ผู้เขียน หัวข้อ: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **  (อ่าน 153147 ครั้ง)

ออฟไลน์ สรร

Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2012, 06:44:18 PM »
Total Recall ได้ดูแล้ว ผมว่าเป็นหนังที่ดีเรื่องหนึ่งเลยครับ ขอเพียงแต่คนที่เคยดูตอนที่ Arnold ต้องลืมเรื่องเก่าไปก่อน ไม่งั้นดูไม่สนุก เพราะที่แล้วหนังขายพระเอก แต่ตอนนี้หนังขายเนื้อหาเรื่องราวโดยช่วงแรกเนื้อหาอาจจะมีส่วนคล้ายกับตอนเก่า
แต่พอช่วงหลังหนังจะเพิ่มรายละเอียดมากขึ้น มีนางเอกแห่งunderworld( เคท เบคคินเซล) มาร่วมด้วยก็มันส์+สนุกดีครับ

ออฟไลน์ dage

Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2012, 01:51:22 PM »
ดูแล้วเหมือนกันครับ แต่อาจจะเพราะยังติดกับความรู้สึกภาคเก่าหรือเปล่า เลยดูแล้วไม่ค่อยสนุกเท่าที่ควรในส่วนเนื่อเรื่อง แต่เทคโนโลยีภาคนี้ดูดีกว่ามาก

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2012, 11:33:12 PM »
ดูแล้วเหมือนกันครับ แต่อาจจะเพราะยังติดกับความรู้สึกภาคเก่าหรือเปล่า เลยดูแล้วไม่ค่อยสนุกเท่าที่ควรในส่วนเนื่อเรื่อง แต่เทคโนโลยีภาคนี้ดูดีกว่ามาก
ยังไม่่ได้ดูครับ

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2012, 11:36:56 PM »
มีใครดู Game of Thrones หรือยัง ภาพสวยมากๆเลยครับ  เนื้อหาก็ใช้ได้ ช้าไปหน่อย แต่โดยรวมสนุกดี เป็น series ด้วย ดูกันยาวๆ  ;) ;) ;)

Series เรื่องนี้สนุกครับ สำหรับ 18+ ครบรสชาติ น่ากลัว สยองขวัญ เซ็กซี่ การเมือง หักหลัง ทรยศ ป่าเถื่อน

หนังสือภาษาอังกฤษตอนี้มีห้าเล่ม (แต่ผู้แต่งบอกว่าจะมี 7 เล่มจบ) แต่ละเล่มอย่างหนา ใน series นี่ถึอว่าดำเนินเรื่องเร็วแล้วครับ ตอนนี้มี 2 ซีซั่น ซีซั่น 3 กำลังจะมาเร็วๆ นี้ ถ้าจำไม่ผิด ซีซั่น 3 เทียบเท่าครึ่งเล่มแรกของหนังสือเล่ม 3

หนังสือสนุกดีครับ series ชื่อ A Song of Ice and Fire, เล่ม แรก Game of Thrones, ต่อด้วย A Feast for Crows, A Storm of Swords, Clash of Kings กะ A Dance with Dragons ของ George Martin เริ่มอ่านตั้งแต่เล่มแรกออกมา ตั้ง 10 กว่าปีมั้ง แต่อ่านได้แค่ 4
เล่มแรกก็ยอมแพ้ เพราะ characters เยอะมากๆ subplot เต็มไปหมด แบ้วคุณ George Martin แกเล่น เขียนแต่บะเบล่มออกมาห่าง
กัน 3-4 ปี ออกมาทีก็จำไม่ได้แล้วว่า ใรเป็นใครทำอะไร ไปมั่ง ซ์้อเล่ม 4 มาอ่านไปได้ไม่เยอะ ก็ยอม เพราะรู้วึกว่า
จะอ่านให้รู้เรื่อง ต้องย้อนกลับไปอ่าน สามเล่มแรกใหม่ก่อน ไม่งั้นงง เลย ปล่อยไว้ก่อน ถ้ามี ครบ series แล้ว่อยว่ากันใหม่ว่าจะอ่านใหม่ไหม
แต่ตอนนี้รอไปก่อน แกเขียนช้ากว่า Robert Jordan อีก The Wheel of Times series ผมตามอ่านมาตั้งแต่ 1989 ตอนนี้
ล่อเข้าไป 13 เล่มแล้วมั้ง จนคนเขียนตายไปแล้ว รอแต่ ต้นปีหน้าเล่มสุดท้ายจะดออกสักที จะได้ จบกะ series นี้ซักที

ไม้ีรู้มีใครอ่าน Game of Thrones บ้างไหมว่าามันคล้ายหนังสือแค่ไหนเอ่ย

ผมอ่านจบหมดทุกเล่มแล้ว ก็เพราะดู BD season 1 ล่ะ เลยต้องรีบไปหามาอ่านต่อให้จบก่อน  แต่บอกตามตรงอ่านหนังสือได้รายละเอียดของตัวละครมากกว่า แต่ถ้าจะดูเอามันส์ กระชับ และรวบรัด พร้อมทั้งเห็นเนื้อหนังมังสา ของสาวๆ ชุดเจนกว่า  ก็ต้องดูหนังครับ บทเลิฟซีนมันส์กว่า ไม่ต้องจินตนาการแบบอ่านหนังสืออ่ะ  แต่ต้องบอกว่าหนังสือทุกภาคศัพท์ภาษาอังกฤายากมาก เพราะใช้ภาษาอังกฤษโบราณให้เข้ากับยุคสมัย บางประโยคอ่านแล้วยังไม่เข้าใจจ้องย้อนมาดูหนังถึงถึงบางอ้อว่ามันหมายถึงอะไร

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 11:53:53 AM »
Game Of Throneห อยากอ่านหนังสือจัง แต่ท่าทางจะไม่มีเวลาขนาดนั้น ดูจบไป 2 ภาคแล้วชอบมาก รอภาค 3 ปีหน้าอยู่  :showoff

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 01:35:36 PM »
Total Recall ได้ดูแล้ว ผมว่าเป็นหนังที่ดีเรื่องหนึ่งเลยครับ ขอเพียงแต่คนที่เคยดูตอนที่ Arnold ต้องลืมเรื่องเก่าไปก่อน ไม่งั้นดูไม่สนุก เพราะที่แล้วหนังขายพระเอก แต่ตอนนี้หนังขายเนื้อหาเรื่องราวโดยช่วงแรกเนื้อหาอาจจะมีส่วนคล้ายกับตอนเก่า
แต่พอช่วงหลังหนังจะเพิ่มรายละเอียดมากขึ้น มีนางเอกแห่งunderworld( เคท เบคคินเซล) มาร่วมด้วยก็มันส์+สนุกดีครับ

เมื่อคืนดูแล้ว ก็สนุกดีครับ action-scifi  Y] O0

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 02:01:43 PM »
คืนนี้จะดูเรื่องนี้มั่ง  ;)

ออฟไลน์ nokpen21

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 02:40:14 PM »
เพิ่งจะเห็น น้องเคท เล่นตัวร้าย ได้ดีจัง  :clap

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 03:13:08 PM »
มีใครดู Game of Thrones หรือยัง ภาพสวยมากๆเลยครับ  เนื้อหาก็ใช้ได้ ช้าไปหน่อย แต่โดยรวมสนุกดี เป็น series ด้วย ดูกันยาวๆ  ;) ;) ;)

Series เรื่องนี้สนุกครับ สำหรับ 18+ ครบรสชาติ น่ากลัว สยองขวัญ เซ็กซี่ การเมือง หักหลัง ทรยศ ป่าเถื่อน

หนังสือภาษาอังกฤษตอนี้มีห้าเล่ม (แต่ผู้แต่งบอกว่าจะมี 7 เล่มจบ) แต่ละเล่มอย่างหนา ใน series นี่ถึอว่าดำเนินเรื่องเร็วแล้วครับ ตอนนี้มี 2 ซีซั่น ซีซั่น 3 กำลังจะมาเร็วๆ นี้ ถ้าจำไม่ผิด ซีซั่น 3 เทียบเท่าครึ่งเล่มแรกของหนังสือเล่ม 3

หนังสือสนุกดีครับ series ชื่อ A Song of Ice and Fire, เล่ม แรก Game of Thrones, ต่อด้วย A Feast for Crows, A Storm of Swords, Clash of Kings กะ A Dance with Dragons ของ George Martin เริ่มอ่านตั้งแต่เล่มแรกออกมา ตั้ง 10 กว่าปีมั้ง แต่อ่านได้แค่ 4
เล่มแรกก็ยอมแพ้ เพราะ characters เยอะมากๆ subplot เต็มไปหมด แบ้วคุณ George Martin แกเล่น เขียนแต่บะเบล่มออกมาห่าง
กัน 3-4 ปี ออกมาทีก็จำไม่ได้แล้วว่า ใรเป็นใครทำอะไร ไปมั่ง ซ์้อเล่ม 4 มาอ่านไปได้ไม่เยอะ ก็ยอม เพราะรู้วึกว่า
จะอ่านให้รู้เรื่อง ต้องย้อนกลับไปอ่าน สามเล่มแรกใหม่ก่อน ไม่งั้นงง เลย ปล่อยไว้ก่อน ถ้ามี ครบ series แล้ว่อยว่ากันใหม่ว่าจะอ่านใหม่ไหม
แต่ตอนนี้รอไปก่อน แกเขียนช้ากว่า Robert Jordan อีก The Wheel of Times series ผมตามอ่านมาตั้งแต่ 1989 ตอนนี้
ล่อเข้าไป 13 เล่มแล้วมั้ง จนคนเขียนตายไปแล้ว รอแต่ ต้นปีหน้าเล่มสุดท้ายจะดออกสักที จะได้ จบกะ series นี้ซักที

ไม้ีรู้มีใครอ่าน Game of Thrones บ้างไหมว่าามันคล้ายหนังสือแค่ไหนเอ่ย

ผมอ่านจบหมดทุกเล่มแล้ว ก็เพราะดู BD season 1 ล่ะ เลยต้องรีบไปหามาอ่านต่อให้จบก่อน  แต่บอกตามตรงอ่านหนังสือได้รายละเอียดของตัวละครมากกว่า แต่ถ้าจะดูเอามันส์ กระชับ และรวบรัด พร้อมทั้งเห็นเนื้อหนังมังสา ของสาวๆ ชุดเจนกว่า  ก็ต้องดูหนังครับ บทเลิฟซีนมันส์กว่า ไม่ต้องจินตนาการแบบอ่านหนังสืออ่ะ  แต่ต้องบอกว่าหนังสือทุกภาคศัพท์ภาษาอังกฤายากมาก เพราะใช้ภาษาอังกฤษโบราณให้เข้ากับยุคสมัย บางประโยคอ่านแล้วยังไม่เข้าใจจ้องย้อนมาดูหนังถึงถึงบางอ้อว่ามันหมายถึงอะไร

อิอิ ไมรู้หนังสือ จะจบ series ยัง ถ้าจบแล้ว ว่างๆ จะลองเอามาไล่อ่านรวบเดียวให้จบ ไม่งั้น อ่านไป แล้วรออีก สามสี่ปีถึงจะมีเล่มใหม่อีก ตอนนั้นลืมเรื่องลืม character หมดแล้วว่าใครเป็นใคร
อ่านหนังสือนิยาย fantasy เป็นอย่างนี้หน่ยอ เพราะเขาสร้างโลกเขาขึ้นมาเอง อ่านตอนแรกๆ อาจจะงงเพราะบางทีเขาไม่อธิบายตอนเริ่มต้นเลยว่า อะไรเป็นอะไร อ่านไปสักพักแล้วถึงจะรู้เรื่องว่าเขาพูดถึงอะไรอยู่
Lord of the Rings, Wheel of Time series, อะไรพวกนี้ ก็แบบนี้ พวก Sci fi อย่าง Dune อย่าง Hyperion series ของ Dan Simmons ก็อย่างนี้ แต่สนุกดี

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 03:20:00 PM »
เพิ่งจะเห็น น้องเคท เล่นตัวร้าย ได้ดีจัง  :clap

อิอิ เดี๋ยวต้องดูว่าเล่นตัวร้าย สู้ Sharon Stone เจ้าต้นตำหรับได้หรือปล่าว

« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 06:32:39 PM »

อิอิ เดี๋ยวต้องดูว่าเล่นตัวร้าย สู้ Sharon Stone เจ้าต้นตำหรับได้หรือปล่าว

ผมว่าสู้ได้สบายนะ โดนใจมั่กๆ  :whistling

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 07:07:41 PM »

ผมว่าสู้ได้สบายนะ โดนใจมั่กๆ  :whistling

ถ้าอย่างนั้นต้องดูแลวครับ ติดใจ Sharon Stone ตั้งแต่เธอใส่ leotard ตีเทนนิสหรืออะไรไม่รู้ให้ดูในเรื่องนี้
นานก่อนที่จะมานั่งชูขาให้ดูใน Basic Instinct ซะอีก

« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 08:15:46 AM »

ถ้าอย่างนั้นต้องดูแลวครับ ติดใจ Sharon Stone ตั้งแต่เธอใส่ leotard ตีเทนนิสหรืออะไรไม่รู้ให้ดูในเรื่องนี้
นานก่อนที่จะมานั่งชูขาให้ดูใน Basic Instinct ซะอีก

ผมก็ชอบชารอนจากหนังเรื่องนี้ฉากที่เธอตื่นมาพร้อมอาร์โนลด์แล้วทำหึงพระเอกกระโดดขึ้นขี่อาร์โนลด์บนตี่จะทำท่าตบแต่ถูกอารผ์โนลด์กระตุกเสื้อหลุดเห็น นสะระอม เลยจำแม่นเลย ตั้งแต่นั้นมาติดตามเป็นแฟนคลับชานรอนมาทุกเรื่อง (ติดใจ นสะระอม). อิอิ

« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 08:25:19 AM »

ผมก็ชอบชารอนจากหนังเรื่องนี้ฉากที่เธอตื่นมาพร้อมอาร์โนลด์แล้วทำหึงพระเอกกระโดดขึ้นขี่อาร์โนลด์บนตี่จะทำท่าตบแต่ถูกอารผ์โนลด์กระตุกเสื้อหลุดเห็น นสะระอม เลยจำแม่นเลย ตั้งแต่นั้นมาติดตามเป็นแฟนคลับชานรอนมาทุกเรื่อง (ติดใจ นสะระอม). อิอิ

แต่ตอน ชารอน ลงเข่า หว่างขาอาโนลด์ ดูแล้วลมจะจับ หน้ามืดตาลายแทน :cold :cold :cold

ออฟไลน์ nokpen21

« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 03:49:43 PM »

แต่ตอน ชารอน ลงเข่า หว่างขาอาโนลด์ ดูแล้วลมจะจับ หน้ามืดตาลายแทน :cold :cold :cold
แหม.. จำได้ทุกช๊อตเลยท่าน ผมลืมไปหมดแร๊ะ สงใสต้องไปหามาดูใหม่ ตรง นสะระอมเนี่ย  0)]

« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 04:31:11 PM »

แหม.. จำได้ทุกช๊อตเลยท่าน ผมลืมไปหมดแร๊ะ สงใสต้องไปหามาดูใหม่ ตรง นสะระอมเนี่ย  0)]

เรื่องนี้ไปดูในโรง แล้ว ยังมาตามดู วีดีโอ อีกไม่รู้กี่ที กะเพื่อนสมัย มหาวิทยาลัย ดูจบ แล้วก็นั่งเถียงกันไม่จบสักที
ว่า ทั้งเรื่อง เป็น ของจริง หรือเป็น โปรแกรมผจณภัยของ Total Recall หรือ อะไรแน่ เถียงไป ดู Sharon Stone ไป แสนจะเพลิน  :) :)

« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 05:23:01 PM »

เรื่องนี้ไปดูในโรง แล้ว ยังมาตามดู วีดีโอ อีกไม่รู้กี่ที กะเพื่อนสมัย มหาวิทยาลัย ดูจบ แล้วก็นั่งเถียงกันไม่จบสักที
ว่า ทั้งเรื่อง เป็น ของจริง หรือเป็น โปรแกรมผจณภัยของ Total Recall หรือ อะไรแน่ เถียงไป ดู Sharon Stone ไป แสนจะเพลิน  :) :)

แต่ผมสงสัยว่าโดนจับบ่อยจริง ๆ จับและก็หนี .. จับและก็หนี หลายรอบจนงงไปหมด  :D

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2012, 03:04:28 PM »
ดูจบแล้ว total Recall 2012 ก็สนุกดี แต่ผมชอบของเก่ามากกว่านะ
อันใหม่ได้เปรียบตรง setting ใหม่ CG สวยกว่าเยอะ แต่ผมชอบเนื้อเรื่องเก่ามากกว่า
แล้วไอ้ตอนจบ ฝันไม่ผัน ของจริง หรือปล่าว อันเก่าทำสนุกกว่าเยอะ
แต่ขอบ่นหน่อย เหอะ บางคนก็ฮือฮาว่า Collin Farrell เล่นเปียโนเองเลยในเรื่องนี้
แต่แย่จัง ท่อนแรก Moonlight sonata ของ Beethoven แกเล่นไม่เพราะเลย อิอิ เราเล่นดีกว่า
อีตอนที่หา key นั่น ฟังอยู่ตั้งนานว่าเล่นอะไร คุ้นๆหู กว่าจะนึกออกว่าเป็น ท่อน 3 ของ Sonata No 17  Tempest
ของ Beethoven อีก ก็ตั้งนาน เพราะแกเล่นช้ามากๆ แถมฟัง key แปลกๆ อย่างกะไม่ใช่ original key ที่ Beethoven แต่งไว้อะ ฟังขัดๆหูจัง

ของเก่าชอบ blonde vs brunette มากกว่า ของใหม่ brunette กะ brunette ต่อยกัน ไม่มันอะ  :)

ปล สมัยเด็กๆ แสนจะลำคาญเวลาคนแก่ชอบพูดว่า ของสมัยใหม่สู้ของเก่าๆเดิมๆ ไม่ได้
ก็ยังงอนว่า เอ ไอ้เจ้าพวกนี้นี่ น่ารำคาญจัง
ทำไมตอนนี้ตัวเองดูไปดูมา เอ ชับของเก่า ไม่ชอบของใหม่ เหมือนกันแฮะ สงสัยจะเริ่มแก่แล้วเนี้ย  :cry2 :cry2 :cry2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน, 2012, 04:29:13 PM โดย MorBoi »

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2012, 01:00:57 PM »
แนะนำแผ่นนี้เป็น DVD ครับ แผ่นนี้ไม่ได้ตั้งใจซื้อ แต่เห็นเล่นเป็นครั้งสุดท้ายก็เลยซื้อมาดูครับ ฮาดีครับ ดูแล้วจะรู้จักน้าเน็กมากขึ้นครับ อย่าลืมดูเบื้องหลังด้วยนะครับ  :)

แล้วคุณจะรู้ว่า ก้องนูโว  ......ใหญ่   ;D

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2012, 08:46:27 AM »
วันนี้มาแนะนำหนังสนุก 5 ดาวที่ทุกคนรอคอยครับ  Y] O0

เป็นหนังภาคต่อ Batman "The Dark Knight Rises"

โดยได้ผู้กำกับฝีมือพระกาฬ Christopher Nolan มากำกับภาคนี้เป็นภาคต่อจาก Dark Knight เมื่อปี 2008
เนื้อเรื่องยังคงมีส่วนเชื่อมโยงถึงกัน และก็มีตัวละครใหม่ ๆ เข้ามาอีกด้วย

เนื้อเรื่องโดยรวมก็ยังคงสนุกเหมือนเดิมมีทั้งการกดดันจากฝั่งตัวร้าย .. การท้อแท้สิ้นหวังของช่าวเมือง gotham
เมื่อผู้คนต่างสุญสิ้นศรัทธา ความหวังหนึ่งเดียวของพวกเขาจะแก้สถาณการณ์อย่างไร

ภาพ : เป็น 2 scale ในเรื่องเดียวกัน มีทั้ง 16:9 และ 2.35:1 ภาพโดยรวมสวยครับ
เสียง : เรื่องนี้ก็ mix เสียงได้เยี่ยมมาก ๆ ทั้งเสียงพูด เสียง surround ทำได้ยอดเยี่ยมครับ
เนื้อเรื่อง : ดูสนุกมากครับ การดำเนินเรื่องน่าติดตาม ถือเป็นหนังดูสนุกแห่งปีเลยก็ว่าได้ครับ

สำหรับเรื่องนี้ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ เก็บเป็นแผ่น reference ได้เลยครับ ... Highly Recommended ครับ  Y] O0

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2012, 09:29:12 PM »
วันนี้มาแนะนำหนังสนุก 5 ดาวที่ทุกคนรอคอยครับ  Y] O0

เป็นหนังภาคต่อ Batman "The Dark Knight Rises"

โดยได้ผู้กำกับฝีมือพระกาฬ Christopher Nolan มากำกับภาคนี้เป็นภาคต่อจาก Dark Knight เมื่อปี 2008
เนื้อเรื่องยังคงมีส่วนเชื่อมโยงถึงกัน และก็มีตัวละครใหม่ ๆ เข้ามาอีกด้วย

เนื้อเรื่องโดยรวมก็ยังคงสนุกเหมือนเดิมมีทั้งการกดดันจากฝั่งตัวร้าย .. การท้อแท้สิ้นหวังของช่าวเมือง gotham
เมื่อผู้คนต่างสุญสิ้นศรัทธา ความหวังหนึ่งเดียวของพวกเขาจะแก้สถาณการณ์อย่างไร

ภาพ : เป็น 2 scale ในเรื่องเดียวกัน มีทั้ง 16:9 และ 2.35:1 ภาพโดยรวมสวยครับ
เสียง : เรื่องนี้ก็ mix เสียงได้เยี่ยมมาก ๆ ทั้งเสียงพูด เสียง surround ทำได้ยอดเยี่ยมครับ
เนื้อเรื่อง : ดูสนุกมากครับ การดำเนินเรื่องน่าติดตาม ถือเป็นหนังดูสนุกแห่งปีเลยก็ว่าได้ครับ

สำหรับเรื่องนี้ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ เก็บเป็นแผ่น reference ได้เลยครับ ... Highly Recommended ครับ  Y] O0

สงสัย surround ที่บ้างคงดีแน่ๆ ต้องลองหน่อยแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ดูเหมือนกัน กำลังโหลดอยู่เลย  :whistling :whistling
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2012, 10:02:01 PM »

สงสัย surround ที่บ้างคงดีแน่ๆ ต้องลองหน่อยแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ดูเหมือนกัน กำลังโหลดอยู่เลย  :whistling :whistling

คุณ nui67  ห้ามโหลดเกินครั้งละ 2 เรื่องต่อวันนะครับ...

...เพราะมันจะดูไม่ทัน...ฮิฮิ  (กำลังโหลดอยู่เหมื่อน คงได้ดูพรุ่งนี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน, 2012, 12:25:37 AM โดย กุ้งสยาม »
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ Atmos

« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2012, 12:29:32 PM »
Total Recall นั่งดูแต่น้อง Kate  :D

007 Sky Fall นั่งเล็งแต่ DB5  ;D

Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุกสำหรับแฟนเดอะบีทเทิ้ล**
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2012, 07:51:56 AM »

จริงๆ ได้แผ่นบลูเรย์นี้มานานมากแล้ว นานจนเก็บลืมไปเลย พอดีมีโอกาสจัดเก็บแผ่นบลูเรย์ในสต๊อกเลยพบแผ่นนี้เข้า เลยหยิบออกมาดูเมื่อคืน สนุกมาก ใครที่เป็นแฟนเพลงวงสี่เต่าทอง (The Beatles) ต้องหามาดูครับ  เรื่องนี้เป็นหนังที่เอาประวัติของ John Lennon สมัยยังเป็นหนุ่มวัยคะนอง มาทำเป็นหนัง ดูแล้วจะรู้ว่าที่มาที่ไปของความไม่เหมือนใครของคุณ John Lennon มาอย่างไร และก็จะรู้ว่าทำไมวง The Beatles ถึงก่อตั้งขึ้นโดย John Lennon + Paul McCartney + และ George Harrison หนังเรื่องนี้มีเพลงเพราะๆ สมัยแรกๆ ของวง The Beatles ที่ใช้ชื่อวงแรกๆ ว่า The Quarryman ให้ฟังด้วย  หามาดูกันครับ สนุกดี เพราะจะได้เห็นว่าวง The Beatles เป็นผู้เปลี่ยนรูปแบบของดนตรีร๊อคในอังกฤษอย่างไร  ดูแล้วต้องตามไปดูอีก 1 แผ่น คือ George Harrison -Material World ด้วยเพราะจะต่อเนื่องกัน แต่แผ่นหลังนี่เป็นการเล่าประวัติของ George ประกอบมิวสิคฟุตสเตท ไม่ใช้หนังครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2012, 02:41:19 PM »
ช่วงหยุดยาว 8 9 10 มีโอกาสนั่งดูหนังยาว ๆ  เรื่องแรกโคตรจะไม่ recommend ใครยังไม่ได้ดูก็ผ่านไปได้  ภาพค่อนข้างแย่  The Expendibles 2  หนังรวมมิตรยำใหญ่ ไร้เนื้อเรื่อง  ภาพแย่ เสียงดีพอได้
แผ่นต่อไป The Dark Knight Rises แผ่นนี้โคตรสุดยอด  ฉาก IMAX เยอะมาก  เรียกว่ามีตลอดเรื่องเป็นระยะ ๆ เลย  ภาพสวยมาก  เสียงเยี่ยมยอด  แต่หนังยาวววววววเหลือเกินสองชั่วโมงสี่สิบห้า  เมื่อยตูดใช้ได้เลย  ยกให้เป็นที่สุดของปีนี้ไปเลย
ต่อไป Total Recall  หนังรีเมค  ตอนแรกไม่ได้หวังมาก  แต่ออกมาใช้ได้ ดีกว่าที่คาด  ภาพสวย CG งี้เนียนเชียว  น้องเคทสวยมว๊ากกก  ขนาดมีลูกแล้วนะเนี่ยพุงไม่มีเรย  ทีเด็ดแผ่นนี้คือเสียงมี TruHD มาให้  แต่เห็นว่าบางเครื่องมีเสียงสะดุดบ้างแต่ของผมไม่มีนะ  หนังดูเพลินดีไม่เบื่อ  สองชั่วโมงสิบ  ชอบที่ทำ CG สวยดี
สองเรื่องหลังนี่แนะนำเก็บแผ่น BD ได้เลย  แผ่นแบทแมนผมยืมเฮียเขามาดูเพราะรอ Giftset ที่มี bat cowl แต่ยังไม่เห็นมาสงสัยจะไม่ได้ซะละมั่งเนี่ย

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2012, 03:37:41 PM »
The Expendables 2 นี่ภาพแย่จริง นึกว่าคิดไปเองคนเดียว มีพี่หมอมาคอนเฟิร์มว่าแย่จริง อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #266 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2012, 04:38:08 PM »
แนะนำบ้างครับ Stepup Revolution เรื่องนี้ตูมๆทั้งภาพและเสียงครับ ภาพสวยดีครับ 3D ก็ตูมได้ใจเลยครับ  :headphone :headphone

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2012, 04:57:49 PM »
The Expendables 2 ภาพ noise เยอะมาก ดูแล้วขัดตามากๆ จนไม่สามารถดูจนจบเรื่องได้  :nonono :nonono :nonono

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #268 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2012, 05:42:13 PM »
The Expendables 2 ภาพไม่ดีเลย คิดว่ารู้สึกคนเดียวซะอีก ตอนนี้ confirm แล้วว่าภาพแย่จริงๆ เสียดายนักแสดงเด่นๆทั้งนั้น แต่เนื้อเรื่องไม่ดีเหมือนภาพเลย สรุปว่าเรื่องนี้ไม่ผ่าน  :secret :secret
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ Meehusky

« ตอบกลับ #269 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2012, 09:48:11 PM »
 ^-^ Hunger Game ก็น่าจะสนุกนะครับ ลองดูกันรึยังครับ  ;)

ออฟไลน์ cool

« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2012, 10:52:12 PM »
Greatest Game Ever Played

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 19 มกราคม, 2013, 09:39:33 PM »
วันนี้ขอแนะนำซีรีย์สนุกๆครับ เรื่อง Arrow ดูมันส์ตั้งแต่ตอนแรกเลย พึ่งจะดูได้ 3 ตอน ช่วงนี้มีมา 10 ตอนแล้วละครับ ลองๆหามาดูกันครับ
ช่วงที่รอดู Games Of Thrones seasonใหม่

<a href="http://www.youtube.com/v/ViFb0paKdgg?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/ViFb0paKdgg?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม, 2013, 09:46:44 PM โดย สรร »

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 20 มกราคม, 2013, 10:01:27 AM »
Total Recall ผมว่าเรื่องนี้เสียง DTS ดีว่า TruHD นะ ;D
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 20 มกราคม, 2013, 10:09:52 AM »
Looper (2012) ทะลุเวลา อึดล่าอึด  เรื่องนี้เสียงเบสเยอะมาก   ผมว่ามันมากเกิน      เรื่องนี้เอาไว้ทดสอบ ซับวูฟเฟอร์ได้เลย :yahoo
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 20 มกราคม, 2013, 10:16:31 AM »
Small | Large

The Lucky One

เพิ่งดูจบเมื่อวาน
                      หนังรัก พรหมลิขิต เนื้อเรื่องดี ภาพสวย  บรรยากาศแบบบ้านนอก ทิวทัศน์ แสง สี เงา สวยงาม   c)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 20 มกราคม, 2013, 10:44:26 AM »
Looper (2012) ทะลุเวลา อึดล่าอึด  เรื่องนี้เสียงเบสเยอะมาก   ผมว่ามันมากเกิน      เรื่องนี้เอาไว้ทดสอบ ซับวูฟเฟอร์ได้เลย :yahoo

ตอนจบเข้าท่าดี

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 22 มกราคม, 2013, 12:17:28 PM »
ซามูไรพเนจร Rurouni Kenshin 2012 BluRay

หายากหน่อย ที่ญี่ปุ่นดังสุดๆครับ

:)

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 22 มกราคม, 2013, 11:32:44 PM »
ARROW - เยี่ยมจริงครับ  load เสร็จดูไปหกตอนแล้ว สนุกมาก

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2013, 09:40:13 AM »
เมื่อวานดู Rise of the Guardians กับลูก สนุกดีครับ

ภาพสวย เสียงดี โดยเฉพาะเสียง boogeyman วนรอบตัวเลยเชียว เรื่องนี้ A Must ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ JohnCena

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 02:02:02 AM »
เมื่อวานดู Rise of the Guardians กับลูก สนุกดีครับ

ภาพสวย เสียงดี โดยเฉพาะเสียง boogeyman วนรอบตัวเลยเชียว เรื่องนี้ A Must ครับ
เรื่องนี้ได้ดูในโรง 3d ภาพสวยจริงๆ

« ตอบกลับ #280 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 10:21:04 AM »
แนะนำหนัง drama หน่อย  ปกซีด ๆ ไม่น่าดู  แต่ภาพโคตรสวย เสียงดี หนังเยี่ยม เกือบพลาดหลุดไปสำหรับเรื่องนี้
A Late Quartet แนะนำครับ

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 10:34:17 AM »
ส่วนเรื่องนี้ภาพสวย เสียงเยี่ยม เนื้อเรื่องถ้าไม่ติด 007 ก็ถือว่าเยี่ยม  เหมือนเจสันบอร์นมากกว่า

ออฟไลน์ อ้น

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 11:36:55 PM »
ภาพสวย เสียงดี กว่า FullRip ที่มีมาก่อนหน้านี้เยอะมากครับ

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 06:18:21 PM »

เมื่อวานดูเรื่องนี้ เสียงไทยเป็น Thai DTS HD 7.1 ถึงแม้จะไม่เท่าเสียงอังกฤษ แต่ก็ดีกว่าเสียงไทยในทุกเรื่อง โดยเฉพาะตอนตัวละครเดินไปเดินมา เสียงก็จะไปตามตัวละคร เสียงไทยฟัง scale ไม่ใหญ่ ลึก เท่า Soundtrack แต่โดยรวมผ่านครับ อีกอย่างเสียงเรื่องนี้ Surround ดีมากไม่เยอะเกินไปจนน่ารำคาญ แต่มาทีทั้งชัดและมีคุณภาพล้วนๆ ยังไงลองดูกันนะครับ

O0 O0 O0

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 10:56:14 PM »
สนับสนุนหมอเอกอีกเสียงครับ เรื่องHOBBITนี้ สุดยอดทั้งภาพและเสียง ยิ่งในฉากยักษ์หินต่อสู้กัน ใช้เป็นฉากทดสอบลำโพงซับ ได้เลยครับ...

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 09:09:20 PM »
มีหนังสนุกมาแนะนำอีกแล้วครับ Hansel & Gretel : Witch Hunters

เนื้อเรื่องสนุก ภาพสวย และเสียงดีมาก ๆ เสียง surround และเสียงต่ำเยี่ยมครับ

ห้ามพลาดครับ  Highly Recommend  Y] O0

« ตอบกลับ #286 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 09:15:03 PM »
อีกเรื่องที่อยากแนะนำ  The Last Stand
เนื้อเรื่องสนุกได้ลุ้น  เสียงก็ดีด้วยครับ

อาโนลด์ แสดงเป็นนายอำเภอของเมืองเล็ก ๆ ที่มีเรื่องเกิดขึ้น
โดยรวมหนังทำออกมาได้ดีครับ ดูสนุก

Highly Recommend ครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 09:20:12 PM »
หนังสนุกอีกเรื่อง Gangster Squad
เรื่องราวของ กลุ่มตำรวจที่ตั้งทีมขึ้นมาต่อสู้กับอาชญากร

