ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่น่าฟัง  (อ่าน 327057 ครั้ง)

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• Super Star.
  • **
Re: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่หน้าฟัง
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 11:41:47 PM »
  สวัดดีครับ   วันนี้ผมไม่ได้มารีวิวแผ่นเสียงนะครับแต่ผมขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของนักรอ้งเสียงอันทรงพลัง

ขอไว้อาลัยแค่    whitney   วิทนีย์  ฮุสตัน   

• **
Re: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่หน้าฟัง
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 10:06:40 PM »
  ย้งไม่สุดยอดหลอกครับคุณอว้น เพียงแต่ได้แผ่นดีๆก็มารีวิวให้พี่ๆนอ้งๆได้ชมเผื่อพี่ๆนอ้งๆไปเจอที่ใหนจะได้เก็บมาไว้ฟังนะครับ   :secret

ออฟไลน์ อ้วน

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 10:04:30 AM »
ช่างหรั่งมีแต่แผ่นสุดยอดฯทั้งนั้น   :victory  :victory

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 12:05:27 AM »
สวัดดีครับ   วันนึ้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอแนะนำอัลบั้มนี้ครับ   ตลุงเท็มโป้  เป็นจังหวะมารตถานในการเต้นลีลาสในจังหงะ ตลุง ดว้ยลีลาการรอ้ง
หมู่ของนักรอ้งชาย หญิง  แล้วยิ้งดว้ยการรอ้งนำของคุณ เลิศ  ประสมทรัพย์ฝ่ายชายฝ่า่ยหญิงก็คุณ  ชวลี  ช่วงวิทย์  ทำให้บทเพลงเหล่านี้หน้าฟังชวนให้อยากออกไปลีลาสอย่างสนุกสนานเลยทีเดียวครับ   ในแผ่นนี้บรรจุบทเพลงดีๆไว้มากมายอย่างเช็น   น้ำใจชาวใต้   ตลุงชาวเรือ   ตลุงชมดง  ตลุงยอ้มใจ  เป็นต้นครับ
 แนวดนตรีออกสนุกสนานโดดเด่นดว้ยเสียงของกลองทอมบ้าที่โซโล้ได้อย่างเล้าใจมีลูกขัดลูกสอดประสมประสานกับเสียงของหางเครื่อง ฉิ่ง  ฉาบ  ตามมาดว้ยการโซโล้อัลโต้แซกโซโฟนได้อย่างออกรสออกชาติฟังแล้วอรอ้ยในอารมย์จริงๆครับถ้าคนฟังที่เต้นลีลาสในจังหวะตลุงเป็นละก็ตอ้งได้ออกไปขยับแข้งขยับขาแน้นอนครับ   การบันทึกเสียงดีมากๆเลยครับ   หน้าหาเก็บไว้ฟังมากครับสว่นตัวผมให้สาม  O0  O0  O0 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 12:07:52 AM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2012, 10:03:52 PM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมรีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังต่อครับ   สำหรับวันนี้ผมขอเสนออัลบัม คีรีบูรณ์สาวเสียงเสนห์   ของคุณ ลินจง  บุณนาก  ครับดว้ยน้ำเสียงอันสูงมากของนักรอ้งแต่ฟังแล้งได้อารมณ์มากครับ   แนวดนตรีออกไปทางสตริงหน่อยๆครับผสมกับการโซโล้ของคีบอดได้อย่างลงตัวผมนั้งฟังแล้วชอบมากครับอย่างเช่นบทเพลง  ฉันรอจูบจากเธอ   รักปักใจ 
 เพ็ชร์ในตม  หนามยอกอก  เป็นต้นครับดว้ยน้ำเสียงที่สูงแต่ฟังแล้วไม่ระครายหูเลยผมคิดว่าไม่หน้าจะมีนักรอ้งคนไหนมีน้ำเสียงที่สูงขนาดนี้แต่เป็นเสียงสูงอย่างหน้าฟังที่สุดเท่าที่ผมเคยได้ยินมาจากแผ่นเสียงครับ    หน้าหามาเก็บไว้ฟังมากๆครับ O0 O0

ออฟไลน์ viceversa

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2012, 10:54:12 PM »
อ่านเพลินเลยครับ ขอบคุณมากๆ :victory

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2012, 09:51:34 PM »
เพลงน่าเก็บทั้งน้าน.. :)
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=66671.0

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2012, 09:40:49 PM »
สวัดดีครับ   ห่างหายไปพอสมควรวันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีๆต่อครับ   สำหรับวันนี้ขอนำเสนออัลบั้ม ของคุณทิพย์วรรณ  ปิ่นภิบาลครับในอัลบั้มนี้บรรจุบทเพลงดีๆไว้มากทีเดียวครับ
 บทเพลง  กล้วยไม้     สายน้ำนี้   ม้านไทรยอ้ย   มารชีวิต   และอีกหลายบทเพลงครับดว้ยน้ำเสียงของนักรอ้งที่สดไสดว้ยแล้วทำให้บทเพลงเหลานี้หน้าฟังมากๆครับ

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 26 มกราคม, 2012, 11:04:11 AM »
มีอีกแผ่นของศรวณี โพธิเทศ ชืออัลบั้มบอกว่าโลกต้องการสันติภาพ ลองเข้าดูมันมีเพลงนี้อยู่ด้วย
http://www.youtube.com/watch?v=2Rr0LVTzXkE
ไม่คิดอะไรต่อแล้วครับพิมพ์ซื้อทังที ;D  ;D
 :headphone  :headphone  :headphone

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 26 มกราคม, 2012, 10:48:47 AM »
หลายวันก่อนลองเข้าดูเวปขายแผ่นเสียงไปเจอแผ่นนี้ CROONING SAX เห็นไม่มีใครสนใจเลยลองหาข้อมูลในเน็ตดู
http://www.youtube.com/watch?v=572Ol9DoTAQ
แพลงเพราะดีรีบตัดสินใจสอยมาเสียเลย
ไม่ผิดหวังครับในราคา 100 บาท  c)  c)  c)

