ผู้เขียน หัวข้อ: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **  (อ่าน 153185 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • Back to Cinema
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: 10 มกราคม, 2014, 06:03:40 PM »
Captain Phillips สนุกมากครับ Confirm เร้าใจตลอดเรื่องเลย

ดูแล้วตื้นตันใจครับ กับการช่วยคนแค่คนเดียว นึกถึงว่าถ้าเป็นตัวเรา คงจะออกมาเป็นอีกแบบ  :'(

สนุกมาก ๆ ครับ หนังดี tom hanks เล่นดีมาก ๆ
หนังดีมีลุ้น oscar หลายราลวัลแน่ ๆ
ภาพและเสียงทำได้ดี เนื้อเรื่องสนุก ตัวหนังเรียบง่าย ดำเนินเรื่องไม่ซับซ้อน และตัดต่อได้ดีมาก ๆ
ชอบมากครับ ดูสนุกด้วย ได้ลุ้นจนนาทีสุดท้ายเลย

หนังเรื่องนี้ อำนวยการสร้างโดย kavin spacey ด้วย
และต้องจดจำชื่อผู้กำกับคนนี้ไว้อีกคนครับ Paul Greengrass ฝีมือดีมาก ๆ

ให้ 5 ดาวเลยครับเรื่องนี้ ห้ามพลาด Highly Recommended  Y] O0

Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: 10 มกราคม, 2014, 06:07:58 PM »
แนะนำอีกเรื่องที่ไม่น่าพลาดเช่นกันครับ
RUSH เป็นหนังสร้างจากเรื่องจริงของนักแข่งรถ formula 1

เนื้อเรื่องสนุกดี ตัดต่อดี ภาพและเสียงก็ดีมาก ๆ
ภาพสวยมากๆ เสียง surround ก็ดี เสียงเครื่องยนต์สะใจดีมาก ๆ
ผมว่าเป็นหนังลุ้นรางวัลอีกเรื่องหนึ่งเลย

ห้ามพลาดครับ Highly Reommended  Y] O0

« ตอบกลับ #422 เมื่อ: 10 มกราคม, 2014, 06:12:21 PM »
อีกเรื่องที่ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวงเลยสำหรับหนังฟอร์มยักษ์แห่งปีอีกเรื่องหนึ่ง

GRAVITY เรื่องนี้ sandra bullock เล่นได้ดีมาก ๆ และน่าจะได้เข้าชิงรางวัลจากหลายสถาบัน
ภาพเสียง 5 ดาวครับ เนื้อเรื่องสนุก ได้ลุ้นตลอด

**แนะนำว่า ดูเรื่องนี้เปิดแอร์เย็น ๆ จะเหมือนเข้าไปอยู่ในยานอวกาศด้วยเลย  ;D**

ห้ามพลาดครับ Highly Recommend ครับ  Y] O0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: 10 มกราคม, 2014, 06:24:43 PM »
แนะนำรวดเดียว 3 เรื่องเลย  :D

ออฟไลน์ chanan

• เจ้าชู้ประตูน้ำ
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: 10 มกราคม, 2014, 06:36:18 PM »
เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปดู gravity ซะหน่อยครับ :drunk
ตับที่ดีต้องแข็งเหมือนหิน
ติดต่อได้ที่ ->
http://www.htg2.net/index.php?topic=57497.msg700115#msg700115

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: 10 มกราคม, 2014, 11:18:29 PM »
แนะนำอีกเรื่องที่ไม่น่าพลาดเช่นกันครับ
RUSH เป็นหนังสร้างจากเรื่องจริงของนักแข่งรถ formula 1

เนื้อเรื่องสนุกดี ตัดต่อดี ภาพและเสียงก็ดีมาก ๆ
ภาพสวยมากๆ เสียง surround ก็ดี เสียงเครื่องยนต์สะใจดีมาก ๆ
ผมว่าเป็นหนังลุ้นรางวัลอีกเรื่องหนึ่งเลย

ห้ามพลาดครับ Highly Reommended  Y] O0

เนื้อเรื่องดี เสียงกระหึ่มครับ  O0

ออฟไลน์ VELOCITA

« ตอบกลับ #426 เมื่อ: 13 มกราคม, 2014, 02:06:17 PM »
Lone Survivor ภาพสวยครับ เสียงเซอร์ราวน์ของกระสุนในช่วงหลังๆเยอะเลย

ถ้าออกเป็น Bluray ไม่น่าพลาดครับ

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #427 เมื่อ: 13 มกราคม, 2014, 06:25:42 PM »
ช่วงนี้การเมืองกำลังร้อนแรง มาดูหนักโรแมนติกคอมเมดี้ เพลงประกอบเพราะๆ ลดอุณหภูมิดีกว่า
เรื่องแรก adam ค่อนข้างเก่า แต่เพิ่งได้ดู
Small | Large

อีกเรื่อง about time เพลงเพราะมากโดยเฉพาะ how long i will love you
เรืองนี้ลองทายดูว่าพระเอกเคยเล่นเรืองอะไร

« ตอบกลับ #428 เมื่อ: 21 มกราคม, 2014, 09:15:49 AM »
วันนี้มาแนะนำหนังจีนสนุก ๆ "ตี่เหลียนเจี๋ย" ภาค 2 ... young detective dee rise of the sea dragon
เป็นภาคต่อของ ตี่เหลียนเจี๋ย เล่าย้อนไปเมื่อสมัยวัยหนุ่มเมื่อเดินทางเข้าเมืองลู่หยางครั้งแรกเพื่อไปสืบสวนคดี

