ผู้เขียน หัวข้อ: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **  (อ่าน 150275 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 29 กันยายน, 2011, 08:41:12 AM »
  The Lincoln Lawyer  ก็สนุกนะครับ สำหรับคนชอบแนวสืบสวน สอบสวน

ขอบคุณครับ...เรื่องนี้ก็น่าดูครับ ... เห็นแว๊บ ๆ อยู่ อ่านเรื่องย่อไปแล้วน่าสนุกดี  O0
เดี๋ยวไปสอยก่อน  ;D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 30 กันยายน, 2011, 12:39:10 AM »
เรื่องนี้ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ ภาพสวยมากๆ เสียงดีมากๆเป็น7.1แท้ๆอีกเรื่องครับ เสียงบรรยากาศฉากสงครามได้อารมณ์สุดๆ

ตื่นเต้น ๆ ๆ ... รออยู่เย็นนี้น่าจะได้ดูครับ  ;D

ผมใจร้อนไปดูในโรงมารอบนึงตอนหนังเข้าใหม่ ๆ เดี๋ยววันนี้จะได้ฟังเสียงดูว่ามีทีเด็ดฉากไหนบ้าง  :yahoo

พรุ่งนี้ได้ดูแล้ว  :yahoo

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 30 กันยายน, 2011, 09:51:01 AM »
เรื่องนี้ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ ภาพสวยมากๆ เสียงดีมากๆเป็น7.1แท้ๆอีกเรื่องครับ เสียงบรรยากาศฉากสงครามได้อารมณ์สุดๆ

ตื่นเต้น ๆ ๆ ... รออยู่เย็นนี้น่าจะได้ดูครับ  ;D

ผมใจร้อนไปดูในโรงมารอบนึงตอนหนังเข้าใหม่ ๆ เดี๋ยววันนี้จะได้ฟังเสียงดูว่ามีทีเด็ดฉากไหนบ้าง  :yahoo

เมื่อวานได้ดูไปหน่อยแล้วครับ ... คร่าว ๆ ภาพสวยกว่าทุกภาค เสียงดีกว่าทุกภาคด้วยครับ ห้ามพลาดครับ  Y] O0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 30 กันยายน, 2011, 06:12:33 PM »
แนะนำหนัง ผีวุ่นวายกะนายเจี๋ยมเจี้ยม l Hello Ghost 2010

ภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นเรื่องของชายหนุ่มที่อยู่คนเดียว และเป็นโรคซึมเศร้า เอาแต่คิดฆ่าตัวตาย เขาถูกผี 4 ตัวคอยตามวนเวียนเพื่อหยุดไม่ให้เขาทำร้ายตัวเอง และเข้ามาแทรกแซงชีวิตของเขา
ผี 4 ตัวประกอบไปด้วยผีสาวขี้แยที่รับบทโดย Jang Young Nam, ผีจอมจุ้น นำแสดงโดย Go Chang Seok, ผีลุงแก่ ๆ รับบทโดย Lee Moon Soo และผีเด็กรับบทโดย Chun Bo Geu

ภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นที่จับตาของหลาย ๆ คนเป็นอย่างมากว่าภาพยนตร์เรื่องใหม่ของ Cha Tae Hyun จะสามารถกลับมากวาดรายได้อย่างถล่มทลายเหมือนที่เคยทำได้จากเรื่อง Speed Scandal เมื่อปี 2008 ซึ่งขายตั๋วไปได้กว่า 8 ล้านใบหรือไม่
กำลังจะเป็นภาพยนตร์เกาหลีอีกเรื่องที่ฮอลลีวู้ดเตรียมจะจับมารีเมค "Hello Ghost" นำแสดงโดยพระเอกหน้าเป็น "ชา แต ฮยอน" ภาพยนตร์ตลกร้ายแนวถนัด
รับบทเป็นหนุ่มอารมณ์หม่นที่ถูกผีหลายตัวหลายรูปแบบคอยรบกวน (ระราน) อยู่ตลอดเวลา โดยเป็นหนังทำเงินที่เกาหลีอย่างมากและสามารถขายตั๋วได้สูงถึง 3 ล้านภายในสองเดือน

ฮอลลีวู้ดเตรียมรีเมคหนังเกาหลี "Hello Ghost " โดยผู้สร้าง "แฮร์รี่ พ็อตเตอร์"
ทั้งนี้ "คริส โคลัมบัส" ผู้สร้าง Harry Potter and the Sorcerer’s Stone และ Home Alone เตรียมลงมือกำกับและสร้างภาพยนตร์รีเมคเรื่องนี้เอง
"โคลัมบัส" ให้สัมภาษณ์ว่า "หลังจากที่ได้ดู Hello Ghost ผมก็ถูกตรึงให้อยู่กับหนังเรื่องนี้ หนังมีทั้งตลก ดราม่า และอารมณ์ธีมของเรื่องที่สลับซับซ้อน ซึ่งเนื้อหาของมันเป็นสากล
สามารถแปลงไปได้ในหลายวัฒนธรรม และผมตั้งหน้าตั้งตารอยคอยอยากจะเห็นในเวอร์ชั่นของความอัศจรรย์ในภาคภาษาอังกฤษอย่างมาก"

----

ดูแล้ว  แนะนำให้ดูพร้อมกันทั้งครอบครัว เด็ก ๆ ก็ดูได้ หนังดีมาก ๆ ๆ ... ตอนจบ ซึ่้งใจสุดๆ  เยี่ยมมาก ๆ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 11:41:57 AM »

เมื่อวานได้ดูไปหน่อยแล้วครับ ... คร่าว ๆ ภาพสวยกว่าทุกภาค เสียงดีกว่าทุกภาคด้วยครับ ห้ามพลาดครับ  Y] O0

ภาพสวย เสียงดี
แต่ดูแล้วทำไมเฉยๆ ไม่รู้  :D
อาจจะเพราะตั้งความหวังไว้สูงเกินไป  :shutup

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 04:30:58 PM »

ภาพสวย เสียงดี
แต่ดูแล้วทำไมเฉยๆ ไม่รู้  :D
อาจจะเพราะตั้งความหวังไว้สูงเกินไป  :shutup

สงสัยจะเบื่อหุ่นยนต์ ชอบสาวๆ มากกว่าหรือเปล่า  :D :D

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 09:31:57 AM »
หนัง Super Hero มาใหม่อีกแล้ว คราวนี้เป็นฝั่งของDCมั่ง ดูในโรงตัวหนังก็พอใช้ได้ครับ แต่ความสนุกแพ้ฝั่งของMARVELที่กำลังมาแรงช่วงนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2011, 09:36:22 AM โดย beer99 »

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 10:02:04 AM »
หนัง Super Hero มาใหม่อีกแล้ว คราวนี้เป็นฝั่งของDCมั่ง ดูในโรงตัวหนังก็พอใช้ได้ครับ แต่ความสนุกแพ้ฝั่งของMARVELที่กำลังมาแรงช่วงนี้ครับ

wow...wow... หนังดี ๆ มาอีกแล้ว ๆ ๆ :yahoo
กำลัง order  :whistling ... วันนี้มืด ๆ ไม่รู้จะได้ดูหรือเปล่า  ;D

ช่วงนี้หนังใหม่เยอะจริง ๆ  :clap
ยังมีอีก 2 เรื่องที่รอ kungfu panda 2 กับ captain america  O0

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 12:17:10 PM »

wow...wow... หนังดี ๆ มาอีกแล้ว ๆ ๆ :yahoo
กำลัง order  :whistling ... วันนี้มืด ๆ ไม่รู้จะได้ดูหรือเปล่า  ;D

ช่วงนี้หนังใหม่เยอะจริง ๆ  :clap
ยังมีอีก 2 เรื่องที่รอ kungfu panda 2 กับ captain america  O0

ออร์เดอร์ มีส่งช่วงดึกด้วยอ่ะ อิจฉาจัง  :whistling :whistling

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 11:57:17 PM »
วันนี้ดู transformer ภาคล่าสุดจบแล้ว ผมว่าเสียงดีมาก ๆ
โดยเฉพาะช่วงท้ายเรื่องเสียงเครื่องบิน เสียงหุ่นยนต์ เสียงปืน detail ของเสียง รายละเอียดเยอะมาก ๆ
โดยรวมผมค่อนข้างชอบครับ หนังสนุก ภาพสวยและเสียงดีมากครับ  Y] O0

ps. ผมว่าเนื้อเรื่องภาคนี้ดูเข้าใจยากหน่อยครับ เด็ก ๆ ดูมีงงแน่นอนครับ  :D

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 09:15:51 AM »
เมื่อคืนเพิ่งดูจบ TF3  หนังยาวจริง เลยต้องแบ่งดู 2 วัน

ลูกชาย + หญิงไม่อยากดู  แต่บังคับให้มาดูตอนต้นเกี่ยวกับที่ลงดวงจันทร์  หลังจากนั้นมันไม่ยอมลุกเลย

นางเอกคนใหม่ สวยแค่บางฉาก  ที่เหลือผมชอบคนเก่ามากว่าเยอะ

ดูแล้วงงหน่อยครับ

1. ทำไมพระเอกเลิกกับนางเอกคนเดิม ด้วยเหตุผลอะไร ( ไม่เอาประเด็น ผกก.ไม่ชอบ )

2. Megatron ทำไมถึงซ่อมแซมใบหน้าตัวเองไม่ได้  เห็นตัวอื่นกลับมาสภาพนิ้ง ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม, 2011, 11:23:09 AM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 11:24:31 AM »
Green Lantern ก็สนุกพอใช้นะ  ได้ข่าวว่าขาดทุนเยอะ

ตอนท้าย Sinestro สวมแหวนสีเหลือง  คงเป็นภาค 2

• King Kong
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2011, 06:12:13 AM »
<a href="http://www.youtube.com/v/d6yCDJY93dA?version=3" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/d6yCDJY93dA?version=3</a>

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2011, 09:55:32 PM »
เมื่อช่วงหัวค่ำนั่งดู Cars 2 กับลูกๆ หนังสนุกพอใช้ได้ ลูกๆ ชอบกันใหญ่ อิอิ

เสียงรถเร่งเครื่องเอาไว้เทสซับได้ แต่เสียดายมีแค่เป็นช่วงๆ และมีไม่เยอะ

ไฟล์ที่ดูเป็น 1080p เสียง DTS ถ้าเป็นเสียงแบบ HD น่าจะดีกว่านี้เยอะครับ

ป.ล. KungFu Panda 2  กับ Captain America เริ่มโผล่มาให้โหลดแล้ว ไม่เกิน 3-4 วันนี้คงมีให้เห็นเพียบ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• King Kong
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2011, 04:35:10 PM »
มาแล้วๆ
7.1อีกแล้วครับท่าน

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2011, 05:01:25 PM »
มาแล้วๆ
7.1อีกแล้วครับท่าน

ใช่ๆ อิอิ กำลัง remux อยู่ครับ

Cars 2 Full rip ก็มาแล้ว ส่วน Kung Fu Panda 2 เป็น 1080p mkv
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2011, 08:45:17 AM »
Captain America เข้าใจผูกเรื่อง  มีทั้งอาวุธของโอดิน  Stark

ระบบเสียงบางช่วงบางตอน ได้บรรยากาศมาจากด้านหลังดีจริง ๆ   :clap

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 11:32:48 PM »
เครียดไปมา ดูหนังดีกว่า

คว้า Kung Fu Panda 2 มาดู ... เดาเรื่่องได้ไม่ยาก  แต่ระบบภาพ + เสียงดีจริง ๆ

---

ได้ดูรายการฝรั่ง Destination Truth มาพิสูจน์ผีที่เมืองไทย

ไปที่วัดแห่งหนึ่งในขอนแก่น   เจ้าอาวาสบอกมีเสียงและกลิ่นตอนกลางคืน

ฝรั่งเอาไมค์ใส่ในเมรุแล้วปิด ( เข้าใจคิด )

ปรากฎว่า เกิดเหตุการณ์ล่ามไทยหาย ... ที่แท้ล่ามกลัว เลยหนีกลับก่อน ฮาเลย

ตกมืด ๆ ได้กลิ่นแปลก ๆ  มีเสียงพูด

ตอนหลังเอาให้ผู้เชี่ยวชาญวิเคราะห์ เป็นเสียงคนพูด ท้ายสุดให้คนไทยช่วยฟัง  ได้ยินเสียงพูดว่า "ออกไปให้หมด"

พิมพ์ไปขนลุกไป ฮา..

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2011, 11:40:18 AM »
Captain America เหมือนเสียงพูดจะเบา ใครเป็นมั่งเอ่ย

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2011, 11:44:53 AM »
Captain America เหมือนเสียงพูดจะเบา ใครเป็นมั่งเอ่ย

ไม่เป็นครับ
แต่ยังไม่ได้ดูเอง เปิดให้ลูกๆ ดู  ;D

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2011, 01:41:35 PM »

ไม่เป็นครับ
แต่ยังไม่ได้ดูเอง เปิดให้ลูกๆ ดู  ;D

แปลกจัง ของผมนี่ตัวละครมันกระซิบกันเลย อิอิ แต่เสียง channel อื่นก็ปรกติดี

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน, 2011, 10:32:14 PM »
Small | Large

ไม่ทราบ ช่องทางอื่น มาหรือยัง  แต่ผมไปดูชนโรง สนุกครับ  หักเหลี่ยม เฉือนคม หักมุมเล็กๆ  O0

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2011, 05:19:05 PM »

ไม่เป็นครับ

หนุกไม๊เนี่ย น้องหมีจัดด่วนเลยครับ...  Y] Y]

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2011, 08:06:07 PM »
Captain America นี่ผมยกให้เป็นหนัง superhero ที่ดีที่สุดในปีนี้ครับ  ยอดเยี่ยมทั้งภาพและเสียงและเนื้อเรื่อง
Green Lantern  ค่อนข้างผิดหวัง  เนื้อหนังไม่ค่อยได้เรื่อง  แอ็คชั่นก็การ์ตูนเกิน
Thor ก็เนื้อเรื่องอ่อนไปหน่อย
แนะนำหนังเก่าดีกว่า Jurassic Park ยอดเยี่ยมสุดยอดทั้งภาพและเสียงโดยเฉพาะภาคหนึ่งและภาคสาม  ภาคสองภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่  ผมว่าในสามภาคนี้ภาคสองดูแย่ที่สุด
Transformers III : Dark of The Moon ก็แอ็คชั่นบ้าบอทั้งเรื่องเหมือนเดิม  ไม่ได้หยุดให้หายใจหายคอกัน  แต่ยังดีที่ผูกเรื่องได้น่าสนใจกว่าภาคสอง  ภาพเสียงก็ทะลุห้องทะลวงไส้เหมือนเดิม  ดูแล้วเหนื่อย

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2011, 10:15:56 AM »
ช่วงนี้มีหนังดี ๆ highly recommend ออกมาเยอะเลย อย่างที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ แนะนำกันไว้แล้ว เช่น
- thor
- green lantern
- captain america
- transformer III
- Harry potter
- kungfu panda 2
- cas 2

น้ำลดจัดห้องกันเสร็จแล้วก็หามาดูกันให้ได้นะครับ  Y]

วันนี้ผมมีหนังดี ๆ Highly Recommend มาแนะนำกันอีกเรื่องครับ Rise of Planet of the Ape

เป็นหนังที่เล่าถึงจุดเริ่มต้นของหนังสุดคลาสสิค planet of thre ape
โดยได้ james franco (ดารานำจาก spiderman, 127 hours) มาเป็นดารานำ
โดยรวมหนังทำออกมาได้สนุก น่าติดตาม และมีตื่นเต้นในหลาย ๆ ฉาก

เนื้อเรื่อง - กระชับ ต่อเนื่อง น่าติดตาม ดูแล้วสนุกดี
ภาพ - เป็น 2.35 ภาพไม่ถึงกับโดดเด่น แต่ก็ทำได้ดีมาก กราฟิคก็ดูดีครับ
เสียง - เสียงดีเลยครับ เสียงพูดและเสียง surround ทำออกมาดีมากครับ

ผมดูภาคก่อนหน้าที่ matt demon เล่น ก็สนุกดีแต่ไม่ถึงกับชอบมาก
แต่พอมาดูภาคนี้ได้รู้เรื่องราวของหนังเรื่องนี้มากยิ่งขึ้นครับ

ความเห็นส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้สนุกดี และไม่น่าพลาดครับ Highly Recommend ครับ   Y] O0

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2011, 04:40:29 PM »
ช่วงนี้มีหนังดี ๆ highly recommend ออกมาเยอะเลย อย่างที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ แนะนำกันไว้แล้ว เช่น
- thor
- cas 2

