ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้อาลัยให้ Andy Whitfield ครับ  (อ่าน 8235 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
ไว้อาลัยให้ Andy Whitfield ครับ
« เมื่อ: 13 กันยายน, 2011, 01:51:42 PM »
ท่านใดที่เคยดูซีรียส์ Spartacus: Blood and Sand ซีซั่น 1 คงจำดารานำกันได้ เขาคือ Andy Whitfield ที่รับบทเป็น สปาตาคัส

ช่วงเตรียมถ่ายทำซีซั่น 2 เขาก็พบว่าเป็นมะเร็ง ก็เลยต้องไปพักรักษาตัว โดยมี Liam McIntyre มารับบทเป็นสปาตาคัสแทนที่เขา ช่วงที่ซีรียส์เว้นว่างไป ทาง Starz ก็ออกอากาศ Spartacus: God of
The Arena มาคั่น ซึ่งภาคนี้เป็น Prequel ของ Blood and Sand ส่วนซีซั่น 2 จะฉายได้ประมาณต้นปีหน้า

ข่าวเศร้าก็มาถึงเมื่อมีรายงานว่า เค้าเสียชีวิตแล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่ Sydney, Australia ด้วยวัยเพียง 39 ปี  หลังต่อสู้กับโรคมะเร็งมาประมาณ 18 เดือน

ขอให้ Andy พักผ่อนอย่างสงบครับ

RIP Andy Whitfield

เครดิตข่าวจาก Yahoo! TV

ป.ล.ใครยังไม่ได้ดู ลองไปหาดูได้ครับ เรื่องนี้ห้ามพลาด
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ford

Re: ไว้อาลัยให้ Andy Whitfield ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กันยายน, 2011, 02:52:25 PM »
R I P ครับ ผมยังดูไม่จบภาคแรกเลยครับ น่าเสียดายมาก

ออฟไลน์ Puccainlao

Re: ไว้อาลัยให้ Andy Whitfield ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กันยายน, 2011, 05:36:46 PM »
ฮืมม เสียใจมาก เพราะ ชอบมากกับบทบาท

เสียใจจริงๆ  :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

ออฟไลน์ TOM+

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน, 2011, 07:18:57 PM »
เสียดายครับ

ออฟไลน์ hiroyuki (หยก)

• สมาชิกน้อยๆ
  • Music Warms Your Heart!!
    • www.audio-phenomena.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน, 2011, 08:54:42 PM »
เศร้าแทนครับ ขอให้ไปสู่สุขคติ   :'(

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กันยายน, 2011, 01:05:00 AM »
อาจารย์ป๊อป เพิ่งเล่าเกี่ยวกับพระเอกซี่รี่ยสเรื่องนี้ไม่นาน ไปสงบแล้วขอให้ไปสู่สุขคติครับ

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กันยายน, 2011, 12:15:21 AM »

R I P ครับ

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 04:36:47 PM »
เมื่อวานเพิ่งโหลดมาดูครับซีร๊ย์เรื่องนี้เหมาะlสำหรับคนที่ชอบ 2 เรื่องนี้ต้องดูเลยครับ

1.  คนที่ชอบหนังเรื่อง GLADIATOR เนื้อเรื่องแนวเดียวกันครับ

2. คนที่ชอบเล่นเกม RESIDENT EVIL หรือแนวเลือดกระฉูด ฟันขาขาด แขนขาด เหมือนกันเลยครับ

O0 O0 O0 O0 O0 O0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 09:34:02 AM »
เมื่อวานเพิ่งโหลดมาดูครับซีร๊ย์เรื่องนี้เหมาะlสำหรับคนที่ชอบ 2 เรื่องนี้ต้องดูเลยครับ

1.  คนที่ชอบหนังเรื่อง GLADIATOR เนื้อเรื่องแนวเดียวกันครับ

2. คนที่ชอบเล่นเกม RESIDENT EVIL หรือแนวเลือดกระฉูด ฟันขาขาด แขนขาด เหมือนกันเลยครับ

อ๊ะ อ๊ะ มันมีอะไรมากกว่านั้นอีกนะคร้าบบบบบบบบบ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ mcca

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 กันยายน, 2011, 04:20:34 PM »
ท่านป๊อบมีเรื่องไหนอีกครับ  ที่ห้ามพลาดต้องดูให้ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ c) c)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 11:59:02 AM »
ท่านป๊อบมีเรื่องไหนอีกครับ  ที่ห้ามพลาดต้องดูให้ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ c) c)

ส่วนใหญ่ก็อยู่ในกระทู้แนะนำ "หนังที่ควรเสียเวลาดู" อ่ะครับ

หลังๆ ไ่ม่ค่อยเจอหนังที่ไม่ควรพลาดซักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็เป็นพวกหนังตลาดทั้งหลาย fast five/Thor/ x-Men อะไรพวกนี้ซะมากกว่าครับ หนังที่ดูแล้วประทับใจ ช่วงนี้ไม่มีเลย

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 04:01:07 PM »

อ๊ะ อ๊ะ มันมีอะไรมากกว่านั้นอีกนะคร้าบบบบบบบบบ อิอิ

จริงครับ...เยอะเลย... 0)] 0)] 0)] 0)]