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 20 มกราคม, 2012, 10:23:34 PM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังต่อครับ  สำหรับวันนี้ผมขอนำเสนออัลบั้มนี้ครับ   เพลงประทับใจ   light   music  เป็นเพลงบรรเลง เรียบเรียงเสียงประสานโดย  กังวาล  ชลกุล  ครับแล้วบรรจุเพลงดีที่หน้าฟังไว้มากมายเลยทีเดียวครับอย่างเช็น   ขอให้เหมือนเดิม   ใครหนอ   กังหันตอ้งลม   ลมหวล   เป็นต้นครับทางด้านแนวดนตรีเป็นการบรรเลง ไวโอลินผสมเพรียนโนครับผสมผสานกับวงหน้าจะเรียกว่า big  ban นะครับฟังแล้วได้อัถรสจริงๆครับที่ประทับใจตรงเสียงของดับเบอน์เบสที่ฟังแล้วนุ่มนวนเป็นคำๆเต็มสว่นโน๊ตดีจริงๆครับหน้าหาเก็บไว้ฟังมากๆครับ    เป็นบทเพลงอมตะเก่าๆที่บรรเลงได้อย่างยอดเยียมทีเดียวครับ    O0  O0  O0

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 16 มกราคม, 2012, 11:23:38 PM »
สวัดดีครับวันนี้ผมมารีวิวเเผ่นเสียงที่หน้าฟังต่อครับ  วันนี้ขอนำเสนออัลบัมนี้ครับ  สาวสะอื้น  เป็นผลงานของคุณวงจันทร์  ไพโรจน์  ผมขอมอบอัลบัมนี้เป็นของขวัญเเก่คุณครูทั้งหลายที่เอาเเผ่นนี้มารีวิวเนื่องจาก  วันนี้วันที่ 16 มกราคม เป็นวันครูครับ  ในอัลบัมนี้มีบทเพลงดีๆบรรจุไวมากมายหลายเพลง ได้เเก่  สาวสะอื้น  น้ำตาซาวเหนือ  เป็นต้นส่วนหน้าที่2ก็จะมีเพลงดังๆหลายเพลงอย่าง   อุทิศรัก  อุทยานดอกไม้   เเต่ที่ถูกใจผมที่สุดคือเพลงนี้ครับ  "เเม่พิมพ์ของชาติ"  ด้วยน้ำเสียงการร้อนของคุณวงจันทร์   ไพโรจน์  ที่เป็นนักร้องเเละทำให้บทเพลงนี้มีความไพเราะมากด้วยเสียงของทรัมเป็ดเเละเสียงประสานของเครื่องเป่าฟังเเล้วได้อารมณ์จริงๆครับผมนั้งฟังบทเพลงนี้เเล้วนึกถึงบันดาคุณครูที่เคยสั้งสอนผมมาตั้งเเต่สมัยเป็นเด็กๆซึ้งบทเพลงนี้ผมได้ฟังตั้งเเต่ต้อนเป็นนักเรียนไม่เคยได้เห็นเเผ่นจริงๆของเพลงนี้เลย เมื่อมาเปิดฟังต้องยอมรับว่าเพราะมากๆครับ

เเสงเรืองๆที่ส่องประเทื่องอยู่ทั้วเมืองไทย          คือเเม่พิมพ์อันน้อยใหญ่
                              โอครูไทยในเเดนเเหลมทอง                เหนื่อยยากเพียงใดไม่เคยบ่นไปให้ใครเหลียวมอง
                             ครูนั้นยังลำพองในเกียติของตนเสมอมา      

ปล. ฟังเนื้อร้องเเล้วทราบซึ่งมากครับ เป็นอัลบัมที่หน้าฟังจริงๆครับเเต่เเผ่นนี้คงจะหายากมากๆผมรู้สึกดีใจที่ได้เเผ่นนี้มาคงจะรักษาเเผ่นนี้ไวเป็นอย่างดี
           หน้าฟังมากๆครับผมจะเก็บไวอย่างดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม, 2012, 05:16:20 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 14 มกราคม, 2012, 01:03:52 PM »
จะให้ดีตอ้งรีวิวมาหน่อยนะครับเห็นแล้ว  0)] สวยครับผมยังไม่มีสักแผ่นเลยหนูอยากได้  K] K]

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 14 มกราคม, 2012, 12:35:40 PM »
แผ่นเอลวิส น้องชายเอามาฝาก
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=66671.0

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 06 มกราคม, 2012, 09:31:26 PM »
สวัดดีครับ  ผมห่างหายไปนานไม่ได้มารีวิวแผ่นเสียงดีๆให้ฟังวันนี้ผมขอนำเสนอแผ่นนี้ครับเป็นอัลบัม the best of waltz ครับเป็นเพลง คราสสิค ที่มีลีลาในจังหวะ  waltz ทั้งแผ่นครับอย่างเช็นเพลง  danbue waves waltz  over the  waves เป็นต้นครับ  ผมฟังแผ่นนี้แล้วนั้งหลับตานึกไปถึงฟรอร์เต้นลำที่มีหนุ่มสาวชายหญิงกำลังลีลาสเต็มฟรอร์ชายหนุ่ม
ไส่ชุดทักซีโด้ส่วนหญิงสาวไส่ชุดราตรียาวเต้นลำกันอยู่ในฟรอร์อย่างมีความสุขในจังหวะ  waltz เป็นอัลบั้มที่หน้าฟังมาสำหรับคอ เพลงคราสสิค มากเลยครับ O0 O0

ออฟไลน์ toy

• คิดดี ทำดึ พูดดี
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2011, 08:24:06 PM »
ติดตามผลงานอยู่ครับ...ช่างหรั่ง.. O0

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2011, 08:06:33 PM »
สวัดดีครับ  มารีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังไม่ได้ครับ คุณอว้น เพราะคอมตัวเก็งฟังใช้โน็ตบุกทำไม่เป็นครับ   ตัวหนังสือก็เล็กมากๆเดียวคอมเสร็จแล้วมารีวิวต่อครับ :victory

