ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่น่าฟัง  (อ่าน 327060 ครั้ง)

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• Super Star.
  • **
Re: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่น่าฟัง
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2013, 10:02:01 PM »
บอกตรงๆครับยิ้งฟังกับ tt ตัวนี้สุดยอดจริงๆครับ O0

• **
Re: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่น่าฟัง
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2013, 09:56:58 PM »
  สว่นนี้เป็นแผ่นที่ตามเก็บมาได้บ้างเพียงเล็กน้อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2013, 09:59:54 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2013, 09:55:26 PM »
  ครับแผ่นของ louis แผ่นนี้ผมได้มาจากเวปเพื่อนบ้านเรานี้ละครับราคาก็ 500 บาทหน้าแรกเพลงแรกเพราะมากครับส่วนตัวแล้วชอบน้ำเสียงแหบๆของลุงหลุย
เป็นการส่วนตัวอยู่แล้วแล้วแนวดนตรืของเขาก็เป็นแนว jazz ban ที่มีเครื่องเป่า tp เป็นตัว solo นำแล้วก็ยังมีอีกหลายอย่างที่ทำให้อยากเก็บสะสมอัลบั้มของท่านสิลปินคนนี้ตอนนี้ก็ตามเก็บแผ่นมาได้นิดหน่อยครับแต่ที่โชคดีก็ได้มาเป็น กล่องเลย jazz ของ louis เลยมี 10 แผ่นใน1 กล่องเลยครับแบบนี้

ออฟไลน์ Audio Baby

• **
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2013, 08:57:44 PM »
 สวัดดีครับ   ห่างหายไปเสียนานไม่ได้มาแนะนำแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังเลยวันนี้ผมขอแนะนำแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้มของศิลปิน  LOUIS   ARMSTRONG  20 GOLDEN  GREATS เป็นบทเพลงแนว born jazz ที่เพราะมากๆครับโดยเฉพาะหน้าแรกเพลง  what a wondertul  world  ผมบอกตรงๆครับฟังแล้วประทับใจมากๆครับเป็นบทเพลงที่ผมไฝ่ฝันอยากจะได้มานานเรียกว่าตามหามานานครับด้วยเสียงร้องแหบๆของคุณ LOUIS แล้วเพราะมากครับ O0

ช่างหรั่งไปได้แผ่นนี้มาจากไหน กี่อัฐ ผมก็ช๊อบชอบน่ะเพลง what a wondertul  world เนี่ย ตอนนี้มีแต่เป็นไฟล์ Lossless ยังหาแผ่นบ่ได้
ส่วนด้านล่างนี้ คิดว่ากำลังจะซื้อ ลองไปฟังที่เว็บนี้ http://www.musicline.de/de/player_flash/602517448254/0/0/50/product ผมว่าเพราะดีน่ะ

นักร้อง Shelby Lynne ชุด Just a Little Lovin
US / Limited Edition  ปี2011 / Clear Vinyl /  NEW - ซีล  / ราคา 850 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2013, 09:07:21 PM โดย Audio Baby »

• **
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2013, 10:17:56 PM »
 สวัดดีครับ  คุณอ้วนดีใจครับที่คุณอ้วนเข้ามาแจมหายไปนานเลยนะครับรถ HONDA คันนี้เป็น c 90 ครับผมซื่อมานานแล้วครับเวลาขี่ไปตลาด
เด็กๆจะขอซื่อต่อเขาบอกว่าลุง ขี่ไม่เท่หลอกขายให้ผมนะ งง ครับผมเองก็ทำแต่ tt เล่นนะครับตอนนี้ก็ฟังแต่เพลงละครับเขาว่ากันว่าฟังเพลงมากๆแล้วแก่ช้าครับคุณ อ้วน :victory

ออฟไลน์ อ้วน

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2013, 04:25:18 PM »
เจอแล้วแผ่นที่มอมเสียงเพลงให้คุณอ้วน......จักรยานคนจน ....ของคุณ ยอดรักครับเป็นแผ่นสปีด  45 ครับ
ยังจำได้ดีครับสำหรับเพลงนี้สมัยเรียน มศ 2 3 เพลงร้องทำคะแนน
และเป็นเพราะเพลงนี้หรือปล่าวไม่ทราบช่วงนั้นผมต้องขี่รถมอเตอร์ไซด์ Honda 65 เท่มากเลย  ;D  ;D
เห็นวัยรุ่นสมัยนี้หันกลับมานิยมกันยิ่งทำให้นึกถึงสมัยที่เราขี่จำได้ว่าสมัยนั้นน้ำมันลิตรละ 2 บาท

รุ่นนี้หรือปร่าวขอรับคุณอ้วนของผมอายุอานามก็กว่า 30 ปีแล้วครับคันนี้ยังขี่ได้ดีอยู่เลยครับ
ผมไม่ได้เข้ามานานมากเลย รูปรถHonda ที่ช่างหรั่งลงหน้าจะเป็นรุ่นใหม่เข้าใจว่าจะเป็น 90 CCแล้วนะจำได้ว่ารุ่น 65 ถังน้ำมันมันจะป้อมฯนะครับ
ช่างยังก้าวหน้าไม่หยุดเลยนะครับผมต้อนนี้ไฟหมดครับไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกับเครื่องเสียงมานานแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 10:35:55 PM »
   อ้าวตายละลงผิดกระทู้เสียแล้วครับ  ลืมดูขอโทดครับ :giveup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน, 2013, 10:37:37 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 10:32:24 PM »
ของเล่นเยอะไปหมด เต็มโต๊ะไปหมด K) :D
   ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ  dual 1219 ตัวเก่งผมฟังทั้งวันเลยโต๊ที่ใช้วางก็ให้ช่างทำใหม่จากโต๊เก่าๆโต๊ตัวนี้ตอนแรกคนที่บ้านบอกให้เอาไปทิ้งผมจับไส่รถเอาไปให้ช่างทำมาใหม่เอาเข้าท่าเลยครับออกแนว..ดิบๆดีครับ

ออฟไลน์ wat

« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 01 มิถุนายน, 2013, 09:52:23 PM »
ของเล่นเยอะไปหมด เต็มโต๊ะไปหมด K) :D
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=42115.0

