ผู้เขียน หัวข้อ: DUNE H1 โหลดบิทมากกว่า 1GB ไม่ได้  (อ่าน 1841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
DUNE H1 โหลดบิทมากกว่า 1GB ไม่ได้
« เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 07:41:32 PM »
DUNE H1 ของผมโหลดบิท ไฟล์ที่ใหญ่กว่า 1GB ไม่ได้ครับต้องทำไงหรอครับ นี้ก้อupdate fw ล่าสุดแล้ว ขอบคุณมากๆครับ

sarapochay

sarapochay@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Otis

Re: DUNE H1 โหลดบิทมากกว่า 1GB ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 08:09:55 PM »
Format HDD เป็น NTFS หรือยังครับ
แล้ว ที่บอกโหลดไม่ได้เป็นยังไงครับ ถ้าโหลดไฟลืใหญ่ ทำทีลพไฟล์ครับ มันโหลดได้ แต่มันไม่เก่ง เหมือนแถมๆมาอ่ะครับ ถ้าไฟล์โหลดอยุ่แล้วปิดเครื่อง เสียเวลาเช็คนานมากครับ
ทางที่ดี คอมโหลดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Re: DUNE H1 โหลดบิทมากกว่า 1GB ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 02:24:42 PM »
 ของผมformat HDD เป็น NTFS แล้วครับ EXT3 ก้อลองแล้ว ก็ยังไม่ได้เลยครับ ไฟล์ที่ใหญ่กว่า 1GB มันจะไม่โหลด แล้วซักพักมันจะขึ้นว่า error ข้างหลังครับ แต่ไฟล์ที่เล็กกว่านั้นก้อโหลดได้ตามปกติเลยครับ รบกวนหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

sarapochay

sarapochay@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...