ออฟไลน์ Ratto

• Give and take
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2011, 10:34:08 PM »
สวัดดีครับคุณอว้นพอดีคอมตัวเก่งฟังแล้วเอาโน็ตบุกมาใช้ทำไม่คอ่ยคร้องครับผมขอตอบคุณ vrs007 อย่างนี้ครับการที่ tt มีสามแขนหรือสามอาร์มนั้นเพราะแต่ละอาร์มจะมีหัวเข็มไปคนละแบบครับแล้วหัวเข็มแต่ละหัวก็จะให้แนวเสียงไปคนละแบบครับ    เราสามารตเลือกฟังได้หลายหัวเข็มหรือหลายเสียงครับและมีความแตกต่างของเสียงอย่างชัดเจนครับ

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ   :)
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=69318.0

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2011, 07:17:33 PM »
สวัดดีครับคุณอว้นพอดีคอมตัวเก่งฟังแล้วเอาโน็ตบุกมาใช้ทำไม่คอ่ยคร้องครับผมขอตอบคุณ vrs007 อย่างนี้ครับการที่ tt มีสามแขนหรือสามอาร์มนั้นเพราะแต่ละอาร์มจะมีหัวเข็มไปคนละแบบครับแล้วหัวเข็มแต่ละหัวก็จะให้แนวเสียงไปคนละแบบครับ    เราสามารตเลือกฟังได้หลายหัวเข็มหรือหลายเสียงครับและมีความแตกต่างของเสียงอย่างชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Ratto

• Give and take
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2011, 06:00:47 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆต่อครับวันนี้ผมขอนำเสนอแผ่นแจ๊สแผ่นนี้ครับวันนี้ขอเสนออัลบัม  ฟิวชั้นแจ๊ส  เป็นผลงานการบรรเลงของ david  sanborn ครับเป็นการบรรเลงแจ๊สของการเป่าอัลโต้แซกโซโฟนผสมผสานกับการเล่นเบสไฟฟ้าบวกกับเพรียนโนครับมีบทเพลงดีๆบรรจุไว้อย่างหน้าฟังครับอย่างเช็น  hideaway  straight to yhe hear    run for coer  เป็นต้นครับการบรรเลงของนักดนตรีถือว่ามีลีลาการเป่าอัลโต้แซกโซโฟนดว้ยสำเนียง โลวโทน ประสมกับการโซโล้เบสดว้ยการ  สแลบเบส ได้อย่างออกรสชาติฝีไม่ลายมือผมถึอว่าขั้นเทพเลยครับฟังแล้วได้อารมย์จริงๆครับเป็นแผ่นที่ฟังแล้วเล้าใจในลีลาการบรรเลงของนักดนตรี  การบรรทึกเสียงสุดยอดและยอดเยี้อมผมลองเล่นกับอาร์ม 8 นิ้วและเล่นกับหัวเข็มก้านออ่นฟังแล้วได้ความนุ้มนวนดุดันดีจริงๆครับ   เป็นแผ่นที่หน้าฟังของคอแจ๊สจริงๆครับ   O0

เครื่องเล่นทำไมมีตั้ง 3 แขนครับเนี่ย  :o มันดียังไงเหรอครับ
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=69318.0

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2011, 01:40:03 PM »
ช่างหรั่ง ไม่มารีวิวแผ่นหลายวันเลย รออ่านอยู่ครับ

• **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2011, 11:54:20 PM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังต่อครับหลังจากขาดชว้งไปวันนี้ขอเสนอแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้มของคุณ วงจันทร์   ไพโรจน์ ครับผมได้แผ่นนี้มาปลวกกินปกแผ่นไปเสียเยาะมากเหลื่อเท่าที่เห็นเลยบูรณะออกมาได้ประมาณนี้ครับแต่สภาพแผ่นยังดีมากๆเรียกว่าเกือบใหม่เลยทีเดียวผมเปิดฟังแล้วได้บรรยากาศแบบยอ้นยุกกลับไปราว 30 ปีเลยทีเดียวครับในอัลบั้มนี้มีบทเพลงดีๆบรรจุไว้เต็มแผ่นเลยอย่างเช็น  บทเพลง ช่างร้ายเหลือ   กุหลาบเวียงพิงค์  ไทรโยคแห่งความหลัง  ครวญหาขลุ่ย  เป็นต้นครับแนวดนตรีออกแบบโบราณๆเครื่องดนตรีไม่มากชิ้นครับที่พอจับฟังได้ก็มี  แอครอเดียน  ทรัมเป็ด  แล้วก็เสียง ลูกซัด ละครับแต่ที่ผมชอบมากๆก็บทเพลงกุหลาบเวียงพิงค์ละครับฟังแล้วอยากจะไปเทียวทางเมืองเหนือจริงๆครับ  เป็นแผ่นที่หน้าฟังมากครับ O0 O0