• **
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 2013, 10:53:05 PM »
  สวัดดีครับ   ห่างหายไปเสียนานไม่ได้มาแนะนำแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังเลยวันนี้ผมขอแนะนำแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้มของศิลปิน  LOUIS   ARMSTRONG  20 GOLDEN  GREATS เป็นบทเพลงแนว born jazz ที่เพราะมากๆครับโดยเฉพาะหน้าแรกเพลง  what a wondertul  world  ผมบอกตรงๆครับฟังแล้วประทับใจมากๆครับเป็นบทเพลงที่ผมไฝ่ฝันอยากจะได้มานานเรียกว่าตามหามานานครับด้วยเสียงร้องแหบๆของคุณ LOUIS แล้วเพราะมากครับ O0

• **
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 29 มกราคม, 2013, 11:18:16 PM »

• **
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 29 มกราคม, 2013, 11:14:54 PM »
   สวัดดีวันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอรีวิวแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้มของคุณสุนารี   ราชสีมาครับใช้ชื่อว่า คู่ขวัญ 3 คู่สามเพลงเป็นอัลบั้มที่บรรจุบทเพลงเพราะเอาไว้ในเนื่อเพลงเป็นการตัดต้อต่อว่ากันละหว่างครูหนุ่มบ้านนอกตัดต้อต่อว่าครูสาวด้วยน้ำเสียงของคุณสุนารีด้วยแล้วบวกกับน้ำเสียงของคุณ เอกพจน์ดว้ยทำให้บทเพลงในอัลบั้มนี้น้าฟังมากครับแนวดนตรีก็เป็นแบบอีเลคโทนแต่ได้ความคมชัดของการบรรทึกเสียงแล้วได้น้ำเสียงของนักร้องทั้งคุ่ดว้ยแล้วทำให้ผมต้องนั้งฟังอยู่หลายรอบบอกตรงๆครับเพราะมากเป็นบทเพลงที่น้าฟังมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม, 2013, 11:20:01 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 29 มกราคม, 2013, 09:45:41 PM »
เจอแล้วแผ่นที่มอมเสียงเพลงให้คุณอ้วน......จักรยานคนจน ....ของคุณ ยอดรักครับเป็นแผ่นสปีด  45 ครับ
ยังจำได้ดีครับสำหรับเพลงนี้สมัยเรียน มศ 2 3 เพลงร้องทำคะแนน
และเป็นเพราะเพลงนี้หรือปล่าวไม่ทราบช่วงนั้นผมต้องขี่รถมอเตอร์ไซด์ Honda 65 เท่มากเลย  ;D  ;D
เห็นวัยรุ่นสมัยนี้หันกลับมานิยมกันยิ่งทำให้นึกถึงสมัยที่เราขี่จำได้ว่าสมัยนั้นน้ำมันลิตรละ 2 บาท

รุ่นนี้หรือปร่าวขอรับคุณอ้วนของผมอายุอานามก็กว่า 30 ปีแล้วครับคันนี้ยังขี่ได้ดีอยู่เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 29 มกราคม, 2013, 02:00:54 PM »

ออฟไลน์ Aonamp

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 29 มกราคม, 2013, 08:23:45 AM »
  ครับผมคุณ อ้วนแจ๋วเลยครับเป็นโปรแกมลดน้ำหนักอย่างดีเลยครับแบบนี้ผมต้องหาแผ่น จักรยานคนจน  มาเปิดรีวิวเสียหน่อยแล้วครับ
  เอแต่แผ่นนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นแผ่นของ ยอดรัก หรือของคุณสายยัณห์รอ้งกันแน่ครับเดียวหาดูก่อนนะครับถ้าเจอจะขอเปิดมอมให้จักรยานของคุณอ้วนนะครับ  :victory
ขอบคุณมากครับ
ตั้งแต่อายุขึ้นเลข 5 แนวคิดผมเริ่มเปรียบไปครับช่วงหลังฯนี้จะมอบหาความสงบมากขึ้น รู้สึกว่าที่ขวนขวายใฝ่หามันทำให้เราทุกข์ได้มาดีใจได้ระยะหนึ่งก็อยากได้ใหม่เป็นวังวนอยู่แบบนี้
มันจบตรงใหน มาระยะหลังนี้ผมหยุดที่จะใฝ่หา ปล่อยวาง ทำใจให้สงบ หาเวลาไปอยู่ในที่สงบฯไม่วุ่นวายกลับทำให้ผมมีความสุข
ตั้งใจใว้ว่าถ้าเลิกทำงาน(อายุสัก55)แล้วจะหาบ้านที่บ้านนอกอยู่จะเอาแบบไม่มีไฟฟ้าไม่มีโทรศัพท์ ช่วงนี้ก็เลยหันมาศึกษาอุปกรณ์ที่จะผึ้งพาตัวเองได้ครับ
เริ่มจากจักรยานปั้นน้ำ ที่หาข้อมูลและศึกษาอยู่คือจักรยานปั้นไฟตั้งใจจะเอาไปใช้คู่กับแผงพลังงานแสงอาทิตย์
แต่ที่จะไม่ลืมคือผมต้องหาวงจรขยายวงจรปรีโฟโนที่ใช้ไฟต้ำฯกินไฟน้อยฯเอาใว้ฟังแผ่นเสียงบ้างเป็นบางเวลา
 ;D  ;D  ;D

แนวคิดใกล้ๆๆกันเลย แต่ ผม กะว่า เกษียณ จะ ไปหาที่ปลูก กระท่อมน้อย 1ห้องนอน 1 ห้องรับแขก 1 ห้องฟังเพลง และทำงานdiy ที่ชอบ มีที่ซัก สองไร่ พอเอาไว้ ปลูก ผัก ตามโครงการ ที่1ไร่ กินได้ตลอดปี ผมมีแฟน ก็เลย ต้อง2 ไร่ 555 เอาแบบไกลผู้ไกลคน ไม่มี ความเจริญ เยอะๆๆ แต่ไม่ถึงกันดารมากนัก   เช้ามากาแฟ ซักถ้วย ฟังเพลงซักชั่วโมง แล้วก็ เข้าสวนเข้าไร่  คงจะสุข  แต่ ทางเลือกสุดท้าย อาจจะ เข้าร่มกาสาวพักตร์ ครับ  สองทางนี้ไม่รู้ อย่างไหน
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

