ผู้เขียน หัวข้อ: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **  (อ่าน 153348 ครั้ง)

ออฟไลน์ hongkongface

• Total likes: 0
  • อยากกินทีรามิสุ
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2011, 02:38:01 PM »

ริโอ เดอจาเนโร ปี 1997 นาสซิเมนโต.(ว๊ากเนอร์ โมร่า).หัว หน้าหน่วยตำรวจปฏิบัติการพิเศษชั้นหัวกะทิ ที่คอยดูแลสอดส่องความสงบเรียบร้อยแหล่งสลัม ซึ่งอยู่ภายใต้เขตการปกครองของเหล่ามาเฟียผู้ค้ายาเสพติด จนถึงวันที่เขารู้ว่าภรรยากำลังจะให้กำเนิดลูกคนแรก ทำให้นาสซิเมนโตต้องเลือกระหว่างหน้าที่และ.ครอบครัว และ.เมื่อนาสซิเมนโตได้พบกับ เนโต้ กับ อังเดร.(อังเดร รามิโร่).2 ตำรวจหนุ่มที่ตัดสินใจเข้ารับการฝึกกับหน่วยปฏิบัติการพิเศษ คนหนึ่งกล้าหาญมุทะลุดุดัน ส่วนอีกหนึ่งเยือกเย็นฉลาดหลักแหลมและ.นี่คือเโอกาสที่นาสซิเมนโตที่จะหาตัวตายตัวแทนเพื่อให้เขาสามารถวางมือได้เสียที

O0 O0 O0 O0 O0

เป็นหนังที่ประทับใจในรอบปีครับ
มีภาคสองด้วย แต่ออกแนวการเมืองมากกว่า :D
ภาพสวยพอประมาณ ดำเดินเรื่องดี ความรุนแรงเข้าขั้น K]
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2011, 05:07:55 PM »

ริโอ เดอจาเนโร ปี 1997 นาสซิเมนโต.(ว๊ากเนอร์ โมร่า).หัว หน้าหน่วยตำรวจปฏิบัติการพิเศษชั้นหัวกะทิ ที่คอยดูแลสอดส่องความสงบเรียบร้อยแหล่งสลัม ซึ่งอยู่ภายใต้เขตการปกครองของเหล่ามาเฟียผู้ค้ายาเสพติด จนถึงวันที่เขารู้ว่าภรรยากำลังจะให้กำเนิดลูกคนแรก ทำให้นาสซิเมนโตต้องเลือกระหว่างหน้าที่และ.ครอบครัว และ.เมื่อนาสซิเมนโตได้พบกับ เนโต้ กับ อังเดร.(อังเดร รามิโร่).2 ตำรวจหนุ่มที่ตัดสินใจเข้ารับการฝึกกับหน่วยปฏิบัติการพิเศษ คนหนึ่งกล้าหาญมุทะลุดุดัน ส่วนอีกหนึ่งเยือกเย็นฉลาดหลักแหลมและ.นี่คือเโอกาสที่นาสซิเมนโตที่จะหาตัวตายตัวแทนเพื่อให้เขาสามารถวางมือได้เสียที

เป็นหนังที่ประทับใจในรอบปีครับ
มีภาคสองด้วย แต่ออกแนวการเมืองมากกว่า :D
ภาพสวยพอประมาณ ดำเดินเรื่องดี ความรุนแรงเข้าขั้น K]

เรื่องนี้ได้มานานนนนนนมากกกกกกกกแล้ว แต่ยังไม่มีซับไทย เลยยังไม่ได้ดู ซับไทยเพิ่งมาไม่นานนี้

ถ้าใครชอบ City of God เรื่องนี้ก็ไม่ควรพลาดครับ ดิบๆ เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิด ผู้สร้างคนเดียวกัน (หนังบราซิล)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2011, 11:00:17 PM »

เรื่องนี้ได้มานานนนนนนมากกกกกกกกแล้ว แต่ยังไม่มีซับไทย เลยยังไม่ได้ดู ซับไทยเพิ่งมาไม่นานนี้

ถ้าใครชอบ City of God เรื่องนี้ก็ไม่ควรพลาดครับ ดิบๆ เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิด ผู้สร้างคนเดียวกัน (หนังบราซิล)

ขอบคุณมากครับต้องหามาดูแล้ว ... เคยดู city of god ยังติดใจอยู่เลย  Y] O0

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2011, 10:44:38 AM »
เมื่อวันก่อนดู cadillac record. หนังเพลง แนว documentary. ประวัติของ ศิลปิน ยุคเริ่มของเพลง blues และ rock'n roll.         เป็นแนวที่ผมชอบมากๆ. เพราะ base on true story

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2011, 09:40:23 AM »
ช่วงปิดเทอม + น้ำท่วม ตะลุยดูหนังไปเยอะ

Resident Evil เพิ่งจะได้ดูตอน 2 - 3 - 4  ผมว่า เนื้อหาแต่ละตอนน้อยไปหน่อย

แนะนำ รักสุดท้ายของนายไฮโซ  หนังรักเกาหลี ประทับใจดีครับ ( แนะนำให้ภรรยาดูด้วยกัน ตอนจบมีน้ำตาซึมแน่ )

เลยไปเอา 198 รักปาฎิหารย์ .... ไม่ประทับใจ ไม่แนะนำ

เพิ่งจะได้ดูหนังตลก Click - มีข้อคิดไม่เลวเลย เหมาะกับพวกบ้าทำงาน

Mr. Popper's Penguins (2011) - หนังตลกครอบครัว พอใช้ได้ครับ

Bruce Almighty - สนุกดีครับ  เป็นพระเจ้าใครว่าสบาย  เหมาะเอาไว้สอนลูก ทำอะไรต้องคิด ต้องอดทน มันมีผลกระทบต่อคนอื่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม, 2011, 10:35:58 AM โดย Mr.Big »

ออฟไลน์ beepal

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2011, 09:33:30 AM »
ในเดือนนี้ ซึ่งเป็นเดือนแห่งวันพ่อ ผมขอแนะนำ Taken ครับ

:clap :clap :clap

ออฟไลน์ beer99

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2011, 08:23:00 PM »
หนังที่จะทำให้คุณเห็นใจผู้ร้าย....ภาค2 (รวมโคตรพระเอก)

<a href="http://www.youtube.com/v/db2sD4P_Ieg" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/db2sD4P_Ieg</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม, 2011, 08:25:30 PM โดย beer99 »

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2011, 09:51:29 PM »
หนังที่จะทำให้คุณเห็นใจผู้ร้าย....ภาค2 (รวมโคตรพระเอก)

<a href="http://www.youtube.com/v/db2sD4P_Ieg" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/db2sD4P_Ieg</a>

ผมดู Trailer แบบ HD ไปแล้ว ต้องยอมรับว่า อาร์นี่ เหี่ยวไปเยอะ

และอย่างที่คุณ beer99 ว่าครับ ผู้ร้ายเรื่องนี้ รอโดนพระเอกเชือดอย่างเดียว อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2011, 10:42:33 PM »
Small | Large