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2011, 10:59:46 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมรีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอเสนออัลบั้มของ lobo ครับในอัลบั้ม calumet สำหรับอัลบั้มนี้บรรจุบทเพลงดังๆในอดีตไว้หลายเพลงทีเดียวครับอย่างเช็น  1  how can i tell her     2 stoney      3 rock and the  asme  thing  เป็นต้นครับสว่นเพลงที่ 1 นั้นผมชอบมากๆครับฟังแล้วนึกถึงตอนเป็นวัยรุ่นๆเพลงนี้โดงดังมากครับส่วนเพลงที่ 2 นั้นแนวดนตรีออกแนวคันทรี้ๆครับโดดเด่นดว้ยเสียงของ เม้าออแกนครับผสมผสานกับเสียงเพรียนโนออกแนวสนุกสนานๆครับผมได้แผ่นนี้มาปลวกกินปรกหมดเลยเหลือแค่นี้ดีที่แผ่นไม่เสียหาย    เป็นอัลบั้มที่หน้าหามาเก็บไว้ฟังมากๆเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2011, 06:26:02 PM »
สวัดดีครับวันนี้มารีวิวต่อครับวันนี้ขอนำเสนออัลบั้ม เเม่ไม้เพลงไทย  ไหมไทย  ชุดสุนทราภรณ์เป็นอัลบั้มที่บรรจุบทเพลงขอวงดนตรีสุนทราภรณ์ไว้ เป็นชุดที่มีเเนวดนตรีเเปลกไปอีกเเบบโดยในแผ่นนี้เเนวดนตรีจะออกไปทางเเนวเครื่องสายประเภทที่ผมพอจับใจความได้มี  ไวโอลิน  เชโล้  ทรัมเป็ด  ฮอนเป่า  เป็นเเนวดนตรีฟังเเบบสบายๆ
อาจจะเรียกว่าวงซิมโฟนี้วงย่อมๆอะไรประมานนี้ครับ  มีบทเพลงดีๆๆบรรจุไวเต็มเเผ่นเลยครับอย่างเช่น  อุสาสวาท  โอ้ยอดรัก  ไม่ไกล้ไม่ไกล  ฝากหมอน  เป็นต้นครับการบันทึกเสียงดีมากครับผมนั้งฟังเเล้วเหมือนนั้งฟังวงดนตรีซิมโฟนี้ขนานย่อมๆมาเล่นสดๆต่อหน้าเราเลยเสียงเครื่องโลบาสได้ยินมาแบบเต็มคำเต็มส่วนโน๊ตเลยที่เดียวครับ  หน้าหามาเก็บไว้ฟังมากครับ  เป็นสตรายดนตรีที่เเปลกใหม่ไปอีกจากเเนวเพลงของวงดนตรีสุนทราภรณ์เดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน, 2011, 08:04:32 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2011, 10:48:56 AM »
แผ่นที่ผมมีส่วนใหญ่ก็แบบพื้นฯครับเพราะจะเก็บเฉพาะแผ่นที่ไม่แพงครับ เก็บวันนี้พรุ่งนี้ก็เก่า สะสมไปนานฯเข้าก็ล้นบ้าน  ;D  ;D
ผมชอบฟัง ฟังได้ทุกประเภทแต่จะให้รีวิวไม่รู้จะเริ่มอย่างไร  :help
 ขอฟังอย่างเดียวครับ  :headphone

ออฟไลน์ พ่อออม

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2011, 06:29:33 PM »
 :'( :'(
ข้อมูลของผมครับ
                       http://www.htg2.net/index.php?topic=34613.0

• **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2011, 04:06:37 PM »
สวัดดีครับ   คุณอว้นมีแผ่นเสียงดีๆเก็บไว้ไม่เอามาลงรีวิวให้ฟังบ้างครับ    :secret

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2011, 11:03:51 AM »
ช่างมีแผ่นนี้ด้วย
สุด ฯ   O0  O0  O0

• **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2011, 08:58:22 PM »
สวัดดีครับคุณอ้วนไม่เข้ามานานมากน่ะครับคิดถึงครับขอขอบคุณคุณอว้นเอาลิงค์ดีๆมาให้ผมดูผมดูแล้วรู้สึกตกใจครับที่เเผ่นดีๆจะไปอยู่เมื่องนอกเเผ่นเหล่านี้ผมหน้าจะมีครับบางเเผ่นไม่มีปกเเต่ที่มีปกผมเอามาลงให้ดูหนึ่งเเผ่นนะครับเป็นแผ่น' ยอดดาวเต้น ' ผมเห็นในลิงค์เห็นฝรั่งเอาไปทำเป็นภาษอังกฤษครับผมอ่านก็งงงครับเเต่รับประกันผมไม่ขายเเน่ๆอยากให้แผ่นอยู่ในเมื่องไทยครับ
 วันนี้ผมมาขอรีวิวเเผ่นนี้เเล้วกันครับ   ชื่ออัลบัม24เพลงเอกจากยอดดาวเต้น  เป็นดนตรีสตรายจัง ทวิช  ในสมัยก่อนดนตรีเป็นเเน่วคอมโบ๊ครับเครื่องดนตรี3ชิ้น เบส กีตาร์ กล้อง
เเผ่นนี้โดดเด่นที่เสียงกีตาร์ในเเผ่นนี้ผมจับเสียงได้4ชิ้นดนตรีมีความโดดเด่นในการโซโล้กีตาร์ได้อย่างสดไสฟังเเล้วเหมือนเรานั้งฟังดนตรีเล่นสดๆไม่มีการปรุงเเต่งของเครื่องช่วยเสียงเหมือนเเผ่นในยุคหลังๆหน้าฟังที่เดียวครับได้บรรยากาศไปอีกเเบบ  ผมไม่เเปลกใจทีทำไมฝรั่งจึงมาคว้านซื้อเเผ่นไปเพราะเเนวดนตรีไปเหมือนกับเเนวดนตรีของศิลปินดัง เอนวิด ที่โด่งดังในอดีตเพราะจะมีลีลาดนตรีที่เหมือนกันกับของ  เอนวิด จะออกเเนวเป็นฯจังหวะ  ทวิช  ฟังเเล้วสดใสนะครับอันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมครับ
                                                                                                                          ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ  O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 2011, 12:19:33 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2011, 11:18:20 AM »
ช่าง ลองเข้าดูตรงนี้นะครับ http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,6452.msg87053/topicseen.html#msg87053
หน้าสนใจครับ

