ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซื้อ DAC NPE มาครับลองครับ  (อ่าน 2291 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

Re: ไปซื้อ DAC NPE มาครับลองครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2005, 11:21:21 PM »
ไม่ดีที่สุดครับ บอกได้แค่นี้ ภาค digital เหมือนของคุณ wasin แต่ภาคจ่ายไฟไม่อลังการเท่าเลย

ภาค analog  แต่ iv ผ่าน opamp ธรรมดาเองครับ  จะดัดแปลงง่ายๆก็ภาคนี้แหละ

ปล ซื้อในงานมันถูกนะ  อย่าน้อยถ้าทำเองทั้งหมด  ซื้อไปเลยก็ได้ครับ เผลอๆ ถูกกว่าด้วย

CS8414 800 
tda 1541a 120

ไม่รวมอย่างอื่น
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • Super Star
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
Re: ไปซื้อ DAC NPE มาครับลองครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2005, 11:18:45 PM »
 กะลังจะไปเอามาลองสักตัวเชียว ตอนนี้สะดุดกึกเลย โตะลงมันดีไหมเนี่ย     >:(
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2005, 10:39:53 PM »
รอเบรินสัก 30 ชม. ขึ้นไปก่อนสิครับ  ถ้าจะโม  มันโมได้แยะนะ  ภาค IV นี่แหละที่มักจะโมกัน
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ไปซื้อ DAC NPE มาครับลองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2005, 10:32:42 PM »
แรกๆรู้สึกตื่นเต้นครับ
คือรู้สึกว่ากลางแหลมดีขึ้นครับ เบสชัดขึ้นครับมีมิติ 3D มากกว่าเก่า
แต่พอฟังไปนานๆแล้วรู้สึกรำคาญครับ  คือมันดูโฉ่งฉ่างไปครับ รู้สึกว่าOutPut
จาก DAC มันแรงด้วยครับ ไม่รู้ว่าต้องโมยังไงบ้าง
อยากให้มันสุภาพกว่านี้ครับ แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีครับ โดยเฉพาะกับพวก MP3 ครับ

nook พึ่งเล่นหลอด
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...