หนังเก่า ปี97 สนุกมากครับ เมื่อพระเอก ต้องปลอมเป็น ผู้ร้าย (หน้าเหมือนกัน)   .......ตอนจบยังต้อง งง ว่าใครที่รอดมากันแน่

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2011, 11:15:21 PM »
เพิ่งได้ดู rise of planet of the apes ไปวันก่อน ทำให้นอนเกือบตีสาม....หยุดไม่อยู่จริงๆ จะตัดใจปิดก็คาใจ เดี๋ยวนอนไม่หลับ สนุกมากครับ O0 O0 O0

ขอแนะนำอีกเรื่อง ดำเนินเรื่องดีมากทีเดียวสำหรับหนังกำลังภายใน เทียบกับหลายๆ เรื่องที่ออกมาในช่วงนี้(คือผมชอบสไตล์นี้อ่ะครับ :D)
โดยเฉพาะเทคนิค เอฟเฟ็คง่ายๆ แต่ดูดี ภาพสวย สีสด เสียงก็พอใช้(ผมฟังเสียงไทย เอฟเฟ็คมันวูบๆวาบๆ :P)
พากษ์ไม่ฮาเวอร์ เนื้อเรื่องเข้มข้น(ตอนแรกนึกว่าจะหลุดซะแล้ว) แถมรุนแรง เลือดกระฉอก สะใจผมอีกแล้วครับ O0 O0 O0

"เควนติน ทาแรนติโน ยกนิ้วให้ ปีเตอร์ ชาน
บอก WU XIA : นักฆ่าเทวดา แขนเดียว แอ็คชั่นแนวใหม่
บู๊สะใจตลอดทั้งเรื่อง

กลายเป็นหนังที่ถูกพูดถึงเป็นประวัติการณ์ของเอเชียกับ Wu Xia : นักฆ่าเทวดา แขนเดียว ทั้งได้รับการเลือกให้เข้าฉายที่เทศกาลหนังเมืองคานส์และเป็นหนังจีนกำลังภายในเรื่องเดียวในรอบ 10 ปีที่ได้รับเลือก เปิดตัวสัปดาห์แรกในจีนด้วยรายได้กว่า 100 ล้านหยวน แล้วยังได้รับการซื้อสิทธิ์ไปฉายในต่างประเทศกว่า 10 ประเทศทั้งในเอเชีย อเมริกา และ ยุโรป ซึ่งความสำเร็จครั้งนี้เกิดจากความตั้งใจอย่างมากของ ปีเตอร์ ชาน กับความฝันที่อยากทำหนังแอ็คชั่นกำลังภายในสักครั้ง และเมื่อเป็นหนังแอ็คชั่นกำลังภายในในสไตล์ ปีเตอร์ ชาน จึงต้องโดดเด่นไม่เหมือนใคร และความโดดเด่นนี้ก็ไปเข้าตา ผู้กำกับและโปรดิวเซอร์ชื่อดังอย่าง เควนติน ทาแรนติโน ที่สร้างชื่อให้กับหนังแอ็คชั่นดีไซน์สวยอย่าง Kill Bill ที่พอได้ชมก็ถึงกับยกนิ้วให้กับ ฝีมือของสุดยอดผู้กำกับเอเชีย ปีเตอร์ ชาน ที่ทำหนังได้โดนใจและมีความแปลกใหม่ และทำให้คนที่ไม่เคยดูหนังจีนเข้าใจถึงศิลปะการต่อสู้ของจีน ว่าสามารถเข้าไปทำให้อวัยวะภายในได้รับบาดเจ็บหรือตายกันได้อย่างไร จากการทำให้เห็นผลกระทบที่เกิดขึ้นกับร่างกายที่ ปีเตอร์ ชาน สื่อออกมาและ ฉากแอ็คชั่นก็มันส์มาก เควนติน ทาแรนติโน่ ถึงกับกล่าวว่า "WU XIA ทำให้นึกถึงตอนผมทำ KILL BILL หนังแอ็คชั่นที่เราทำมาเพื่อคารวะหนังกำลังภายใน แต่ผมชอบ WU XIA มากๆ เลย เพราะความสดใหม่ การออกแบบลีลาการต่อสู้ที่ไม่เหมือนใคร มันดูไม่เหมือนหนังปีเตอร์ ชาน แต่ก็เป็นแอ็คชั่นกำลังภายในที่บู๊สะใจขนานแท้"

ซึ่งงานนี้นอกจากคำชื่นชมที่มีต่อฝีมือการกำกับและการนำเสนอที่แปลกใหม่ของ ปีเตอร์ ชาน แล้ว หนังเรื่องนี้ยังได้การยอมรับในความมันส์ของฉากแอ็คชั่น ซึ่งเกิดจากการแสดงที่ยอดเยี่ยมของ ดอนนี่ เยน ที่นอกจากจะแสดงนำยังรับบทผู้กำกับคิวบู๊ และก็ทำออกมาได้ดีเยี่ยมสมกับตำแหน่ง แอ็คชั่นสตาร์ของเอเชีย เลยทีเดียว

เรื่องราวใน Wuxia : นักฆ่าเทวดา แขนเดียว เป็นเรื่องราวของช่างทำกระดาษ หลินจินซี (ดอนนี่ เยน) ที่อาศัยอยู่กับภรรยา อายู (ถังเหว่ย) และลูกในหมู่บ้านที่แสนสงบ แต่แล้วเมื่อเกิดคดีโจรปล้นหมู่บ้านแล้ว หลินจินซี พลั้งมือฆ่าโจรตายทำให้ทางการส่ง ซูไป๋จิว (ทาเคชิ คาเนชิโร่) นักสืบมือหนึ่งออกมาสืบคดี และการมาถึงของ ซูไป๋จิว ก็ทำให้อดีตที่หลิวจินซีอยากจะลืมถูกขุดค้นขึ้นมา ว่าเขาคือ สุดยอดนักฆ่าที่เคยเป็นถึง รองหัวหน้าสมาคมนักฆ่า "72 อสูร" และเป็นคนที่ ซือฟู่ (หวังหยู่) หัวหน้าของ 72 อสูร ต้องการทำลายมากที่สุด"
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 29 ธันวาคม, 2011, 10:54:11 AM »
เพิ่งได้ดู rise of planet of the apes ไปวันก่อน ทำให้นอนเกือบตีสาม....หยุดไม่อยู่จริงๆ จะตัดใจปิดก็คาใจ เดี๋ยวนอนไม่หลับ สนุกมากครับ O0 O0 O0

ขอแนะนำอีกเรื่อง ดำเนินเรื่องดีมากทีเดียวสำหรับหนังกำลังภายใน เทียบกับหลายๆ เรื่องที่ออกมาในช่วงนี้(คือผมชอบสไตล์นี้อ่ะครับ :D)
โดยเฉพาะเทคนิค เอฟเฟ็คง่ายๆ แต่ดูดี ภาพสวย สีสด เสียงก็พอใช้(ผมฟังเสียงไทย เอฟเฟ็คมันวูบๆวาบๆ :P)
พากษ์ไม่ฮาเวอร์ เนื้อเรื่องเข้มข้น(ตอนแรกนึกว่าจะหลุดซะแล้ว) แถมรุนแรง เลือดกระฉอก สะใจผมอีกแล้วครับ O0 O0 O0

"เควนติน ทาแรนติโน ยกนิ้วให้ ปีเตอร์ ชาน
บอก WU XIA : นักฆ่าเทวดา แขนเดียว แอ็คชั่นแนวใหม่
บู๊สะใจตลอดทั้งเรื่อง

กลายเป็นหนังที่ถูกพูดถึงเป็นประวัติการณ์ของเอเชียกับ Wu Xia : นักฆ่าเทวดา แขนเดียว ทั้งได้รับการเลือกให้เข้าฉายที่เทศกาลหนังเมืองคานส์และเป็นหนังจีนกำลังภายในเรื่องเดียวในรอบ 10 ปีที่ได้รับเลือก เปิดตัวสัปดาห์แรกในจีนด้วยรายได้กว่า 100 ล้านหยวน แล้วยังได้รับการซื้อสิทธิ์ไปฉายในต่างประเทศกว่า 10 ประเทศทั้งในเอเชีย อเมริกา และ ยุโรป ซึ่งความสำเร็จครั้งนี้เกิดจากความตั้งใจอย่างมากของ ปีเตอร์ ชาน กับความฝันที่อยากทำหนังแอ็คชั่นกำลังภายในสักครั้ง และเมื่อเป็นหนังแอ็คชั่นกำลังภายในในสไตล์ ปีเตอร์ ชาน จึงต้องโดดเด่นไม่เหมือนใคร และความโดดเด่นนี้ก็ไปเข้าตา ผู้กำกับและโปรดิวเซอร์ชื่อดังอย่าง เควนติน ทาแรนติโน ที่สร้างชื่อให้กับหนังแอ็คชั่นดีไซน์สวยอย่าง Kill Bill ที่พอได้ชมก็ถึงกับยกนิ้วให้กับ ฝีมือของสุดยอดผู้กำกับเอเชีย ปีเตอร์ ชาน ที่ทำหนังได้โดนใจและมีความแปลกใหม่ และทำให้คนที่ไม่เคยดูหนังจีนเข้าใจถึงศิลปะการต่อสู้ของจีน ว่าสามารถเข้าไปทำให้อวัยวะภายในได้รับบาดเจ็บหรือตายกันได้อย่างไร จากการทำให้เห็นผลกระทบที่เกิดขึ้นกับร่างกายที่ ปีเตอร์ ชาน สื่อออกมาและ ฉากแอ็คชั่นก็มันส์มาก เควนติน ทาแรนติโน่ ถึงกับกล่าวว่า "WU XIA ทำให้นึกถึงตอนผมทำ KILL BILL หนังแอ็คชั่นที่เราทำมาเพื่อคารวะหนังกำลังภายใน แต่ผมชอบ WU XIA มากๆ เลย เพราะความสดใหม่ การออกแบบลีลาการต่อสู้ที่ไม่เหมือนใคร มันดูไม่เหมือนหนังปีเตอร์ ชาน แต่ก็เป็นแอ็คชั่นกำลังภายในที่บู๊สะใจขนานแท้"

ซึ่งงานนี้นอกจากคำชื่นชมที่มีต่อฝีมือการกำกับและการนำเสนอที่แปลกใหม่ของ ปีเตอร์ ชาน แล้ว หนังเรื่องนี้ยังได้การยอมรับในความมันส์ของฉากแอ็คชั่น ซึ่งเกิดจากการแสดงที่ยอดเยี่ยมของ ดอนนี่ เยน ที่นอกจากจะแสดงนำยังรับบทผู้กำกับคิวบู๊ และก็ทำออกมาได้ดีเยี่ยมสมกับตำแหน่ง แอ็คชั่นสตาร์ของเอเชีย เลยทีเดียว

เรื่องราวใน Wuxia : นักฆ่าเทวดา แขนเดียว เป็นเรื่องราวของช่างทำกระดาษ หลินจินซี (ดอนนี่ เยน) ที่อาศัยอยู่กับภรรยา อายู (ถังเหว่ย) และลูกในหมู่บ้านที่แสนสงบ แต่แล้วเมื่อเกิดคดีโจรปล้นหมู่บ้านแล้ว หลินจินซี พลั้งมือฆ่าโจรตายทำให้ทางการส่ง ซูไป๋จิว (ทาเคชิ คาเนชิโร่) นักสืบมือหนึ่งออกมาสืบคดี และการมาถึงของ ซูไป๋จิว ก็ทำให้อดีตที่หลิวจินซีอยากจะลืมถูกขุดค้นขึ้นมา ว่าเขาคือ สุดยอดนักฆ่าที่เคยเป็นถึง รองหัวหน้าสมาคมนักฆ่า "72 อสูร" และเป็นคนที่ ซือฟู่ (หวังหยู่) หัวหน้าของ 72 อสูร ต้องการทำลายมากที่สุด"

ดูแล้วรู้สึุกแปลกๆ ก็คงจะเหมือนอย่างที่ เควนติน ว่าไว้ว่า เป็นการนำเสนอที่แปลกใหม่ แต่ก็สนุึกดี ติดใจตอนจบนิดนึง มันนนนน.....เอ่อออ............(ไปดูเอาเอง อิิอิ)

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2011, 10:29:56 AM »
ผมว่าผู้กำกับคงคงได้ idea มาจากเรื่อง sherlock holmes ภาคแรก และพยามจะนำเสนอแบบเดียวกัน
ดูแล้วได้ feel แบบเดียวกันเลยครับ

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2011, 11:17:05 AM »
ผมว่าผู้กำกับคงคงได้ idea มาจากเรื่อง sherlock holmes ภาคแรก และพยามจะนำเสนอแบบเดียวกัน
ดูแล้วได้ feel แบบเดียวกันเลยครับ

ผมก็คิดยังงั้นเป๊ะเลยครับ ;D

แต่ผมชอบเรื่องนี้มากกว่า อิอิ :D

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 01:53:00 AM »

ผมก็คิดยังงั้นเป๊ะเลยครับ ;D

แต่ผมชอบเรื่องนี้มากกว่า อิอิ :D

yes

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 13 มกราคม, 2012, 05:46:12 PM »
วันนี้มาแนะนำหนังสนุกน่าดูอีกเรื่องครับ  Y] O0

ABDUCTION
เรื่องนี้ได้พระรองจากหนัง เรื่อง twilight มาเป็นพระเอก
เนื้อเรื่องเกี่ยวกับหนังวัยรุ่นทั่ว ๆ ไป ดูตอนต้นเรื่องก็ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นซักเท่าไหร่ แต่ซักพักลุ้นจนจบเรื่องเลย
หนังสนุกมาก การดำเนินเรื่องผมว่าดีเลย กระชับ เร็ว ได้ลุ้นทุก scene ... แนะนำครับ highly recommend  Y]O0

ภาพ : เป็น 2.35:1 ภาพสวยครับ
เสียง :  เรื่องนี้เสียงทำออกมาได้ดีครับทั้งเสียงยิงปืนและเสียง surround
เนื้อเรื่อง : ดำเนินเรื่องกระชับ รวดเร็็ว ได้ลุ้นทั้งเรื่อง ดูสนุกครับ

ps. นางเอกน่ารักดีครับ  ;)

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 13 มกราคม, 2012, 06:13:02 PM »
อีกเรื่องครับ ... REAL STEEL  :clap

เรื่องนี้ก็ดีครับ หนังหุ่นยนต์ที่เป็นเหมือนนักมวย มีคนบังคับมาสู้กัน
หนังหุ่นยนต์แต่ไม่ได้ลุ้นระทึก บู๊ล้างผลาญแบบ transformer ครับ มีสู้กันเป็นช่วง ๆ สั้น ๆ
เนื้อเรื่องของหนังออกแนวครอบครัว ดูแล้วอบอุ่น มีออกแนว และมี drama นิด ๆ ครับ
ได้ huge jackman มาแสดงนำ ก็เล่นได้ดีครับ

ภาพ : เป็น 2.35:1 บรรยากาศภาพออกแนวย้อนยุคนิด ๆ แต่สวยครับ มุมกล้องก็ดีครับ
เสียง : โดยรวมก็ดีครับคุยกันเยอะหน่อย ฉากหุ่นยนต์เดิน กับฉากสู้กันซับมาหนักหน่อย แต่มันดีครับ
เนื้อเรื่อง : ออกแนวครอบครัวดูแล้วอบอุ่น มีปน drama ด้วย ดูได้ทั้งครอบครัวครับ

หนังโดยรวมทำออกมาดีไม่น่าพลาดครับ Recommend  Y] O0

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 13 มกราคม, 2012, 06:20:29 PM »
กระทู้นี้หายไปนานเลย

Abduction สนุกดีครับ

Real Steel เสียง DTS-HD สะใจมาก  ตึงตัง ก๊องแก๊ง โลหะกระทบกัน หนักหน่วงดีจริง  ชอบมากสุดตอนหุ่นเต้นรำ ... ชอบตอนจบด้วย  :clap

ออฟไลน์ ultrabom

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 16 มกราคม, 2012, 10:45:24 PM »
  The Lincoln Lawyer  ก็สนุกนะครับ สำหรับคนชอบแนวสืบสวน สอบสวน

น่าดูมากครับเรื่องนี้  :)

ออฟไลน์ Jeeds

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 18 มกราคม, 2012, 10:27:17 PM »
  ขอแนะนำเรื่องนี้ครับ   Killer Elite  ลองหามาชมนะครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม, 2012, 10:29:23 PM โดย Jeeds »

ออฟไลน์ Monmon

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 18 มกราคม, 2012, 11:56:25 PM »
  The Lincoln Lawyer  ก็สนุกนะครับ สำหรับคนชอบแนวสืบสวน สอบสวน

น่าดูมากครับเรื่องนี้  :)

สนุกกว่าที่คิดครับ
หน้าหนังดูเฉยๆ แต่ดูแล้ว ตื่นเต้นตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ SURASAK

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 19 มกราคม, 2012, 08:18:59 AM »
 ขอแนะนำเรื่องนี้ครับ   Killer Elite  ลองหามาชมนะครับ  

เรื้องนี้มีแผ่นบูลเรย์ออกมาหรือยังครับพี่ ?

ออฟไลน์ Jeeds

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 19 มกราคม, 2012, 09:14:59 AM »

เรื้องนี้มีแผ่นบูลเรย์ออกมาหรือยังครับพี่ ?

ผมโหลดบิทมาดู เป็น BD2DVD ซับยังไม่สมบูรณ์ แต่ดูแล้วเข้าใจ  มันส์ดีครับ

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 19 มกราคม, 2012, 09:27:27 AM »

แผ่นยังไม่เห็นครับ แต่ไฟล์มาแล้ว อิอิ

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 19 มกราคม, 2012, 09:57:23 AM »
มาแนะนำอีกเรื่องครับ เรื่องนี้ HIGHLY RECOMMEND เลยครับ  Y] O0

เที่ยวนี้เป็นหนังไทย ดูแล้วประทับใจได้ feel เหมือนดูหนังดราม่าดี ๆ การดำเนินเรื่องสนุกเหมือนหนังฝรั่งเรื่องนึงเลย
เรื่องภาพและเสียงก็ทำได้ดี มุมกล้องหลาย ๆ ฉากสวยดี
แต่ที่เด่นที่สุดก็คงเป็นในส่วนของเนื้อเรื่องครับ ดูแล้วจะได้รู้ "ที่มาที่ไปของสาหร่ายเถ้าแก่น้อย"
การถ่ายทอดเรื่องราวออกมาเป็นภาพยนต์ได้สนุก ดูแล้วลุกไม่ขึ้นจนจบเรื่องเลยครับ

เรื่องนี้ Highly Recommend ครับ ... ห้ามพลาด  Y] O0

ps. ได้ดูหนังฟอร์มยักษ์ภาคต่อของไทยอีกเรื่องนึง ทำออกมาน่าผิดหวังมาก ๆ ดูแล้วเบื่อ เยิ่นเย้อ งง หลับ ไม่สนุก  ...  K] :nonono
พอได้ดูเรื่อง "วัยรุ่นพันล้าน" แล้วความสนุกห่างชั้นกันเหลือเกินทั้งที่ลงทุนน้อยกว่ามาก ๆ (ขอบ่นหน่อยครับ)

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 19 มกราคม, 2012, 08:03:35 PM »
เห็นด้วยกับคุณcinemania อย่างยิ่งเลยครับ เป็นหนังไทยที่ทำได้ดีมาก มุมกล้องและแสงทำได้ดีให้สาระดูแล้วอินเลยอะครับ มีไม่กี่เรื่องนัก ที่หนังไทยทำได้ขนาดนี้... O0 O0 O0

ออฟไลน์ mooazaaa

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 20 มกราคม, 2012, 12:30:54 PM »
วัยรุ่นพันล้าน  หนังดีครับ   ดูแล้วลุ้นตาม สนุกมาก

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 20 มกราคม, 2012, 08:21:42 PM »
วันนี้มาแนะนำอีกเรื่องครับ "Don't Be Afraid of the Dark"

หนังแนวตื่นเต้นสยองขวัญ เป็นหนัง remake แต่ทำได้ลุ้นดีครับ
มีตกใจสะดุ้งอยู่หลายฉากเลย เรื่องนี้ภาพสวยมาก ๆ มุมกล้องดี
ดาราเด็กแสดงนำก็เล่นดี เด็กคนนี้เล่นหลายเรื่องแล้วแสดงเก่งครับ

ส่วนทีเด็ดที่อยากแนะนำคือเสียงครับ เรื่องนี้เสียงดี surround วิ่งรอบหัวเลย
เรื่องนี้ Recommend ให้เปิดเสียงดัง ๆ นะครับไม่ผิดหวังแน่นอน มีสะดุ้งแน่นอน
ส่วนเนื้อเรื่องก็ไม่ถึงกับโดดเด่น แต่ดูได้ครับลุ้นดี

ภาพ : เรื่องนี้ภาพเป็น 16:9 ภาพสวยมาก สีสวยดีด้วยครับ
เสียง : เสียงดีครับเรื่องนี้ โดยเฉพาะ surround แนะนำให้เปิดดัง ๆ ครับ สนุกดี Y] O0
เนื้อเรื่อง : ไม่ซับซ้อน ดูเข้าใจง่าย ดูสนุกครับ

ps. ตอนดูเปิดเสียงดัง ๆ ครับ สนุกดี  :clap Y] O0

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 23 มกราคม, 2012, 03:22:33 PM »
วันนี้มาแนะนำอีกเรื่องครับ "Don't Be Afraid of the Dark"

หนังแนวตื่นเต้นสยองขวัญ เป็นหนัง remake แต่ทำได้ลุ้นดีครับ
มีตกใจสะดุ้งอยู่หลายฉากเลย เรื่องนี้ภาพสวยมาก ๆ มุมกล้องดี
ดาราเด็กแสดงนำก็เล่นดี เด็กคนนี้เล่นหลายเรื่องแล้วแสดงเก่งครับ

ส่วนทีเด็ดที่อยากแนะนำคือเสียงครับ เรื่องนี้เสียงดี surround วิ่งรอบหัวเลย
เรื่องนี้ Recommend ให้เปิดเสียงดัง ๆ นะครับไม่ผิดหวังแน่นอน มีสะดุ้งแน่นอน
ส่วนเนื้อเรื่องก็ไม่ถึงกับโดดเด่น แต่ดูได้ครับลุ้นดี

ภาพ : เรื่องนี้ภาพเป็น 16:9 ภาพสวยมาก สีสวยดีด้วยครับ
เสียง : เสียงดีครับเรื่องนี้ โดยเฉพาะ surround แนะนำให้เปิดดัง ๆ ครับ สนุกดี Y] O0
เนื้อเรื่อง : ไม่ซับซ้อน ดูเข้าใจง่าย ดูสนุกครับ

ps. ตอนดูเปิดเสียงดัง ๆ ครับ สนุกดี  :clap Y] O0

เรื่องนี้ได้ดูตอนต้นกับตอนจบที่ห้องคุณนั?ฯ แล้ว หนุกดี สีสวย มิติชัดลึกดี โทนสีออกแนวนัวมากๆ มุมกล้องสวย แต่หนังโหดไปอ่ะ ต้องดูกะสาวสองคนน่าจะโอเลย 

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 24 มกราคม, 2012, 08:45:31 AM »

แผ่นยังไม่เห็นครับ แต่ไฟล์มาแล้ว อิอิ

ออกแล้วครับ แต่ของนอกนะ ผมดูแผ่นแล้ว BD นะครับ

ผมขอแนะนำอีก 2 เรื่องครับ

Senna  -  สุดยอดนักแข่ง ที่จากโลกไปเร็วกว่าที่ทุกคนจะคาด ผมว่าใครอายุเกิน 30 ต้องเคยได้ยินชื่อเขาแน่ๆ  ไอร์ตัน เซนน่า   เป็นนักแข่งที่ทุกคน แม้แต่คู่แข่งยังต้องยอมรับในความสามารถ ก้าวสู่แชมป์โลกอายุไม่ถึง 30 น่าจะ 28-29 และเสียชีวิตตอนกำลังอยู่ในจุดสูงสุดของเขาเลย คาดว่า หากเขามีชีวิตอยู่ ชูมัคเกอร์ อาจจะไม่ได้เกิด ตอนนั้นชูมัคเกอร์ เพิ่งเข้าวงการ

หนังเป็นแนวสารคดี สนุกมากๆ ถึงจะยาวหน่อย แต่เป็นการตัดต่อจากฟุตเตจของแท้ทั้งหมด ไม่มีการพากษ์เสียง ใช้เสียงจริง คลิปจริง ดูแล้วขนลุก และน้ำตาตก ในตอนท้ายเลย สุดยอดมากๆ  O0 

อีกเรื่องเพิ่งดูจบ

ฮากระจาย  ถึงแม้จะเล่นมุขเดิมๆ กับการสลับร่าง แต่สนุกมากๆ ขำดี ไม่แป๊ก แล้วก็ได้ข้อคิดในเรื่องของการใช้ชีวิตด้วย (อิจฉา ไรอัน เรย์โนล์ด อิอิ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม, 2012, 08:58:52 AM โดย Monmon »

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2012, 09:33:36 AM »
เตรียมดู Bourne ตอนใหม่ พระเอกคนใหม่ แต่ตัวละครอื่นคงเดิม
<a href="http://www.youtube.com/v/HVPpc4pk6RE?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/HVPpc4pk6RE?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2012, 05:56:03 PM »
แนะนำ horrible bosses ครับ
หนังบ้าๆ ที่จะทำให้รู้ว่า ถ้าไม่ชอบเจ้านายจะทำงัยหรือ ลูกน้องไม่ชอบขี้หน้าคุณ เค้าจะทำอะไรกับคุณ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2012, 09:02:40 PM »
Drive โหลดมาตั้งนานแล้ว  ยังไม่ได้ดูเลย

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 09:22:27 AM »
เมื่อวานดู The Three Musketeers กับ Puss In Boots

The Three Musketeers หนังสนุกดูเพลินๆ ภาพสวย ช่วงหลังๆ ภาพออกสว่างๆ ยังไงพิกล น่าจะเป็นที่ไฟล์ เสียงดีครับ เอาไว้ทดสอบซับวูฟเฟอร์ได้เลย โดยเฉพาะฉากยิงปืนใหญ่บนเรือเหาะ เบสตึ๊บมากๆ

Puss In Boots หนังการ์ตูนดูสนุก โดยเฉพาะคนรักแมว ภาพสวย แต่เสียงในไฟล์ที่ผมมียังไม่ดีครับ ถ้าเป็น Full rip เสียงอาจจะดีกว่านี้

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2012, 10:24:12 AM »

เมื่อกี้ดูเรื่อง Hugo 3D ต้องบอกว่าใครที่ชอบ 3D เรื่องนี้ไม่น่าพลาด ภาพสวยมาก ไม่ใช่เป็นภาพ 3D แบบพุ่งเข้าใส่ตาอย่างเดียว แต่เป็นภาพที่ต่อเนื่องได้อารมณ์คล้อยตาม รายละเอียดและสีดีมาก highly recommended เลยครับ

