ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า เครื่องเล่น บลูเลย์ 3D เล่นกับทีวีจอแบบน ธรรมดาไม่ใช่แบบ 3D ได้ไหมครับ  (อ่าน 2379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
 เห็นบางท่านบอกเล่นได้  มันจริง หรือ เท็จประการใดครับ

ปริศนา
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
เห็นบางท่านบอกเล่นได้  มันจริง หรือ เท็จประการใดครับ

ปริศนา
ไอ้ที่เล่นได้น่ะภาพจะออกมาแค่ 2D ตามปกติครับ  ส่วนหากจะเล่น 3D บนจอ LCD/LED/Plasma เดิมได้น่ะต้องไปหาซื้อเอา 3D scaler มาอีก 1 ตัว (ตอนนี้เห็นมีวางขายในไทยแล้ว 2-3 ยี่ห้อ) มาต่อเพิ่มขั้นระหว่าง สัญญาณออกจากเครื่องเล่นบลูเรย์ กับสัญญาณขาเข้าของจอ LCD/LED/Plasma ครับ

ปล. มีข้อแม้ว่า  จอ LCD/LED/Plasma ที่จะใช้จะต้องมี motion picture rate ตั้งแต่ 200Hz ขึ้นไปด้วยครับ ม่ายงั้นภาพที่ได้จากการต่อตัว 3D Scaler ที่ว่านี่เข้าไปมองผ่านแว่นแล้วจะมีอาการกระพริบกวนสายตาครับ