น้ำลดจัดห้องกันเสร็จแล้วก็หามาดูกันให้ได้นะครับ  Y]

วันนี้ผมมีหนังดี ๆ Highly Recommend มาแนะนำกันอีกเรื่องครับ Rise of Planet of the Ape

เป็นหนังที่เล่าถึงจุดเริ่มต้นของหนังสุดคลาสสิค planet of thre ape
โดยได้ james franco (ดารานำจาก spiderman, 127 hours) มาเป็นดารานำ
โดยรวมหนังทำออกมาได้สนุก น่าติดตาม และมีตื่นเต้นในหลาย ๆ ฉาก

เนื้อเรื่อง - กระชับ ต่อเนื่อง น่าติดตาม ดูแล้วสนุกดี
ภาพ - เป็น 2.35 ภาพไม่ถึงกับโดดเด่น แต่ก็ทำได้ดีมาก กราฟิคก็ดูดีครับ
เสียง - เสียงดีเลยครับ เสียงพูดและเสียง surround ทำออกมาดีมากครับ

ผมดูภาคก่อนหน้าที่ matt demon เล่น ก็สนุกดีแต่ไม่ถึงกับชอบมาก
แต่พอมาดูภาคนี้ได้รู้เรื่องราวของหนังเรื่องนี้มากยิ่งขึ้นครับ

ความเห็นส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้สนุกดี และไม่น่าพลาดครับ Highly Recommend ครับ   Y] O0

Planet of the Ape ตัว Remake น่าจะเป็น Mark Wahlberg มากกว่าครับ ไม่ใช่ Matt Damon ครับ

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2011, 09:56:39 PM »
2 คนนี้ผมจำผิดประจำ ขอบคุณท่าน pop ด้วยคร้าบบ  Y] O0

• King Kong
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2011, 10:06:30 PM »
2 คนนี้ผมจำผิดประจำ ขอบคุณท่าน pop ด้วยคร้าบบ  Y] O0

งั้นต้องไปดูเรื่องDepartedครับ เล่นด้วยกันเลย  ;D :headphone

ออฟไลน์ Lana Lenn

• ผู้สนับสนุน web ......
    • http://lennshop.com
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2011, 10:49:56 AM »
- thor
- cas 2

น้ำลดจัดห้องกันเสร็จแล้วก็หามาดูกันให้ได้นะครับ  Y]

ความเห็นส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้สนุกดี และไม่น่าพลาดครับ Highly Recommend ครับ   Y] O0

ดีมากเลยครับเมื่อคืนดูแล้วสนุกมากครับ สุดท้ายก็ได้รู้ซะที่ว่าเรื่องมันเกินจากอะไร สนุกครับ  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน, 2011, 10:51:44 AM โดย Lana Lenn »

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2011, 08:15:12 PM »
เมื่อคืนได้เช่าแผ่นบลูเรย์ใหม่มาดูเรื่องนึง  ดารานำใหญ่มาก Brad Pitt กะ Sean Penn (สะกดถูกไหมเนี่ย)  หนังแนว Drama + Philosophy มั้ง  ดูแล้วเกือบหลับไปเลยยาว ร้อยสามสิบแปดนาที  เกือบหลับไปเลยแต่ก็ดูจนจบ  ภาพเสียงดีมาก ๆ ตอนต้นเรื่องมีตัวหนังสือจากผู้กำกับท้าทายให้เปิดดัง ๆ ด้วย  เพิ่งเคยเห็นเรื่องแรกเลยนะเนี่ย  ลองไปหาชมกันนะครับ  The Tree of Life คือชื่อเรื่องจ้ะ

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 09:47:20 AM »
เมื่อคืนได้เช่าแผ่นบลูเรย์ใหม่มาดูเรื่องนึง  ดารานำใหญ่มาก Brad Pitt กะ Sean Penn (สะกดถูกไหมเนี่ย)  หนังแนว Drama + Philosophy มั้ง  ดูแล้วเกือบหลับไปเลยยาว ร้อยสามสิบแปดนาที  เกือบหลับไปเลยแต่ก็ดูจนจบ  ภาพเสียงดีมาก ๆ ตอนต้นเรื่องมีตัวหนังสือจากผู้กำกับท้าทายให้เปิดดัง ๆ ด้วย  เพิ่งเคยเห็นเรื่องแรกเลยนะเนี่ย  ลองไปหาชมกันนะครับ  The Tree of Life คือชื่อเรื่องจ้ะ

ขอบคุณมากครับพี่ทีเจ ... ต้องรีบดูด่วนแล้วครับ  Y]

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 09:57:49 AM »
แนะนำอีกเรื่องครับ
ผลงานหนังของ 2 สุดยอดฝีมือแห่งวงการ
เจเจ อับรามส์ ผู้เขียนเรื่อง (Star Trek) และ สตีเว่น สปีลเบิร์ก

เป็นหนังเกี่ยวกับ เมื่อเด็กกลุ่มหนึ่งที่กำลังถ่ายภาพยนต์ด้วยฟิล์ม 8 มม. กันอยู่และก็เกิดเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น
ทำให้เด็กกลุ่มนี้ต้องค้นหาคำตอบกันว่าเกิดอะไรขึ้น

ตัวหนังทำได้สนุกน่าติดตามมาก ๆ ภาพและเสียงเยี่ยมครับโดยเฉพาะเสียง surround ทำได้ดีมาก ๆ ครับ
เรื่องนี้ Highly Recommend ครับ  Y] O0