O0

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2012, 10:31:53 AM »

แผ่นยังไม่ออก มั้งครับ ดูโรงแล้วชอบมาก ต้องหาแผ่นดูอีกรอบครับ

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2012, 10:40:43 AM »
หนังน่าดู น่าสนุกหลายเรื่องเลยขอบคุณมากครับที่มาแนะนำครับ  :clap

ช่วงนี้ผมยุ่ง ๆ มีหนังหลายเรื่องที่ยังไม่ได้ดู
คงต้องทยอยดูแล้วครับ  Y]

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2012, 06:34:31 PM »
Hugo เห็นด้วยครับ ภาพสวยมาก แต่เสียงยังไม่ค่อยเท่าไหร่ (ผมดู mkv) เดี๋ยวค่อยดูแบบ full rip อีกรอบครับ

เมื่อกี้เพิ่งดู The Adventures of Tintin จบ หนังสนุกดี ผจญภัยตลอดเรื่อง ภาพสวยแน่ๆ อยู่แล้ว เสียงก็ไม่เท่าไหร่ (mkv อีกนั่นแหละครับ) เดี๋ยวรอดู Full rip อีกที

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2012, 08:59:20 PM »
อย่าลืมหาเรื่องนี้มาดู นะครับ IMMORTALS  เทพเจ้าธนูอมตะ  ภาพสวย ดูสนุก โหดพอได้เลยตามสไตล์ผู้สร้าง 300

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2012, 11:51:46 AM »

เพิ่งได้ดู เมื่อคืนก่อนครับ  หนังดูเพลินๆ แต่กลายเป็นลุกไม่ได้เลยโดยเฉพาะช่วงครึ่งหลัง ครึ่งแรก ปูเรื่องช้าไปหน่อย แต่สนุกมาก กลายเป็น drama ซะงั้นครับ
เสียงนี่กระแทกกระทั้นสุดๆ เหล็กเจอเหล็ก ดังสนั่นครับ ต้องปรับ ซับลงเล็กน้อยเลย

เป็นหนังผิดความคาดหมายมากๆ  คือว่า คามว่าไม่หนุก แต่กลายเป็นว่า เล่นแง่มุมของความคิดคน จนน่าติดตามมากๆ ไม่น่าเบื่อ และน่าสนใจครับ
นึกว่าเป็นหนังผี แต่ไม่เลย สนุกครับ แนะนำเลย ดาราดังด้วย แต่ไม่ค่อยดังที่บ้านเรา เรื่องนี้

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 09:14:26 AM »
สำหรับแฟน Ridley Scott  เตรียมพบกับภาพยนต์ยิ่งใหญ่แห่งปี  Prometheus (2012)  ดูแล้วยิ่งใหญ่ไม่แพ้ Avatar

<a href="http://www.youtube.com/v/lQ1q_fTC-a8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/lQ1q_fTC-a8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 11:19:13 AM »
สำหรับแฟน Ridley Scott  เตรียมพบกับภาพยนต์ยิ่งใหญ่แห่งปี  Prometheus (2012)  ดูแล้วยิ่งใหญ่ไม่แพ้ Avatar

<a href="http://www.youtube.com/v/lQ1q_fTC-a8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/lQ1q_fTC-a8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>

Prometheus เ้ป็นภาคต้นของหนังตระกูล Aliens ครับ ถ้าจำไม่ผิดจะกล่าวถึง Space Jockey เป็นหลัก ถ้าใครได้ตามเรื่องราวของ Alien จะทราบว่า Space Jockey คืออะไร

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 04:18:01 PM »
ช่วงนี้ดูหนังเยอะ เข้า mode ปลาเค็ม งด up เลยดูหนังเกือบทุกวันเลยครับ  ;D

มาแนะนำหนังน่าดูช่วงนี้บ้างนะครับ

เรื่องแรก "Anonymous"

เรื่องราวอิงประวัติศาสตร์ของอังกฤษ ในยุคสมัยของ queen elizabeth
กับความจริงที่น่าสนใจเมื่อ .. จริง ๆ แล้ว shakespear ไม่ได้เป็นคนแต่งบทละครใด ๆ เลย และเขียนหนังสือยังไม่เป็นเลย  :o
และเนื้อเรื่องยังเกี่ยวกับความซับซ้อน ของราชวงศ์อังกฤษอีกด้วย

เกริ่นนำแค่นี้ก็น่าดูแล้วครับ ยิ่งหนังได้ผู้กำกับฝีมือดีอย่าง Roland Emmerich (ที่เคยกำกับเรื่อง 2012, the day after tomorrow, id4, the patriot)
มากำกับด้วย ก็ยิ่งทำให้หนังน่าดูยิ่งขึ้นไปอีก

ภาพ : เป็น 2.35:1 เรื่องนี้ภาพสวยมาก ๆ ให้บรรยากาศย้อนยุคได้สมจริง แสงเงาสวยมาก ๆ ครับ
เสียง : เรื่องนี้เป็นบทสนทนาเยอะครับ เสียงออก center เป็นส่วนใหญ่ แต่มีรายละเอียดเสียงเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้ได้ยินตลอดทั้งเรื่องครับ
เนื้อเรื่อง : นำเสนอได้น่าสนใจมากครับ ดแรก ๆ อาจงงหน่อย ซัก 15 นาทีก็ลุกไม่ได้แล้วครับ เนื้อเรื่องน่าติดตาม ผูกเรื่องได้สนุกดีครับ

เรื่องนี้ผม recommended ครับ ดูเอาเนื้อเรื่อง ภาพสวยดีครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 04:33:14 PM »
อีกเรื่องที่อยากแนะนำครับ

เรื่อง "J Edgar"

เป็นหนังอัตชีวประวัติ ของ เจ เอ็ดการ์ ผู้ก่อตั้ง FBI จนกลายเป็นหน่วยงานที่สำคัญของสหรัฐอเมริกาจนถึงทุกวันนี้
เขาได้ต่อสู้กับหลาย ๆ อย่าง เพื่อนำ FBI ต่อต้านกับอาชญากรของอเมริกา และเรื่องยังเล่าถึงนิสัยส่วนตัวลับ ๆ ของเขาอีกด้วย

เรื่องนี้ก็ได้ผู้กำกับมือทองอย่างปู่ Clint Eastwood (ผู้กำกับระดับ oscar จากเรื่อง million dollar baby, grand torino, flag of our father, ivogima, unforgiven)
และได้สุดยอดดารานำอย่าง Leonardo DiCaprio และ Naomi Watts มาแสดงนำ ทำให้หนังน่าดูมากๆ