• **
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 29 มกราคม, 2013, 12:36:15 AM »

• *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 25 มกราคม, 2013, 09:36:33 AM »
  ครับผมคุณ อ้วนแจ๋วเลยครับเป็นโปรแกมลดน้ำหนักอย่างดีเลยครับแบบนี้ผมต้องหาแผ่น จักรยานคนจน  มาเปิดรีวิวเสียหน่อยแล้วครับ
  เอแต่แผ่นนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นแผ่นของ ยอดรัก หรือของคุณสายยัณห์รอ้งกันแน่ครับเดียวหาดูก่อนนะครับถ้าเจอจะขอเปิดมอมให้จักรยานของคุณอ้วนนะครับ  :victory
ขอบคุณมากครับ
ตั้งแต่อายุขึ้นเลข 5 แนวคิดผมเริ่มเปรียบไปครับช่วงหลังฯนี้จะมอบหาความสงบมากขึ้น รู้สึกว่าที่ขวนขวายใฝ่หามันทำให้เราทุกข์ได้มาดีใจได้ระยะหนึ่งก็อยากได้ใหม่เป็นวังวนอยู่แบบนี้
มันจบตรงใหน มาระยะหลังนี้ผมหยุดที่จะใฝ่หา ปล่อยวาง ทำใจให้สงบ หาเวลาไปอยู่ในที่สงบฯไม่วุ่นวายกลับทำให้ผมมีความสุข
ตั้งใจใว้ว่าถ้าเลิกทำงาน(อายุสัก55)แล้วจะหาบ้านที่บ้านนอกอยู่จะเอาแบบไม่มีไฟฟ้าไม่มีโทรศัพท์ ช่วงนี้ก็เลยหันมาศึกษาอุปกรณ์ที่จะผึ้งพาตัวเองได้ครับ
เริ่มจากจักรยานปั้นน้ำ ที่หาข้อมูลและศึกษาอยู่คือจักรยานปั้นไฟตั้งใจจะเอาไปใช้คู่กับแผงพลังงานแสงอาทิตย์
แต่ที่จะไม่ลืมคือผมต้องหาวงจรขยายวงจรปรีโฟโนที่ใช้ไฟต้ำฯกินไฟน้อยฯเอาใว้ฟังแผ่นเสียงบ้างเป็นบางเวลา
 ;D  ;D  ;D

• **
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 23 มกราคม, 2013, 08:41:36 PM »

• *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 23 มกราคม, 2013, 02:04:39 PM »
วันก่อนช่างหรั่ง PM มาถามว่าหายไปไหน
ไม่ได้ไปใหนครับเข้ามาอ่านทุกวัน ช่วงหลังนี้ผมหันไปเล่นตัวนี้อยู่ครับ

• **
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 12 มกราคม, 2013, 09:03:53 PM »
ยืมมาฟังหน่อดิ ..พี่หรั่งจ๋า :D

ต้องมาฟังที่โคราชครับคุณ stoneheng เมื่อไหล่จะมาครับ 555  :victory

ออฟไลน์ Stoneheng

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 12 มกราคม, 2013, 08:54:04 PM »
ยืมมาฟังหน่อดิ ..พี่หรั่งจ๋า :D
ข้อมูลติดต่่อ :
http://www.htg2.net/index.php?topic=53272.msg629182#msg629182

• **
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 07 มกราคม, 2013, 10:56:58 PM »
 สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีที่น้าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอนำเสนอแผ่นนี้ครับเป็นอัลบั้มของคุณ  แจ้...ใช้ชื่ออัลบั้มว่า...ที่สุด...สุนทราภรณ์ครับในอัลบั้มนี้บรรจุบทเพลงดีๆของวงดนตรีสุนทราภรณ์ไว้อย่างเต็มแผ่นเลยทีเดียวครับบวกกับลีลาการรอ้งและน้ำเสียงอันหวานฉ่ำของคุณแจ้ด้วยแล้วยิ้งทำให้แผ่นนี้มีความเพราะไปอีกแบบเลยทีเดียวครับบทเพลงดีๆก็อย่างเช๋น  ขอให้เหมือนเดิม   กระซิบสวาท  เสียแรงรักใคร่   นางฟ้าจำแรง  เป็นต้นครับแนวดนตรีก็ฟังสบาบๆตามสตรายของคุณแจ้แต่ก็ไม่ทิ้งกลิ่นไอของวงดนตรี สุนทราภรณ์เลยแม้แต่น้อยเลยครับ    จุดเด่นของดนตรีที่ผมฟังได้เป็นเสียงของมือกลองใช้ไม้กลองเคาะขอบของสแนในจังหวะตกและเสียงของไฮแฮดให้จังหวะวอสและลีลาการ solo อัลโต้แซกได้อย่างหวานผสมผสานกับเสียงของเพรียนโนคละเครากับเสียงครอรัสของนักรอ้งหญิงทำให้บทเพลงนี้...น้าฟังมากครับ :victory

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 06 มกราคม, 2013, 09:46:57 PM »
อัลบัม ก๊อต จักรพรรณ์  หัวแก้วหัวแหวน
แผ่นนี้เป็นแผ่นธรรมดา ๆ ในความเห็นของผมคิดว่าเป็นแผ่นที่ดีที่สุดของ ก๊อต จักรพรรณ์  อาบครบุรี
ผมชอบฟังเพลงจากแผ่นเฉพาะเนื้อร้อง และทำนองดนตรี  ไม่ได้เคร่งเครียดกับเรื่องคุณภาพเสียงมากนัก
ฟังแบบสบาย ๆ  ให้ความสุขกับตัวเองยามพักผ่อน ทุกเพลงเป็นเพลงเก่าที่เอามาขับร้องและทำดนตรีใหม่
ฟังแล้วมีความสุขดี ผ่อนคลาย ไม่เครียด  ลองหามาฟังดูครับ   รับรองไม่ผิดหวัง สำหรับคอลูกทุ่ง แนวป๊อบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม, 2013, 09:48:46 PM โดย DS »