เนื้อเรื่อง - การดำเนินเรื่องกระชับ ต้อเนื่อง ไม่ซับซ้อน ดูสนุกมาก ๆ
ภาพ - 2.35:1 ภาพแนวย้อนยุค มุมกล้องสวยมาก ภาพโดยรวมผมว่าสวยดีครับ
เสียง - เสียงดีมากครับ ทั้งเรื่องเลย เสียง surround ดีมาก ๆ ครับ

เรื่องนี้ดูสนุก ตื่นเต้น ดูได้ทั้งครอบครัว แนะนำให้หามาดูกันครับ Highly Recommend ครับ  Y] O0

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 12:48:26 PM »
เรื่องนี้พอดูสนุกครับ เพียงแต่รู้สึกว่าน่าจะดีกว่านี้ ฝีมือระดับพ่อมดวงการ

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 02:03:53 PM »
เรื่องนี้พอดูสนุกครับ เพียงแต่รู้สึกว่าน่าจะดีกว่านี้ ฝีมือระดับพ่อมดวงการ

เรื่อง Super 8 นี้ JJ Abrams ทำขึ้นเพื่อชาบู ชาบู สปีลเบิร์ก ครับ เนื่องจาก Abrams ชอบ ET เลยอยากทำหนังเรื่องนึงที่มันคล้าย ET แต่ดุขึ้นนิดนึง หลายๆ คนก็เลยรู้สึกว่า ทำไมมันไม่สุด เพราะมันเดินเรื่องเรียบๆ สไตล์ ET

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 05:08:01 PM »
Captain America นี่ผมยกให้เป็นหนัง superhero ที่ดีที่สุดในปีนี้ครับ  ยอดเยี่ยมทั้งภาพและเสียงและเนื้อเรื่อง
Green Lantern  ค่อนข้างผิดหวัง  เนื้อหนังไม่ค่อยได้เรื่อง  แอ็คชั่นก็การ์ตูนเกิน
Thor ก็เนื้อเรื่องอ่อนไปหน่อย
แนะนำหนังเก่าดีกว่า Jurassic Park ยอดเยี่ยมสุดยอดทั้งภาพและเสียงโดยเฉพาะภาคหนึ่งและภาคสาม  ภาคสองภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่  ผมว่าในสามภาคนี้ภาคสองดูแย่ที่สุด
Transformers III : Dark of The Moon ก็แอ็คชั่นบ้าบอทั้งเรื่องเหมือนเดิม  ไม่ได้หยุดให้หายใจหายคอกัน  แต่ยังดีที่ผูกเรื่องได้น่าสนใจกว่าภาคสอง  ภาพเสียงก็ทะลุห้องทะลวงไส้เหมือนเดิม  ดูแล้วเหนื่อย

ขอบคุณครับพี่หมอทีเจ ทางร้านบอกว่าแผ่นจะออกอาทิตย์หน้าครับ  :)

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 05:08:48 PM »
แนะนำอีกเรื่องครับ
ผลงานหนังของ 2 สุดยอดฝีมือแห่งวงการ
เจเจ อับรามส์ ผู้เขียนเรื่อง (Star Trek) และ สตีเว่น สปีลเบิร์ก

เป็นหนังเกี่ยวกับ เมื่อเด็กกลุ่มหนึ่งที่กำลังถ่ายภาพยนต์ด้วยฟิล์ม 8 มม. กันอยู่และก็เกิดเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น
ทำให้เด็กกลุ่มนี้ต้องค้นหาคำตอบกันว่าเกิดอะไรขึ้น

ตัวหนังทำได้สนุกน่าติดตามมาก ๆ ภาพและเสียงเยี่ยมครับโดยเฉพาะเสียง surround ทำได้ดีมาก ๆ ครับ
เรื่องนี้ Highly Recommend ครับ  Y] O0

เนื้อเรื่อง - การดำเนินเรื่องกระชับ ต้อเนื่อง ไม่ซับซ้อน ดูสนุกมาก ๆ
ภาพ - 2.35:1 ภาพแนวย้อนยุค มุมกล้องสวยมาก ภาพโดยรวมผมว่าสวยดีครับ
เสียง - เสียงดีมากครับ ทั้งเรื่องเลย เสียง surround ดีมาก ๆ ครับ

เรื่องนี้ดูสนุก ตื่นเต้น ดูได้ทั้งครอบครัว แนะนำให้หามาดูกันครับ Highly Recommend ครับ  Y] O0

น่าดูมากอ่ะ  Y] Y] O0 O0 O0

เรื่องนี้ก็น่าดูอีก  O0 O0

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 08:18:29 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ทีเจ ... ต้องรีบดูด่วนแล้วครับ  Y]

ได้ดูแล้วครับพี่ทีเจ ... ภาพสวยมาก ๆ และ เสียงดีจริง ๆ บันทึกรายละเอียดของเสียงมาได้ดีมาก ๆ
เนื้อเรื่องไม่ถึงกับซับซ้อน มี เซอร์ ๆ หน่อย ๆ ... การตัดต่อออกแนว art มากๆ ดูแล้วงง งง ....  :D

เรื่องนี้ใครดูแล้วไม่หลับผมว่าเก่งมาก ผมดู 20 นาทีก็ไปแล้ว กว่าจะดูจบหลับไป  4 ตื่น  ;D

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 09:02:18 PM »

พลิกชะตา ฝ่าองค์กรนรก

แนวโรแมนติกดราม่า แฟนตาซี ทริลเลอร์ ส่วนตัวชอบดูนางเอกครับ สวยดี
"ลิขิตฟ้า หรือ จะสู้ลิขิตชะตาตนเอง" หนังไม่ได้บู๊ระห่ำเลย แต่ผมว่ามีเสน่ห์น่า
ติดตามจนจบครับ 