ภาพ : เป็น 2.35:1 เรื่องนี้ภาพยังคุมโทนในแบบที่ปู่ clint ถนัด คือ มืด ๆ ทึม ๆ สี under saturate เยอะ ๆ แต่แสงเงาสวยมาก ๆ จอภาพใครสีดำดี ๆ ดูแล้วสวยแน่นอนครับ
เอาไว้ test ความดำของจอภาพได้เลยครับ
เสียง : เป็นบทสนทนาเกือบทั้งเรื่อง เสียงพูดก็บันทึกมาได้ดีมาก ๆ ครับ
เน้ื้อเรื่อง : ทำได้น่าติดตาม การดำเนินเรื่องจะเรียบ ๆ เรืื่อย ๆ เงียบ ๆ สไตล์ของปู่ clint เลยครับ แต่ดูแล้วน่าติดตาม และมีเนื้อเรื่องที่กินใจ leo แสดงได้ดีมาก ๆ ครับ

เรื่องนี้น่าดูครับ แค่ชื่อผู้กำกับ และดารานำ ก็ไม่ผิดหวังแล้วครับ recommended ครับ  Y] O0

ps. ท้ายเรื่องก่อนจบมี hi-light ที่บ่งบอกตัวตนของ J Edgar ด้วยนะครับ สังเกตดี ๆ  Y]

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 04:52:56 PM »
มี animation มาแนะนำอีกเรื่อง

Puss in Boots

หลายคนคงดูกันไปแล้ว แต่มาแนะนำสำหรับคนที่ยังไม่ได้ดูครับ
ผมว่าเป็นหนัง animation ที่ฮามาก ๆ ครับ มุขตลกเยอะดี
ได้ผู้กำกับ Chris Miller จากเรื่อง shrek, madagascar, monster vs alien
ดูสนุกดี ทั้งเนื้อเรื่องที่ได้ขำ ๆ ฮา ๆ ทั้งเรื่อง ภาพสวย และเสียง surround ก็ทำได้ดีมาก
โดยเนื้อเรื่องเล่าที่มาที่ไป ประวัติของเจ้าแมวเหมียว Puss ที่คุ้นตาจากเรื่อง Shrek

ภาพ : เป็น 2.35:1 ภาพสวยมาก ๆ ทั้งเรื่องครับให้ 5 ดาวเลยครับ  O0
เสียง : เสียงทำได้ดีมาก ๆ เช่นกันครับ surround ดีทั้งเรื่อง
เนื้อเรื่อง : สนุกน่าติดตาม ดูแล้วฮาดีครับ ขำ ๆ ดูได้ทั้งครอบครัว

เรื่องนี้ห้ามพลาด Highly Recommended ครับ  Y] O0

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 07:46:07 PM »
ขอบคุณคราบทีแนะนำหนังดีดี ต้องหาเวลาดูบ้างแล้ว  :) :)
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 07:58:01 PM »

เพิ่งดูไปตอนบ่ายๆ วันนี้ ภาพจากเรื่องนี้ สวย สด คมชัดลึก เข้มดีครับ   ต้องเปิดดังๆ จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 08:58:47 PM »
WAR HORSE..ระบบเสียงเยี่ยมเลยครับ  ช่วงสงครามที่เยอรมันระดมยิงปืนใหญ่ เสียงลูกปืนแหวกอากาศ จากลำโพง surround หลัง พุ่งข้ามเหนือศรีษะไปหาลำโพงหน้า ทำได้ดีมากเลยครับ ก็เป็นหนังสงครามดราม่า ทำได้ดี ส่วนแสงสี จะจัดจ้านเกินธรรมชาติไปหน่อย โดยรวมก็เป็นหนังที่น่าสะสม ครับ

ออฟไลน์ Nhu The Kop

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 09 เมษายน, 2012, 11:50:30 PM »
ขอบคุณมาก ๆ สำหรับข้อมูลนะครับ ติดตามเรื่อย ๆ ครับ มีหลายเรื่องที่ไม่ได้สนใจจะโหลดมาดูเช่น Anonymous... ถ้าไม่ได้เข้ามาอ่านคงไม่รู้ว่ามันดีไม่ดีอย่างไร  O0 O0 O0

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 10 เมษายน, 2012, 12:29:11 AM »
War Horse หนังดีมาก ๆ ครับ Highly Recommend เลยครับ สนุกดีมาก ๆ  Y] O0
เสียงเยี่ยมมาก ๆ ด้วยครับ  :clap

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับข้อมูลนะครับ ติดตามเรื่อย ๆ ครับ มีหลายเรื่องที่ไม่ได้สนใจจะโหลดมาดูเช่น Anonymous... ถ้าไม่ได้เข้ามาอ่านคงไม่รู้ว่ามันดีไม่ดีอย่างไร  O0 O0 O0

ขอบคุณเช่นกันครับ ... จะมารีวิวเรื่อย ๆ นะครับ ... หนังบางเรื่องที่เป็นหนังฟอร์มยักษ์อาจจะข้ามไปบ้าง เพราะคงไม่พลาด คงดูกันแน่ ๆ กันอยู่แล้ว
แต่จะมารีวิวหนังที่น่าแนวอื่น ๆ ดูปน ๆ กันไปบ้างครับ เพื่อความหลากหลายครับ  Y] O0

ออฟไลน์ beer99

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 10 เมษายน, 2012, 09:28:35 AM »
Mission.Impossible-Ghost.Protocol

เรื่องนี้เสียงTrueHD7.1แท้ๆ เสียงดีสุด เซอร์ราวด์วิ่งดีมากๆๆๆๆๆๆ  :clap :clap :clap

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 08:07:44 AM »
มาแล้วครับ หนังที่รอคอย และอยากดูมากที่สุดในรอบปี

THE AVENGERS

หนังรวม super heros จากค่าย marvel มีทั้ง ironman, hulk, captan america, thor, hawk eye, black widow
รวมกันเยอะมากที่สุดเท่าที่เคยมีมา ทำรายได้สูงสุดตั้งแต่มีหนัง super hero ออกมา

เนื้อเรื่อง : จริง ๆ แล้วผมว่าเป็นภาคต่อจากหนังเรื่อง thor ก่อนดู the avengers ควรดู thor ก่อน
เพราะเนื้อเรื่องมันต่อเนื่อง มีทิ้งท้ายจาก thor ด้วยครับ เมื่อโลกิ พยามจะล้างแค้นและยึดครองโลก
มีเพียงเหล่า super heros เท่านั้นที่จะช่วยโลกเอาไว้ได้
จน Nick fury ชวนมารวมเข้ากับหน่วย S.H.I.E.L.D. เพื่อร่วมมือกันต่อสู้กับโลกิและกองทัพของโลกิ

หลาย ๆ ท่านคงได้ไปดูในโรงกันมาแล้ว ผมก็เช่นกัน
แต่อยากได้มาดูที่บ้านเพราะอยากเอามาทดสอบภาพและเสียง และก็ไม่ผิดหวังครับ
ดีมากทั้งภาพและเสียงเลย

ภาพ : เรื่องนี้ scale ภาพเป็น 16:9 แปลกดีไม่ค่อยเห็นหนังฟอร์มยักษ์ทำเป็น 16:9 มากนัก
ภาพทำออกมาได้สวยครับ รายละเอียดดี มุมกล้องสวย ๆ หลายฉากโดยเฉพาะฉาก action