ออฟไลน์ พ่อออม

Re: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่หน้าฟัง
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 04 มกราคม, 2013, 08:46:18 PM »
        ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่หนัาฟัง ตามแนวทางของคุณหรั่งครับ ผมเป็นแฟนกระทู้นี้มาตลอดและขอขอบคุณ คุณหรั่งที่สละเวลามาสร้างสีสันกระทู้นี้ให้แฟนๆตลอดมา  เมื่อพบแผ่นดีๆ(แม้บางทีจะเป็นแผ่นที่ชอบโดยส่วนตัว) ก็จะนำเสนอสิ่งดีๆต่อสังคมคนชอบแผ่นดำมาตลอดสม่ำเสมอ(ของดีราคาถูก) และคิดว่าคงไม่ได้รับค่ารีวิวจากค่ายเพลงไหนแน่นๆ
        ขอเสนอนักร้องเพลงลูกทุ่งหญิง  คุณสุนารี  ราชสีมา (นักร้องบ้านคุณหรั่ง)  ในชุดคุณแม่ยังสาว มี3แผ่น(ไครทราบบ้างว่าชุดนี้มีกี่แผ่น) ส่วนตัวขอใช้คำว่าเสียงดีครับ ดีอย่างไง เยี่ยมอย่างไร อธิบายไม่ถูกครับแต่(ของดีราคาถูกครับ)  แต่ก่อนหน้านี้ไม่เคยฟังเพลงของเธอ  ไม่รูจักเพลงของเธอเลยแต่เมื่อได้ฟัง 3 แผ่นนี้แล้วเธอจะเป็นผู้หญิงคนแรกที่ได้ลิ้มลองเครื่องเสียงตัวใหม่ๆของผมเสมอๆ(นำเสนอเพื่อพวกเราที่ชอบแผ่นดำเหมือนๆกัน  ได้เป็นหนึ่งเสียงในการเลือกของดีราคาถูกๆ)
ข้อมูลของผมครับ
                       http://www.htg2.net/index.php?topic=34613.0

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
Re: ขออนุญาตรีวิวแผ่นดีที่หน้าฟัง
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 09:33:41 PM »
หยุดยาวปีใหม่ไม่ได้ไปเที่ยวไกล ดูหนัง ฟังเพลงอยู่บ้าน
สดุดหูเพลงโฆษณาประกันชีวิต เนื้อร้องกินใจ
..เมือเธอไม่รักตัวเอง...................

จำได้ดูเหมือนจะมีแผ่นเพลงนี้ เพื่อนให้มานานแล้ว  ลองค้นหาก็เจอว่าเป็นแผ่นแจกสถานี
ไม่มีปก ไม่มีราคา  และห้ามซื้อขาย แต่ไม่ห้ามเปิดฟัง ก็เลยเอามาลองเปิดฟัง
ด้วยเครื่องเล่นแผ่นแบบธรรมดา ๆ เครื่องเสียงแบบธรรมดา ๆ เปิดฟังแบบโล่ง ๆ
ไม่มีห้องฟัง  เปิดแล้วก็ฟังไปทำงานไป ไม่มีมิติ ไม่มีเวที ไม่มีตื้นลึกหนาบาง ไม่มีอะไรทั้งนั้น
มีแค่เสียงเพลง ฟังแค่เพลงสไตล์ของคุณช่างหรั่ง  แผ่นดีที่น่าฟัง

เปิดฟังอยู่หลายรอบ  ดนตรีฟังสบาย ๆ ตามสไตล์แกรมมี่ ป๊อปร๊อค วัยรุ่น
แต่ที่ประทับใจคือนักร้องเป็นเด็กสาว ไม่ใช่ไทยแท้  แต่คำร้องทุกคำเป็นภาษาไทยชัดเจน
ไม่มีที่เสียงแบบลิ้นคับปาก พูดไม่ชัดเหมือนที่ได้ยินเด็กรุ่นใหม่พูดกันทุกวันนี้

เนื้อเพลงประพันธ์มาเอาใจวัยรุ่น แต่ยังเป็นแบบรักนวลสงวนตัว ฟังไพเราะ แบบไม่ต้องคันหู คันหอย
หรือยอมเป็นเมียน้อยใคร   ใครที่เป็นวัยรุ่นเมื่อยี่สิบปีที่ผ่านมา ต้องรู้จักสาวน้อยมหัศจรรย์ อมิตะ ทาทายัง

ลองไปหาเพลงของเธอมาเปิดฟัง จะรู้ว่าเนื้อร้องสร้างสรรค์สังคม โดยไม่ต้องให้คุณหญิงคุณนายมาจ้อแม้แต่น้อย

แผ่นธรรมดา เพลงธรรมดา เครื่องเสียงธรรมดา  แต่เพลงน่าฟัง  แผ่นดีที่น่าฟังครับ

ออฟไลน์ ยุทธ

• ผู้สนับสนุน web
  • *
  • D.I.Y.
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 01:57:20 PM »
ผมถามจริงๆเถอะ แผ่นน่าฟังตามความหมายของกระทู้นี้ มันคืออะไรแน่ครับ ความเป็นดนตรีสูง เวทีเสียงกว้าง มิติด้านลึกเยี่ยม ตำแหน่งชิ้นดนตรีเยี่ยม ความเป็นธรรมชาติสูง เพลงดี เนื้อเพลงดี เสียงร้องดี ฝีมือนักดนตรีสุดยอด ทำนองนี้ อยากให้คอมเมนท์แผ่นแต่ละแผ่นหน่อย ที่จริง แผ่นที่บันทึกดี มันต้องเล่นกลับในระบบที่ดี ห้องฟังที่ดี ถึงจะรีวิวกันได้ตรงตามจริง แผ่นที่บันทึกดีและแผ่นที่ชอบมันแตกต่างกัน บางทีแผ่นที่ชอบก็บันทึกไม่ได้เรื่อง แผ่นที่บันทึกดีๆไม่ชอบก็มี ผมคนหนึ่งล่ะที่เคยซื้อแผ่นตามที่รีวิวในหลายๆที่ บางแผ่นซื้อแล้วแทบไม่ได้ฟังเลย ดังนั้นอยากให้รีวิวในกระทู้นี้ให้ข้อคอมเมนท์ข้อโดดเด่นแต่ละแผ่นอีกซักนิด เพื่อจะเป็นประโยชน์กับผู้รู้น้อยอย่างผมด้วย

