ผู้เขียน หัวข้อ: หนังที่น่าดู The message => Drama & Thriller  (อ่าน 2121 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lufee

หนังที่น่าดู The message => Drama & Thriller
« เมื่อ: 30 กันยายน, 2011, 11:27:16 PM »
 หนังเริ่มฉายเมื่อ 2010 หนังเรื่องนี้มีเนื้อเรื่องที่เข้าไปเกี่ยวข้อง ในส่วนของสงครามโลกครั้งที่สอง เหตุการณ์นั้นอยู่ในประเทศจีนที่กำลังทำสงครามกับทางญี่ปุ่น หนังเรื่องนี้กำกับโดย เฉินกัวฟู่ การวางเนื้อเรื่องของหนังนั้นผมว่ามีการวางเนื้อเรื่องซับซ้อน จนทำให้ผู้ชมนั้นไม่อาจสามารถคาดเดาเนื้อเรื่องของหนังได้เลย จึงทำให้หนังเรื่องนี้มีความน่าสนใจและชวนให้ติดตาม ได้ตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบเรื่องและต้องขอยอมรับว่าผู้กำกับ นั้นได้สรรหาและสรรสร้างให้หนังนั้นน่าติดตาม ได้ไม่แพ้เนื้อเรื่องก็คือ การนำสองนักแสดงหญิงที่มีฝีไม้ลายมือผ่านตาของผู้ชม ในบ้านเราแล้วหลายเรื่องไม่ว่าจะเป็นเรื่อง Confucius,The Banquet,True Legend & Detective Dee and the Mystery of the Phantom Flame อย่าง โจซุ่นและ หลี่ปิงปิง จึงทำให้หนังนัั้นได้รับแรงเสริมจากเธอทั้งสอง เป็นอย่างดีเลยทีเดียว ผมว่าหนังเรื่องนี้นั้นขายในเนื้อเรื่องของหนังและ การประชันบทบาทของดาราที่แสดงออกมาผ่านตัวละครแต่ละตัว มากกว่าที่จะขายการลงทุนงบประมาณในฉากแต่ละฉาก ดังนั้นถ้าหวังจะได้เห็นเครื่องบินและรถถังสมัยเก่าบินมา ถล่มกันอย่างในหนังช่วงสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง แบบทั่วๆไปนั้นผมว่าลืมไปได้เลย แต่ผมว่าแม้ผู้กำกับนั้นจะนำเสนอหนังเพียงแค่นี้แต่นั้นก็ เป็นสิ่งที่เพียงพอแล้วหล่ะครับที่จะทำให้หนังเรื่องนี้ เป็นที่ประทับใจสำหรับคอหนังหลายๆท่านที่ได้รับชม ไม่เสียดายเวลาครับสำหรับเรื่องนี้ที่จะหามาไว้ เพื่อการรับชมภายในบ้าน แต่หนังเรื่องนี้นั้นไม่เหมาะที่จะให้ทางลูกเด็กเล็กแดง ได้รับชมโดยไม่มีคำแนะนำจากผู้ใหญ่นะครับผม เนื่องจากบางฉากบางตอนนั้นมี การใช้ความรุนแรงเป็นตัวถ่ายทอดอารมณ์อยู่บ้าง เพื่อให้ผู้ชมนั้นได้ถูกกระชากอารมณ์ให้เข้าไปมีส่วนร่วม ในการค้นหาคำตอบของสถานการณ์นั้น จนไม่สามารถตัดสินใจได้เลยว่าตอนสุดท้ายของหนังที่เราได้ดูมา จะเป็นอย่างที่เราๆคิดกันรึปล่าวบอกได้คำเดียวว่าหักมุมครับผม ลองหาไว้รับชมในวันหยุดนี้ก็แล้วกันครับ