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2011, 11:01:42 PM »
ดูไปตอนแรก ๆ ผมก็เกือบถอดใจเหมือนกันท่านนัท  มันงงไปหมดไม่รู้มันอะไรเป็นอะไร  พอไปซักครึ่งก็พอจับทางได้ค่อยพอดูต่อได้จนจบ  แต่ภาพเสียงมันสะใจจริง ๆ เรื่องนี้

ออฟไลน์ อภิชาติ

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2011, 08:12:22 PM »
เรื่องน้้อะไรก็ดีหมด เสียอยู่อย่างเป็น 16:9 ครับ และก็ไม่ใช่หนังแอ็คชั่นนะครับ เรื่องนี้จะได้ไม่ผิดหวัง  :secret

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2011, 09:38:02 PM »
เมื่อคืนเพิ่งโหลดเสร็จ ไม่ค่อยมีคนปล่อย โหลดนานเกือบเดือน

The Count of Monte Christo

สนุกครับ  วิธีจัดการกับตัวร้ายก็แยบยลดีครับ

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2011, 02:06:35 PM »
คืนก่อนเช่า Conan ที่ทำใหม่มาดู  สนุกดีมาก ถ่ายทำใช้ได้เลยไม่น่าเบื่อ  ขอแนะนำอย่างยิ่งโดยเฉพาะเลิฟซีน  สาวผมแดงในเรื่อง G.I.Joe เล่นได้สุด ๆ ดี  อย่าพลาดนะจ๊ะ

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2011, 02:29:34 PM »
คืนก่อนเช่า Conan ที่ทำใหม่มาดู  สนุกดีมาก ถ่ายทำใช้ได้เลยไม่น่าเบื่อ  ขอแนะนำอย่างยิ่งโดยเฉพาะเลิฟซีน  สาวผมแดงในเรื่อง G.I.Joe เล่นได้สุด ๆ ดี  อย่าพลาดนะจ๊ะ

เดี๋ยวจะแอบดูครับ  0)]

ป.ล.แต่เรื่องนี้ฝรั่งให้คะแนนต่ำมากจนคิดว่า มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ (Rottentomatoes ให้ 28%) เคยดูหนังตัวอย่างก็ดูไม่ขี้เหร่เท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน, 2011, 02:33:36 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »

ออฟไลน์ hidef lover

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2011, 03:16:36 PM »
หนังเรื่อง super 8 แนะนำให้ดูฉากรถไฟชนกับรถยนต์จนตกรางฉากนี้เสียงกระหึ่มอลังการมากครับเบาะสะเทือนไปทั้งตัว sub บ้านใครแจ่มไม่แจ่มฉากนี้ทดสอบได้ครับ :) ;) ;)

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2011, 04:00:30 PM »
คืนก่อนเช่า Conan ที่ทำใหม่มาดู  สนุกดีมาก ถ่ายทำใช้ได้เลยไม่น่าเบื่อ  ขอแนะนำอย่างยิ่งโดยเฉพาะเลิฟซีน  สาวผมแดงในเรื่อง G.I.Joe เล่นได้สุด ๆ ดี  อย่าพลาดนะจ๊ะ

เดี๋ยวจะแอบดูครับ  0)]

ป.ล.แต่เรื่องนี้ฝรั่งให้คะแนนต่ำมากจนคิดว่า มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ (Rottentomatoes ให้ 28%) เคยดูหนังตัวอย่างก็ดูไม่ขี้เหร่เท่าไหร่

คิดเหมือนกันเลย ดูคะแนน Review เลยมองผ่านไป

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2011, 04:14:17 PM »
สงสัยผมคงดูแบบไม่หวังอะไรอ่ะครับ  ดูเพลิน ๆ นางเอกสวยดีง่ะ ใจถึงด้วยเล่นเลิฟซีนไม่มีหวง  ได้ใจไปเรย อิ อิ

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2011, 09:58:11 PM »
สงสัยผมคงดูแบบไม่หวังอะไรอ่ะครับ  ดูเพลิน ๆ นางเอกสวยดีง่ะ ใจถึงด้วยเล่นเลิฟซีนไม่มีหวง  ได้ใจไปเรย อิ อิ

ผมดูแล้วหลับ  :D จำได้ว่าเสียงดีมาก ภาพก็สวยใช้ได้ แต่เนื้อเรื่องไม่ค่อยสนุก เลยหลับดูไม่จบ ดูไปหน่อยเดียวเอง
เดี๋ยวต้องดูใหม่ครับ ชอบนางเอก gi joe  0)]

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2011, 11:52:50 AM »
เมื่อคืนเช่า Super 8 มาก็ดูสนุกดีใช้ได้ครับ  ฉากรถไฟตกรางอัดกันยับเนี่ยผมว่าหนวกหูไปนิดและเสียงยังไม่แผ่กว้างเต็ม ๆ รายละเอียดน้อยไปหน่อย  หนังสนุกดูแล้วรู้เลยว่าติดกลิ่นอายของสปีลเบอร์กมาเยอะ

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2011, 09:58:10 PM »
เมื่อคืนดู Cowboys & Aliens หนังยาวประมาณ 2 ชม.  แต่ก็สนุกดีครับ

หลายตอนเป็นสูตรสำเร็จ เดาได้  ตั้งแต่ มีดที่เด็กได้รับมอบ   การฝึกยิงปืนของ Doc   เวลามีปัญหาแบบไม่มีทางออก Aliens โผล่มาทุกที

มีมุขล้อเลียน Indiana Jones เกี่ยวกับหมวก  ไม่ว่าจะต่อสู้แบบใด หมวกจะตกอยู่ใกล้ ๆ พร้อมหยิบฉวยเสมอ