ครับผมขอรับข้อผิดต่อไปผมจะคอมเมนท์ให้ฟังทั้งในแง้ของแนวดนตรีเสียงของนักร้องฝีไม้ลายมือของนักดนตรีรวมไปถึงเครื่องดนตรีที่ใช้บรรเลงดว้ยและการบรรทึกเสียงอีกดว้ยนะครับ :victory

ไม่มีอะไรผิดครับช่างหรั่ง ผมเพียงแต่อยากเห็นรีวิวที่สามารถใช้เป็นมาตรฐานในการอ้างอิง หรือซื้อหาแผ่นมาฟัง ตามแนวของแต่ละท่าน ดังนั้นรีวิวมันจะช่วยได้มาก ถ้ามีคอมเมนท์ในจุดเด่นต่างๆของแผ่นแต่ละแผ่น ซึ่งจุดเด่นมันก็จะถูกใจแต่ละท่านไม่เหมือนกัน ไม่อยากเห็นแ่ค่คำว่าน่าฟัง ซึ่งมันเป็นอัตตาเกินไปนิดนึง คือมันบ่งบอกแค่ความชอบหรือรสนิยมส่วนตัวน่ะครับ ดังนั้นรีวิวแต่ละแผ่นมันควรเห็นจุดเด่นของแผ่นโดยเฉพาะแทรคที่ฟังได้ชัดเจน ผมไม่ติติงอะไรนะครับ แต่อยากให้กระทู้นี้มีประโยชน์มากๆขึ้นอีกเท่านั้นแหละครับ
ข้อมูลติดต่อ
http://www.htg2.net/index.php?topic=32816.0

• **
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 11:05:42 PM »
ผมถามจริงๆเถอะ แผ่นน่าฟังตามความหมายของกระทู้นี้ มันคืออะไรแน่ครับ ความเป็นดนตรีสูง เวทีเสียงกว้าง มิติด้านลึกเยี่ยม ตำแหน่งชิ้นดนตรีเยี่ยม ความเป็นธรรมชาติสูง เพลงดี เนื้อเพลงดี เสียงร้องดี ฝีมือนักดนตรีสุดยอด ทำนองนี้ อยากให้คอมเมนท์แผ่นแต่ละแผ่นหน่อย ที่จริง แผ่นที่บันทึกดี มันต้องเล่นกลับในระบบที่ดี ห้องฟังที่ดี ถึงจะรีวิวกันได้ตรงตามจริง แผ่นที่บันทึกดีและแผ่นที่ชอบมันแตกต่างกัน บางทีแผ่นที่ชอบก็บันทึกไม่ได้เรื่อง แผ่นที่บันทึกดีๆไม่ชอบก็มี ผมคนหนึ่งล่ะที่เคยซื้อแผ่นตามที่รีวิวในหลายๆที่ บางแผ่นซื้อแล้วแทบไม่ได้ฟังเลย ดังนั้นอยากให้รีวิวในกระทู้นี้ให้ข้อคอมเมนท์ข้อโดดเด่นแต่ละแผ่นอีกซักนิด เพื่อจะเป็นประโยชน์กับผู้รู้น้อยอย่างผมด้วย

ครับผมขอรับข้อผิดต่อไปผมจะคอมเมนท์ให้ฟังทั้งในแง้ของแนวดนตรีเสียงของนักร้องฝีไม้ลายมือของนักดนตรีรวมไปถึงเครื่องดนตรีที่ใช้บรรเลงดว้ยและการบรรทึกเสียงอีกดว้ยนะครับ :victory

ออฟไลน์ ยุทธ

• ผู้สนับสนุน web
  • *
  • D.I.Y.
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 09:51:15 PM »
ข้อมูลติดต่อ
http://www.htg2.net/index.php?topic=32816.0

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2012, 07:03:38 AM »

ผมขอรีวิวด้วยคนครับ แผ่นสายัณห์ สัญญา ชุดขี้เหร์ก็รัก-ฝนตกฟ้าร้อง จดสิขสิทธ์เมื่อปีพศ.2521..
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

• **
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2012, 10:45:59 PM »
สวัดดีครับวันนี้ผมมารีวิวแผ่นดีๆที่หน้าฟังต่อครับสำหรับวันนี้ผมขอแนะนำอัลบั้มนี้ครับเป็นอัลบั้มของคุณ ดาวใจ  ที่บรรจุบทเพลงที่หน้าฟังไว้อย่างมากมายล่วนแต่เป็นบทเพลงที่ไพเราะมากๆครับอย่างเช่น  บทเพลง เตียมการรัก   จันทนไม่ได้   เธอ   ฝันกลางฦดูฝนเป็นต้นครับ
ในยุกนั้นผมว่าบทเพลงนี้หน้าจะดังสุดเลยทีเดียวครับ...ฉันทนไม่ได้... เรียกว่าสถานีวิทยุในยุกนั้นต้องเปิดวันหนึ่งหลายๆรอบเลยทีเดียวครับผมลองเอามาเปิดฟังเพราะมากๆครับดว้ยน้ำเสียงของคุณ ดาวใจ ด้วยแล้วไม่ต้องบอกเลยครับ :victory :victory :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2012, 10:06:30 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2012, 11:13:39 PM »
  ครับผมตอบแบบตรงๆไปตรงๆมาได้มาจากตลาดแถวบ้านครับเป็นอัลบั้มที่บรรทึกเสียงได้ดีมากๆครับได้มา 2 แผ่นครับมีแผ่นที่1และแผ่นที่2ครับเป็นเวอร์ชั้นที่หายากมากนะครับผมไม่เคยเห็นแผ่นของน้า ปู  พงษ์สิทธ์  ออกมาวางขายเลยครับ O0 O0

