ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกซื้อmedia player ไม่ถูกครับ  (อ่าน 1719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
เลือกซื้อmedia player ไม่ถูกครับ
« เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 12:27:35 AM »
ตอนนี้ใช้egreat รุ่นเล็กอยู่อยากได้รุ่นที่ครบเครื่องไม่ชอบเปลี่ยนบ่อยๆครับตอนนี้มีหลายยี่ห้อมากช่วยแนะนำทีไม่เกี่ยงงบ

Artnon
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ betacam

Re: เลือกซื้อmedia player ไม่ถูกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 01:14:48 AM »
1.เลือที่ชิปก่อนครับว่าชอบเรียวเทคหรือซิกม่า ภาพต่างกันครับแล้วแต่ชอบดีทั้งคู่ แต่ให้เลือกเบอร์TOPไว้ก่อนครับ

2.เลือกตัวที่ใส่ฮาร์ดดิสเข้าออกง่ายไว้ก่อนครับ จะประหยัด สะดวก สบายขึ้นเยอะครับ แบบที่เปิดปิดฝาได้เลยไม่ต้องไขน็อตให้ยุ่งยาก

3.ดูอ็อปชั่นต่างๆว่าตรงกับที่เราด้องการมั๊ย เช่นมีช่องอนาล็อค , ใส่แผ่นบรูเรย์ได้ด้วย , โหลดทอเร็นได้โดยตรงเลยเป็นต้น

4.ดูการอัพเกรดต่างๆว่ารุ่นนั้นดีแค่ไหน ไม่จำเป็นต้องบ่อย แต่ต้องเสถียรครับอันนี้สำคัญ เพราะอัพบ่อยก็จริงแต่ไม่ได้เรื่องได้ราวก็เยอะ

5.ซื้อกับตัวแทนที่ไว้ใจได้ หลีกเลี่ยงซื้อกับพวกที่นำเข้ามาเอง จริงอยู่ครับว่าราคาถูกกว่าเพราะเค้าขายแบบตีหัวเข้าบ้าน อย่าลืมว่าเครื่องเล่นพวกนี้
มาจากจีนทั้นนั้นคุณภาพ.......และถ้าเสียเปลียนบอร์ดสถานเดียวครับ (ถ้าได้ไปจีนแล้วคุณจะะรู้ว่าราคาต้นทุนจริงพวกนี้เห็นราคาแล้วอยากซื้อเหมาโหล)

ป.ล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าไม่ถนัดเรื่องคอมเท่าไรนักแนะนำเล่นเรียวเทค เพราะเล่นง่าย ไม่ค่อยงอแงเท่าไร ทำรูปหน้าปกแบบง่ายมากๆ
ถึงแม้บางคนบอกว่าเรื่องภาพจะสู้ซิกม่าไม่ได้ แต่ซิกม่าเองปัญหาจุกจิกค่อนข้ายเยอะ
ที่อยู่ผมครับ
502/106 ซ.อยู่เจริญ ถ.อโศก-ดินแดง เขตดินแดง แขวงดินแดง กทม. 10320
http://www.htg2.net/index.php?topic=47882.0

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: เลือกซื้อmedia player ไม่ถูกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 08:53:03 AM »
ตอนนี้ยังพอทนเล่นไปก่อนได้ไม๊

ถ้าไม่ได้ ก็ตามท่าน betacam

ถ้าได้ ก็รอปีหน้า จะมีเครื่องที่ใช้ชิปเบอร์ใหม่ออกมา รองรับ 3D และภาพของ 2D ก็น่าจะดีกว่าเ่ก่า
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 08:55:55 AM »
เครื่องที่ใช้ชิปเบอร์ใหม่ออกมา

มี Dune ด้วยไหม ?

ออฟไลน์ betacam

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 10:03:15 AM »
ตอนนี้พวกชิปเบอร์เก่าทยอยลดราคาแทบไม่เอากำไร ขายแบบหนีตายเพราะถ้าตัวใหม่ออกมาขายไม่ออกแน่
ซื้อตอนนี้บอกได้เลยว่าไม่คุ้มอย่างแรง เรื่องเทคโนฯมาไวไปไว
ที่อยู่ผมครับ
502/106 ซ.อยู่เจริญ ถ.อโศก-ดินแดง เขตดินแดง แขวงดินแดง กทม. 10320
http://www.htg2.net/index.php?topic=47882.0

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 12:12:40 PM »
ชิปตัวใหม่ของ Sigma เป็นเบอร์ 8910 ครับ รองรับ 3D แล้วก็เพิ่มประสิทธิภาพของระบบประมวลผล

มีหลายเจ้าเอาไปทำ (พี่จีนเอาแน่) Dune ก็คงมี แต่ยังไม่รายงานว่าจะออกช่วงไหนของปีหน้า ส่วนใหญ่จะเดาเอาว่า ไตรมาสแรกครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