถือไปด้วย

ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม, 2013, 12:00:35 AM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2013, 02:05:59 PM »
ลูกค้าแวะมาซื้อ น้ำยา Merlin
โดยขอ Test กับเครื่อง Galaxy Note 2

หลังจากทาที่ขั้ว Battery 3 ขั้ว ... เปิดเครื่อง เจ้าของเครื่อง "อึ้มหืม"
สีภาพอิ่มเข้ม   ตัวอักษรคมชัด ... อ่าน Text ง่ายขึ้นมาก ( อันนี้เห็นได้ชัดเจน )
ภาพถ่ายสวยกว่าเดิม ส่วนที่ดำก็ดำสนิท Contrast เพิ่มขึ้น ความสว่างเพิ่มขึ้น (ไม่มาก)  ... รวม ๆ แล้วภาพมีมิติมากขึ้น

ลองดู Vdo ที่มากับเครื่องเอง ภาพสวย เสียงใส ชัดเจน มีรายละเอียด ... เสียงดังขึ้นเล็กน้อย
และเหมือนเครื่องตอบสนองเร็วขึ้นนิดหน่อย

สรุป Merlin สอบผ่านสบาย ๆ ครับ

ออฟไลน์ vinut

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2013, 06:00:58 PM »
วันนี้ไปงานที่Bitecบางนามา เลยสอยน้ำยาพ่อมามาลอง
ทาที่ขั้วบวก และลบ ของแบตรถยนต์ ผลคือ เครื่องเดินเรียบขึ้นนิดนึง และเหยียบคันได้เลื่อนไหลกว่า อันนี้จับความรู้สึกได้ชัดเจน แต่เรื่องเสียงยังไม่ได้สังเกต
ว่าจะลองกับชุดดูหนังคืนนี้ถ้ากลับบ้านไม่ดึก ถ้ามีอะไรจะมาเพิ่มเติมให้ครับ
ติดต่อ หรือ นัดหมาย

http://www.htg2.net/index.php?topic=54605.0

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 17 เมษายน, 2013, 06:40:29 PM »
สั่งซื้อน้ำยา merlin 1 ขวดครับ ที่โทรไปคุยตอนหกโมงเย็นครับ รายละเอียดอยู่ใน PM  ครับพี่
 d_d d_d d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน, 2013, 06:44:38 PM โดย Old Tube »
oldtube

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 20 เมษายน, 2013, 09:27:48 AM »
คาดว่าถึงมือคุณ Old Tube เรียบร้อยแล้ว
----------------------------------------------

พี่ท่านนึง แนะว่า ก่อนจะ upgrade fuse ให้ทดลองเอาน้ำยา Merlin ทาที่ขั้ว Fuse ดูก่อน
หากเอา fuse ออกยาก ทาลงไปในร่อง ( ระหว่างขั้วและ fuse ) หมุนสัก 1 รอบ  เท่านี้ก็มีผลมากแล้ว 
แต่ละจุดได้ผลดีไม่เท่ากัน

จะเอาแบบคุ้มค่า fuse ต้นทางน่าจะเปลี่ยนเป็นของดีหน่อย และ fuse จุดอื่น ๆ ก็ใช้น้ำยา Merlin ทาเอา

ขอบคุณ Tips ดี ๆ ครับ

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 20 เมษายน, 2013, 10:59:21 AM »
 c) ขอบคุณครับพี่ ถึงไวมากครับ

พิ่งได้ลองเมื่อคืน ลองทากับฟิวส์ ในรถยนต์ครับกับบริเวณขั้วแบตเตอรี่บวก,ลบ ทาแล้วให้ผลดีมาก คือความสะอาด ได้น้ำเสียงที่เคลียร์ขึ้น รายละเอียด ตำแหน่งดนตรีแม่นยำดีกว่าเดิมเยอะครับ
สรุปว่าชอบครับ....ถือเป็นเครื่องเคียงชั้นดี   O0  O0  O0
oldtube

ออฟไลน์ vanta

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2013, 06:56:24 PM »
เคยใช้ โปรโกลด์  กับ พี่ท่านหนึ่งซื้อมาฝากจากญี่ปุ่น เป็นน้ำยาสีดำผมว่า เมอร์ลินเห็นผลชัดเจนกว่าครับ  เท่าที่ลอง  น้ำยาสูตรเก่า สำหรับผม ใช้กับระบบภาพมากกว่าระบบเสียงครับ
นอกจากนี้ ทา modem adsl สายแลน  นำสัญญาณได้ดีขึ้นชัดเจนครับ 
ใช้งานจริง ๆ ขวดเล็ก ๆ  น่าจะได้ 2-3 ปี  แต่นี่ดันให้เพื่อน ๆ ลองเลยหมดเร็วไปหน่อย

ออฟไลน์ vor 99

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 11:51:23 AM »
ผมใช้น้ำยา Merlin มาเกือบ ๒ ปีแล้ว ไม่ว่าจะเป็น ระบบภาพ projector มิติดีขื้น ระบบเสียงใสขึ้น และได้นำไปใช้กับขั้วแบตเตอรีในรถยนต์ มีความรู้สึกมั่นใจมากขึ้นครับ

ผมขอreview เท่านี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 02:08:32 PM »
 O0 O0 O0 O0
ปกติไม่เคยรีวิว แต่ขอบอกสั้น ๆว่า เมื่อใช้แล้วทีวีของผมภาพและมิติดีขึ้นอย่างมาก คือทีวีผมที่จริงเป็น HD Ready(1368X768) แต่ดูเหมือน Full HD ครับ
 c) c) c) c)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม, 2013, 02:10:17 PM โดย Alan »

ออฟไลน์ kanovsky

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2013, 11:03:33 PM »
ขอรีวิวน้ำยาเมอร์ลินรุ่นออริจินัลไว้เป็นพื้นฐานก่อนนะครับ ตามกติกาจะได้ลองเปรียบเทียบกะรุ่นใหม่นาโนถึงความแตกต่างได้ด้วย เดี๋ยวจะหาว่า bias

ก่อนหน้านี้ก็ได้อ่านรีวิวเก่าๆ ของเพื่อนๆ พี่ๆทั้งหลายมาเยอะเกี่ยวกับน้ำยาพ่อมดตัวนี้ ว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ จนวันนึง เริ่มเกิดอาการอยากลองร่ายเวทมนตร์กะเค้าดูบ้าง ก็เลยเข้าเวปหาข้อมูลติดต่อกับคุณพี่บิ๊ก ช่วงนั้น มีราคาโปรโมชั่นพอดี ก็เลยรีบสั่งซื้อมาลองซะ

เริ่มจากทาโทรทัศน์ Plasma ตัวเก่งประจำบ้านก่อนเลย...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ สีสันสดใส เข้มขึ้น มีมิติขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เริ่มเพลิน ก็ทาบรรดาปลั๊กทั้งหลายแหล่ที่มีในบ้าน ทาเครื่องเล่น HD กับชุด home theater ภาพที่ได้ นิ่ง เช้ม มีมิติ คมชัด เสียงช่วงเงียบก็สงัดนัก ช่วงเสียงเอฟเฟ็กต์ ระเบิดตูมตาม แน่น ทุ้ม สั่นสะเทือนได้ใจมาก

เท่านั้นยังไม่พอ เห็นบอกว่า ลองไปทาแบตฯรถยนต์ดู...เราก็เอาเลยครับ ทาขั้วแบตฯรถ....เท่านั้นแหละ พอขึ้นเปิดเพลงฟัง...เบสมันมาจากไหนมากมายก็ไม่รู้ กระหื่ม สะใจมาก เสียงกลาง เสียงแหลมก็ใส เคลียร์ เป็นดนตรีมากขึ้นกว่าเดิมเยอะ ไม่ได้อุปาทานไปคนเดียวนะครับ คุณแฟนที่นั่งรถไปด้วย ก็งงว่า ไปทำอะไรกะระบบเครื่องเสียงมาเหรอ ก็บอกไปว่า ลองทาน้ำยาพ่อมดนั่นแหละ...ส่วนเรื่องประหยัดน้ำมัน ตอนนั้น ไม่กล้าเปรียบเทียบ เพราะทาปุ๊บ ขับไปเที่ยวหัวหิน มันกินน้ำมันน้อยลงเพราะวิ่งทางไกล อยู่เลย เลยขอยังไม่ฟันธงตรงนี้ ถ้าได้ของใหม่ จะมาลองดูความเปลี่ยนแปลงบ้าง