ผู้เขียน หัวข้อ: จะต้อง set sub อย่างไรเพื่อฟังเพลงครับ...  (อ่าน 15017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanadech

• Freshy
Re: จะต้อง set sub อย่างไรเพื่อฟังเพลงครับ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 09:57:06 PM »
อยากรู้เหมือนกันครับ c)

ออฟไลน์ tanasun

• *
Re: จะต้อง set sub อย่างไรเพื่อฟังเพลงครับ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2011, 12:21:58 PM »
เก็บ ข้อมูลดีๆๆ อีกแล้ววว :(

ออฟไลน์ koolsaph

• Freshy
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2011, 10:35:56 AM »
ในกรณีใช้ integrated จะยุ่งยากหน่อย เนื่องจากต้องมีการทำ สายเหมือนสามทาง ทางแรกต่อเข้ากับ pre out แล้วอีกทางต่อเข้า main in  ส่วนอีกทางให้ต่อเข้าสาย sub ดังนั้นสัญญาณจะผ่านจาก pre out แล้วแยกสองทางเข้า sub แล้วอีกทางเข้า ภาค power ของเครื่อง เพื่อให้volume ใช้ปรับ gain ได้ทั้งสองทาง คราวนี้มาดูที่ sub ว่า sub เป็น sub stereo หรือเปล่า แต่ถ้าเป็น mono ก้อต้องทำสามทางเพื่อเข้า input เดียวอีกครับ

ออฟไลน์ tok777sp2

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2010, 06:37:00 PM »
ควรวางsubไว้ด้านไหนของลำโพงครับ

ออฟไลน์ Emeral Sword

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2010, 10:43:38 PM »
ต่อแล้วเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ error_pc

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2010, 02:37:44 AM »
จะต่อมัง

ออฟไลน์ Nice47

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2010, 07:05:46 AM »
sub ในฝัน :clap

ออฟไลน์ cibai

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 06:33:02 PM »
ผมเริ่มจะฟังเครื่องเสียง ตอนนี้ผมซื้อ ชุดฟังเพลงมาครับ เป็น cd Nad 542  amp. Nad 532 ผมเห็นพี่ๆต่อ sub. เข้าไปในระบบฟังเพลงด้วย แต่ผมดูช่องต่อแล้ว ไม่รู้ต่อตรงไหน พี่ๆ ที่เข้ามาอ่าน รบกวนไขข้อกระจ่างให้ผมด้วยครับ ว่าผมต้องต่อ อย่างไร ผมมี sub ของ velodye CHT 12 1 ตัวครับ ภาษาอังกฤษอาจจะผิดขอโทษก่อนเลยนะครับ

da

แอมป์ NAD รุ่นอะไรหรือครับ  แอมป์น่าจะขึ้นต้นด้วย 3xx ครับ

ถ้ารู้รุ่นจะได้แนะนำถูกครับ

ออฟไลน์ ouddyhot

• Freshy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 11:18:23 AM »
ได้ความรู้เพียบเลยคับ

ออฟไลน์ Aood_Aood

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กันยายน, 2009, 09:56:15 PM »
ต่อแบบนี้ถูกต้องหรือปล่าวครับ (ผมทำอยู่)
ผมใช้เครื่อง  POWER หลอด โดยต่อจาก สาย OUT PUT   Channal ด้านช้าย (สายแดง) ไปเข้าสาย Y  ชึ่งจากสาย Y     1 ข้างไปเข้าลำโพงที่ฟังอยู่  อีกข้างไปเข้า SUB แล้วปรับเสียง SUB ให้เบา/ดัง ตามใจชอบ   ผมทำแบบนี้ ที่ Out put  Channal ด้านช้าย  และ out put ด้านขวา (มี sub  2 ชุด)  ชึ่งเดิมใช้ sub ชุดเดียว ผมคิดว่าเป็น sterio  sub ออกเสียง channal เดียว จึงใช้ sub 2 ชุด  ถ้าผิดหรือถูกอย่างไรกรุณาเสนอแนะด้วย ขอบคุณครับ
ข้อมูลติดต่อครับ: http://www.htg2.net/index.php?topic=32975.msg368630#msg368630

ออฟไลน์ Pokmanee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 กันยายน, 2009, 09:54:25 AM »
เข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ 555  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ ปลายตะวัน

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2009, 09:20:08 AM »
 :)เข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 05:07:07 PM »
ผมเริ่มจะฟังเครื่องเสียง ตอนนี้ผมซื้อ ชุดฟังเพลงมาครับ เป็น cd Nad 542  amp. Nad 532 ผมเห็นพี่ๆต่อ sub. เข้าไปในระบบฟังเพลงด้วย แต่ผมดูช่องต่อแล้ว ไม่รู้ต่อตรงไหน พี่ๆ ที่เข้ามาอ่าน รบกวนไขข้อกระจ่างให้ผมด้วยครับ ว่าผมต้องต่อ อย่างไร ผมมี sub ของ velodye CHT 12 1 ตัวครับ ภาษาอังกฤษอาจจะผิดขอโทษก่อนเลยนะครับ

da
น่าฉงฉานจัง ตอบไห้ละกัน nadน่าจะมีช่อง Pre out นั่นแหละต่อออกมาจากช่องนี้เลย
แล้วก็ต่อเข้าช่อง LR In ของ Sub VELODYNE CHT12 แค่นี้ก็เรียบร้อยโรงเรียนMusicแล้ว
ปรับเสียงตามใจชอบเด้ออ้าย
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ Guns'N'Roses

• **
  • Always with me,Always with you.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม, 2009, 01:10:24 PM »

da
            *******มีคู่มือ SUB ไหมละครับ

ออฟไลน์ venus

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม, 2009, 04:12:21 PM »
มาเก็บความรู้เหมือนกันคับ ;D

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
จะต้อง set sub อย่างไรเพื่อฟังเพลงครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2005, 03:46:26 PM »

da
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...