ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับสงสัยเรื่องจอพลาสม่าครับ  (อ่าน 1018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
คือผมเห็นในกระทู้ต่างๆเขาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับจอพลาสม่า แล้วชอบพูดว่า Noise ซึ่งคำนี้มันคือปัญหาอะไรครับ ขอบคุณมากครับ พอดีสนใจพลาสม่าครับ

วันชนะ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ต่อ SUT

• **
Re: รบกวนสอบถามครับสงสัยเรื่องจอพลาสม่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2011, 09:13:40 AM »
มันเป็นปัญหาแล้วแต่รุ่นนะครับ พอดีผมใช้ Pana ตัว PV70 ตัวเก่าก็ไม่เห็นอะไร พอเปลี่ยนมาเป็น 50v20 ก็เจอว่าไปยืนดูใกล้ ๆ จะมีเหมือนสัญญาณรบกวนขึ้นยึบยับไปหมด บางคนก็ serious เรื่องนี้ครับ ไม่เหมือนกับไปยืนดู LCD หรือ LCD ใกล้ ๆ ภาพจะนิ่ง ๆ เหมือนภาพถ่าย แต่พอดู 50V20 ก็จะมีเม็ดระยิบระยับขึ้นมาเล็ก ๆ ทั้งหน้าจอ แต่ถ้าปรับตั้งดี แล้วยืนมาดูห่างหน่อย เหมือนกับใช้ในชีวิตประจำวันจริง ๆ ก็มองไม่เห็นแล้วครับ แล้วแต่ว่าแต่ละคนสังเกตเห็นแค่ไหน