ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดหลอดไฟควบคุมด้วยรีโมท  (อ่าน 3104 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
ชุดหลอดไฟควบคุมด้วยรีโมท
« เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 11:14:40 AM »
เมื่อวันเสาร์ไปซื้อมาแล้วครับของฟิลิปส์ 1 ชุดมาลองใช้ก่อนครับ

ที่งาน HOMEWORK EXPO

มี 2 แบบครับ แบบสีเดียว กับ หลากสี

1. แบบสีเดียว 1 ชุด ประมาณ 2600 ( ราคาพิเศษในงาน ราคาเต็ม 3 พันกว่า )

มีหลอดไฟ 2 หลอด ( ซื้อหลอดเพิ่มหลอดละ 900 บาท มีที่บุญฐาวร รัชดา )

พร้อมรีโมท ( สามารถควบคุมไฟได้ 50 หลอด และโปรแกมได้ 3 รูปแบบ และสามารถหรี่ไฟแต่ละหลอดได้ด้วย)

เพิ่งมาเปิดตัวที่งานนี้งานแรกเลยครับ ทีเด็ดตรง ตัวรับคำสั่งจากรีโมทไม่ได้อยู่ที่สวิสท์ แต่อยู่ที่ตัวหลอดเลยครับ

ข้อดีคือ เราสามารถเอาหลอดมาใส่ที่โคมเก่าได้เลย ไม่ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มเติม ข้อเสียคือ หลอดแพง.....

2. แบบหลากสี มี 2 ขนาด เล็ก 4 พันกว่า ใหญ่ 8 พันกว่า 1 ชุด มี 1 โคม 1 หลอด

สามารถเปลี่ยนสีได้ 16 ล้านสี ( สเปคว่างั้น ) และสามารถหรี่ไฟได้เช่นกันครับ

ควบคุมการเปลี่ยนสี และหรี่ไฟด้วยรีโมทได้เช่นกัน เหมาะสำหรับตบแต่งเพื่อเปลี่ยนอารมณ์ ( สี ) ในห้องโฮม

http://www.philips.co.th/c/lighting-systems/179210/dec/#
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม, 2011, 11:21:58 AM โดย akeshipping »

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
Re: ชุดหลอดไฟควบคุมด้วยรีโมท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 11:27:14 AM »
ผมเห็นเขาจัดห้องเดโมไว้ที่ชั้น 5 บุญถาวรรัชดา ยังสนใจอยู่เหมือนกันสำหรับห้องที่มีเต้าเสียบหลอดไฟอยู่เดิมแล้ว น่าจะคุ้มกับการลงทุน เพราะไม่ต้องเดินสายอะไรใหม่เลย ใช้รีโมทที่มากับชุดหลอดไฟชุดแรกควบคุมได้ทั้งห้องทีเดียว  แต่หากเป็นห้องที่ทำใหม่ใช้เดินสายพ่วงชุดรีโมทที่สวิทช์น่าจะคุ้มและถูกกว่าครับ

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 01:58:16 PM »
โอน่าสนเชียว แต่ทำไมพึ่งมาเห็น เพิ่งทำห้องเสร็จไปสองเดือนมานี้เอง  :cry2

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 03:04:27 PM »
โอน่าสนเชียว แต่ทำไมพึ่งมาเห็น เพิ่งทำห้องเสร็จไปสองเดือนมานี้เอง  :cry2

ห้องพี่หมอบอยเหมาะเลยครับแบบหลากสี เปลี่ยนตามอารมณ์ครับ

ห้องเสร็จก็ติดเพิ่มได้ครับ เพราะเป็นแบบโคมไฟเสียบปลั๊กครับ O0 O0 O0

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 03:08:54 PM »

ห้องพี่หมอบอยเหมาะเลยครับแบบหลากสี เปลี่ยนตามอารมณ์ครับ

ห้องเสร็จก็ติดเพิ่มได้ครับ เพราะเป็นแบบโคมไฟเสียบปลั๊กครับ O0 O0 O0

เดี๋ยวไว้ว่างๆต้องไปดูครับ คำนวนเรื่องไฟในห้องไว้ผิดไปหน่อย ห้องบางจุดยังมืดไปหน่อยนึงครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 04:24:15 PM »
 c) น่าลอกการบ้านมากๆครับพี่
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye