ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเล็กๆ เด็กขอนแก่นครับ  (อ่าน 297785 ครั้ง)

ออฟไลน์ WITS

Re: ชุดเล็กๆ เด็กขอนแก่นครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 กันยายน, 2011, 05:02:55 AM »
DENON TT  สวยอะครับ แล้ว น้อง THOR ไปไหนครับ O0

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 กันยายน, 2011, 03:09:04 AM »
50 โล หนักมากสำหรับ อินเตอร์เกรทแอมป์ 250w   งานสวยเนี็ยบจริงใจ  ได้ขึ้นแท่นแล้ว  แท่นราคาประหยัด อาจจะไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่  อิอิ

b3344

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 กันยายน, 2011, 02:16:47 AM »
ด้วยความเชื่อเดิมๆ  ปะป๋า ไปขุดลำโพง jbl l55 มาจากบ้านน้องสาว อายุ สามสิบกว่าปี ดอกเน่า ตู้ผุมาบูรณะใหม่ เพราะเชื่อว่า jbl มันต้องเข้ากับแอมป์ยี่ห้อนี้ เพื่อจะมาเปิดกับแผนดำเก่าๆ  เลยโดนแขกอีกแล้ว  ลำโพงยังซ่อมไม่เสร็จเลยเอามาต่อกับลำโพงผม ไม่น่าเขื่อ intergrate amp รุ่นใหม่ๆนี่ก็เสียงดีแหะ  เบสเยอะ มิติดี รายละเอียดดี  นับว่าคุ้มเงินมากๆ สวยคลาสสิก  เห็นหน้าเชยๆ  แต่มันมีรีโมทด้วย ส่วนตัวผมไม่ต้องฟังเสียง แค่ VU metrer ก็จับใจแล้ว  เด็กๆได้แต่เปิดดูหนังเสีย  พอโตหน่อยมีเงิน ไฟฟังเสียง ก็ไม่ได้ซื้อเพราะ รุ่นสิบปีก่อนเสียงมันไม่เอาอ่าวเลย  หนา ใหญ่ ไม่มีรายละเอียด   วันนี้นับว่าปรับปรุงได้ดีขึ้นมากๆ  แล้วงานผลิตจริงใจมากๆ  แถมช่วงนี้ไม่รู้เป็นไร แขกใจดีขายถูกมากๆ   ผมเช็คไปทั้ง hongkong ทั้ง singapore  ขายแพงกว่าแขก เกือบเท่า  งงมากๆ  ใครชอบความคลาสสิกไปต้องห้องทำงานหรือ ห้องนั่งเล่น ไม่ผิดหวังเลย โชวความคลาสิดได้เลย

b3344

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 กันยายน, 2011, 02:05:50 AM »
ได้หัวราคากลางๆมาลองเล่นอีกหน่อย  เห็นได้รางวัลหลายที่ ซื้อมาลองแนวเสียง     dynavector 20x2  หลังจากลองมาสองวัน เบสเยอะดี กลางชัด แหลมไม่จัด แต่บรรยากาศ หายไปพอสมควร เมื่อเทียบกับ sumiko blue point evo 3  เสียงป๊อปคอนน้อยมาก  แต่ฟังบางเพลงที่เบสมากๆ เหมือนจะอับๆทึบ  แต่พวกเพลงจัดๆ ก็ไม่บาดหูดี 

b3344

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 กันยายน, 2011, 01:58:14 AM »
ผมเจอห้องมหาโหด หลายห้อง ส่วนมาซื้อแต่ขอแพง แต่ไม่โหดกับการ "เล่น "  อย่างของหมดหมอผมถือว่าเล่นถึงและโหดจริงครับ กับของพี่วิรุฬ  พี่หนึ่ง G และอีกหลายห้องในนี้ครับ  บางห้องถึงกับทุบห้องสองสามรอบ ผมว่าสุดยอกครับ  พวกห้องมหาโหดเขาไม่ทุบแน่นอน   ส่วนมากจ้างคนมาเซ็ตแล้วก็ฟังแบบนั้น ไม่ปรับแต่งไม่ลองอะไรมากครับ   ส่วนผมเองตอนนี้กำลังงง ๆ ตัวเองอยู่ ซื้อของซี้ซั้วไปหมด ไม่เป็นชุดซักทีอิอิ

b3344

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 กันยายน, 2011, 01:53:00 AM »
สวัสดีครับคุณ b3344 ...ได้ข่าวว่าสอยเจ้า E03 ไปแล้วเหรอครับ ไวจัง.... อิอิ  :headphone d_d d_d

โหข่าวไม่กรองครับ  ไม่จริง ไม่จริ๊ง   อิอิ  เพราะของยังไม่มาครับ  อิอิ

ออฟไลน์ klao

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 กันยายน, 2011, 02:40:47 PM »
เลยไปแอบจองมาด้วยใช่มั้ยลาครับพี่ใหญ่  :secret