ภาพเสียงแจ่มเลยครับ

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2011, 04:09:34 PM »
แนะนำหนังไม่ค่อยใหม่ได้ไหมจ๊ะ  พอดีท่านป๊อบทำ HDD มาให้หนึ่งลูกซึ่งผมจะมอบให้ป๊าผมเป็นของขวัญวันพ่อเน้นหนังจีน  พร้อมทั้งซื้อ Egreat รุ่นเดียวกะท่านป๊อบให้เรียบร้อย  เมื่อวันเสาร์ได้ฮาร์ดไดรฟ์มาเลยมาใส่เครื่องแล้วลองเปิดเทสท์ดู  มีหนังจีนหลายเรื่องที่น่าดู
นางพญางูขาว กับ โปเยโปโลเย ตอนที่ทำล่าสุด  สนุกดีครับ  ภาพสวยเสียงดี  CG เยี่ยม  นางเอกสวยดูเพลินมาก  ผมพลาดไปทั้งสองเรื่อง  นี่ถ้าเจอบลูเรย์จะซื้อเก็บเลย
อีกเรื่อง Bruce Lee, my brother อัตชีวประวัติของบรูซ ลี  ตั้งแต่เกิดจนไปอเมริกา ดรามาแอ็คชั่น  ดูสนุกดูเพลิน 
Flash point อันนี้คุ้น ๆ ว่าเคยดูหรือเปล่าแต่ก็ดูจนจบมันดี  นี่เริ่มดู The Message ก็เยี่ยม
สรุปว่าเสาร์ อาทิตย์ดูหนังจีนไปสี่ห้าเรื่อง  ดี ๆ ทั้งนั้น  ขอบคุณท่านป๊อบมาก ๆ ที่กรุณาจัดการมาให้  ป๊าผมคงชอบใจแน่เลยเดี๋ยววันที่ 5 จะนำไปติดตั้งให้ท่านดู
เอ้อ เจ้า Egreat ตัวนี้ดี๊ ดี เนอะ  ถูกด้วย ภาพสวย อ่านเร็ว  วันอาทิตย์ผมเปิดเล่นทั้งวันเลยยังไม่มีงอแง  นี่ผมว่าจะขาย Playon ตัวเก่ามาซื้อเจ้านี่อีกตัว

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2011, 04:56:33 PM »
แนะนำหนังไม่ค่อยใหม่ได้ไหมจ๊ะ  พอดีท่านป๊อบทำ HDD มาให้หนึ่งลูกซึ่งผมจะมอบให้ป๊าผมเป็นของขวัญวันพ่อเน้นหนังจีน  พร้อมทั้งซื้อ Egreat รุ่นเดียวกะท่านป๊อบให้เรียบร้อย  เมื่อวันเสาร์ได้ฮาร์ดไดรฟ์มาเลยมาใส่เครื่องแล้วลองเปิดเทสท์ดู  มีหนังจีนหลายเรื่องที่น่าดู
นางพญางูขาว กับ โปเยโปโลเย ตอนที่ทำล่าสุด  สนุกดีครับ  ภาพสวยเสียงดี  CG เยี่ยม  นางเอกสวยดูเพลินมาก  ผมพลาดไปทั้งสองเรื่อง  นี่ถ้าเจอบลูเรย์จะซื้อเก็บเลย
อีกเรื่อง Bruce Lee, my brother อัตชีวประวัติของบรูซ ลี  ตั้งแต่เกิดจนไปอเมริกา ดรามาแอ็คชั่น  ดูสนุกดูเพลิน  
Flash point อันนี้คุ้น ๆ ว่าเคยดูหรือเปล่าแต่ก็ดูจนจบมันดี  นี่เริ่มดู The Message ก็เยี่ยม
สรุปว่าเสาร์ อาทิตย์ดูหนังจีนไปสี่ห้าเรื่อง  ดี ๆ ทั้งนั้น  ขอบคุณท่านป๊อบมาก ๆ ที่กรุณาจัดการมาให้  ป๊าผมคงชอบใจแน่เลยเดี๋ยววันที่ 5 จะนำไปติดตั้งให้ท่านดู
เอ้อ เจ้า Egreat ตัวนี้ดี๊ ดี เนอะ  ถูกด้วย ภาพสวย อ่านเร็ว  วันอาทิตย์ผมเปิดเล่นทั้งวันเลยยังไม่มีงอแง  นี่ผมว่าจะขาย Playon ตัวเก่ามาซื้อเจ้านี่อีกตัว

ที่พี่หมอดูไป ผมได้ดูแค่ 2 เรื่องเอง มี Flash Point กับ The Message ครับ สนุกทั้งสองเรื่อง  O0 ตอนก๊อปยังคิดอยู่เลยว่า หนังจีนบางเรื่องมันก็ซาดิสต์นิดๆ คุณพ่อพี่หมอจะดูได้ไม๊เนี่ย อิอิ

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2011, 09:42:48 PM »
Flash Point ต่อยมันส์ที่สุด

โปเย Version ดอนนี่ เยน บางฉากก็น่าขยะแขยง ตอนจบเพลงเพราะมากครับ

อีกเรื่องจำชื่อไม่ได้ มิเชล โหย่ว เป็นหนึ่งในนักฆ่า สนุดีมากพี่หมอ  เสียงดีด้วย

----

Bruce Lee, my brother ต้องหามาดูหน่อยแล้ว

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2011, 11:06:26 PM »
Flash Point ต่อยมันส์ที่สุด

โปเย Version ดอนนี่ เยน บางฉากก็น่าขยะแขยง ตอนจบเพลงเพราะมากครับ

อีกเรื่องจำชื่อไม่ได้ มิเชล โหย่ว เป็นหนึ่งในนักฆ่า สนุดีมากพี่หมอ  เสียงดีด้วย

----

Bruce Lee, my brother ต้องหามาดูหน่อยแล้ว

มิเชล โหย่ว <= Reign of Assassins

โปเย นี่ Donnie Yen เล่นด้วยเหรอครับ (ผมยังไม่ได้ดูเลย)

