ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อ Digital Multimeter เพื่อนๆใช้ของอะไรกับบ้างครับ  (อ่าน 6097 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAY

• LOVE TO BE A DIYER
  • Superstar..
Re: อยากซื้อ Digital Multimeter เพื่อนๆใช้ของอะไรกับบ้างครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มกราคม, 2005, 12:28:49 PM »
ผมใช้ Fluke97 ครับไม่เคยเกเลย
รักที่จะสร้างทั้งงานศิลป์และงานเสียงจึงเลือกหลอดครับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
Re: อยากซื้อ Digital Multimeter เพื่อนๆใช้ของอะไรกับบ้างครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มกราคม, 2005, 11:18:05 AM »
ผมใช้ sanwa
:crazy

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • Super Star.
  • ตัวจริง เสียงจริง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2004, 08:45:37 AM »
ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ ถ้าใช้ไม่บ่อย ประมาณอาทิตย์ละครั้ง และไม่ต้องการความเที่ยงตรงมากนัก ใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ในบ้านหม้อเพี่ยบ ราคาไม่แพงด้วย แต่ตรงกันข้าม ถ้าต้องใช้ทุกวัน และต้องการความเที่ยงตรง แนะนำยี่ห้อดีๆหน่อยจะดีกว่าครับ เช่น Fluke, SANWA, Digicon ก็ได้ครับ แพงกว่า แต่ก็ดีและทนกว่าครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ masterAT

• **
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2004, 08:32:26 AM »
ผมใช้ของ จีนอยู่ครับ ตัวละ 2ร้อยกว่าๆ สำหรับวัดทั่วๆไปครับ เวลาวัดละเอียดจะใช้ของ HP ครับ
ผมซื้อมาจาก บ้านหม้อครับ แต่รุ่นจำไม่ได้แล้วครับ
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ o_ong

• Brookside Valley Resort
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2004, 02:36:07 AM »
Sanwa กับ Fluke อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
---@ Brookside Valley Resort @---
         www.brookside.co.th

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2004, 08:42:26 PM »
Sanwa CD800a NPE เซียร์รังสิต ครับผม(เท่าที่ใช้งานดู ประทับใจครับ)

น่าใช้ครับ  ราคาถูกกว่าแบบเข็มซะอีกครับ
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ o_ong

• Brookside Valley Resort
อยากซื้อ Digital Multimeter เพื่อนๆใช้ของอะไรกับบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2004, 06:55:59 PM »
เนื่องจากอันที่ใช้อยู่ขอยืมเขามาครับ (เเบบเข็ม) ก็เลยอยากซื้อใหม่ กลัวว่าปีหน้าเขาจะขึ้นราคาครับ
ขอแบบมี function เท่าที่จำเป็นต้องใช้ เนื่องจากมีงบน้อยครับ

ยี่ห้อ
รุ่น
ราคา
สถานที่ซื้อ

ถามละเอียดหน่อยนะครับ เพราะไม่ความรู้ที่จะซื้อเลยครับ

ขอบคุณครับ
---@ Brookside Valley Resort @---
         www.brookside.co.th