• **
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2011, 07:14:19 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้มารีวิวแผ่นดีต่อครับ สำหรับวันนี้ผมขอเสนอแผ่นนี้ครับเป็นอัลบัมของคุณ ศรคีรี   ศรีประจวบครับด้วยน้ำเสียงของคุณศรคีรีทำให้บทเพลงในอัลบัมนี้หน้าฟังมากครับแล้วมีบทเพลงดีๆบรรจุไว้เต็มแผ่นเลยครับอย่างเช็น  ฝนตกฟ้ารอ้ง  วาสนาพี่นอ้ย  ขี้เหล่ก็รัก   บุพเพสันนิวาส   แม่ค้าตาคม  และโดยเฉพาะเพลงนี้ครับ  น้ำท่วม ทางด้านแนวดนตรีดีมากครับ   มีเสียงการโซโล้ของแอคครอเดียน  และประสมประสานกับการโซโล้อัลโต้แซกโซโฟนรวมไปถึงเสียงกลองทอมบ้ามาเบาๆฟังแล้วได้อารมณ์
มากครับ  สำหรับบทเพลงน้ำท่วมแล้วผมขอมอมให้เป็นกำลังใจให้กับพี่ๆนอ้งๆที่น้ำท่วมบ้านทุกคนๆครับ   เพลงนี้ฟังแล้วจับใจในยามที่น้ำท่วมบ้านท่วมเมืองของเรา   O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน, 2011, 08:44:26 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

ออฟไลน์ toy

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2011, 05:05:53 AM »
แผ่นดีๆเพลงเพราะๆอยู่บ้านคุณหรั่งหมดเลย..(สงสัยต้องซื้อกาแฟเพิ่มแล้ว..อิอิ) O0 :headphone

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2011, 09:51:42 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆต่อครับวันนี้ผมขอนำเสนอแผ่นแจ๊สแผ่นนี้ครับวันนี้ขอเสนออัลบัม  ฟิวชั้นแจ๊ส  เป็นผลงานการบรรเลงของ david  sanborn ครับเป็นการบรรเลงแจ๊สของการเป่าอัลโต้แซกโซโฟนผสมผสานกับการเล่นเบสไฟฟ้าบวกกับเพรียนโนครับมีบทเพลงดีๆบรรจุไว้อย่างหน้าฟังครับอย่างเช็น  hideaway  straight to yhe hear    run for coer  เป็นต้นครับการบรรเลงของนักดนตรีถือว่ามีลีลาการเป่าอัลโต้แซกโซโฟนดว้ยสำเนียง โลวโทน ประสมกับการโซโล้เบสดว้ยการ  สแลบเบส ได้อย่างออกรสชาติฝีไม่ลายมือผมถึอว่าขั้นเทพเลยครับฟังแล้วได้อารมย์จริงๆครับเป็นแผ่นที่ฟังแล้วเล้าใจในลีลาการบรรเลงของนักดนตรี  การบรรทึกเสียงสุดยอดและยอดเยี้อมผมลองเล่นกับอาร์ม 8 นิ้วและเล่นกับหัวเข็มก้านออ่นฟังแล้วได้ความนุ้มนวนดุดันดีจริงๆครับ   เป็นแผ่นที่หน้าฟังของคอแจ๊สจริงๆครับ   O0

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • Superstar...
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2011, 01:41:02 PM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงที่ดีๆหน้าฟังต่อครับวันนี้ขอนำเสนออัลบั้มนี้ครับ humoresque เป็นอัลบั้มที่หน้าฟังเป็นบทเพลงแนวคราสสิคดว้ยการเดียว violin ประสานกับการบรรเลงเพรียนโนครับฟังแล้วต้องบอกว่าได้อารมณ์จริงๆครับถ้าเปิดในยามค้ำคืนฟังแล้วชวนให้อยากหลับไหลเลยทีเดียวครับฝีไม่ลายมือของนักดนตรีถือว่าคั้นเทพเลยครับการบรรทึกเสียงอย่างเยียมยอดเลยทีเดียวหน้าหามาใว้ฟังมาครับ  O0

แผ่นนี้สุดยอดครับ ผมฟังมา 20 กว่าปีแล้ว เสียงไวโอลิน สุดยอดมาก ๆ ไหลลื่นจริง ๆ เป็น 1 ในแผ่นที่ผมชอบที่สุดครับ
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2011, 11:01:14 PM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังต่อครับวันนี้ผมขออนุญาตนำเสนอแผ่นนี้ครับเป็นแผ่นของคุณ ชลธิชา  ศิริปัญญา  เป็นอัลบั้ม เฟรชน้ำเอก ชุดที่ 1ครับเป็นอัลบัมที่บรรจุบทเพลงที่หน้าฟังไว้มากมายครับเช็น  สามหัวใจ  แม่สอดสะอึ้น  บัญชารัก  เอาความขมขึ่นไปทิ้งแม่โขง  คนหน้าเดิมเป็นต้นทางด้านแนวดนตรีหน้าฟังมากครับโดดเด่นดว้ยการ โซโล้อัลโต้แซก และประสานด้วยเทนเนอร์แซกโฟน ด้านเสียงรอ้งแล้วรอ้งได้ดีเยียมครับสว่นการบรรทึกเสียงดีมากๆครับเป็นแผ่นที่หน้าฟังมากครับ O0

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 2011, 11:56:49 AM »
สวัดดีครับคุณ พจน์หลังสวนเคยเห็นมีมาวางขายที่เวปเพื่อนบ้านเรานี้ละครับสำหรับราคาอยู่ที่ประมาณ 500 กว่าบาทละครับเป็นแผ่นคราสสิคที่สภานีวิทยุชอบเปิดในตอนไกล้ปิดสถานีละครับหน้าฟังมากครับผมชอบฟังในตอนเทื้ยงคืนเกือบทุกวันครับฟังแล้วหลับฟันดีครับ   ^-^ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม, 2011, 12:01:16 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 2011, 10:45:14 AM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงที่ดีๆหน้าฟังต่อครับวันนี้ขอนำเสนออัลบั้มนี้ครับ humoresque เป็นอัลบั้มที่หน้าฟังเป็นบทเพลงแนวคราสสิคดว้ยการเดียว violin ประสานกับการบรรเลงเพรียนโนครับฟังแล้วต้องบอกว่าได้อารมณ์จริงๆครับถ้าเปิดในยามค้ำคืนฟังแล้วชวนให้อยากหลับไหลเลยทีเดียวครับฝีไม่ลายมือของนักดนตรีถือว่าคั้นเทพเลยครับการบรรทึกเสียงอย่างเยียมยอดเลยทีเดียวหน้าหามาใว้ฟังมาครับ  O0

ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างครับ  :)
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 10:52:15 PM »

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 11:21:41 PM »
สวัดดีครับ   ตอ้งขออนุญาตอธิบายหน่อยนะครับว่าตู้เลสลี่ย์เป็นอย่างไร   ตู้เลสลี่ย์คือตู่แอมสำหรับเล่นกับคีบลอดแล้วที่หัวตู้จะมีกลวยสองอันลักษณะเหมือนลำโพงฮอนปากแตรแล้วหมุนรอบตัวเองทำให้มีเสียงกังวานนะครับ  ไม่ทราบว่าในยุกนี้ตู้เหล่าหายไปใหนหมดละครับใครมีข้อมูลขอดูรูปหน่อยครับ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 2011, 12:13:08 AM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

ออฟไลน์ toy

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 09:35:34 PM »
ติดตามรีวิวของช่างหรั่ง...ตู้เลสลี่ย์..ทำให้คิดถึง organ yamaha yc 30 ยุค ไนท์คลับ เฟื่องฟู เล่นคู่กับamp ที่มี่เลสลี่ย์ ได้อารมณ์จริงๆ(.. :drunk...)อิอิ

ออฟไลน์ Aonamp

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 02:41:15 PM »
ขออนุญาต ช่างหรั่ง ในการรีวิวแผ่นดีที่น่าฟังสักนิดส์นึงนะครับ..คงจะต้องขอบคุณช่างหรั่งเป็นอย่างสูงที่กรุณาเสียสละเวลา พัน opt 5kให้(อ้อ..คงต้องรวมถึงผู้เกี่ยวข้องด้วยครับ..) ไม่เสียแรงที่รอคอยเลยจริงๆ สุดยอดมากครับ ผมได้นำมาใช้กับ 807 se เสียงที่ได้ยิน โดยเฉพาะเสียงแบคกราวน์ของเครื่องดนตรีที่อยู่ด้านหลังของวงมีมาให้ได้ยิน...เป็นธรรมชาติมากครับแผ่นศรีกรุง ชุดบรรเลงเพลง ช่าช่าช่า โดย กังวาล ชลกุล เครื่องเคาะเครื่องเขย่า แจ่มครับ ดับเบิ้ลเบสไม่ต้องใช้ไมค์จ่อครับ (งานเข้าแน่..อิอิ) ถ้ามีโอกาสขอรีวิวแจมด้วยนะครับ สองวันฟังไป12ช.ม.ยิ่งฟังยิ่งเพราะครับ..สูตรนี้อย่าทิ้งนะครับเป็น 5k โมเดลได้เลย..ขอบคุณอีกครั้งครับผม O0 :band1
เอ  พี่ ช่างหรั่งรับพันไหมนะ อยากอุดหนุนแล้วอ่ะ  ยินดีด้วยนะครับพี่ที่มีสูตรดีๆๆๆๆ O0
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 09:49:50 AM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีที่หน้าฟังต่อครับวันนี้ผมขอรีวิวแผ่นนี้ครับเป็นผลงานของวง แกรนด์เอ้กซ์  ชื่ออัลบั้มว่า แกรนด์เอกซ็ โอ ครับมีเพลงดีๆที่หน้าบรรจุไวแน่นอัลบัมเลยครับอย่างเช็น  เพลงภาพในดวงใจ  ลาก่อนความรัก  ลมสวาท  บัวน้อยคอยรัก  นิราศนุช  เป็นต้นครับทางด้านดนตรีโดดเดนด้วยการโซโล อัลโต้แซกโชโฟนและคีบลอด์ครับแต่ที่ผมชอบมากคือเสียงของตู้เลสรี้ครับที่ทำให้มีเสียงกังวาลครับและการร้องประสานเสียงครอรัสได้อย่างยอดเยียมครับ  สว่นการบรรทึกเสียงดีมากครับเป็นแผ่นที่หน้าฟังมากๆครับ

อยากได้  0)] 0)]
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2011, 11:16:05 PM »
สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีที่หน้าฟังต่อครับวันนี้ผมขอรีวิวแผ่นนี้ครับเป็นผลงานของวง แกรนด์เอ้กซ์  ชื่ออัลบั้มว่า แกรนด์เอกซ็ โอ ครับมีเพลงดีๆที่หน้าบรรจุไวแน่นอัลบัมเลยครับอย่างเช็น  เพลงภาพในดวงใจ  ลาก่อนความรัก  ลมสวาท  บัวน้อยคอยรัก  นิราศนุช  เป็นต้นครับทางด้านดนตรีโดดเดนด้วยการโซโล อัลโต้แซกโชโฟนและคีบลอด์ครับแต่ที่ผมชอบมากคือเสียงของตู้เลสรี้ครับที่ทำให้มีเสียงกังวาลครับและการร้องประสานเสียงครอรัสได้อย่างยอดเยียมครับ  สว่นการบรรทึกเสียงดีมากครับเป็นแผ่นที่หน้าฟังมากๆครับ

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 08:56:29 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงที่น่าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอเสนอแผ่นนี้ครับเป็น อัลบั้มของคุณ ชรัส  เฟื่องอารมย์ ชื่ออัลบั้มว่า  คืนรักที่อบอุ่น ครับดว้ยลีลาการรอ้งและน้ำเสียงที่เย็นๆนุ่มของคุณชรัดแล้วทำให้บทเพลงในอัลบั้มนี้น่าฟังมากครับและดว้ยลีลาการโซโล้อัลโต้แซกโซโฟนที่เย็นๆหวานผ่านบทเพลงเหล่านี้หน้าฟังจริงๆครับอย่างเช็นเพลง วันสุดท้าย  ค้ำนี้ หลอกให้รัก และยังอีกหลายๆบทเพลงที่บรรจุแน่นในแผ่นนี้ครับ  การบรรทึกเสียงดีมากๆครับ[/img]