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 07:25:54 AM »
เอ ท่านป๊อบ  มีหนังจีนเรื่องใหม่ของ Donnie Yen อีกเรื่องรู้สึกจะเป็นสามก๊กหรือไงตอนกวนอูอะไรนี่แหล่ะ  มีหรือยังท่านอยากดูเห็นใน HDD ไม่ได้ใส่มาให้
โปเยตอนใหม่ไม่เห็นมีดอนนี่นะครับท่านบิ๊ก

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 08:50:24 AM »
Painted Skin 2008 ก่อนอันล่าสุดครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Painted_Skin_(2008_film)

เพลงท้ายเรื่อง

แต่โดยรวม ผมชอบเนื้อหา Version 2010 - หลิวอี้เฟย กู่เทียนเล่อมากกว่าครับ

----

กวนอู - ไม่สนุกเท่าไรครับ  ผิดหวัง

----

มิเชล โหย่ว <= Reign of Assassins

แนะนำเลยพี่หมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน, 2011, 08:51:57 AM โดย Mr.Big »

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 08:59:04 AM »
เอ ท่านป๊อบ  มีหนังจีนเรื่องใหม่ของ Donnie Yen อีกเรื่องรู้สึกจะเป็นสามก๊กหรือไงตอนกวนอูอะไรนี่แหล่ะ  มีหรือยังท่านอยากดูเห็นใน HDD ไม่ได้ใส่มาให้
โปเยตอนใหม่ไม่เห็นมีดอนนี่นะครับท่านบิ๊ก

กวนอู = The Lost Bladesman ครับพี่หมอ ผมน่าจะก๊อปใส่ให้แล้วครับ

พี่บิ๊ก: Painted skin ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ ไม่คิดว่าจะเป็น โปเย เวอร์ชั่นเฮียเย็นด้วย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน, 2011, 09:03:47 AM โดย tsainont (FilmJunkie) »

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 09:59:06 AM »
คุณ pop  ว่าง ๆ ก็มาแนะนำหนังอีกสิ หนุกไม่หนุก ไม่ว่ากัน ตามความชอบแต่ละคน

การ์ตูนญี่ปุ่น ที่แนะนำก็ OK นะ

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 10:19:02 AM »
คุณ pop  ว่าง ๆ ก็มาแนะนำหนังอีกสิ หนุกไม่หนุก ไม่ว่ากัน ตามความชอบแต่ละคน

การ์ตูนญี่ปุ่น ที่แนะนำก็ OK นะ

ได้ครับ แต่บังเิอิญช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูหนังครับ เพราะญาติที่หนีน้ำมาจากบางบัวทอง ยึดทีวีดูข่าวน้ำท่วม อิอิ

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 11:06:37 AM »
ของคุณ พจน์หลังสวนครับ

ผู้กำกับ ปีเตอร์ เบิร์ก (จาก Hancock และ Kingdom) รับโปรเจคท์ยักษ์ใหญ่ของค่ายยูนิเวอร์แซล แบทเทิลชิป ภาพยนตร์แอ็คชั่นผจญภัยที่เปิดยุทธการรบเต็มรูปแบบที่สุดเท่าที่เคยสร้างมา โดยกองเรือรบที่ยิ่งใหญ่นี้จะเปิดฉากรบทั้งในทะเล กลางเวหา และภาคพื้นดิน เพื่อต่อต้านกับศัตรูที่มารุกรานโลก โดยเรื่อง แบทเทิลชิป สร้างจากเกมต่อสู้ของเรือรบที่สุดโด่งดังของฮาสโบร ที่ประสบความสำเร็จในการสร้างหุ่นทรานส์ฟอร์เมอร์ส ให้กลายเป็นภาพยนตร์ระดับสุดยอดนั่นเอง

แบทเทิลชิป นำแสดงโดย เทย์เลอร์ คิทช์ รับบท ฮอพเปอร์ นาวิกโยธินหนุ่มลูกเรือ USS John Paul Jones, บรูคลิน เดคเกอร์ นางแบบสาวสวยเซ็กซี่ รับบท แซม นักกายภาพบำบัดและเป็นคู่หมั้นของฮอพเปอร์, อเล็กซานเดอร์ สการ์การ์ด รับบทเป็น สโตน พี่ชายของฮอพเปอร์ และมีตำแหน่งเป็นผู้บัญชาการเรือ USS Samson, นักร้องสาวชื่อดัง ริฮานน่า รับบท เรือโทหญิงไรคิส เป็นเพื่อนร่วมงานกับฮอพเปอร์ และเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธของเรือ USS John Paul Jones และดาราดังอีกคน เลียม นีสัน มารับบท พลเรือเอกเชน ผู้ควบคุมฮอพเปอร์, สโตน และไรคิส และเป็นพ่อของสาวสวยแซม

ทั้งหมดนี้จะต้องเผชิญหน้ากับผู้รุกรานจากนอกโลก ซึ่งฮาสโบรได้เตรียมทุ่มทุนมหาศาลสำหรับเรื่องนี้ เพื่อให้ แบทเทิลชิป เป็นภาพยนตร์แอ็คชั่นไซไฟที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของปี 2012

http://www.youtube.com/battleshipmovie

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2011, 02:09:17 PM »
battleship นี่เคยดูหนังตัวอย่างสั้นๆ ไปแล้วครับ ท่าทางจะมันส์พ่ะย่ะค่ะ