เรื่องนี้ ดูแค่ดาราที่มาเล่นก็คุ้มแล้วครับ ได้ดาราชั้นนำมาร่วมหลายคนมาก
หนังสนุก ภาพสวย )แต่ออกทึม ๆ ทั้งเรื่อง) และเนื้อเรื่องน่าติดตามมาก เสียงก็ดีครับ

ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ Highly Recommend Y] O0

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #288 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 10:15:18 PM »
ดูหนังซีเรียสๆจบแล้ว ก็ต้องมาคลายเครียดกับหนังเบาสมองแล้วก็มีเพลงเพราะๆให้ฟังกับเรื่อง pitch perfect
แล้วคุณจะรู้ว่าแค่ปากอย่างเดียวก็สร้างดนตรีได้

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 11:00:09 PM »
มีหนังสนุกมาแนะนำอีกแล้วครับ Hansel & Gretel : Witch Hunters

เนื้อเรื่องสนุก ภาพสวย และเสียงดีมาก ๆ เสียง surround และเสียงต่ำเยี่ยมครับ

ห้ามพลาดครับ  Highly Recommend  Y] O0

นางเอกสวยจัง

« ตอบกลับ #290 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2013, 08:05:15 AM »

นางเอกสวยจัง

นางเอกชื่อ Gemma Arterton ที่เล่นเป็น ไอโอ ใน Clash of the Titans ไงครับ ตอนนั้นที่หนังออกแผ่น เห็นหลายๆ ท่านปลื้มสาวคนนี้อยู่ อีกเรื่องที่เค้าเล่นก็ Prince of Persia

แต่ถ้าอยากดูแบบเต็มๆ แนะนำ The disappearance of Alice Creed ครับ เต็มตาจริงๆ อิอิ

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2013, 08:05:55 AM »
ดูหนังซีเรียสๆจบแล้ว ก็ต้องมาคลายเครียดกับหนังเบาสมองแล้วก็มีเพลงเพราะๆให้ฟังกับเรื่อง pitch perfect
แล้วคุณจะรู้ว่าแค่ปากอย่างเดียวก็สร้างดนตรีได้

เห็นด้วยครับ เพลงเพราะดี นางเอกก็น่ารัก

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2013, 08:44:02 AM »
พึ่งดู Jack Reacher ไปเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ส่วนตัวชอบมากเลยครับ เนื้อหาสนุกดี เสียงก็เยี่ยมมากเลย

ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #293 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2013, 09:38:24 AM »
ถ้าอยากหลับสบายแนะนำดู Lincoln ครับ  ยาวมาก พูดเยอะมาก หลับไปสองรอบ สบาย

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2013, 09:55:54 AM »
พึ่งดู Jack Reacher ไปเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ส่วนตัวชอบมากเลยครับ เนื้อหาสนุกดี เสียงก็เยี่ยมมากเลย

http://youtu.be/kK7y8Ou0VvM

เรื่องนี่ก็สนุกครับ...ห้ามพลาดเช่นกัน  Y] O0

ถ้าอยากหลับสบายแนะนำดู Lincoln ครับ  ยาวมาก พูดเยอะมาก หลับไปสองรอบ สบาย

ผมดูแล้วหลับไป 2 รอบ 2 วันแล้วครับ กำลังคิดว่าขี้เกียจดูต่อแล้ว ... อาจจะผ่านไปก่อน คุยเยอะจริง ๆ การเมืองทั้งเรื่องเลย  :sleep  :giveup

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #295 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2013, 01:48:07 PM »
เมื่อวานโชคดีได้มีโอกาสไปดูหนังรอบ Premier เรื่อง Fast and Furious 6 ที่ CTW มันส์โคตรดูแล้ว บอกได้เลยว่ามีภาคต่อแน่นอน

สนุกจังตังส์อยู่ครบ

« ตอบกลับ #296 เมื่อ: 01 มิถุนายน, 2013, 01:13:07 PM »
Hansel and Gretel  เสียง Dolby TruHD  สุดยอดในสามโลก  เป็น reference audio ได้ไม่อายแผ่นไหน

« ตอบกลับ #297 เมื่อ: 01 มิถุนายน, 2013, 06:32:43 PM »
Hansel and Gretel  เสียง Dolby TruHD  สุดยอดในสามโลก  เป็น reference audio ได้ไม่อายแผ่นไหน

Hansel & Gretel
สนุกจริงครับ... โดยเฉพาะเสียงสุดยอดมาก ๆ surround ยอดเยี่ยมครับ
ให้ 5 ดาวเลยห้ามพลาดครับ .. Highly Recommended  Y] O0

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #298 เมื่อ: 01 มิถุนายน, 2013, 07:33:10 PM »

ออฟไลน์ iamsunza

« ตอบกลับ #299 เมื่อ: 01 มิถุนายน, 2013, 08:23:08 PM »
เรื่องนี้น่าดูมากเลยครับ ช่วงนี้หนังดีๆเข้าเยอะมาก ติดๆกันเลย