ใช่ที่เห็น GB Linn ด้วยหรือป่าวครับ  :headphone

ถ้าใช้ เย้ๆๆ  d_d....มีเพื่อนแล๊วว
Linn นี่มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เลย ยิ่งติดท๊อป 2 ใน Absolute Sound เล่มล่า จากทุกรีวีวเวอร์เลยด้วยยิ่งน่าจะมาแรงแถมมี GB มายั่วน้ำลายอีก  0)]

ออฟไลน์ MorBoi

• Superstar...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 กันยายน, 2011, 01:57:08 PM »
แหม ผมตามขุนจิตรไม่ทันแล้ว  ข้องท่านจิตรไป ไกลมากๆแล้ว  ผมยังงง งง อยู่ จะภาพหรือเสียง  แต่ไหงไปมา ไปลง แผ่นดำได้ไงไม่รู้  555  แถมเจอแต่ล่ะห้อง  หมอ บอย  คุณหนึ่ง  พี่ชริส  แต่ล่ะห้อง โหดๆทั้งนั้นเลย  ผมยกธงครับ  :giveup :giveup :giveup  เลยเล่นเล็กๆ พอแล้ว อิอิ

ถ้าห้องพวกผม ว่า โหดแล้ว อย่างนี้ต้องบอกว่า มีห้อง โคตรมหาโหดอีกเยอะเลยครับ แต่เขาเก็บตัวกันเงียบๆอะ
เลยไม่ค่อยจะมีบุญได้ไปลองฟังอย่างงั้นบ้าง นานๆจะได้โอกาศสักทีนึง

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 กันยายน, 2011, 10:21:51 PM »
สวัสดีครับคุณ b3344 ...ได้ข่าวว่าสอยเจ้า E03 ไปแล้วเหรอครับ ไวจัง.... อิอิ  :headphone d_d d_d

ออฟไลน์ AE 86

• Super Star
  • *
  • !!!PROJECT.D!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 กันยายน, 2011, 03:39:12 PM »
สงสัย ต้องเปลี่ยน ชื่อห้อง ใหม่ ครับ สหาย  :headphone :) :)
เพื่อนว่า ต้องเปลี่ยนเป็น LAB...รกๆๆ ของเด็กเมืองขอน  อ่ะ  ;D 2f
เอา...ซาก...งานทดลอง มาโชว์ หน่อย ดิ อิๆๆ  :headphone
 d_d :drunk :headphone :)
*****At the heart of the image*****
*****Magnet facebook http://www.facebook.com/magnetaudio.club*****

b3344

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 กันยายน, 2011, 03:11:54 AM »
โห ราคาขึ้นแบบนี้ไม่คุ้มตังค์แล้ว ผมว่าแพงไป สงสัยต้องหาหัวอื่นเล่นซะแล้ว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 10:12:24 PM »
ผมใช้ กับ sumiko  เป็น mc  high  เล่นง่ายหน่อย ครับ ชอบเสียงโปรงๆ  สบายๆ  หลายคนบอกน่าจะเล่นหัวดี  แต่ผมเอามาฟังแผ่นธรรมดาเลยเอา พวกนี้ใส่ก่อน ครับ ไว้ล้างแผ่นดีๆ แล้วค่อายจัดอีกที

แอบดู

เล็กตรงไหน   ฮิออฮ

เพิ่งได้ข่าวว่า Sumiko ขึ้นราคาน่าดูเลย ช่วงต้นปีนี้ Blackbird จาก $800 กลายเป็น เกือบๆ $1200 หรือ อะไรเลยนีาครับ
ราคาขึ้นที ตกใจเลย ทำให้หัวมีราคาขึ้นเยอะเลยครับ  :)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 10:10:35 PM »
ใช่ที่เห็น GB Linn ด้วยหรือป่าวครับ  :headphone

ถ้าใช้ เย้ๆๆ  d_d....มีเพื่อนแล๊วว
Linn นี่มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เลย ยิ่งติดท๊อป 2 ใน Absolute Sound เล่มล่า จากทุกรีวีวเวอร์เลยด้วยยิ่งน่าจะมาแรงแถมมี GB มายั่วน้ำลายอีก  0)]
แหม เขาแค่บอกว่า เป็น Most significant ในแง่ประวัติศาตร์ของ เครื่องเล่นแผ่นเสียงที่มี อิทธิพล ต่อวงการ
ไม้ได้พูดว่าเป็น 10 best หรือ อะไร อย่างนั้นนะครับ ไม่งั้น AR ยังไงก็คงไม่ได้เป็นอันดับหนึ่งแน่
ผมถึงได้ แปลกใจว่า HP เอา VPI Classic 3 เข้าไปใส่ได้ไง

b3344

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 09:46:04 PM »
Lp12 audio fly. Must have in collection. Kub. Haha

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 06:46:03 PM »
ใช่ที่เห็น GB Linn ด้วยหรือป่าวครับ  :headphone

ถ้าใช้ เย้ๆๆ  d_d....มีเพื่อนแล๊วว
Linn นี่มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เลย ยิ่งติดท๊อป 2 ใน Absolute Sound เล่มล่า จากทุกรีวีวเวอร์เลยด้วยยิ่งน่าจะมาแรงแถมมี GB มายั่วน้ำลายอีก  0)]

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 06:36:54 PM »

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 09:02:55 AM »
 ;D ;D ;D มาสนับสนุนพี่จิต
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 กันยายน, 2011, 08:59:21 AM »
ผมใช้ กับ sumiko  เป็น mc  high  เล่นง่ายหน่อย ครับ ชอบเสียงโปรงๆ  สบายๆ  หลายคนบอกน่าจะเล่นหัวดี  แต่ผมเอามาฟังแผ่นธรรมดาเลยเอา พวกนี้ใส่ก่อน ครับ ไว้ล้างแผ่นดีๆ แล้วค่อายจัดอีกที

แอบดู

เล็กตรงไหน   ฮิออฮ
พิจิต 089-771-8895

b3344

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กันยายน, 2011, 04:12:06 PM »
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับหมอเอก  ผมยังไม่กล้าไป D2 เหมือนหมอเลย  ผมว่าในอีสานนี่ห้องหมอเอก อุดร นี่อยู่ระดับหัวแถวเลยล่ะครับ  ผมยังหา  โปรเจ็คเตอร์ที่สว่างเท่าเดิมไม่ได้ และไหนจะสามดี อะไรเลย เลยงงๆ อยู่  แต่เจอพ่อค้ารถเร่ ตาสมชาย เอา  onkyo มาวางสนุํกไว้อีกชึ้น 555

ไม่แรงหรอกครับ  แต่ล่ะห้องตอนนี้สุดๆเลย  

แหม ผมตามขุนจิตรไม่ทันแล้ว  ข้องท่านจิตรไป ไกลมากๆแล้ว  ผมยังงง งง อยู่ จะภาพหรือเสียง  แต่ไหงไปมา ไปลง แผ่นดำได้ไงไม่รู้  555  แถมเจอแต่ล่ะห้อง  หมอ บอย  คุณหนึ่ง  พี่ชริส  แต่ล่ะห้อง โหดๆทั้งนั้นเลย  ผมยกธงครับ  :giveup :giveup :giveup  เลยเล่นเล็กๆ พอแล้ว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน, 2011, 04:13:49 PM โดย b3344 »

• kjit
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กันยายน, 2011, 12:42:24 PM »
มาแล้ว  สู้ๆๆๆๆๆ  แออบไปเห็นบ้านโน้นมานะ   ออกอะไรมา  สู้ๆๆ

ออฟไลน์ ย่องมาฟัง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 กันยายน, 2011, 12:40:47 PM »
การกลับมา ครั้งนี้สงสัยยิ่งใหญ่แน่นอน เพราะแค่เริ่มก็แรงๆทั้งนั้นแล้ว

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 กันยายน, 2011, 10:53:15 AM »
กลับมาคราวนี้ขอนแก่นได้คึกคักอีกแล้วครับ จำได้คราวที่แล้วแค่ Infocus 777 ก็หนาวแย้วครับ
 :clap

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กันยายน, 2011, 10:27:08 AM »
กลับมาเที่ยวนี้สงสัยท่าน B3344 จัดหนักกว่าเดิมแน่ ๆ  :clap

จำได้ตอนที่เริ่มเล่นใหม่ ๆ ยังไม่ได้เป็นสมาชิก HTG
แอบอ่านกระทู้ของท่าน 3344 ตลอดเลยครับ รีวิวได้มันสุด ๆ แล้วครับ ... Big Fan ครับ  Y] :clap

ออฟไลน์ GAV

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กันยายน, 2011, 09:57:30 AM »
แสดงความยินดีที่ถูกใจกับของเล่นตัวใหม่ครับ :headphone

• kjit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กันยายน, 2011, 05:38:32 AM »
ข่าว  เห็นกำลัง  กลับมานี้ครับ    วมชายส่งข่าวมา

b3344

ชุดเล็กๆ เด็กขอนแก่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กันยายน, 2011, 02:56:12 AM »
เห็นของคนอื่นชุดใหญ่ๆ ใหม่ๆ  ดูเยอะจนไม่กล้าลง  หนีไปเล่นกล้องสี่ปี ช่วงนี้เลยมา up นิดหน่อยครับ  

oppo 95  เดิมๆ
Dune  อะไรจำไม่ได้ใส่ HD ด้านหน้า
onkyo  แทน intregra ที่ถอด hdimi ไม่ได้  
เครื่องฉาย 720p  infocus เก่าๆ ตัวหนึ่ง
เอาเล่นง่ายเข้าว่าให้ ป๊ะป๋าเล่น
เท่านี้ล่ะครับ