หนังกำกับโดย ฉีเคอะ ผู้กำกับชื่อดังจากเรื่อง เดชคัมภีร์เทวดา และโปเยโปโลเย
ใครที่ชอบหนังต่อสู้กำลังภายใน และฉากต่อสู้แบบอลังการห้ามพลาดครับเรื่องนี้

ภาพ *** .. เป็น 2.35:1 ภาพสวย คมชัด รายละเอียดดีมาก
เนื้อเรื่อง *** ... ดูสนุก ต่อเนื่อง ดูสนุกสไตล์หนังจีนกำลังภายใน (ผมว่าสนุกกว่าภาคแรก)
เสียง *****... เรื่องนี้เสียง 5 ดาวเลยครับ มีให้เลือกทั้ง DTS-HD Master 7.1 และ Dolby TRUE-HD 7.1
เสียงดีมาก ๆ ตั้งแต่ต้นเรื่อง logo H.Brother ขึ้นมาเลย surround ดีมาก ๆ
โดยเฉพาะ track 7 เสียงต่อสู้กันสุด ๆ มาก น้ำหนักเสียง รายละเอียดของอาวุธ และ surround สุดยอดครับ
ผมยกให้เป็นหนัง reference เสียงเลยครับ ... สุด ๆ ครับ เสียงของเรื่องนี้

ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ โดยเฉพาะ แฟน ๆ Home Theater ที่หาหนังที่เสียงดีดี เอาไว้ทดสอบระบบ 7.1
***** 5 ดาว Highly Recommended ครับ  Y] O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม, 2014, 09:17:22 AM โดย cinemania »

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #429 เมื่อ: 21 มกราคม, 2014, 02:58:41 PM »
RUSH นี่แจ๋วจริงครับ
ผมดู 2 รอบ

O0
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

« ตอบกลับ #430 เมื่อ: 24 มกราคม, 2014, 08:08:58 AM »
มาแล้วครับ หนังฟอร์มยักษ์แห่งปี The Hunger Games: Catching Fire
หนังภาคต่อจากภาคแรกเมื่อปี 2012

เรื้อเรื่องต่อเนื่องกันกับภาคแรก ใครยังไม่ได้ดูภาคแรก ขอแนะนำให้หามาดูก่อนนะครับ
เพราะเนื้อเรื่องต่อเนื่องกันเลย ถ้าไม่ได้ดูภาคแรกมาก่อนอาจจะงง งง ได้ครับ

ภาพ และ เสียง ดีครับ เนื้อเรื่องสนุกน่าติดตามตลอดดทั้งเรื่องครับ
ห้ามพลาดครับสำหรับหนังฟอร์มยักษ์เรื่องนี้ครับ Highly Recommended  Y] O0

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #431 เมื่อ: 24 มกราคม, 2014, 10:00:49 PM »
ภาค2 นี้มันส์กว่าภาคแรกอีก แล้วยังจะมีภาค3 ตามมาอีก ลุ้นอยากให้ออกมาไวไว
อีกเรื่องที่อยากแนะนำ  Escape Plan แหกคุกมหาประลัย ลุ้นสนุกดีครับ มีหักมุมให้ติดตาม

• *
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: 25 มกราคม, 2014, 08:17:52 AM »
เพิ่งรู้นี่ภาค 2

ภาคแรก ชื่อตอนอะไรครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #433 เมื่อ: 25 มกราคม, 2014, 09:35:51 AM »
เพิ่งรู้นี่ภาค 2

ภาคแรก ชื่อตอนอะไรครับ

ภาคแรก ชื่อว่า The Hunger Games เกมล่าเกม ครับ

• *
« ตอบกลับ #434 เมื่อ: 26 มกราคม, 2014, 01:01:10 PM »
ขออภัย ผมอ่านของคุณสรรติดกันไป

นึกว่า Esacpe มี 2 ภาค .... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #435 เมื่อ: 30 มกราคม, 2014, 09:34:03 PM »
หนังที่ดูสนุก CGยอดเยี่ยม ภาพสวย เสียงรอบทิศทาง ลำโพงทุกตัวทำงานเต็มประสิทธิภาพ เสียงsubเล่นเอาหน้าต่างสะเทือนเลย

................Ender's Game สงครามพลิกจักรวาล.............

ใช้เป็นแผ่นอ้างอิงได้เลยครับ

เพิ่มเติมครับ  ผู้กำกับภาพยนต์ก็คือ Gavin Hood ซึ่งเคยกำกับเรื่อง X-Men Origins: Wolverine (2009)

สำหรับเพลงประกอบภาพยนต์ สุดเร้าใจ โดย Steve Jablonsky ผู้ให้เสียงซาวด์แทรก จาก Transformers นั้นเอง ถึงว่า เสียงต่ำกระแทกกระทั้นดีเหลือเกิน

และIMDb rating = 7.1/10 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม, 2014, 01:01:31 PM โดย สรร »

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #436 เมื่อ: 31 มกราคม, 2014, 11:00:38 AM »
หนังที่ดูสนุก CGยอดเยี่ยม ภาพสวย เสียงรอบทิศทาง ลำโพงทุกตัวทำงานเต็มประสิทธิภาพ เสียงsubเล่นเอาหน้าต่างสะเทือนเลย

................Ender's Game สงครามพลิกจักรวาล.............

ใช้เป็นแผ่นอ้างอิงได้เลยครับ

ต้องหามาดูซะแล้ว
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

« ตอบกลับ #437 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 08:17:41 AM »
มารีวีวหนังดี ... ควันหลงจากงาน oscar ครับ

เรื่องแรก BLUE JASMINE

นำแสดงโดย Cate Blanchett
เขียนบท และกำกับโดยผู้กำกับชื่อดัง Woody Allen

หนัง drama เรื่องนี้ส่งให้ cate ได้รับรางวัล oscar นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมได้อย่างไร้ข้อกังขา
การแสดงของเธอเก็บทุกเม็ด เล่นได้ยอดเยี่ยมมาก ๆ ทั้งการแสดงออกทางสีหน้า และสวมบทบาทได้อย่างยอดเยี่ยม

สำหรับเรื่องนี้ ภาพและเสียง ไม่ได้โดดเด่น .... แต่เด่นมาก ๆ ที่เนื้อเรื่อง และบทบาทการแสดงของนักแสดง
เป็นเรื่องเกี่ยวกับ jasmine ที่เคยฟู่ฟ่า ร่ำรวย มีความเป็นอยู่ที่ดี แต่พลิกผันให้ต้องตกอับ และมาอาศัยอยู่กับน้องสาวในห้องเช่าเล็กๆ
เรื่องราวน่าสนใจตรงที่ jasmine จะผ่านวิกฤตนี้ไปอย่างไร และต้องรับกับความเป็นจริงที่แสนยากลำบากนี้ให้ได้

เรื่องนี้ดู cate เล่นก็คุ้มแล้วครับ... เล่นดีมากๆ ห้ามพลาดครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #438 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 08:28:42 AM »
เรื่องต่อมา American Hustle

หนังจากผู้กำกับ David O. Russell ผู้กำกับเจ้ารางวัล oscar เลยครับ
จากผลงานที่ผ่านมาส่งผลให้ดารานำได้รางวัล oscar ไปหลายคนแล้ว
เช่น the fighter , silver linings playbook

โดยได้ดาราชั้นนำมาร่วมแสดงมากมาย Christian Bale, Amy Adams, Bradley Cooper, Jeremy Renner, Jennifer Lawrence
แค่ดูชื่อดาราก็น่าดูแล้วครับ

เรื่องราวสร้างจากเรื่องจริงทีเกิดขึ้นในยุค 80 ของนักต้มตุ๋น ที่ต้องมาเป็นสายให้กับ fbi
เพื่อเปิดโปงการทุจริต คอรัปชั่นของนักการเมือง

ภาพและเสียงไม่โดดเด่นมาก
แต่เด่นเรื่อของเนื้อเรื่อง และฝีมือการแสดงของนักแสดงชั้นนำ

ห้ามพลาด... หนังดูสนุก เนื้อเรื่องน่าติดตามครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #439 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 08:39:14 AM »
อีกเรื่องครับ Dallas Buyers Club

หนัง drama ที่ส่งให้  Matthew McConaughey ได้รับรางวัล oscar นักแสดงนำฝ่ายชายไปอย่างไร้ข้อกังขา
และ oscar ดาราสมทบชายยอดเยี่ยม Jared Leto ก็เล่นได้อย่างสุดยอดเช่นกัน

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับ Ron Woodroof หนุ่มคาวบอยในเท็กซัส
ถูกตรวจพบว่าเป็นเอดส์ และหมอก็ยืนยันว่าจะมีชีวิตอยู่ได้อีกเพียงแค่ 30 วัน
ซึ่งในปี 1985 เป็นปีแรก ๆ ที่ยังไม่สามารถมียาควบคุม หรือมียาใด ๆ ที่ใช้สำหรับผู้ป่วย
และสังคมยังไม่ยอมรับผู้ป่วยอีกด้วย ... เนื้อเรื่องน่าติดตามมากๆว่าเขาจะใช้ชีวิตอย่างไร
และทำไมจึงกลายมาเป็น dallas buyer club

เรื่องนี้ภาพและเสียง ไม่โดเด่น แต่เนื้อเรื่องและบทบาทของนักแสดงโดดเด่นมาก ๆ ... คอหนัง drama ห้ามพลาดครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #440 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 09:06:58 AM »
ส่วนเรื่องนี้ พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง
The Hobbit: The Desolation of Smaug

โดย peter jackson

กับหนังภาคต่อ ฟอร์มยักษ์ ระดับ 5 ดาวที่ทุกคนรอคอยภาคต่อจาก ปีก่อน
ในภาคนี้เนื้อเรื่องจะเข้มข้นมากยิ่งขึ้น การผจญภัยที่สนุกมากยิ่งขึ้น

ภาพ : 2.35:1 สวยมาก ๆ ภาพใส คม detail ดีมากๆ
เสียง : เสียงดีมาก ๆ reference ทั้งเรื่องเลยครับ โดนเฉพาะช่วงท้ายเรื่อง เสียงมังกรอลังการมาก ๆ ดีทั้ง surround และ เสียง subwoofer
เนื้อเรื่อง : ดูสนุก ตั้งแต่ต้นจนจบ ลุ้นดีครับ สนุกมาก

Highly Recommend ครับ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง  Y] O0

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #441 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 09:23:56 AM »
 like ขอบคุณมากนัท รออ่านอยู่คอมเมนท์ได้ดี สั้นกระชับได้ใจความ  like

« ตอบกลับ #442 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 07:29:32 PM »
ส่วนเรื่องนี้ พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง
The Hobbit: The Desolation of Smaug

โดย peter jackson

กับหนังภาคต่อ ฟอร์มยักษ์ ระดับ 5 ดาวที่ทุกคนรอคอยภาคต่อจาก ปีก่อน
ในภาคนี้เนื้อเรื่องจะเข้มข้นมากยิ่งขึ้น การผจญภัยที่สนุกมากยิ่งขึ้น

ภาพ : 2.35:1 สวยมาก ๆ ภาพใส คม detail ดีมากๆ
เสียง : เสียงดีมาก ๆ reference ทั้งเรื่องเลยครับ โดนเฉพาะช่วงท้ายเรื่อง เสียงมังกรอลังการมาก ๆ ดีทั้ง surround และ เสียง subwoofer
เนื้อเรื่อง : ดูสนุก ตั้งแต่ต้นจนจบ ลุ้นดีครับ สนุกมาก

Highly Recommend ครับ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง  Y] O0

เพิ่งได้แผ่นแม่สายมาวันนี้เองครับเดี๋ยวกลับถึงบ้านจะดูให้มันหนำใจเลยครับ หยุดสามวันสั่งมาตุนไว้เพรียบเลยครับ

« ตอบกลับ #443 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 08:15:31 PM »
สงกรานต์วันหยุดยาว ... นอนดูหนังสนุก ๆ อยู่กับบ้าน เปิดแอร์เย็น ๆ .. happy สุด ๆ แล้วครับ    :yahoo c)

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #444 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2014, 09:53:19 PM »
.....Jack Ryan Shadow Recruit 2014....

ดูสนุกดีครับ เป็นหนังที่เป็นจุดเริ่มต้นของ Jack Ryan ซึ่งก่อนหน้านี้ถ้าใครดูหนังก็จะพบว่ามี Jack Ryan
เข้ามาเกี่ยวพันกับเหตุการณ์ของหนังอยู่ด้วย อย่างเช่น ล่าตุลาแดง the hunt for red october

อีก2เรื่องที่จำได้ก็คือ เรื่อง patriot games เกมอำมหิตข้ามโลกและClear And Present Danger แผนอันตรายข้ามโลก ซึ่งมี แฮริสัน ฟอร์ด รับบทเป็น Jack Ryan

ส่วนเรื่องภาพกับเรื่องเสียงรอให้เซียน ภาพ-เสียง มาคอมเม้นท์ต่อครับ

ออฟไลน์ NoiNoii

« ตอบกลับ #445 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2014, 04:54:20 PM »
3 idiots หนังดัง ของอินเดีย ที่ได้ imdb 8.5 กับ 20 national films award &13 nomination
เนิ้อหาดีมากครับ แนะนำดูพร้อมกันทั้งครอบครัว

« ตอบกลับ #446 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 07:02:12 AM »
หายไปนาน งานยุ่ง ๆ ครับ ....

วันนี้มาแนะนำหนังสุดยอด หนังเยี่ยม ๆ ของคุณลุง Martin Scorsese ผู้กำกับที่ผมชอบมาก ๆ

The Wolf of Wall Street
เรื่องนี้ IMDB ให้ rating ถึง 8.3 เลยทีเดียว ถือว่าสูงมากๆ

หนังเกี่ยวกับ โบรกเกอร์ชื่อดัง จอร์แดน เบลฟอร์ (Jordan Belfort)
นำแสดงโดย ลีโอนาร์โด ดิคาปริโอ (Leonardo DiCaprio)
กับการไต่เต้าจากเด็กหนุ่มธรรมดาคนหนึ่ง จนยิ่งใหญ่เป็นโบรกเกอร์ที่สร้างรายได้มหาศาล
หนังดำเนินเรื่องได้สนุก และน่าติดตามมากๆ ตลอดเวลาเกือบ 3 ชม. ดูไม่เบื่อเลย

ภาพก็สวยมากทั้งเรื่อง ห้ามพลาดครับเรื่องนี้ ให้ 5 ดาวเต็ม ๆ ... Highly Recommend ครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #447 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 07:15:23 AM »
หนังอีกเรื่องที่อยากมาแนะนำ
สำหรับคอหนัง action ที่พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงเลย

Lone Survivor

เรื่องราวเกี่ยวกับหน่วยทหารอเมริการในสมรภูมิอัฟกานิสถาน
ที่ต้องพาทีมเข้าไปจับตัวแกนนำของตาลีบัน โดยได้โครงเรื่องมาจากเรื่องจริง

กำกับโดย ผู้กำกับชื่อดัง peter berg ที่เคยฝากผลงานถูกใจคอหนัง action มาแล้วหลายเรื่อง
เช่น Battle Ship , The Kingdom , Smokin' Aces

และนำแสดงโดยนักแสดงฝีมือเยี่ยมหลายคน
Mark Wahlberg , Taylor Kitsch , Emile Hirsch , Ben Foster , Eric Bana

ภาพ : 2.35:1 ภาพสวยมาก ๆ ทุกฉาก แสงสวย ดูแล้วไม่เวียนหัว
เสียง : เสียงสุดยอดมาก ๆ เสียงยิงปืนสมจริงมาก ๆ surround ก็ยอดเยี่ยมสุด ๆ
เนื้อเรื่อง : สนุกทุกนาที ได้ลุ้นตลอดเรื่อง ดูไม่เบื่อมันส์มากๆ

โดยรวมผมให้ 5 ดาวเต็ม ๆ สำหรับเรื่องนี้ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
Highly Recommend  Y] O0

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #448 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 09:30:33 AM »
ขอบคุณครับคุณนัท สำหรับข้อมูลดีๆ
 O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน, 2014, 11:45:25 AM โดย cinemania »

« ตอบกลับ #449 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 11:45:33 AM »
ของคุณครับพี่   :)

ผมทำเพจรีวืวหนังน่าดูไว้ที่ facebook ด้วยนะครับ เผื่อท่านใดสนใจ
ตาม link ไปเลยครับ

เข้าไปที่ facebook แล้วพิมพ์  ...   รีวิวหนังใหม่ๆ Movie Review by Cinemania
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน, 2014, 01:04:07 PM โดย cinemania »

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 12:45:57 PM »
3 idiots หนังดัง ของอินเดีย ที่ได้ imdb 8.5 กับ 20 national films award &13 nomination
เนิ้อหาดีมากครับ แนะนำดูพร้อมกันทั้งครอบครัว

เรื่องนี้หนังดีมากครับ หนังพูดอังกฤษปนฮินดี้

« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 12:36:41 PM »
ผมทำหน้ารีวิวหนังไว้ใน facebook อีกที่นึงด้วยนะครับ
ใครสนใจแวะมาคุย และติดตามกันได้นะครับ

ไปที่ facebook แล้ว search

รีวิวหนังใหม่ๆ-Movie-Review-by-Cinemania

แวะมาคุยกันครับ   :wiggle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2014, 12:38:36 PM โดย cinemania »

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 04:33:06 PM »
ผมทำหน้ารีวิวหนังไว้ใน facebook อีกที่นึงด้วยนะครับ
ใครสนใจแวะมาคุย และติดตามกันได้นะครับ

ไปที่ facebook แล้ว search

รีวิวหนังใหม่ๆ-Movie-Review-by-Cinemania

แวะมาคุยกันครับ   :wiggle

เยี่ยมมากครับ ตามไปกด LIKE มาแล้วครับ  :clap :clap
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ MAXXX77

« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 06:29:25 PM »
ปกติผมเป็นคอหนังแอคชั่น หนังแนว Drama หรือหนังรักโรแมนติคไม่ค่อยจะชอบสักเท่าไหร่ เพราะบางครั้งเราอยากคลายเครียด แต่รู้สึกดูหนังแนวนี้แล้ว หลายๆ เรื่องมันกลับเพิ่มความเครียดมากยิ่งไปกว่าเดิม

แต่ในบรรดาหนังในช่วง 2 ปีนี้ ผมประทับใจหนังแนว Drama/Romantic อยู่ 2 เรื่อง เรื่องแรกที่ผม Very Highly Recommend ให้คนที่ไม่สันทัดหนังแนวนี้แบบผมได้ดูคือเรื่อง Enough Said

หนังเรื่องนี้เป็นหนังรักที่เรียบง่ายแต่ทรงพลังและ Real มากๆ ผมอธิบายความรู้สึกไม่ถูก แต่ขอแนะนำให้ดูแล้วคุณจะหลงรักหนังเรื่องนี้แบบผม ยิ่งวัย 40 ขึ้นน่าจะอินนเลยครับ

เรื่องที่สองเรื่อง Like Father Like Son เรื่องความรักระหว่างพ่อกับลูกชายที่ต่อมารู้ว่าลูกที่ตัวเองเลี้ยงมา เป็นลูกคนอื่น เรื่องนี้มันทำให้ผมจุก แน่นอยู่ในใจเป็นระยะๆ หนังมีแง่คิดและมุมมองที่สื่อออกมาให้เราสะดุดใจเป็นระยะๆ

ในบรรดาทั้งหมด ผมชอบเรื่องนี้ตรงที่เด็กทุกคนในเรื่องนี้ แสดงได้ดีมากถึงมากที่สุด ดูแล้วมันเยี่ยมมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2014, 06:33:05 PM โดย MAXXX77 »

« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 10:32:53 AM »
น่าดูทั้งสองเรื่องเลยครับ  Y] O0

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 04:54:38 PM »
ท่านใดไปดู transformer4มาแล้วบ้างครับ สนุกไหมครับ ว่าจะไปดูแบบ3Dสะหน่อย

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 05:21:37 PM »
ท่านใดไปดู transformer4มาแล้วบ้างครับ สนุกไหมครับ ว่าจะไปดูแบบ3Dสะหน่อย

ผมไปดูมาแล้วครับ ... สนุก มันส์ ได้ลุ้นตามสไตล์ของ transformers ครับ

เสียงดี surround เยี่ยม ภาพก็สวยครับ หนังนานหน่อย เกือบ 3 ชม. ครับ
เรื่องนี้เสียง 5 ดาว เนื้อเรื่องก็สนุก ... แต่ถ้าแฟนพันธ์แท้ก็จะเดาเรื่องได้ง่ายหน่อย
แต่โดยรวมเป็นหนังที่ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
ไปดูหุ่นตัวใหม่ กับเนื้อเรื่องใหม่ ๆ แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วครับ

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 06:53:10 PM »

ผมไปดูมาแล้วครับ ... สนุก มันส์ ได้ลุ้นตามสไตล์ของ transformers ครับ

เสียงดี surround เยี่ยม ภาพก็สวยครับ หนังนานหน่อย เกือบ 3 ชม. ครับ
เรื่องนี้เสียง 5 ดาว เนื้อเรื่องก็สนุก ... แต่ถ้าแฟนพันธ์แท้ก็จะเดาเรื่องได้ง่ายหน่อย
แต่โดยรวมเป็นหนังที่ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
ไปดูหุ่นตัวใหม่ กับเนื้อเรื่องใหม่ ๆ แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วครับ

3D แนะนำโรงไหนครับคุณนัท  :) :)
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 07:50:09 PM »

3D แนะนำโรงไหนครับคุณนัท  :) :)

central world โรง 12 เลยครับ ระบบเสียง dolby atoms ใหม่ล่าสุดด้วยครับ

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 08:51:56 PM »

central world โรง 12 เลยครับ ระบบเสียง dolby atoms ใหม่ล่าสุดด้วยครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไปไม่ถึง central world แถวๆนี้ central แจ้ง ไหมไหมครับ 2D ก็ได้ ไม่อยากเข้าเมืองเลยครับ  :cry2 :cry2

« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 09:31:34 PM »

ขอบคุณครับ ถ้าไปไม่ถึง central world แถวๆนี้ central แจ้ง ไหมไหมครับ 2D ก็ได้ ไม่อยากเข้าเมืองเลยครับ  :cry2 :cry2

central แจ้งก็ใช้ได้ครับพี่หนุ่ย ... หรือจะ esplanard แคลายก็โอเคนะครับ

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2014, 12:15:24 AM »

central แจ้งก็ใช้ได้ครับพี่หนุ่ย ... หรือจะ esplanard แคลายก็โอเคนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2014, 08:57:01 AM »
Robocop ตอนใหม่นี่ผมว่าดีมากเลยนะ

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2014, 02:04:36 PM »
Robocop ตอนใหม่นี่ผมว่าดีมากเลยนะ

ดีกว่าเดิม แต่ไม่ถึงกับประทับใจ

....

Ip Man - Final Fight  ดูหรือยังครับ พี่หมอ ?  ออกแนวดรามามากหน่อย พอสนุก

« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2014, 04:11:35 PM »
ใครดูซีรี่ย์อยู่ตอนนี้คงติดตาม 24 แต่ก็มาช้าจัง ต้องรอดูตอนต่อตอน

มีซีรีย์ใหม่มาแนะนำครับ The Last Ship จาก Michael Bay ตอนแรกเพิ่งจบลงไปเอง ตื่นเต้นไม่แพ้ 24 เลยครับ

http://www.imdb.com/title/tt2402207/

https://www.facebook.com/TheLastShipTNT

http://tvseriesclub.com/last-ship-%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2014, 09:43:04 PM »
คิดเหมือนกันเลยครับ กำลังจะแนะนำซีรี่ย์น่าสนใจให้ชมกัน

เรื่องแรกก็เรื่อง  Dominion เป็นซีรี่ย์แบบมีเทพมาคุ้มครองมนุษย์ ดูสนุกแบบไม่ต้องคิดอะไรมาก
ได้คะแนนจากIMDb 7.6/10

ตัวอย่างครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/xOWpKUtBun8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/xOWpKUtBun8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>

เรื่องที่2  Constantine ชื่อไทยๆน่าจะชื่อว่า คนพิฆาตผี เหมือนกับที่เคยเป็นหนังโรงมาแล้ว
IMDb ยังไม่มีคะแนนออกมาครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/uPE2oBnzROY?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/uPE2oBnzROY?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>
(ขออภัยครับ constantine ยังไม่onair พอดีว่าผมดู e01ไปแล้วอะครับ)

เรื่องที่ 3   เรื่อง  The Last Ship เรื่องนี้ใครเป็นแฟน ไมเคิล เบย์ ห้ามพลาด เพราะไมเคิล เบย์ กำกับเรื่องนี้ครับ
IMDb ให้คะแนน 7.3/10

<a href="http://www.youtube.com/v/4gZ6bpIjeLs?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/4gZ6bpIjeLs?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a>

เรื่องที่ 4  Tyrant   เรื่องนี้มีการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้อง แค่ดูตอนแรกก็บีบหัวใจแล้วละครับ
IMDb ให้คะแนน 8.6/10

<a href="http://www.youtube.com/v/TD-VkgCj31M?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/TD-VkgCj31M?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a>

เลือกชมกันได้ตามอัธยาศัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2014, 10:58:43 PM โดย สรร »

« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2014, 11:07:51 PM »
ถ้าพูดถึง Series ฝรั่ง ณ.ตอนนี้ผมยกให้ Game of Thrones หมดหน้าตัก ใครไม่เคยดู โปรดจงอย่าพลาดเรื่องนี้โดยเด็ดขาด

ตอนนี้มี 4 season แล้ว ขอบอกว่าภาค 4 มันส์สุดยอดมากจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2014, 11:25:18 PM โดย MAXXX77 »

« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 03:30:37 PM »
ถ้าพูดถึง Series ฝรั่ง ณ.ตอนนี้ผมยกให้ Game of Thrones หมดหน้าตัก ใครไม่เคยดู โปรดจงอย่าพลาดเรื่องนี้โดยเด็ดขาด

ตอนนี้มี 4 season แล้ว ขอบอกว่าภาค 4 มันส์สุดยอดมากจริงๆ

Game of Thrones ผมก็ตามอยู่ครับ แต่ออกมาช้าเหลือเกิน เลยต้องดูเรื่องอื่นควบคู่กันไปด้วย บางทีก็งงเหมือนกัน เพราะดูหลายเรื่องเกิน มีตั้งแต่

Banshee จบตอน 2 ไปแล้ว
Arrow เพิ่งจบไปก่อนหน้านี้
Marvel Agent เพิ่งจบไปเอง

ตอนนี้ดู
Game of Thrones
24
The Last Ship E2 เพิ่งมาเอง กำลังสนุกเลย

« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 06:47:23 PM »

Game of Thrones ผมก็ตามอยู่ครับ แต่ออกมาช้าเหลือเกิน เลยต้องดูเรื่องอื่นควบคู่กันไปด้วย บางทีก็งงเหมือนกัน เพราะดูหลายเรื่องเกิน มีตั้งแต่

Banshee จบตอน 2 ไปแล้ว
Arrow เพิ่งจบไปก่อนหน้านี้
Marvel Agent เพิ่งจบไปเอง

ตอนนี้ดู
Game of Thrones
24
The Last Ship E2 เพิ่งมาเอง กำลังสนุกเลย

เวลาดูหนังซีรี่ส์สนุกๆแบบนี้ ผมรอให้จบซีซั่นแล้วค่อยดูทีเดียว จะได้ต่อเนื่องแบบม้วนเดียวจบ อีกอย่าง!!! ผมทำใจรอดูเป็นตอนๆ ไม่ไหวจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 09:25:44 PM »
ถ้าคุณnui67 ติดตามเรื่อง ARROW มาตลอด ก็จะได้ดูซีร่ย์ที่แยกออกมาจาก ARROW อีกเรื่องหนึ่งครับ คือเรื่อง THE FLASH ตามตัวอย่าง

<a href="http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a> 

« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2014, 08:53:56 AM »
ถ้าคุณnui67 ติดตามเรื่อง ARROW มาตลอด ก็จะได้ดูซีร่ย์ที่แยกออกมาจาก ARROW อีกเรื่องหนึ่งครับ คือเรื่อง THE FLASH ตามตัวอย่าง

<a href="http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a> 

ขอบคุณมากเลยครับคุณสรร THE FLASH ดู trailer แล้วน่าดูมากๆ ไม่พลาดแน่นอนครับ ชอบหนังแนวนี้มากเลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

• *
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2014, 04:40:31 PM »
ปกติไม่ชอบดู Series เพราะไม่มีเวลา

ยังแปลกใจที่คุณ Nui67 ดูได้ต้้งหลายเรื่อง ... อิจฉา

Flash โดยส่วนตัวชอบมาก  น่าดูจริง ๆ

« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2014, 09:08:12 AM »
ปกติไม่ชอบดู Series เพราะไม่มีเวลา

ยังแปลกใจที่คุณ Nui67 ดูได้ต้้งหลายเรื่อง ... อิจฉา

Flash โดยส่วนตัวชอบมาก  น่าดูจริง ๆ

สลับเวลาเอาครับ ลูกนอนเราก็รีบดูครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2014, 02:52:25 PM »
 ........Need For Speed 2014 ซิ่งเต็มสปีดแค้น...............IMDb 7/10

สำหรับท่านที่ชมชอบรถยนต์และความเร็วต้องไม่พลาดเรื่องนี้ครับ สนุก มันส์ดี
ถ้าจะเอาไปเทียบกับ Fast & Furious ก็มันส์กันคนละแบบ เสียงเครื่องยนต์คำรามเร้าใจดี

สำหรับนางเอกก็ไม่ได้สวยหวาน แต่ก็น่ารักดี บางบุคคลิกดูคล้ายๆดาราไทยคนนึง หามาชมก็แล้วกันครับ
แล้วมาดูว่านางเอกคนนี้เหมือนดาราไทยคนไหน

เห็นภาพกระจกด้านข้างที่ฉายอยู่บนกระจกหน้าของ Ford Mustang ดูล้ำยุคดีแท้ แต่คิดว่าไม่ใช่ของจริง น่าจะเป็น CG มากกว่า

เพราะถัดไปนี้ หน้าจอหายไปแล้ว สงสัยทีมCG คงจะลืม

รวมสุดยอดซูปเปอร์คาร์

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2014, 04:24:37 PM »

เห็นภาพกระจกด้านข้างที่ฉายอยู่บนกระจกหน้าของ Ford Mustang ดูล้ำยุคดีแท้ แต่คิดว่าไม่ใช่ของจริง น่าจะเป็น CG มากกว่า

มันคือระบบ HUD ครับ ผมไม่แน่ใจว่า mustang รุ่นนี้มีหรือป่าว แต่มันทำได้ครับ แค่ยิงภาพกลับหัวให้ไปสะท้อนในกระจก แต่ระบบนี้มันจะเหมาะสำหรับการใช้งานกลางคืนมากกว่าครับ เพราะว่าแสงที่สะท้อนบนกระจกมันจะสู้แสงอาทิตย์ไม่ได้ครับ ที่ผมเคยเห็นมันจะมีแค่ข้อมูลความเร็วและรอบเครื่องยนต์ แต่ที่เห็นในหนังมันข้อมูลเยอะมาก น่าจะเป็น CG อย่างที่ว่าครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2014, 05:08:42 PM »
เพิ่งดู NEED FOR  SPEED เมื่อคืนสนุกใช้ได้เลย แต่เนื้อหาไม่ค่อยมีอะไร เอาเป็นว่ารถสวยๆหลายคันเลย ฟังเสียงเครื่องยนต์คำรามก็มันส์แล้วครับ

ส่วนที่สะท้อนบนกระจกเข้าใจว่าน่าจะมีจริงนะครับ กลางคืนเลยเห็นชัดหน่อย เหมือนใน PLIUS กะ BMW มี option นี้มาด้วยตังประกอบนอกครับ

« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2014, 07:32:56 PM »
เพิ่งดู NEED FOR  SPEED เมื่อคืนสนุกใช้ได้เลย แต่เนื้อหาไม่ค่อยมีอะไร เอาเป็นว่ารถสวยๆหลายคันเลย ฟังเสียงเครื่องยนต์คำรามก็มันส์แล้วครับ

ส่วนที่สะท้อนบนกระจกเข้าใจว่าน่าจะมีจริงนะครับ กลางคืนเลยเห็นชัดหน่อย เหมือนใน PLIUS กะ BMW มี option นี้มาด้วยตังประกอบนอกครับ

ดูแล้วเหมือนกันครับ ความสนุก ปานกลาง แต่เสียงดีมาก ๆ ... ชอบนางเอก สาวอังกฤษ น่ารักดี  Y] O0
แต่คิดว่าถ้าเปลี่ยนพระเอก หนังน่าจะสนุก และดังกว่านี้อีกเยอะครับ

« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2014, 06:52:21 PM »
ช่วงนี้มีหนังสนุก ๆ หลายเรื่องเลยครับ

แนะนำเรื่องแรก the amazing spiderman II
โดยเรื่องนี้เป็นภาคต่อจาก the amazing spiderman ภาคแรก
ภาคนี้เนื้อเรื่องจะเน้นไปที่เรื่องราวความรักของพระเอกและนางเอก (EMMA STONE ภาคนี้สวยมาก ๆ)
รวม ๆ เหมือน ๆ จะเป็นหนังรักเลย แต่ก็ยังคงความเป็นหนัง action ไว้ได้อย่างสนุกเหมือนเดิม

และเนื้อเรื่องยังบอกเล่าย้อนไปถึง เรื่องราวของพ่อและแม่ของ Peter Parker อีกด้วย
ทำให้เข้าใจเนื้อเรื่องต่อจากภาคแรกได้มากยิ่งขึ้น และยังมีตัวละครใหม่ ๆ เข้ามา
เช่น jamie fox เล่นเป็น electro , Dane DeHaan เล่นเป็น Green Goblin
ทำให้ตัวหนังสนุกมากยิ่งขึ้นไปอีก ...

แฟน ๆ spiderman ห้ามพลาดครับ ไม่ต้องแนะนำมาก ... สุดยอดทั้งภาพ และเสียงครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2014, 07:06:23 PM »
เรื่องที่ 2 หลายคนคงได้ดูกันแล้ว

Captain America: The Winter Soldier

ภาคนี้นอกจากดารานำ Chris Evans แล้ว ก็ยังได้ทีมนักแสดงจาก The Avengers มาร่วมแสดงหลายคน
Scarlett Johansson , Samuel L. Jackson , Cobie Smulders และมีนักแสดงใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นมาอีกหลายคน
เรียกว่าดารามาแบบฟูลทีมน้อง ๆ The Avengers เลย

เนื้อเรื่องเล่าถึงการก่อตั้งหน่วย Shield ที่มาที่ไป ก่อนและหลังเหตุการณ์ของ The Avengers
เนื้อเรื่องดูแล้วยิ่งเข้าใจเนื้อเรื่องของหน่วย shield มากยิ่งขึ้น

สำหรับท่านที่ชอบหนัง action ภาคนี้ให้ดูฉาก action กันแบบเต็มๆตลอดเรื่อง เนื้อเรื่อง สนุก และได้ลุ้นตลอด
เสียงก็สุดยอดมาก ๆ เรื่องนี้ ถือเป็นหนังเสียงดีแห่งปีเรื่องหนึ่งเลยทีเดียวครับ ภาพก็สวย

สุดยอดมาก ๆ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ ให้ 5 ดาวเลยครับ เรื่องนี้  Y] O0

ออฟไลน์ rut

« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2014, 04:00:12 PM »
 c)Captain America: The Winter Soldier O0   เสียงดีจริงๆครับ