เสียง : เสียงเป็น dts hd master 7.1 เสียงดีมากครับ รายละเอียดดี โดยเฉพาะเสียง surround ทำออกมาได้ดีมาก ๆ

เนื้อเรื่อง : ดูสนุกได้ลุ้นตลอดเรื่อง ความยาวหนัง 2 ชั่วโมงเศษ ๆ สนุกมากครับ

HIGHLY RECOMMEND ครับสำหรับ THE AVENGERS ห้ามพลาดครับ  Y] O0

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 08:40:33 AM »
เพิ่งดูเมื่อคืนเหมือนกัน 30 GB

ภาพสวย โดยเฉพาะฉากที่ยานลำใหญ่แหวกมิติ  เหมือน 3D มาก  กับฉาก IronMan อยู่ในห้วงอวกาศ  ( Pana รุ่นใหม่ ดำยอดเยี่ยมจริง ๆ )

เสียงเยี่ยมมาก ๆ  อึกทึกครึกโครมสมใจ

นักแสดงเล่นได้ดีทุกคน แม้กระทั่งตัวประกอบชาย Agent Phil  ... Agent Hill ก็สวย บั้นท้ายก็งาม

เป็นหนัง Action ที่ดูสนุกมาก แม้ความยาว 2 ชม.เศษ  ยังรู้สึกว่าไม่สะใจ

Tony Stark  ยียวนกวนประสาทสุด ๆ  ฮาศาสตร์หลายฉาก โดยเฉพาะฉาก Loki โดน Hulk อัด  เผลอหัวเราะลั่นเลย

ชอบฉาก Genius คุยกัน ( Stark + Banner )

ตอนแรก งงหน่อยกับ Captian ทำไมถึงวางแผนได้มากมาย 
ตอนหลังนึกได้ว่า เซุร่มที่ได้มีส่วนทำให้สมองดี ความจำดี ( จากหนัง Captian ตอนจำแผนที่ผู้ร้าย ) ... ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า

>>> หนังเรื่องนี้ ให้ 10 ดาวเลย

*** ตอนจบ ผู้ร้ายในห้วงอวกาศอีกคนเป็นใครครับ ??

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 08:54:30 AM »
เพิ่งดูเมื่อคืนเหมือนกัน 30 GB

ภาพสวย โดยเฉพาะฉากที่ยานลำใหญ่แหวกมิติ  เหมือน 3D มาก  กับฉาก IronMan อยู่ในห้วงอวกาศ  ( Pana รุ่นใหม่ ดำยอดเยี่ยมจริง ๆ )

เสียงเยี่ยมมาก ๆ  อึกทึกครึกโครมสมใจ

นักแสดงเล่นได้ดีทุกคน แม้กระทั่งตัวประกอบชาย Agent Phil  ... Agent Hill ก็สวย บั้นท้ายก็งาม

เป็นหนัง Action ที่ดูสนุกมาก แม้ความยาว 2 ชม.เศษ  ยังรู้สึกว่าไม่สะใจ

Tony Stark  ยียวนกวนประสาทสุด ๆ  ฮาศาสตร์หลายฉาก โดยเฉพาะฉาก Loki โดน Hulk อัด  เผลอหัวเราะลั่นเลย

ชอบฉาก Genius คุยกัน ( Stark + Banner )

ตอนแรก งงหน่อยกับ Captian ทำไมถึงวางแผนได้มากมาย 
ตอนหลังนึกได้ว่า เซุร่มที่ได้มีส่วนทำให้สมองดี ความจำดี ( จากหนัง Captian ตอนจำแผนที่ผู้ร้าย ) ... ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า

>>> หนังเรื่องนี้ ให้ 10 ดาวเลย

*** ตอนจบ ผู้ร้ายในห้วงอวกาศอีกคนเป็นใครครับ ??

เหมือนผมเลย ผมก็ชอบ agent hill ครับ .. action ตั้งกะฉากแรก ๆ เลย สวยและหุ่นดีมาก ๆ ด้วยครับ  Y] O0

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 11:47:59 AM »
ขอส่ง Battleship เข้าประกบครับผม  หนังดี  ภาพเยี่ยม เสียงเยี่ยม  ครึ่งชั่วโมงแรกน่าเบื่อนิดหน่อย  พอออกทะเลลุยกันปุ๊บ  มันหยดติ๋งง ๆ ฉากรบกันในทะเลนี่สมจริงมาก  ยิงปืนใหญ่แต่ละลูก  สุดยอด  แผ่นบลูเรย์ก็ไม่แพง  เฮียส่งมา 650 บาทเอง
The Avengers ก็น่าจะเยี่ยมมาก  ดูในโรงแล้วแต่รอแผ่นอยู่ 

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 11:55:48 AM »
รูปปลากรอบ

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 12:49:02 PM »

เหมือนผมเลย ผมก็ชอบ agent hill ครับ .. action ตั้งกะฉากแรก ๆ เลย สวยและหุ่นดีมาก ๆ ด้วยครับ  Y] O0

ดูในหนังสวยกว่าที่เล่น How I met your Mother ในทีวีเยอะเลย สงสัย budget ของ make up เยอะ กว่า

ออฟไลน์ london FC 433

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 07:50:41 PM »
    อีก  2 เรื่องที่อยากแนะนำ hunger games  ภาพสวย  เสียงซับลึกหนักแน่น บรรยากาศรอบข้างได้ใจมาก ลึก สูง ซ้าย ขวา หน้า หลัง  ดีมาก  เนื้อเรื่องดูธรรมดา ไม่กดดันอารมณ์คนดูเท่าที่ควรจะเป็นในการฆ่ากันเองเพื่อความอยู่รอด   อีกเรื่อง  walking dead พูดถึงเนื้อหา ส่วนเรื่องภาพไม่เท่าไหร่  ส่วนเสียงบรรยากาศก็โอ   พวกซอมบี้กัดกินคน  อันนี้ถูกใจสุดๆ  ไม่ต้องบรรยายมากดูแล้วได้อารมณ์สุดๆ  ต่างคนต่างเอาตัวรอดจากพวกซอมบี้   ตื่นเต้นมาก
ดูแล้วอินจริงๆ  ต้องดูกันเลย     like like

ดูแลโลกใบนี้
  ดูแลคนรอบข้าง
  พี่น้องชาวไทย

ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2012, 10:01:44 AM »

น่าจะเป็นตัวร้าย ของเรื่อง captian america จำชื่อไม่ได้ ที่ถูกดูดเข้าอุโมงมิติ

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2012, 05:25:26 PM »

น่าจะเป็นตัวร้าย ของเรื่อง captian america จำชื่อไม่ได้ ที่ถูกดูดเข้าอุโมงมิติ

เพิ่งดูจบไปเมื่อบายเองกับลูกๆ ผมว่าน่าจะ Hell boy หรือเปล่า
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112