ออฟไลน์ aphiphot

• **
  • คุณพ่อขาอย่ามัวแต่ D.I.Y.จนลืมหนูนะคะ
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2012, 11:34:15 AM »

สวัดดีครับวันนี้ต้องบอกว่ากว่าจะเอารูปแผ่นมาลงได้แหม งง ดีนะครับมีพี่ในเวปโทรมาสอนถึงบ้านเลยครับขอบคุณมากๆครับ   วันนี้ผมขอแนะนำอัลบั้มนี้ครับเป็นอัลบัมของคุณ ปู  พงษ์สิทธื  คำภี ครับเป็นอัลบัมเพลงคาราวาน  ตำนานชีวิตครับโดยปรกติแล้วผมเองไม่ค่อยได้ฟังเพลงแนวนี้เท่าไหร่แต่วันนี้ได้ฟังแผ่นนี้แล้วบอกตรงๆครับว่าชอบมากครับดว้นน้ำเสียงของนักร้องแล้วสุดยอดครับในแผ่นนี้มีเพลงดีๆบรรจุไว้อย่างหน้าฟังครับอย่างเช็น  จากภูผาถึงทะเล    ดวงจำปา   ดอกไม้ให้คุณ แต่ที่ผมชอบมากๆ
คือเพลงดวงจำปาซึ่งเป็นเพลงประกอบภาพยน์เรื่อง  สบายดีหลวงพระบาง 1  ผมฟังเพลงนี้แล้วนึกถึงน้อง คำลี  นางเอกเลยทีเดียวครับหน้าฟังมากๆครับ :victory
แผ่นนี้น้าหรั่งได้มาไงครับ ยังมีเหลืออีกหรือเปล่า แบบว่าเป็นแฟนพี่ปูพงษ์สิทธิ์ครับ เคยฟังชุดนี้แต่เป็นCDครับ เพราะดีครับ
สิทธิ...คือสิ่งที่ทุกคนต้องมี  แต่หน้าที่...คือสิ่งที่ทุกคนต้องทำ...และทำให้เต็มความสามารถและดีที่สุด...
ข้อมูลส่วนตัวครับ==>>  http://www.htg2.net/index.php?topic=33585.0

ออฟไลน์ sergeant

• ไม่ใช่เป๊บซี่ ไม่ต้องดีที่สุด
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2012, 05:07:34 PM »
 :)
แผ่นสวยครับ
ที่อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=35843.0

• **
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2012, 01:20:20 PM »
  เอามาลงก่อนเดียวมารีวิวครับ

• **
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2012, 11:29:39 PM »

สวัดดีครับวันนี้ต้องบอกว่ากว่าจะเอารูปแผ่นมาลงได้แหม งง ดีนะครับมีพี่ในเวปโทรมาสอนถึงบ้านเลยครับขอบคุณมากๆครับ   วันนี้ผมขอแนะนำอัลบั้มนี้ครับเป็นอัลบัมของคุณ ปู  พงษ์สิทธื  คำภี ครับเป็นอัลบัมเพลงคาราวาน  ตำนานชีวิตครับโดยปรกติแล้วผมเองไม่ค่อยได้ฟังเพลงแนวนี้เท่าไหร่แต่วันนี้ได้ฟังแผ่นนี้แล้วบอกตรงๆครับว่าชอบมากครับดว้นน้ำเสียงของนักร้องแล้วสุดยอดครับในแผ่นนี้มีเพลงดีๆบรรจุไว้อย่างหน้าฟังครับอย่างเช็น  จากภูผาถึงทะเล    ดวงจำปา   ดอกไม้ให้คุณ แต่ที่ผมชอบมากๆ
คือเพลงดวงจำปาซึ่งเป็นเพลงประกอบภาพยน์เรื่อง  สบายดีหลวงพระบาง 1  ผมฟังเพลงนี้แล้วนึกถึงน้อง คำลี  นางเอกเลยทีเดียวครับหน้าฟังมากๆครับ :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน, 2012, 11:32:14 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• **
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2012, 11:15:57 PM »

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2012, 08:59:56 AM »
น้าพูดถึงพงษ์เทพ ทำให้ผมนึกถึงเพลง ดาวสาว ขึ้นมาทันที ชอบมากครับเพลงนี้ ถ้าน้ามีลองฟังดูนะครับ  :victory  :victory

แหมคุณอ้วนหายไปนานมากเลยผมว่าจะประกาศหาคนหายอยู่ครับ  แซวกันเล่นนะครับ  ไม่เข้ามาทักทายกันเลยสบายดีไหมครับแผ่นพี่บุญน้อยผมยังเก็บไว้ไห้อยู่นะครับ  O0
-ขอบคุณมากครับที่ยังคิดถึงผม สบายดีครับ
ช่วงนี้ผมกำลังทำบ้านใหม่สิ้นเดือนนี้คงจะเข้าอยู่ได้ ตั้งใจว่าถ้าบ้านหลังนี้เสร็จจะแล้วคงมีเวลาฟังเพลง ดูหนังได้ดีกว่าหลังเดิม
เพราะมันจะอยู่ห่างข้างบ้านหน่อยหลังเดิมมันติดฯกัน(หมู่บ้านจัดสรร)เกรงใจเพื่อนบ้านครับ
เข้ามาอ่านประจำแต่ไม่มีมุกจะตอบเลยเงียบฯไปครับ

• ไม่ใช่เป๊บซี่ ไม่ต้องดีที่สุด
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 2012, 10:33:35 AM »
  สวัดดีครับผมห่างหายไปเสียนานวันนี้ผมขอนำแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังเอามาแนะนำแก่พี่ๆน้องๆคอแผ่นดำนะครับ  พอดีได้มาจากตลาดแถวบ้านเป็นแผ่นสภาพดีมากๆบางแผ่นแทบจะไม่เคยได้วางเข็มเลยทีเดียวครับ  แล้วผมจะมารีวิวให้พี่ๆน้องๆได้ฟังทีละแผ่นๆนะครับ O0

มีซ้ำกัน เก็บไว้ให้บ้างนะครับ
ที่อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=35843.0