ออฟไลน์ toy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 08:44:46 PM »
ขออนุญาต ช่างหรั่ง ในการรีวิวแผ่นดีที่น่าฟังสักนิดส์นึงนะครับ..คงจะต้องขอบคุณช่างหรั่งเป็นอย่างสูงที่กรุณาเสียสละเวลา พัน opt 5kให้(อ้อ..คงต้องรวมถึงผู้เกี่ยวข้องด้วยครับ..) ไม่เสียแรงที่รอคอยเลยจริงๆ สุดยอดมากครับ ผมได้นำมาใช้กับ 807 se เสียงที่ได้ยิน โดยเฉพาะเสียงแบคกราวน์ของเครื่องดนตรีที่อยู่ด้านหลังของวงมีมาให้ได้ยิน...เป็นธรรมชาติมากครับแผ่นศรีกรุง ชุดบรรเลงเพลง ช่าช่าช่า โดย กังวาล ชลกุล เครื่องเคาะเครื่องเขย่า แจ่มครับ ดับเบิ้ลเบสไม่ต้องใช้ไมค์จ่อครับ (งานเข้าแน่..อิอิ) ถ้ามีโอกาสขอรีวิวแจมด้วยนะครับ สองวันฟังไป12ช.ม.ยิ่งฟังยิ่งเพราะครับ..สูตรนี้อย่าทิ้งนะครับเป็น 5k โมเดลได้เลย..ขอบคุณอีกครั้งครับผม O0 :band1

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2011, 09:56:58 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงที่หน้าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอเสนอผลงานของตุณ สาธิต  อิทธิชัย   ชื่ออัลบั้ม เถาวัลย์หลักใหม่  ชื่อนักรอ้งไม่ค่อยคุ่นหูเราๆนักตอนแรกผมเองก็ยังลังเลว่าแผ่นนี้หน้าจะเป็นเพลงลูกทุ่งแต่พอเปิดฟังกลับกรายเป็นเพลงลูกกรุงน้ำเสียงของนักรอ้งคนนี้ออกจะละมายคร้ายกับคุณ ชรินทร์  นันทนาครมากทีเดียวครับบทเพลงเป็นผลงานของคุณ จงรัก  จันทร์คณา  มีบทเพลงที่หน้าฟังหลายเพลงเช็น  เถาวัลย์หลักใหม่   ชีวิตสายน้ำ  ใตรแทนพี่   กลิ่นกายนาง เป็นต้นครับ
ทางด้านดนตรีจากที่ฟังเป็นวงดนตรีไม่ต่ำกว่า 7 ชิ้นครับโดดเด่นดว้ยเสียงของ ทร้มเป็ดและอัลโต้แซกโซโฟนครับการบันทึกเสียงดีมากครับหน้าฟังมากทีเดียวครับ

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 09:39:14 PM »
สวัดดีครับวันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงที่หน้าฟังต่อครับวันนี้ผมขอแนะนำแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้ม  ไทย. ญี่ปุ่น ของคุณ รุ่งฤดี  แพ่งผ่องใส ครับเป็นอัลบั้มที่บรรจุเพลงดีๆที่หน้าฟังหลายเพลงครับอย่างเช็น โจโจ้ซัง  คืนแห่งความหวาน  นักลบชายแดน เป็นต้นครับการบรรทึกเสียงดีมากครับแนวดนตรีออกแนวญี่ปุ่นดว้ยจังหวะ ควิสเตบแนวดนตรีสดไสราเริงเป็นแนวดนตรีวงใหญ่ครับ ลีลาการโซโล้กีต้าและการโซโล้ทรัมเป็ดได้ชัดเจนเยี่ยมยอดครับดว้ยลีลาการรอ้งของคุณ รุ้งฤดี  แพ่งผ่องใสดว้ยแล้ว   เป็นแผ่นที่หน้าฟังมากครับ

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 11:38:24 PM »

สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังต่อครับวันนี้ขออนุญาตแนะนำแผ่นนี้ครับชื่ออัลบั้ม mr  guitar    shoji  yokoughi  ครับเป็นบทเพลงแนวคราสสิคครับที่บรรเลงดว้ย กีต้าละมีเครื่องลีดทึ้มที่เป็นเครื่องให้จังหวะหลักๆเป็นกลองบองโก้และลูกซัดครับเป็นอัลบั้มที่บรรเลงดว้ยกีต้าที่เสียงสดไสมากๆจริงๆครับมีการครอรัสดว้ยกีต้าอีกหนึ่งตัวชว้ยในการตีครอดเป็นจังหวะ บีกินออกสตายลูกลาตินหน่อยๆบันทึกเสียงได้ ยอดเยียม เสียงโซโล้กีต้าที่ไสพลิ้วฟังแล้วมีน้ำมีนวนชวนให้เปิดฟังซ้ำจริงๆครับหน้าหามาไว้ฟังละครับ   O0   

ผิดถูกอย่างไรขออภัยนะครับ

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 11:33:22 PM »

สวัดดีครับ   วันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังต่อครับวันนี้ขออนุญาตรีวิวแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้มของ  บงกชเฟชร ครับชื่อชุด แค่คำว่ารัก  เป็นแนวเพลงสใตล์ป็อบฟังสบายๆแนวดนตรีไม่จัดจ้านในสใตล์สโลโซนโดดเด่นดว้ยเสียงโซโลกีต้าผมฟังแล้วเข้าท่าการบันทึกเสียงดีเยียมมีบทเพลงหน้าฟังเช่น   แค่ภาพลวงตา  แค่คนจะไป  และอีกหลายเพลงครับสว่นนักรอ้งแนวเสียงละมายครายๆกับคุณ ออ็ฟ  ปลองศักย์เลยครับเป็นแผ่นดีที่หน้าหามาเก็บไว้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2011, 11:35:25 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 10:09:26 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆเพลงเพราะให้ฟังต่อครับวันนี้ผมขอเสนอแผ่นนี้ครับอัลบั้มของคุณ  กิติคุณ  เชียรสวค์ ครับเป็นอัลบั้มที่บรรจุเพลงดีๆใว้แน่นแผ่นเลยครับอย่างเช็น  พี่ยังรักเธอไม่คลาย   จากนอ้ง  เพ้อ รักคุณเข้าแล้ว   เรือนแพ  เป็นต้นครับดว้ยเสียงรอ้งที่นุ่มๆของคุณกิติคูณแล้วทำให้บทเพลงเหล่านี้หน้าฟังมากครับด้านดนตรีก็ฟังสบายๆไม่ดอ้ยดว้ยการเรียบเรียงเสียงประสานโดยคุณ  เทวัน  ทรัพย์แสนยากร แล้วแทบไม่ตอ้งบอกครับเป็นแผ่นที่หน้าหามาเก็บไว้ฟังการบันทึกเสียงดีมากครับหน้าจับหามาไว้ฟังมากครับ  O0

