ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้บัตร ATM ต่างธนาคารตรวจสอบยอดเงินโดนหักครั้งละ 10 บาท  (อ่าน 7810 ครั้ง)

ออฟไลน์ NAFU

• Super Star
  • *
  • วงจรนี้ก็จะทำ วงจรโน้นก็จะทำ จะเอาวงจรไหนดีหว่า
เมื่อตอนเย็นผมได้ตรวจสอบเงินที่โอนมาจากเพื่อนสมาชิก  โดยใช้บัตร ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์
มาใช้กับตู้ ATM  ของธนาคารกรุงไทย  ยอดเงินอยู่ที่ xx,xxx บาท
แล้วเมื่อสักครู่ผมก็ไปตรวจสอบเงินที่จะโอนมาอีกปรากฏว่า โดนหัก 10 บาท โดยยอดเงินคงเหลือ xx,xxx บาท
น้อยกว่าครั้งเมื่อตอนเย็นอยู่ 10 บาท   ผมสงสัยว่ายอดเงินทำไมมันลดลงก็เลยลองทำรายการตรวจสอบอีกครั้งนึง
ปรากฎว่ายอดเงินโดนหักไปอีก 10  บาท

ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกเคยเจอแบบนี้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ tui147

• **
เจอแบบเดียวกันเลยครับ แต่ของผมบัตรแบงค์กรุงเทพ ไปกดตู้ของกรุงไทย กดไป5ครั้งแรกไม่โดนหัก แต่พอกดครั้งที่6 7 8 โดนหักครั้งละ10บาทครับ ก็ยังงงๆเหมือนกันครับ :black_eye

ออฟไลน์ NAFU

• Super Star
  • *
  • วงจรนี้ก็จะทำ วงจรโน้นก็จะทำ จะเอาวงจรไหนดีหว่า
วันจันทร์จะลองเอาบัญชีไปปรับดู แล้วถือโอกาสสอบถามเจ้าหน้าที่ธนาคาร