• **
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 10:56:16 PM »
น้าพูดถึงพงษ์เทพ ทำให้ผมนึกถึงเพลง ดาวสาว ขึ้นมาทันที ชอบมากครับเพลงนี้ ถ้าน้ามีลองฟังดูนะครับ  :victory  :victory

แหมคุณอ้วนหายไปนานมากเลยผมว่าจะประกาศหาคนหายอยู่ครับ  แซวกันเล่นนะครับ  ไม่เข้ามาทักทายกันเลยสบายดีไหมครับแผ่นพี่บุญน้อยผมยังเก็บไว้ไห้อยู่นะครับ  O0

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 03:08:02 PM »

• **
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 12:03:29 AM »

• **
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 12:02:06 AM »
  ครับผม   วันนี้ลองฟังของคุณพงษ์เทพ   กระโดนชำนานแผ่นนี้การบรรทึกเสียงผมว่าสุดยอดเท่าเคยฟังแผ่นดำมาหน้าฟังมากๆครับ O0 O0 O0 O0

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2012, 06:06:49 PM »
  สวัดดีครับผมห่างหายไปเสียนานวันนี้ผมขอนำแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังเอามาแนะนำแก่พี่ๆน้องๆคอแผ่นดำนะครับ  พอดีได้มาจากตลาดแถวบ้านเป็นแผ่นสภาพดีมากๆบางแผ่นแทบจะไม่เคยได้วางเข็มเลยทีเดียวครับ  แล้วผมจะมารีวิวให้พี่ๆน้องๆได้ฟังทีละแผ่นๆนะครับ O0

ตลาดแถวนี้ไม่เห็นมีแบบที่ว่าบ้างเลย    ^-^
ที่อยู่ครับ

• **
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2012, 09:03:25 PM »

• **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2012, 10:45:37 PM »
สวัดดีครับ  นอ้ง stuart66 ผมได้ตู้ลำโพงมาแล้วครับพี่พ่อออมให้มาครับตอนนี้เอามาประจำการที่บ้านแล้วครับพรอ้มลำโพง ฮอลเสียงแหลมครับถ้าได้ผ้าหน้าใหม่ก็น้าจะจาบละครับพี่เกงใจไม่กล้าถามครับ   เสียงดีถูกใจครับ

ออฟไลน์ stuart66

• *
  • vintage lover
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 2012, 10:26:29 AM »
ผมลืมไปเลยครับพี่หรั่ง ใด้ตู้ลำโพงยังครับ นึกขึ้นใด้จะส่งผ้าตามไปให้ครับ
..........................................................................
http://www.htg2.net/index.php/topic,22932.msg251370.html#msg251370

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2012, 12:08:57 AM »

ฝากถึงช่างหรั่งหัวเข็มที่เข้าไปรับถึงบ้านช่างหรั่งให้ยืมลอง พอสรุปได้ว่าเป็นที่หัวเข็มจริงๆครับ ลองฟังเพลงแทรกสุดท้ายข้างในสุดเสียงไม่แตกแล้วครับ...
ดีใจดว้ยครับหายแตกเสียทีถ้าจะให้ดีลองตั้งสเก็ตติ้งดว้ยแผ่น เลเซอร์ดิสแบบที่ผมตั้งให้ดูที่บ้านนะลองดูนะครับทำให้หัวเข็มมันอยู่นิ้งๆได้แบบของผมรับรองฟังไม่เบื่อแน่ๆเลยครับ :victory

ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ออกกะไปจะลองไปตั้งดูครับ...
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

• **
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2012, 10:56:44 PM »

ฝากถึงช่างหรั่งหัวเข็มที่เข้าไปรับถึงบ้านช่างหรั่งให้ยืมลอง พอสรุปได้ว่าเป็นที่หัวเข็มจริงๆครับ ลองฟังเพลงแทรกสุดท้ายข้างในสุดเสียงไม่แตกแล้วครับ...
ดีใจดว้ยครับหายแตกเสียทีถ้าจะให้ดีลองตั้งสเก็ตติ้งดว้ยแผ่น เลเซอร์ดิสแบบที่ผมตั้งให้ดูที่บ้านนะลองดูนะครับทำให้หัวเข็มมันอยู่นิ้งๆได้แบบของผมรับรองฟังไม่เบื่อแน่ๆเลยครับ :victory

• **
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2012, 07:01:01 PM »

• **
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 12 กันยายน, 2012, 07:35:07 PM »
  สวัดดีครับวันนี้มารีวิวแผ่นเสียงดีดีที่หน้าฟังต่อครับแต่วันนี้ขอเอารูปปกแผ่นและแผ่นมาลงให้ชมกันกอ่นนะครับเดียวตอนกลางคืนจะมารีวิวให้ฟังขอไปนั้งฟังให้ฉ่ำ หูเสียกอ่นนะครับ O0 :victory
ครับผมมารีวิวเลยครับอัลบั้มนี้เป็นเพลงบรรเลงของ piano ผสมดว้ยวงดนตรี big ban ละครับผมนั้งฟังบทเพลงในอัลบั้มนี้แล้วนั้งจริตนาการไปว่าเรานั้งอยู่ที่หน้าลอบบี้ของโรงแรมที่มีการบรรเลงpiaon อยู่ด้านหน้าแล้วด้านหลังก็มีวงดนตรีbigban บรรเลงเป็นแบ็กกราว
อยู่ด้านหลังดว้ยลีลาของบทเพลงละหว่างpianoผสมวงbigban ได้อย่างลงตัวการบรรเลงของนัก pianoจะโดดเด่นกว่าวงpigbanอยู่พอสมควรทำให้เราฟังลูกpianoที่กรีดนิ้วลงบนคียได้อย่างชัดเจนหน้าฟังจริงๆครับ   ผมฟังแผ่นนี้ซ้ำไปซ้ำมาเพราะมากๆครับ  :victory :victory :victory

• **
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 12 กันยายน, 2012, 04:13:00 PM »
  สวัดดีครับวันนี้มารีวิวแผ่นเสียงดีดีที่หน้าฟังต่อครับแต่วันนี้ขอเอารูปปกแผ่นและแผ่นมาลงให้ชมกันกอ่นนะครับเดียวตอนกลางคืนจะมารีวิวให้ฟังขอไปนั้งฟังให้ฉ่ำ หูเสียกอ่นนะครับ O0 :victory