ออฟไลน์ Mc

• Admin
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 กันยายน, 2011, 09:16:29 PM »
น้าเขียง ฟังลูกทุ่งด้วยหรือครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ sorradej

• ความสุขคือ?
    • TAC
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 29 กันยายน, 2011, 09:11:19 PM »
ชื่อเพลงชุดสอง(หากมีข้อมูลผิด ต้องขอโทษครับ)

สวัดดีครับ  หน้าฟังทั้งนั้นเลยครับผมยังไม่มีแผ่นเหล่านี้เลยครับชื่นชมชื่นชอบครับสุดยอดครับ  O0

ชุดสองได้มาก่อนจากร้านขายแผ่นที่คลองถม ชื่อเจ้อะไรจำไม่ได้แล้ว ตอนนั้นเพิ่งเล่นใหม่ ๆ แกแนะนำให้บอกว่าเพลงเพราะ บันทึกเสียงดี
โฟล์คซอง ชุดฝนเดือนหก ได้มาที่หลัง จากในเวปซื้อขายแผ่น

สองชุดนี้บางคนก็ไม่ชอบ เหตุที่ว่าไม่ใช่ต้นฉบับ แต่ผมชอบเสียงกีตาร์ครับ..ก็เลยถูกใจ
ปกติชอบอ่านอย่างเดียวไม่เคยได้โพส วันนี้เห็นหัวข้อตรงกันที่มี ก็เลยเอามาแชร์กันครับ ขอบคุณครับ :)
ไม่ทราบว่าร้านอยู่ตรงไหนครับ ผมจะไปเดินหาบ้าง เผื่อฟลุ๊คเจอ  ;D

ผมเดาเอาว่าเป็นร้าน " เจ๊หมวย " นะครับ

คร่าวๆ ถ้าเราหันหน้าเข้า รพ.กลาง ร้านอยู่ฝั่งขวามือครับ เดินเข้าไปเรื่อยๆ

ร้านเจ้หมวยเปิดทั้ง ส-อ ครับ

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 10:37:20 PM »
ชื่อเพลงชุดสอง(หากมีข้อมูลผิด ต้องขอโทษครับ)

สวัดดีครับ  หน้าฟังทั้งนั้นเลยครับผมยังไม่มีแผ่นเหล่านี้เลยครับชื่นชมชื่นชอบครับสุดยอดครับ  O0

ชุดสองได้มาก่อนจากร้านขายแผ่นที่คลองถม ชื่อเจ้อะไรจำไม่ได้แล้ว ตอนนั้นเพิ่งเล่นใหม่ ๆ แกแนะนำให้บอกว่าเพลงเพราะ บันทึกเสียงดี
โฟล์คซอง ชุดฝนเดือนหก ได้มาที่หลัง จากในเวปซื้อขายแผ่น

สองชุดนี้บางคนก็ไม่ชอบ เหตุที่ว่าไม่ใช่ต้นฉบับ แต่ผมชอบเสียงกีตาร์ครับ..ก็เลยถูกใจ
ปกติชอบอ่านอย่างเดียวไม่เคยได้โพส วันนี้เห็นหัวข้อตรงกันที่มี ก็เลยเอามาแชร์กันครับ ขอบคุณครับ :)
ไม่ทราบว่าร้านอยู่ตรงไหนครับ ผมจะไปเดินหาบ้าง เผื่อฟลุ๊คเจอ  ;D
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ todsutti

• Freshy
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 10:32:37 PM »

ออฟไลน์ sorradej

• ความสุขคือ?
    • TAC
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 09:40:37 PM »
โฟล์คซอง รุ่งเพชร มีสองชุด
ตามความเข้าใจของผม ฝนเดือนหก น่าจะเป็นชุดแรก
ชุดที่สอง น้ำตาชายเหนือ
ชุดที่สองมีมาขายอยู่บ่อย ๆ แต่ชุดแรกไม่ค่อยได้เห็นครับ

บันทึกเสียงดีมาก เสียงใส ชัดเจน เพลงไพเราะครับ

งั้นผมมีชุด 2 ชุด 1 ท่าทางจะหายากนะครับ ไม่ค่อยเห็นเลย

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 09:13:51 PM »

• Freshy
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 06:16:51 PM »

• Freshy
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 06:14:18 PM »
ชุดที่สอง น้ำตาชายเหนือ สระบุรีร้องไห้ (ชุดนี้รุ่งเพชรนำเพลงของศิลปินท่านอื่นมาร้อง)

• Freshy
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 06:11:14 PM »
ชื่อเพลงชุดแรก

• Freshy
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 06:08:48 PM »
โฟล์คซอง รุ่งเพชร มีสองชุด
ตามความเข้าใจของผม ฝนเดือนหก น่าจะเป็นชุดแรก
ชุดที่สอง น้ำตาชายเหนือ
ชุดที่สองมีมาขายอยู่บ่อย ๆ แต่ชุดแรกไม่ค่อยได้เห็นครับ

บันทึกเสียงดีมาก เสียงใส ชัดเจน เพลงไพเราะครับ