ผู้เขียน หัวข้อ: 11 step attenuator  (อ่าน 1801 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jamrat

• The power of love is love
  • Total likes: 0
  • DIY Keep us alive
11 step attenuator
« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2005, 08:28:20 AM »
Step ตัวนี้เพื่อนคุณอุ๋ย (ต้องประทานโทษ ผมจำชื่อไม่ได้ คุณอุ๋ยช่วยหน่อย) ประกอบขึ้นได้สวยงาม เสียงไม่กระโดด ผมเห็นว่าสวย และแนวความคิดดีครับ
ความรัก มีมากมาย ให้เท่าไร ก็ไม่รู้จัก หมด
ความรู้ มีมากมาย อ่านยังไง ก็ไม่จบ

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Re: 11 step attenuator
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2005, 10:33:32 AM »
ไอเดียแจ๋วดีจังครับ... ช่วยขยายความการประกอบ ชิ้นส่วนต่างๆ ด้วยครับ จะได้ โคลน.... ;D

ออฟไลน์ Jamrat

• The power of love is love
  • Total likes: 0
  • DIY Keep us alive
Re: 11 step attenuator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2005, 10:46:44 AM »
เขาหักเจ้า Plate spring ที่กดลูกปืนออก 1 แผ่นครับ มันเบาขึ้นเยอะ แล้วใช้ R Dale (หลากสีสรร) บัดกรีครับ ป่านนี้คงใส่ RCA ทั้ง I/P และ O/P กลายเป็น Passive attenuator อย่างท่าน KJ แล้วมั่งครับ

ความรัก มีมากมาย ให้เท่าไร ก็ไม่รู้จัก หมด
ความรู้ มีมากมาย อ่านยังไง ก็ไม่จบ