ออฟไลน์ เหลาFC

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 12:29:10 AM »
อันนี้ไม่ไช่แผ่นน่าฟัง  แต่เป็นดนตรีสดที่เล่นได้แซบอีหลี
เล่นน่าจะเพลงภาษาเขมร  แต่มีกลิ่นอายเพลงลูกทุ่งบ้านเราครับ
ที่สำคัญเล่นในร้านขาย  แผ่นเสียงด้วย........... Y] like like like

ลองฟังกันดูครับ

http://www.amoeba.com/live-shows/videos/dengue-fever.html

อิอิ ใช้เเล้วครับน้า สำเนียงเขมรต่ำครับเเบบนี้เลย ฟังเเล้วเหมือนได้กลับบ้าน :whistling

• **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 02 กันยายน, 2012, 11:46:53 PM »
สวัดดีครับ  วันนี้ผมมารีวิวแผ่นเสียงดีๆที่หน้าฟังต่อครับวันนี้มาเอาใจแฟนเพลง คราสสิค อีกสักหน่อยนะครับสำหรับวันนี้ขอนำเสนอแผ่นนี้ครับ dvorak  new world  
 symphony  ครับเป็นบทเพลงคราสสิคที่มีรีลาทว้งทำนองหลายแบบครับช้าบ้างเร็วบ้างดังแบบสุดๆบ้างแล้วก็เบาๆบ้าง   ผมนั้งฟังอัลบั้มนี้แล้วจินตนาการไปถึงหน้าปกอัลบั้มที่เป็นรูปเรือแล้นอยู่กลางทะเลแล้วตอ้งผจนกับครึ้นลมที่โถมซัดเข้าไส่ลำเรือถึงกับโครงเครนไปตามครึ้นลม   เปรียบไปคล้ายๆกับชีวิตของคนเราที่จะมีรีลาของชีวิตที่แตกต่างกันไปไม่ราบเรียบเหมือนแผ่นกระดานตอ้งเจอกับครึ้นลมแรงบ้างเบาบ้างสุดแท้แต่ชะตาชีวิตของแต่ละคนครับ   เป็นอัลบั้มที่หน้าฟังมากๆครับสำหรับคอเพลง  คราสสิค ครับ อัลบั้มนี้ผมให้ O0 O0 O0 O0 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน, 2012, 11:49:54 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

ออฟไลน์ BAY

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 09:01:45 PM »
อันนี้ไม่ไช่แผ่นน่าฟัง  แต่เป็นดนตรีสดที่เล่นได้แซบอีหลี
เล่นน่าจะเพลงภาษาเขมร  แต่มีกลิ่นอายเพลงลูกทุ่งบ้านเราครับ
ที่สำคัญเล่นในร้านขาย  แผ่นเสียงด้วย........... Y] like like like

ลองฟังกันดูครับ

http://www.amoeba.com/live-shows/videos/dengue-fever.html

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2012, 09:51:57 PM »
ฟังแนว membo no5 แล้วเดียวตอ้งแนวจังหวะ ลุมบ้า มารีวิวต่อสเตบเสียหน่อยแล้วครับ...........ตอ้งตั้งฟรอลีลาสเสียแล้วมั้งครับ .......555 O0

ออฟไลน์ Rabbit-Hunter

• *
  • DIY มันย่อมต้องมีความใหม่และแตกต่าง มันก็แค่นั้น.
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 11:06:06 PM »
อ้าวไม่เงียบเหงาแล้วครับดีเลยครับมารีวิวดว้ยกันเลยเห็นแผ่นแล้วอยากฟังดว้ยจังเดียวตีตั๊วรถทัวร์ไปนั้งฟังถึงกำแพงเพชรเลยดีมัยครับ..........  O0d_d

d_d d_d d_d มาเลย กำลังหาคน d_d d_d d_d
ทุก ๆ งาน คือ ความสุข..

• **
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 11:00:32 PM »
อ้าวไม่เงียบเหงาแล้วครับดีเลยครับมารีวิวดว้ยกันเลยเห็นแผ่นแล้วอยากฟังดว้ยจังเดียวตีตั๊วรถทัวร์ไปนั้งฟังถึงกำแพงเพชรเลยดีมัยครับ..........  O0d_d

• *
  • DIY มันย่อมต้องมีความใหม่และแตกต่าง มันก็แค่นั้น.
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 05:12:29 PM »
ตัวอย่างเพลงแจ่ม ๆ ครับ

PEREZ PRADO MEMBO No 5 :victory :victory :victory

<a href="http://www.youtube.com/v/U8VqeHL2L3o" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/U8VqeHL2L3o</a>

perez prado  cerezo rosa :yahoo :yahoo :yahoo

<a href="http://www.youtube.com/v/tSMR-Bu1Bc8" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/tSMR-Bu1Bc8</a>

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 05:06:38 PM »
 :victory :victory ปกหลังในเพลงซีรี่ย์เดียวกันครับ ไม่ผิดหวังซักแผ่น แต่ละแผ่นหายากชะมัดครับ ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 05:05:18 PM »
มาร่วมรีวิวด้วยครับ พี่ หรั่ง เป็นเพลงของคุณ PEREZ PRADO เจ้าพ่อเพลง MEMBO ตัวจริง เป็นแผ่นที่ออกกับมากับค่าย JVC หรือ Victor น่ะครับ อัดมาเสียงดีเยี่ยม เป็นแผ่นในซีรี่เดียวกัน กับแผ่น JVL2601  POETRY OF THE SEA ครับ ต้องยอมรับว่าค่ายนี้ ทำแผ่นมาใด้ดีมากจริง ๆ ปกติจะชอบแผ่นแต่ค่าย Phase 4 Stereo และค่าย LONDON ต้องยอมรับว่าเขาทำดนตรีทำแผ่นมาดีจริง ๆ ดีกว่าแผ่น USA อีกน่ะครับ ในทัศนะคติของผม :victory :victory